Nhật ký của cô nàng đến tuổi mà chưa lấy chồng

• 5.96K Lượt chia sẻ
  • 48.6K Lượt đọc
  • 491 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dungta86 Xem bài viết
    Duyên phận chỉ là cách người ta dùng để chống chế thôi.Không nên quá ỷ lại vài duyên số.
    Nếu em không giao lưu,kết bạn thì rất khó để tìm được người mà em cảm thấy tâm đầu ý hợp.
    Cả đàn ông và phụ nữ đều thế.Thay vì ngồi than thân trách phận trên mạng,sao em không thử đi cafe,giao lưu với những người bạn mới xem(như anh chẳng hạn ) biết đâu lại tìm được một mối quan hệ cho bản thân qua những người bạn mới này. :P
    Vâng, lấy duyên số vịn vào để trong lòng đỡ lo, chẳng ai biết trước được tương lai anh ạ. Em đã để tuột qua rất nhiều cơ hội để làm quen với những người "bạn" mới, giờ cũng cố gắng dành thời gian giao lưu, kết bạn nhưng lại chẳng có ai. Cám ơn anh!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Spray Xem bài viết
    Ừ thì hai tám đã sao ?
    Cao thì chưa tới thấp thì đã qua .
    Hai tám mặn mà , thiết tha .
    Gia đình ddaamf ấm trải qua sự đời .
    Cám ơn Spray, mình đã để lỡ một phần tuổi trẻ phía sau lưng rồi, giờ hối hận đây ...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienthanQuyenru6 Xem bài viết
    Ai cũng có hai mặt cuộc sống, một góc trên mạng và một chốn ngoài đời mà
    Như mình cũng hay lên đây than thở lắm, nhưng ngoài đời vẫn sống bình thường
    Trên mạng cũng gặp được những người bạn thú vị, nhưng nếu ko gần nhau thì hơi lâu và hơi khó
    Nếu thấy cần trút lên đây, những thứ mà mình khó nói ở ngoài đời và khó nói với ai, thì lên đây là một cách hữu hiệu ..
    Lên đây "than thở" nhận được động viên của mọi người mình thấy vui lắm, nói thật không ngoa đang có chút buồn mà đọc xong comment ở đây mà vơi đi phân nửa đấy! Có những người bạn dù không biết mặt nhưng thực sự lại đem đến niềm vui trong lòng người nhận.
    • 13 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D.H.Lan Xem bài viết
    Mình là cô gái nhân mã bạn à, kể giống thiên bình hả?
    Mình cung Thiên Bình.
    Hay add fb của nhau rồi làm cái hội nhóm Đinh mão FA thỉnh thoảng buồn buồn chán chán rủ nhau đi ca phê pháo cho đỡ buồn nhy?
    Ý kiến này được không các bạn Đinh Mão FA, chủ top D.H.Lan. thấy thế nào?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chung mỗi người mỗi số phận. Chưa tìm đc người phù hợp thì chớ vội kết hôn chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang168 Xem bài viết
    Thấy tính cách c khá giống e, chỉ có điều e lại là người hướng ngoại, nhìu bạn bè và cũng ham chơi. E cũng giống c trc mặt bạn bè luôn rất vui vẻ và mọi người cũng thích e vì thấy e cứ tưng tửng. Chỉ có khi trở về nhà e mới lại buồn chán, suy tư nhìu khi như bị trầm cảm ấy. Tình duyên thì cũng trải qua nhìu lần thoáng chốc, lắm lúc nghĩ sầu lắm, ko biết khi nào mới tìm thấy hạnh phúc. Cơ mà e tin vào duyên số c ạ mặc dù thi thoảng vẫn nghĩ tiêu cực =)). Với lại, dù c độc lập tới đâu thì cũng là con gái, vẫn yếu đuối và cần đc chở che . Rồi cái gì tới sẽ tới thôi c. Lấy chồng muộn biết đâu lại sướng. Hehe. Chỉ có điều tuổi mình càng nhiều thì càng ít bạn vì chúng nó lập gia đình cả, thế thì mình chơi vs mấy e trẻ hơn, lại thấy mình trẻ ra ấy c. Túm cái váy lại là lên nhìn về phía trước c ơi, ở phía ấy có ai đó cũng đang chờ mình đấy
    Cám ơn em nhiều. Nhiều lúc thấy tìm 1/2 giống trò đuổi bắt trốn tìm em nhỉ, nhỡ đâu một ngày nào đó đẹp trời, "hắn" lại xuất hiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LYNA10619 Xem bài viết
    E năm nay 25, tính tình cũng giống chị chủ top. e vừa chia tay với ng hơn e 1 tuổi vì quan điểm sống k hợp. Cuối năm thấy bạn bè lần lượt lên xe hoa nên cũng thấy chạnh lòng. Tiếc là e ở hcm k thể gặp chị chủ top để cf tâm sự được

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LYNA10619
    Em còn trẻ, còn nhiều cơ hội, chỉ là chưa tìm thấy một người phù hợp thôi. Cố lên em!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gemini86 Xem bài viết
    Lâu lâu mới thấy topic có tâm trạng giống mình hiện giờ quá. Cứ thấy mặt mình ở đâu là mọi người chỉ nghĩ đến bao giờ nó lấy chồng. Vì thế làm mình càng ngại tham gia những vụ gì có đông người. Bạn chủ top ở cùng bố mẹ không biết có bị nói ra nói vào nhiều không. Các năm trước mình rất thích về nhà nhưng dạo này bố mẹ bắt đầu giục giã, có cảm giác không thoải mái ở nhà. Mình cũng giống bạn, có thể băn khoăn khi mua đồ, nhưng không phải suy nghĩ nhiều khi quyết đi du lịch, chỉ lăn tăn làm sao để xin nghỉ phép được . Với những cô gái gần 30, liệu mình nên tiếp tục đi tìm hạnh phúc hay là theo sự sắp xếp của người khác. Hình như cơ hội ngày càng mong manh.
    Đôi lúc mình nghĩ, con zai chỉ thích gái trẻ thôi, gái 18 - 20 thiếu gì. Gái "dừ" như mình còn đâu cơ hội, nên thấy lo lắm bạn à! Bố mẹ mình thỉnh thoảng nói thôi, mọi người thì cũng hỏi nhiều, thành ra giống bạn ngại tụ tập chốn đông người, cảm thấy tự ti lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lotustrinh Xem bài viết
    Duyên chưa đến thôi b ah. Mình nghe rất nhiều người nói tuổi Đinh Mão thường lấy chồng muộn, lấy chồng sớm sẽ qua hai lần đò đó b Mình cũng tuổi và bạn bè cùng lứa mình cũng còn đôc than nhiều, hay than thở với nhau là sao con gái tuổi mình muộn chồng nhi? Bởi vì các em 88, 89 đã cưới ầm ầm rồi. Mình cũng yêu rồi chia tay mấy lần, cho đến gaa8p5 bt hiện tại của mình và xác định lấy nhau mình mới tin vào chữ "duyên". Bởi vì trong thời gian buồn chán chuyện chia tay người yêu, mình đã lên mạng vào mục kết bạn tìm. Lúc đó mình chỉ nghĩ là tìm người để trải long thôi, nhưng khi thấy profile của bt mình hiện tại, mail làm quen của mình có nói là muốn làm quen nghiêm túc nên nếu có vợ con rồi thì xin đừng trả lời lại làm gì. Không ngờ mình là người duy nhất gửi mail cho a, và a cũng là người duy nhất trong hàng tram hồ sơ trên mạng. A trả lời mình, tụi mình làm quen và mail đi mail lại nửa năm mới qđ gặp, sau đó yêu nhau. Thật may cho mình là a rất tốt và rát yêu mình. A đẹp trai cao ráo (1m82), mình có 1m40 thôi, tính dễ thương và khuôn mặt ưa nhìn, có lẽ vì vậy a yêu mình. Mình về nhà a chơi bm a cũng yêu quý mình. Mình là dâ tỉnh lẻ xa bố mẹ chứ ko được như bạn. Nên mỗi lần ốm đau thì mẹ a chăm mình như con vậy. Mình kể ra để muốn nói với bạn là do duyên mìnhhưa đến thôi. Nếu mình niu kéo người cũ thì có lẽ giờ đang bất hạnh rồi. Mình khuyên bạn cứ sống vui vẻ, lạc quan, làm những điều mình thích. Một cô gái có nhiều đức tính tốt như bạn sớm muộn gì cũng sẽ tìm được người tâm đầu ý hợp và yêu bạn thật lòng. Thân ái chào bạn. Chúc bạn mọi điều tốt lành
    Cảm ơn lotustrinh nhiều. Bạn thật may mắn khi tìm được một nửa tuyệt vời như vậy. Hồi trước mình cũng từng kết bạn trên mạng nhưng không đi đến đâu cả. Nếu được, chỉ mình với nhé! Chúc bạn luôn hạnh phúc - thành công trong cuộc sống.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienthanQuyenru6 Xem bài viết
    Còn mình thì có thể gọi là duyên không nhỉ, hì....mới gặp anh này, thấy anh ấy hiền thế, lại có tính xấu hổ nữa chứ, chết thật, mình lại hay có dyên với mấy bác có tính xấu hổ chứ lại . Mà cảm nhận đầu tiên là ông ấy rất nhịn mình, nói gì cũng phải né một tý, với cả cảm thấy được quan tâm chân thành - cái cảm giác mà từ trước giờ chỉ mình là người cho đi, có mấy anh ở gần cũng quan tâm mà ko cảm nhận được, hì. mới quen thôi, ko biết duyên tới đâu đây ? ?
    Hy vọng, thienthanquyenru6 đã tìm được một nửa đích thực rồi. Lâu lắm rồi mình không có một cảm giác giống như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, đọc lại tự dưng ko hiểu sai chính tả, ý e là "nhìn lên phía trc" :P. Duyên đôi khi nó lại rình lúc mềnh ko để ý mà tới ấy. Khi nào mà c tìm thấy thì lên đây hú 1 tiếng cho những người đồng cảnh thêm hi vọng nhé )
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meorung288 Xem bài viết
    Đọc xong những dòng tâm sự của bạn chủ top D.H.Lan mà cứ như tháy bóng dáng của mình trong đó vậy.
    Nhiều lúc cũng chán cuộc sống tẻ nhạt ở đây chỉ muốn xách balo lên và đi đâu đó xa 1 thời gian mà lại k đủ ý chí để đi, hoặc có thể nơi này có nhiều thứ lưu luyến bản thân nen k dứt ra để đi được. mình cùng tuổi với chủ top, nhìn đám bạn bè chơi với nhau lần lượt thoát FA mà thấy chạnh lòng ghê gớm, nghĩ mình có đến lỗi nào đâu sao mãi vẫn FA, hay trộm nghĩ tại bản thân giỏi k giỏi hẳn, đẹp k đẹp hẳn, mà xấu, ngu k ngu hẳn cứ dở dở giữa chừng nên khó lấy ck. hì hì.
    Nhiều lúc muốn xóa bỏ mọi thứ để bắt đàu mọi thứ từ đầu nhưng tuổi sấp xỉ 30 rồi đâu trẻ trung gì mà dễ dàng qdinh.
    hay do mình cả nghĩ. Thấy cuộc sống của mình cứ lòng vòng k thoát ra được.
    Nói chuyện với Ông cậu già, cậu bảo đó là tâm lý của tuổi gần bước vào đầu 3, nhiều suy nghĩ, nhiều xáo trộn lo lắng. Ông Cậu bảo bước qua tuổi này tam lý lại ổn định trở lại. K biết thế nào nữa.
    Ôi suy nghĩ của bạn giống mình quá. Tâm sự ở đây, mình có cơ hội tìm được những người cùng suy nghĩ, cùng hoàn cảnh nên thấy vui lắm. Mình hay suy nghĩ, lo lắng nhiều lắm bạn à! Thôi thì đành cố gắng và đành cả chờ duyên tới nữa. Thỉnh thoảng xách balo lên đi đến những miền đất mới, học thêm một vài sàng khôn rồi lại về.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiu113 Xem bài viết
    ơ, hầu hết cái tuổi đinh mão nó đều như vậy. mình cũng đang như bạn.nhiều lúc thấấy chán lắm vì bạn bè có gđ hếết rùi. đi đâu ai hỏi có gđ chưa là ngại lắm. ko phải vình mình ko muốn.mà cứ lận đận ko thuận lợợi như ng khác đc
    Nhìn quanh chỉ còn vài đứa bạn giống mình, còn lại chúng nó đều tất bật gia đình, con cái. Các em 88, 89, 9x lần lượt lập gia đình, ...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hôm nay, mở topic thấy nhận được nhiều lời chia sẻ của mọi người. Có những sự đồng cảm, có những lời khuyên bổ ích, mình thấy rất trân trọng và cám ơn mọi người.

Những ngày mùa đông đầy nắng này, tâm trạng của mình trầm lắng, suy nghĩ và đôi chút lo âu. Mình tự tin bước tiếp với suy nghĩ một ngày nào đó "mình sẽ khác"

Giờ này năm ngoái, khi đã qua cái tuổi 27 tuyệt vời để lập gia đình, mình đã trải qua những tháng ngày tuyệt vời trong một chuyến công tác xa đến một đất nước khác. Lúc bấy giờ, trong lòng mình cảm thấy rất thoải mái, tận hưởng sự tuyệt vời của mùa đông lạnh nơi xứ người. Mình lang thang trên những chuyến xe bus, nhìn người ta tất bật trước cái lạnh tê tái của mùa đông. Mình hạnh phúc khi thỏa nguyện ước mơ lần đầu tiên thấy tuyết. Đến bây giờ, mỗi lần chợt bắt gặp một điều gì quen thuộc nơi đó, lòng mình lại xao xuyến. Có những phút giây không bao giờ quay trở lại, có những con đường chỉ kịp in dấu chân đôi lần.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm nay, mở topic thấy nhận được nhiều lời chia sẻ của mọi người. Có những sự đồng cảm, có những lời khuyên bổ ích, mình thấy rất trân trọng và cám ơn mọi người.

Những ngày mùa đông đầy nắng này, tâm trạng của mình trầm lắng, suy nghĩ và đôi chút lo âu. Mình tự tin bước tiếp với suy nghĩ một ngày nào đó "mình sẽ khác"

Giờ này năm ngoái, khi đã qua cái tuổi 27 tuyệt vời để lập gia đình, mình đã trải qua những tháng ngày tuyệt vời trong một chuyến công tác xa đến một đất nước khác. Lúc bấy giờ, trong lòng mình cảm thấy rất thoải mái, tận hưởng sự tuyệt vời của mùa đông lạnh nơi xứ người. Mình lang thang trên những chuyến xe bus, nhìn người ta tất bật trước cái lạnh tê tái của mùa đông. Mình hạnh phúc khi thỏa nguyện ước mơ lần đầu tiên thấy tuyết. Đến bây giờ, mỗi lần chợt bắt gặp một điều gì quen thuộc nơi đó, lòng mình lại xao xuyến. Có những phút giây không bao giờ quay trở lại, có những con đường chỉ kịp in dấu chân đôi lần.
    Có chia sẻ lên đây mới thấy m ng tâm trạng giống nhau thật đó, vậy àm nhiều lúc cứ nghĩ hay tại mình nghĩ nhiều, dở hơi nên chỉ có mình bị nhv. hì hì
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình cung Thiên Bình.
    Hay add fb của nhau rồi làm cái hội nhóm Đinh mão FA thỉnh thoảng buồn buồn chán chán rủ nhau đi ca phê pháo cho đỡ buồn nhy?
    Ý kiến này được không các bạn Đinh Mão FA, chủ top D.H.Lan. thấy thế nào?
    Tại sao không nhỉ? Thích thì nhích thôi bạn Thiên Bình nhỉ? Inbox mình địa chỉ facebook mình add nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi D.H.Lan; 13/01/2015 vào lúc 04:36 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang168 Xem bài viết
    Ôi, đọc lại tự dưng ko hiểu sai chính tả, ý e là "nhìn lên phía trc" :P. Duyên đôi khi nó lại rình lúc mềnh ko để ý mà tới ấy. Khi nào mà c tìm thấy thì lên đây hú 1 tiếng cho những người đồng cảnh thêm hi vọng nhé )
    Mình hy vọng điều đó sẽ sớm đến, :P
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Có chia sẻ lên đây mới thấy m ng tâm trạng giống nhau thật đó, vậy àm nhiều lúc cứ nghĩ hay tại mình nghĩ nhiều, dở hơi nên chỉ có mình bị nhv. hì hì
    Mình cũng cảm thấy thế, khéo tưởng mình bị tự kỷ, trầm cảm rồi đủ trò nữa.
    • 13 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng cảm thấy thế, khéo tưởng mình bị tự kỷ, trầm cảm rồi đủ trò nữa.
    Chuẩn luôn bạn ak. Nhiều lúc tưởng mình đang ở giai đoạn đầu của bệnh trầm cảm hay tự kỷ. nhg chắc đúng như Ông cậu mình nói là tâm lý của tuổi gàn bước vào đầu 3, qua rồi thì tâm lý ổn định hơn. hì :v
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 40 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chào các chị,

Nãy giờ đọc topic em cũng muốn tâm sự đôi chút.
    Chuyện tình yêu, hôn nhân luôn là mối trăn trở cho các chị em phụ nữ. Mình tự thấy bản thân mình thế này thế kia vậy tại sao vẫn chưa tìm đc một nửa thật sự. Vài ng thì tìm hoài thử hoài vẫn ko đc, vài ng thì ko có can đảm để thử hoặc chưa gọi là thật sự đi tìm.
    Thật ra có nhiều thứ ko phải mình ngồi chờ thì sẽ chờ đc.
    Chúng ta tự biết thế mạnh của mình, ưu điểm của mình để đặt ra cho đối tượng lí tưởng nhưng cái khuyết, cái nhược, cái điểm mù của bản thân chúng ta có tự biết ko? Có đặt ra cho đối phương điều đó ko?

Câu hỏi này thật ra ko phải của em, mà là hồi đại học em có học một khoá kỹ năng sống và nắm bắt tâm lí, cô giáo rất hay hỏi câu này, bới móc rất sâu.
    Thật sự em ko biết nó có tác dụng gì ko nhưng khi kết thúc khoá học đó, tư duy có chút rộng mở, nhất là đối với ng đối diện trò chuyện, tìm hiểu.
    Có câu "Người tính không bằng trời tính" nhưng nếu duyên phận trời định đến mà chúng ta lại ko kịp tính rồi tự đánh mất cơ hội của mình thì sao? Cơ hội thì chỉ có một và việc chờ sung rụng đâu phải lúc nào cũng tốt

Em nghĩ nó sẽ có ích. Nếu thấy hứng thú thì chúng ta cứ bàn luận tìm hiểu và giúp đỡ nhau nhé!

Thân,