Nhật ký của cô nàng đến tuổi mà chưa lấy chồng

• 5.96K Lượt chia sẻ
  • 47.8K Lượt đọc
  • 491 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Lội topic này lên một xíu.
    Sau hơn 1 năm lập topic này, mình vẫn chưa "lấy được chồng".

Nhưng các bạn à, mình làm quen được một vài người bạn, những người bạn "cùng cảnh ngộ" và chúng mình có thể chia sẻ mọi thứ.

Điều đó thật sự rất quý giá.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn của bây h thế nào rồi?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailuu1152 Xem bài viết
    Em ủng hộ giao lưu, kết bạn mới, tới môi trường mới.... hì hì =D>
    tớ cũng có cùng ý kiến với bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hetthoi
    • 568 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Xem có duyên âm ko thì cắt đi. Hơi tâm linh tí. Mê nhưng ko tín. Hihu
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Rất vui dc trò chuyện với chủ thớt zalo 0964137589 hj hj trò chuyện zalo tiện hơn bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của buithaihung89
    • 68 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng 28 rồi nè, bạn bè tui nó lập gia đình hết rồi chắc chỉ còn một mình mình là chưa , mà mình cũng chẳng co suy nghĩ phải lập gia đình nữa tự lấy công việc làm niềm vui. Hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tracynguyen17
    • 31 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hihi hồi chị bằng tuổi em vẫn còn ham chơi lắm đến 29t còn thất tình nữa cơ. Buồn vài tháng lại vui vẻ đi chơi tiếp và tự an ủi duyên chưa đến cứ sống mình đi. Sau 1 năm chị gặp ax bây giờ lão ấy chết chị cũng vì lúc nào cũng vui vẻ lạc quan đó. Nhưng phải 1 năm sau đeo đuổi chị mới chịu quen nhá " già cũng có cái giá của nó chứ bộ muốn quen là được ah " . đến năm 32t chị mới chịu cưới vì chị có 1 team FA cuồng nhiệt mà. Lấy chồng 4 năm rồi khá happy , nhưng đôi khi thấy bạn bè còn tung tăng đi chơi lại lôi ax ra trách móc vì ghen tỵ với bạn bè.
    Nên em vẫn còn trẻ lém đừng nghĩ nhiều chơi đã đi, khi duyên đến phải kết hôn thành bà mẹ bỉm sữa lâu lâu nằm sẽ mơ về thời oanh liệt ngày xưa mà thèm.
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng 29 tuổi các cụ rồi nè, lập hội FA thỉnh thoảng tụ tập đập phá, du lịch đi các bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình 28t, những anh chị họ hàng cùng lứa đã lấy chồng có con rôi, m thì giờ còn chưa có người yêu. Trước đây, m từng quen vài người nhưng ko hợp. Những khi người khác hỏi có chồng con chưa, rồi họ nói tuổi này mà chưa có chồng thì m tủi thân lắm. Họ ko ý tứ, nên những câu nói của họ rất khó nghe. Có khi gặp người nào ko tế nhị, chê m quá là m nói m đang quen 1 người, chứ họ nói nghe buồn lắm.
    Khi m nhìn anh em họ hàng hoặc người quen có chồng con, m buồn. Con gái ai cũng mong gặp người m yêu, lập gia đình, có con. Nhưng đến giờ, m chưa gặp người phù hợp thì m có thể làm gì, ko pải cứ cố gắng là được.
    Người khác cũng khen m dễ thương. M thích có người yêu, quan tâm m, nhưng bít làm sao
    • Thành viên Webtretho
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MemoryNguyen Xem bài viết
    Hihi hồi chị bằng tuổi em vẫn còn ham chơi lắm đến 29t còn thất tình nữa cơ. Buồn vài tháng lại vui vẻ đi chơi tiếp và tự an ủi duyên chưa đến cứ sống mình đi. Sau 1 năm chị gặp ax bây giờ lão ấy chết chị cũng vì lúc nào cũng vui vẻ lạc quan đó. Nhưng phải 1 năm sau đeo đuổi chị mới chịu quen nhá " già cũng có cái giá của nó chứ bộ muốn quen là được ah " . đến năm 32t chị mới chịu cưới vì chị có 1 team FA cuồng nhiệt mà. Lấy chồng 4 năm rồi khá happy , nhưng đôi khi thấy bạn bè còn tung tăng đi chơi lại lôi ax ra trách móc vì ghen tỵ với bạn bè.
    Nên em vẫn còn trẻ lém đừng nghĩ nhiều chơi đã đi, khi duyên đến phải kết hôn thành bà mẹ bỉm sữa lâu lâu nằm sẽ mơ về thời oanh liệt ngày xưa mà thèm.
    B ham chơi nhỉ, m thì thấy bạn bè có chồng con, rồi người khác gặp lại nói nào là ế, ế thúi ( thằng a họ bằng tuổi m nói chữ này, m nghe xong muốn đạp nó một phát)... con gái đến tuổi có chồng vẫn tốt hơn chứ như b là trễ,
    • Thành viên Webtretho
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungta86 Xem bài viết
    Duyên phận chỉ là cách người ta dùng để chống chế thôi.Không nên quá ỷ lại vài duyên số.
    Nếu em không giao lưu,kết bạn thì rất khó để tìm được người mà em cảm thấy tâm đầu ý hợp.
    Cả đàn ông và phụ nữ đều thế.Thay vì ngồi than thân trách phận trên mạng,sao em không thử đi cafe,giao lưu với những người bạn mới xem(như anh chẳng hạn ) biết đâu lại tìm được một mối quan hệ cho bản thân qua những người bạn mới này. :P
    Bạn nói nghe dễ, m cũng thử oy, mà chưa gặp người phù hợp, chán
    • Thành viên Webtretho
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MemoryNguyen Xem bài viết
    Bạn có cả hội FA zậy cũng đỡ, m thì anh chị e có chồng con, có khi còn trêu chọc m, ghét, vài đứa bạn ở quê thì có chồng rồi. Đợt trc m đi làm ở 1 chỗ mà mấy chị ở đó có chồng con hết rồi chứ, nên có bạn bè chia sẻ cũng đỡ