• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.1K Lượt đọc
  • 205 Trả lời

• Z.4
    • 5 năm
    • 533 Bài viết

• 1,171 Được cảm ơn

“Phụ nữ bước vào tuổi 40, cái tuổi đã có thể gọi là "xế chiều", bởi bạn đang sở hữu độ chín muồi của cuộc đời trong phong cách, sự nghiệp,...

Sau những tháng năm lấy chồng, sinh con, phấn đấu cho sự nghiệp, bạn chợt giật mình khi thấy mình đã ở cái tuổi 40. Ở giai đoạn giữa của cuộc đời. Bạn thảng thốt khi phải đối mặt với sự "xuống cấp" của cơ thể, khi không còn tìm thấy sức sống hừng hực của thuở 20 !!!” (Trích eva.vn)

Các bạn ngấp nghé tuổi 40 thấy sao ?? có lo ngại cho sức khoẻ, sắc đẹp của bản thân mình?? Có nuối tiếc những quãng đời phơi phới đã qua, có than thở vì những quãng thời gian đã bỏ phí ?? có ước muốn turn back the time để làm lại một cái gì đó ?? bất cứ gì ?? bạn dự định gì cho thởi gian trước mắt ?? có mong nó ngừng lại ????

với tôi, bước vào tuổi 40 là giờ này vẫn còn thức đây, còn tất cả nhưng điều phía trên kia, có lẽ khi bước vào tuổi 50 tôi sẽ nghĩ như vậy.:Rose::Rose::Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,776 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Mở hàng cho chị Z4 iu quí, em mới bước qua tuổi 20 thôi nhưng mờ cũng phấn đấu là 1 bà mẹ gần 40 xì tin, chân đẹp và hơn hết là lúc nào cũng toe toét như bác Z
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihang2001us Xem bài viết
    Mở hàng cho chị Z4 iu quí, em mới bước qua tuổi 20 thôi nhưng mờ cũng phấn đấu là 1 bà mẹ gần 40 xì tin, chân đẹp và hơn hết là lúc nào cũng toe toét như bác Z
    Gần bước qua ngưỡng đầu 4 rồi.
    U20: Lo giữ mình
    U30: Lo giữ chồng
    U40: Lo giữ con
    U50: Lo giữ cháu
    U60 trở đi: Lo giữ mạng… Hí hí
    Nói chung, phụ nữ tuổi nào cũng khổ.
    • 270 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Mình qua ngưỡng 40 mấy năm rồi, thấy mình vẫn trẻ trung sổi nổi, vẫn tập gym đều đặn, làm việc hăng say, bạn bè cũng nhiều. Tuy nhiên, cũng có vài thay đổi trong suy nghĩ. Lúc trước đi làm phải làm công ty lớn, nươc ngoài, có tính chất cạnh tranh để còn học hỏi, lớn tuổi thì set up business riêng, hoặc làm chỗ nhỏ cũng được miễn lương tốt, vì tinh thần cạnh tranh khôgn còn như lúc trẻ. Tiêu xài cho bản thân cũng ít hơn vì đã để ý đến những kế hoạch lâu dài như cho con đi du học. Mỗi một giai đoạn của cuộc đời mình sẽ có một mục tiêu khác nhau, do đó cuộc sống của mình cũng có phần điều chỉnh theo hướng đó. Còn tính cách thì vẫn vậy, ai sôi nổi vui vẻ thì 60 cũng vui vẻ sôi nổi. Ai bi quan rụt rè thì 20 cũng rụt rè bi quan.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,027 Bài viết

• 3,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longestday Xem bài viết
    Gần bước qua ngưỡng đầu 4 rồi.
    U20: Lo giữ mình
    U30: Lo giữ chồng
    U40: Lo giữ con
    U50: Lo giữ cháu
    U60 trở đi: Lo giữ mạng… Hí hí
    Nói chung, phụ nữ tuổi nào cũng khổ.

Bạn ơi, theo mình hiểu U20 có nghĩa là tuổi dưới 20 có đúng không hả bạn.
    • 304 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

@ canhcut: Chính xác là như thế. Bây giờ các em gái U20 có khi còn vựot các bạn U30 ngày trước nhiều lắm.
    • 2,766 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Z.4 Xem bài viết
    “Phụ nữ bước vào tuổi 40, cái tuổi đã có thể gọi là "xế chiều", bởi bạn đang sở hữu độ chín muồi của cuộc đời trong phong cách, sự nghiệp,...

Sau những tháng năm lấy chồng, sinh con, phấn đấu cho sự nghiệp, bạn chợt giật mình khi thấy mình đã ở cái tuổi 40. Ở giai đoạn giữa của cuộc đời. Bạn thảng thốt khi phải đối mặt với sự "xuống cấp" của cơ thể, khi không còn tìm thấy sức sống hừng hực của thuở 20 !!!” (Trích eva.vn)

Các bạn ngấp nghé tuổi 40 thấy sao ?? có lo ngại cho sức khoẻ, sắc đẹp của bản thân mình?? Có nuối tiếc những quãng đời phơi phới đã qua, có than thở vì những quãng thời gian đã bỏ phí ?? có ước muốn turn back the time để làm lại một cái gì đó ?? bất cứ gì ?? bạn dự định gì cho thởi gian trước mắt ?? có mong nó ngừng lại ????

với tôi, bước vào tuổi 40 là giờ này vẫn còn thức đây, còn tất cả nhưng điều phía trên kia, có lẽ khi bước vào tuổi 50 tôi sẽ nghĩ như vậy.:Rose::Rose::Rose:
    Theo mình thì không bao giờ nên tiếc những cái đã qua, mà nên đón nhận những cái sắp tới!:Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 737 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em là đàn ông, cũng sắp vào U của bà chị, nhưng chẳng bao giờ em mong thời gian dừng lại hay ngừng lại, vì có mong thời gian vẫn thế, cứ trôi đi theo phút, giờ, ngày, tháng, năm...vô tình hày hữu tình đều là do cảm xúc của mỗi người cảm nhận.
    Em cũng chẳng mong sống chậm hay sống nhanh bởi chậm hay nhanh gì cũng là sống, miễn là trong suy nghĩ và tâm hồn luôn bình an, biết tha thứ và bao dung với chính mình, ngày mỗi ngày thấy mình sống tốt hơn, với em thế là ổn!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng là 1 phụ nữ sắp bước sang U 40, mình chưa bao giờ tiếc nuối những gì đã qua. Ước muốn thì thật nhiều, nhưng nhiệt huyết thì không còn như tuổi trẻ nữa, hi vọng rằng mình sẽ vẫn còn đủ năng động để tiếp tục phấn đấu cho sợ nghiệp. tặng hoa cho tất cả các bạn U 40 nè:Rose::Rose::Rose:
    • 1,378 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Mình cũng U40, mình tâm đắc nhất câu " tuổi trung niên là tuổi ngóai đầu lại và hối tiếc về những mối tình". Vợ chồng mà , có duyên mới gặp nhau, lấy nhau rồi thấy có quá nhiều điểm k hợp nhau nhưng vì con , vì nghĩa nên sống với nhau. Chỉ có phụ nữ là khổ.
    Một điều làm mình buồn nữa là do mình cũng có nhiều chuyện buồn và lo nghĩ nên rất thảng thốt về sự xuống cấo của cơ thể và sự xuất hiện của các nếp nhăn , của chứng rụng tóc...
    • 378 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình cũng đang U40 rồi (vẫn nghiện WTT). Ở cơ quan thuộc vào hàng già nhất :Smiling:, nghĩ lại quãng đời đã qua thấy cũng thành công không có gì phải hôí tiếc. Đến tuổi này mình thấy yêu quí và trân trọng cuộc sống hơn lúc còn trẻ. Mình cố gắng mang đến cho bản thân và gia đình càng nhiều niềm hạnh phúc càng tốt ( chắc là dấu hiệu tuổi già). Tuổi này theo mình là tuổi đẹp nhất của người đàn bà, họ đã bước qua được giai đoạn khó khăn về vật chất, con cái cũng đã lớn, sự nghiệp bắt đầu thăng hoa, và họ có thời gian để sống cho mình . Còn về nhan sắc thì mỗi tuổi mỗi khác , mình chấp nhận nó và tự hài lòng vậy:Laughing: (rất AQ).
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,359 Bài viết

• 3,536 Được cảm ơn

Mình chấp nhận và vẫn yêu bản thân, yêu gia đình, yêu công việc, yêu webtretho và yêu...nước hoa:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Bống hề; 26/06/2009 vào lúc 05:30 PM.
    • 1,478 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihang2001us Xem bài viết
    1 bà mẹ gần 40 xì tin, chân đẹp và hơn hết là lúc nào cũng toe toét như bác Z

Oài, chị ấy đâu mỗi chân đẹp đâu??? Em kỳ quá nha.

Nói chung là hàng ngàn người, khi thấy chị Rét đều bong bóng: Ước gì mình (vợ mình) được như chị ấy :Silly::Silly::Silly:
    • 1,665 Bài viết

• 3,180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi slimfast Xem bài viết
    Mình qua ngưỡng 40 mấy năm rồi, thấy mình vẫn trẻ trung sổi nổi, vẫn tập gym đều đặn, làm việc hăng say, bạn bè cũng nhiều. Tuy nhiên, cũng có vài thay đổi trong suy nghĩ. Lúc trước đi làm phải làm công ty lớn, nươc ngoài, có tính chất cạnh tranh để còn học hỏi, lớn tuổi thì set up business riêng, hoặc làm chỗ nhỏ cũng được miễn lương tốt, vì tinh thần cạnh tranh khôgn còn như lúc trẻ. Tiêu xài cho bản thân cũng ít hơn vì đã để ý đến những kế hoạch lâu dài như cho con đi du học. Mỗi một giai đoạn của cuộc đời mình sẽ có một mục tiêu khác nhau, do đó cuộc sống của mình cũng có phần điều chỉnh theo hướng đó. Còn tính cách thì vẫn vậy, ai sôi nổi vui vẻ thì 60 cũng vui vẻ sôi nổi. Ai bi quan rụt rè thì 20 cũng rụt rè bi quan.
    trời, chị qua ngưỡng 40 rồi ư? thảo nào em khoái đọc bài chị... :Applause:
    It's all about TRUST.
    • 1,665 Bài viết

• 3,180 Được cảm ơn

Ôi nhưng mà khoan đã, thế ai vào đây điểm danh thì lộ tuổi hết ạ? :Thinking:
    It's all about TRUST.
    • 17,949 Bài viết

• 17,290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi InvisibleWoman Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing:Mà các mẹ hay băn khoăn chuyện tuổi tác thế nhỉ :Laughing:? Nhưng ngược đời ở chỗ là chả bao giờ chịu làm em người khác:Laughing::Laughing: , thảo nào mà tây nó cấm hỏi tuổi đàn bà :Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    DACAM gửi 1409
    • 5,280 Bài viết

• 24,466 Được cảm ơn

Ngấp nghé tuổi 40, Tin vui thường chỉ thoáng qua, tin buồn làm ta ngẩm nghĩ mãi.

Bắt đâu có những người bạn cùng thế hệ đã về đích sớm - Chợt tỉnh ra trên con đường còn lại tới đích không nên cắm cúi chạy, mà phải vừa đi vừa ngắm nhìn thiên hạ, biết tạm dừng chân để nghỉ ngơi hưởng thụ rồi đi tiếp, biết lọc lựa những điều hay ho, biết loại trừ những gì làm mình mệt mỏi. .. Và.. cuộc đời vẫn còn lắm cái hay rooling:rooling:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • E.W
    • 7 năm
    • 83 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi InvisibleWoman Xem bài viết
    Rồi cũng có lúc phải lộ thôi, tuổi tác sao mà giữ bí mật mãi được :Battin ey:

Tớ vừa tròn 40. kể cho các mẹ ở đây nghe họ nghĩ gì về Phụ nữ tuổi 40 của chúng mình nhé:

hôm nọ đi họp lớp cấp 3, nghe các chị em khen nhau: ô, mày trẻ thế, đứa nọ, đứa kia trông vẫn như xưa nhỉ

- 1 cu nhăn nhúm như quả táo tàu (vợ mới đẻ sinh đôi 2 gái, sau khi đã có 1 gái và 1 giai) dõng dạc: gớm, các bà cứ phỉnh nhau, chẳng qua là già đều mà thôi :Crying:.

- cu lớp trường, vừa cưới 1 em 8x đời giữa, than: lấy vợ trẻ, chiều mệt kinh lên được, làm vợ đi cùng đỏ hết cả mặt.

- 1 cu ế vợ thì bảo: các chị tuổi này là chín nhất đấy, đằm thắm, sâu sắc, ..........blah blah......., hờ, sao nó biết được nhỉ, :Surprise: lại còn so sánh 7x, 8x nữa, chúng nó kết luận, cu này mắc bệnh so sánh, nên ế là phải.

- 1 cu lấy mbbg phán: chả biết các mụ thế nào chứ nhà em dạo này cứ chỉ lo mất chồng, nên làm đẹp, đảm đang hơn cả hồi ngày xưa :Laughing:.
    Dành hết cho con :LoveStruc:
    Phù........ phù......... nhẹ nhõm quá, kết thúc được công cuộc xây cái nhà mới cho bố mẹ chồng.... :Smiling:.

• 49 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Z.4 đã mở đề tài này,

Mình đợt gần đây cũng hay nghĩ về tuổi 40 của mình, thấy mình cứ thấy một chút buồn buồn vu vơ và một chút chống chếnh. Phương Tây học goi là 40's blues (nỗi buồn tuổi 40).

Con cái bắt đầu lớn rồi làm mình thấy quỹ thời gian của mình như thừa ra. Hàng ngày thì vẫn đi làm công sở, sáng đúng giờ đến, chiều đúng giờ mới được về. Nhiều lúc bực mình nghĩ, đã đến tuổi 40 rồi mà vẫn chưa được làm chủ thời gian của mình. Rổi thình thoảng chồng comment" mẹ dạo này lên cân nhỉ" hay các con thì nói thẳng ra " mẹ béo quá" làm việc liếc vào gương cũng thường xuyên hơn ....

Tuy nhiên cũng phải công nhận tuổi này ra đường cũng còn đằm thắm chán và suy nghĩ cũng như hành động cũng ở độ chín muồi.

Nhưng vẫn man mát buồn, vẫn chống chếnh các mẹ ạ...
    Me Vung
    • 13,213 Bài viết

• 9,543 Được cảm ơn

Em còn 1 năm nữa mới bước qua 40 nhưng tuổi ta thì đủ rồi nhưng em chả buồn nghĩ gì cả dù rằng cũng xuống cấp lắm rồi. Chồng dạo này chê già và ốm đói vì thức khuya hơi nhiều do học bài và thi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_TS3; 30/06/2009 vào lúc 10:34 AM. Lý do: Theo yêu cầu