TÂM SỰ

Những câu chuyện về thế giới Tâm Linh

Đến trả lời mới nhất
  • 11.8K Lượt chia sẻ
  • 560K Lượt đọc
  • 788 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng giống như chị nè. Hồi 12 tuần s/a viện C là cgái. Vài hum sau mơ đi siêu âm bs bỉu zai. Kể chồng nghe chồng bảo e suy nghĩ nhìu quá ý mà, chắc vợ thích ctrai à... Hic. Nhưng 15 tuần đi s/a bs bỉu ctrai. K tin lắm xong đến lần s/a tiếp đến C chị bs quen bỉu e cgái ấy cũng bảo ctrai biết chưa? Hihi. Sao lần trc chị bỉu e bầu cgái. Hehe... Còn nữa hồi e chưa có bầu e nằm mơ đi chùa lễ có ng bảo e có thai rồi. Sau đấy là có thật đấy. Trộm vía giờ e đc 6 tháng òy. Chờ con yêu chào đời

• 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trai bị ma theo nv ko vui j đâu bạn ơi , bạn mình bị rồi
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng xin góp với mọi người chuyện của mình, đúng là có nhưng chuyện khoa học không thể nào giải thích đuoc !
    Chuyện thứ nhất : Cách đây 18 năm, ngày đó mình mới học lớp 9, có 1 cô bé hàng xóm học lớp 8 ở gần nhà mình, chị em chơi với nhau rất thân. Trong 1 lần đi tắm sông với bạn cô bé ấy bị chết đuối! Nhà cô bé ấy có nhiều người bị chết đuối rồi ( ko hiểu vì sao ) ! Mình nghe người ta nói con gái chết khi còn trẻ rất linh thiêng! Đúng là như vậy ! Ngày cô bé ấy mất mình đã khóc rất nhiều nhừn ko dám đi thắp nhang hay đi đưa vì mình sợ và cũng đang " có tháng" ! Hic ! Rồi thời gian cũng qua! Đến năm học lớp 10 trong 1 lần nằm ngủ mình mơ thấy cô bé ấy nói với mình " chị Giang ơi, đến lượt chị đó " ! Ôi trời, tỉnh dậy mình sợ chết khiếp! Mình kể cho bà ngoại nghe bà ngoại lật đật đi thắp nhang xin ông bà, tổ tiên cho mình bình an! Rồi đến năm mình hoc lóp 11, mình lại nằm mơ thấy cô bé ấy về đứng ngay đầu giường mình hỏi " chị Giang ! Sao chị không thắp nhang cho em? " Mình trả lời lý do, nghe xong cô bé ấy nói " Chị đi thắp nhang cho em đi " ! Nói xong cô bé bỏ đi ! Mình sợ quá hôm sau lên rủ nhỏ chị họ cũng chơi thân với bé ấy lên nhà thắp nhang và ra mộ thắp nhang cho cô bé và em trai của cô ấy, nhà có 3 chị em thì 2 chị em bị chết đuối rồi ! Sau khi nhà gặp nhiều chuyện buồn thì gia dình cô ấy ko ở mảnh đất đó nữa mà phải chuyển đi nơi khác! Sau đó ông bà nội cô bé ngoài Băc vào ở trên miếng đất đó thì bà nội cô bé cũng bị chết đọt tử, ông nội thì bị tai biến! Đúng là miếng đất dữ ! Nói tiếp về chuyện giấc mơ, sau lần nằm mơ đó, mình đi thắp nhang cho cô bé về thì hon 10 nam nay ko bao giờ mình mơ thấy cô bé nữa ! ! Nhưng anh rể ho cua mình ( bằng tuổi voi minh- dân Sài Gòn, theo đạo Thiên Chúa ) lâu lâu mới về nhà vợ ngủ lại thì mới khổ với cô bé ấy, không lúc nào được yên, ko hiểu vì sao chỉ phá và chọc ghẹo mình anh ấy thôi, còn những người khac thì không bị ! Mình sẽ kể tiếp sau ! Giờ mình nghỉ trưa 1 xíu đã ! Chuyện rất đáng sợ ! Anh rể họ mình nhiều lúc bị ghẹo muốn té đái ra quần luôn ! Hic !
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình kể tiếp chuyện anh rể họ mình ! Ngày trước, khi còn quen chị mình, 2 người đi làm ở SG, lâu lâu mới về nhà cậu thăm nhà! Mỗi khi về nhà cậu mình anh ấy đều ngủ lại, 1 mình 1 phòng! Lần nào về ngủ lại anh ấy cũng đều nằm mơ thấy 1 cô gái còn rất trẻ, mang đồ trắng, tóc xoã xuống, cô ấy đi bộ từ dưới hồ nước lên, người cô ấy ướt nhẹp từ đầu đến chân. Cô ấy đi vào nhà, vô phòng anh rể đang nằm ngủ và leo lên bụng anh ấy nhún nhảy, anh ấy cảm giác được rõ ràng như thế nhưng ko nhúc nhích được, và cảm nhận thấy nươc trên áo quần cô ấy chảy xuống người anh ướt hết ! Cô ấy nhún nhảy 1 lúc thì cười cười rồi bỏ đi! Sau mấy lần bị như thế anh rể ko dám ngủ 1 mình nữa mà xin ngủ chung với bố vợ tưong lai ( là cậu của mình) ! Sau đó anh bị chọc ghẹo ít hơn ! Cô bé ấy có thể là cô bé hàng xóm của mình bị chết đuối năm lớp 8 ! Kì lạ là trong nhà cậu mình ko ai bị, chỉ có anh rể bị ghẹo thôi !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng y như bạn vậy đó! Có những việc khi mình trải qua tự dưng chột dạ. Sao quen thế. Việc này từng xảy ra rồi mà... tới bây giờ m vẫn ko thể lý giải đc... vẫn hay kể với bố mẹ lắm nhưng ko ai hiểu đc tại sao ấy
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ko biet cac me co tin nhung minh tin. . . The gioi thu ,3 co that. Cach day 6 nam khi minh sinh dua con trai dau va dang o cu, con khoang 4 Ngay nua day thang con minh, thi toi ngay thu 26 minh thay than Chet va 2 quy da soa di ngang qua giuong cu cua minh va bat ba cua minh DI. . . . Minh tinh giac dc mot chut roi ngu thiep di va lai mo thay mot nguoi phu nu dang koc va tieng trong ken dam ma dung dung luon, cac me biet ko den sang ba minh mat vi xuat huyet nao, chuyen do cu am anh minh suot den jo, that dang so
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn colii ơi thật trùng hợp, trường của bạn giống hệt như nổi khổ tâm của mình vậy, chỉ khác ở chổ là mih chưa chưa cưới(cuoi năm nay sẽ cưới và đã đk kết hôn rồi).
    Lâu nay minh cứ tưởng chỉ có minh mình là bị như vậy thôi, 1,2 năm gần đây mih mơ thấy hắn suốt, trung bih 1t ít nhất 2lan, hắn là mối tình đầu, sau hắn mih cung quen 1so nguoi nữa roi moi đến bạn trai mih bây giờ nhưng tuyệt nhiên k bao gio mơ thấy ai ngoai hắn dù mih xác định là đã k còn tc gi nữa thậm chí là hơi có chút k ưa con nguoi hắn bây giờ. Hơn nữa minh rất là yêu thương và tôn trọng ck tương lai của mih! Nhug k thể hỉu tại sao khi gặp tên đó trong mơ mih lại thấy vui lạ kỳ, thật khổ sở, sáng nào thức dậy cũng thấy lương tâm day dứt, dằn vặt... y hệt như cảm giác của bạn vậy!mih thạt sự thấy có lỗi vô cùng.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juvexinh Xem bài viết
    Juve chưa đi xem nữa, dạo này cuối năm công việc lu bu quá. Với lại nhiều khi Juve nghĩ, họ cũng như mình thôi, chẳng qua họ ở 1 thế giới khác mà mình ko nhìn thấy thôi, nếu mình ko quấy phá, ko làm ảnh hưởng đến họ, thì chắc cũng ko vấn đề gì. Juve có bàn với xã là mua nhang về đốt hoặc lâu lâu cúng cho họ, nhưng nghĩ lại ngày xưa cũng bị theo 1 lần rồi vì cái tội hay cúng kiếng nên thôi.

Àh, sẵn đây Juve kể luôn 1 chuyện Juve đã gặp vào năm 2006. Năm đó Juve hay đi công tác trên Đà Lạt, có tháng đi cũng chục lần. Lên đó nhiều lúc quỡn quá, nên nhờ 1 chị xe ôm quen chỉ chở đi coi bói, 1 bà thầy bói trên Thái Phiên nói Juve có 1 vong nam tên Phạm Hùng theo quấy phá, vong này là vong chiến sĩ, ng ta ko cho Juve quen ai đàng hoàng hết, ko có chuyện cũng khiến cho kiếm chuyện cãi nhau và đủ thứ hết. Khi đó Juve chưa tin, chị đó dẫn Juve đi coi 1 bà khác dưới phố, bà này cũng nói y chang, cũng bảo là vong chiến sĩ tên Phạm Hùng. Juve vẫn chưa tin luôn. Về lại SG 1 thời gian, thì 1 chị chung nhà trọ rủ đi coi bà Sáu trên đường Phan Đình Phùng, bà này cũng nói i chang như 2 bà kia, cũng cùng 1 cái tên. Mà ngẫm lại Juve thấy cũng đúng, vì Juve và bạn trai cũ khi đó làm cùng cty, tình cảm cũng thắm thiết lắm, ng đó chìu chuộng Juve cực kỳ, nhưng ko hiểu sao nhiều lúc Juve cảm thấy ko kềm chế được bản thân mình, 1 chuyện bé tí ti thôi mà cũng thành to chuyện, rồi mỗi lần tính đến chuyện xa hơn trong mối quan hệ của 2 đứa là đường nào cũng có chuyện lớn xảy ra ... rồi chia tay ... Sau này khoảng 1 năm có dịp lên Đà Lạt lại, Juve lên lại chỗ bà thầy đầu tiên Juve coi, bà cũng nói lại i chang, rồi bảo Juve nên cắt duyên âm đi thì mới mong tình duyên được thuận lợi, chứ ko thì .... rồi bà hướng dẫn Juve mua đồ cúng gồm những gì ... nói chung là tượng trưng thôi, khi đó Juve mua nhiều thứ mà chưa tới 100K nữa, bà làm nhưng ko lấy tiền, chị xe ôm thì bảo Juve cho 20K thôi, Juve nghĩ sao đó lại gởi bà 50K...

Mà đúng là sau đó mọi thứ với Juve thuận lợi hơn ... sau khi chia tay bạn trai cũ 1 thời gian, gặp xã bây giờ, quen nhau 4 năm và cưới luôn.

Juve ko biết mọi người có tin những chuyện như vậy là có thật ko, chứ Juve thì Juve tin thật ... Ngày xưa khi còn đi học, Juve hay đi chùa, đọc kinh, mém chút qui y luôn rồi, khi đó Juve tin lắm, tin vào Phật, tin vào nhiều thứ, có những chuyện Juve cầu nguyện mỗi đêm thì đều đạt được ... nhưng sau này đi làm rồi, rồi va vấp, rồi gặp những chuyện trắc trở, rồi những cảnh nhân tình thế thái, có những lúc tưởng chừng như mình ngã gục, chỉ mong có 1 người đưa tay ra cứu vớt mình trong lúc đó mà có ai giúp đâu, phải tự mình đứng lên, tự mình làm lại từ đầu ... riết rồi đức tin dần dần bị mai một ... Bây giờ những chuyện tâm linh, tử vi, tướng số, nhân quả, luân hồi ... thì Juve tin lắm, còn Đức Phật hay Thiên Chúa thì Juve ko còn tin nữa
    Chị ơi chỉ giùm em địa chỉ bà sáu coi bói trên đường Phan Đình Phùng ở SG được không ạ? Em thấy đường tình duyên của mình cũng lận đận quá. Mà lúc đi chùa em hay thắp nhang cho khu để tro cốt những người đã mất lắm, đi chùa nào cũng vậy, sợ là có vong theo huhuhu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NiNgoKute; 27/07/2015 vào lúc 03:11 PM.
    Đời không tình là đời suông
    Tình không hy sinh là tình hèn hạ
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình biết vài tình huống về tâm linh không giải thích được, xin chia sẻ cho mọi người.
    Chuyện thứ nhất: Mọi người đọc link này sẽ thấy giấc mơ thật kỳ lạ: cô bé con của kiểm sát viên điều tra vụ thảm sát 6 người ở Bình Dương đã có giấc mơ về vụ việc một gia đình bị giết dã man trước ngày vụ án diễn ra, đồng thời còn hiện lên rõ tên Tiến, cô bé phải vẽ ra mới ngủ yên được. Mình nói chuyện này với ông xã thì ox giải thích theo kiểu khoa học là: ý nghĩ giết người của Dương và Tiến quá mạnh và sóng này tồn tại trong không khí, cô bé kia cùng tần số và bắt được sóng này nên nằm mơ như vậy. Nghe cũng có vẻ có lý nhưng tại sao không phải ai khác mà là cô bé con của người điều tra vụ án này nằm mơ thấy!? Có ai giải thích được giúp mình không? http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/25015...u-tham-an.html
    Chuyện thứ hai: mẹ chồng mình là người thường mất ngủ, thần kinh yếu, nhưng những sự kiện mẹ nằm mơ thường sẽ xảy ra trong tương lai gần. Chẳng hạn như ngày tụi mình sắp cưới, mẹ mơ thấy tiền mừng cưới lãi được 36 triệu sau khi trừ các chi phí, và đám cưới xong thì đúng vậy thật.
    Chuyện thứ ba: cậu mình ở quê là ngư dân, kinh nghiệm hơn 30 năm, thế mà cậu bị vọt bẽ và chết nước rất gần bờ. Chị của mình đi học xa, thường thì một tuần về nhà một lần, nhưng tuần đó chị rất nóng ruột và về nhà sớm, chị nói không biết sao mà cứ cảm giác ở nhà sắp xảy ra việc gì đó (hồi nhỏ cậu rất thương chị và hay ẵm bồng chị lắm). Cả nhà thấy bình thường, vậy mà vài bữa sau đã nghe tin cậu mất. Dường như cậu và chị có "sợi dây" kết nối gì đó!
    Chuyện thứ tư: nhà mình có một cái giường mà hễ mình ngủ trên đó là gặp ác mộng, những người khác thì thường bị bóng đè", đến nỗi nhìn cái giường đó là mình sợ lắm.
    Chuyện thứ năm: lâu lâu đến giỗ bà ngoại thì mình và mẹ về nhà dì chơi, dì đi tu nên khi đến dịp giỗ thì dì mới về nhà con trai chơi khoảng nửa tháng, cũng là nơi thờ bà ngoại. Tối đó, mình và mẹ, dì ngủ dưới nền nhà. Mẹ nằm mơ thấy một người đàn bà lớn tuổi tới lay mẹ, nói là dì hết tiền rồi, có tiền thì cho dì với. Sáng ra mẹ hỏi dì còn tiền không, dì tránh né rồi nói hết rồi, dì là người kín tiếng, cũng ít nói chuyện tiền bạc với hàng xóm. Vậy người đàn bà đó là ai, có phải bà ngoại không?
    Khi nghe đến những chuyện này, mình sợ đến chảy nước mắt. Sợ lắm!