Nhật ký của cô nàng đến tuổi mà chưa lấy chồng

• 5.96K Lượt chia sẻ
  • 47.9K Lượt đọc
  • 491 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chào cả nhà,

Em vẫn thường xuyên theo dõi các bài viết trên webtretho, đặc biệt là độc giả thân quen của mục "tâm sự". Em năm nay 28 tuổi tây (29 tuổi ta) em lập topic này để chia sẻ với những người em không quen biết tâm sự của mình. Em sẽ cố gắng duy trì topic như một người bạn trong cuộc sống mà mong nhận được sự đồng cảm cũng như chia sẻ của những ai có cùng tâm trạng.

Trước tiên em muốn giới thiệu về bản thân mình:

Về tính cách:

Em là một cô gái sống độc lập, độc lập từ trong suy nghĩ cho đến cả hành động. Đôi lúc, em mong muốn được sống một mình, để được tự do tự tại và có những khi muốn rời bỏ nơi này - mảnh đất đã gắn bó từ bé để đến một nơi khác để bắt đầu một cuộc sống mới một mình. Em không ngại để bắt đầu làm quen với một hoàn cảnh mới.

Em là một cô gái sống nội tâm, ít khi chia sẻ cảm xúc với người khác kể cả với người thân. Em không biết mình có hay suy nghĩ quá hay không, vẫn hay tự gạt đi những gì buồn để tâm hồn trở nên thoải mái hơn. Nhưng cứ đến nửa đêm khi chợt tỉnh giấc là những suy nghĩ buồn đấy lại xuất hiện trong em.

Bên trong là vậy nhưng bên ngoài em luôn thể hiện là một người sống vui vẻ, cố gắng hòa đồng với mọi người.

Về sở thích:

Em thích nghe nhạc, thích du lịch. Em ước ao sẽ được đặt chân đến nhiều vùng đất, nhiều quốc gia trên thế giới.

Về cuộc sống:
    Em hiện đang sống với gia đình tại Hà Nội, có một công việc nhà nước ổn định đã hơn 5 năm. Em gắn bó với công việc này vì sự thoải mái trong thời gian và sự độc lập trong công việc.

Tâm sự của một cô gái đến tuổi mà chưa kết hôn thì ai cũng biết ạ. Em lại là một người hay suy nghĩ, nhiều khi cảm thấy cũng tủi thân lắm nhưng em vẫn chưa tìm thấy người phù hợp để kết hôn. Nhiều lúc em cảm thấy tự ti vô cùng, luôn ước ao tìm được một người chia sẻ và lúc này thì cá tính độc lập của em đang bị lu mờ. Em thấy nhiều người thật may mắn, đến tuổi kết hôn và sinh con. Đối với em mà nói sao nó khó quá vậy?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tất cả là đức tính tốt. Mà sao chưa có người yêu được ạ, hay chị chưa mở lòng cho mọi người biết ạ. Mà chắc do duyên chưa đến đấy ạ. Chúc chị mau có người yêu và để tiến đến hôn nhân ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cuộc sống có cái duyên, cái phận của nó mà chị. rồi cũng tới lúc thui. Nhìn lên chẳng bằng ai nhưng nhìn xuống cũng không ai bằng mình ^^. Lạc quan lên nhé chị!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cảm ơn lanngoc và kiss đã động viên chị. Tâm sự ở đây thích thật đấy, nhận được sự đồng cảm của mọi người.

Thực sự mà nói, em hài lòng với cuộc sống của mình, về vật chất thì đủ không thiếu gì, có muốn thêm gì thì có gia đình ủng hộ hay bản thân tự kiếm tiền đáp ứng; còn về tinh thần có gia đình và một vài người bạn cùng hoàn cảnh tâm sự đôi chút, buổi tối được rúc vào chăn ấm với mẹ. Cuộc sống thật là thoải mái, cho đến cái ngày nhận thấy sao mọi người đến tuổi lập gia đình gần hết mà mình thì vẫn ...

Một vài tâm sự cho buổi sáng thứ 7, lất phất mưa và lạnh.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chắc do chị khép mình quá nên không có cơ hội cho ai đến tìm hiểu
    đến tuổi rồi thì chị nên chịu khó giao tiếp, giãi bày, đi chơi gặp gỡ xem sao
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nói thiệt là cứ bảo thấy ngta ó chồng con thì xoắn lên, nhưng quan trọng mình đã chuẩn bị tình thần làm vợ làm mẹ chưa. Như mềnh đây, nói chung tham lam lắm. muốn tuốt , nhưng giờ lấy chồng thì lại lo, vì Vụng lắm, haha. Mí cả có nhiều việc mình chưa làm được và muốn làm việc đó. Còn nếu bạn thật sự có tư tưởng làm vợ làm mẹ rồi thì ngắm những anh cũng muốn lập gia đình thì mấy mà được ăn cổ.
    Hôm nay mưa và lạnh thật, cũng thèm ai đó ôm vào lòng ghê
    Em không còn là cô gái mang hài đỏ, bỏ thế giới nhỏ để yêu anh.
    Em bây giờ là cô gái mang hài xanh, tuy mỏng manh nhưng không còn xem anh là tất cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng 27 rồi nè chị, mà cứ dở dang chưa có cái gì thực sự ổn, cv, tình yêu, FA mãi cũng buồn.
    No ẻn no en....đắp chăn ngủ.hự hự
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kjssl0ov33 Xem bài viết
    chơi trò này cho vui nhé chị ^^ : http://www.playnhe.com/minhchau/ban-...o-nhieu-tuoi#/
    Chị chơi thử rồi nè, 31 tuổi em ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi keobeobong Xem bài viết
    chắc do chị khép mình quá nên không có cơ hội cho ai đến tìm hiểu
    đến tuổi rồi thì chị nên chịu khó giao tiếp, giãi bày, đi chơi gặp gỡ xem sao
    Chắc vậy em ạ, chị cũng đang cố gắng thay đổi nhưng khó quá. Đi chơi thì nhiều khi cũng lười cơ ...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienthanQuyenru6 Xem bài viết
    Nói thiệt là cứ bảo thấy ngta ó chồng con thì xoắn lên, nhưng quan trọng mình đã chuẩn bị tình thần làm vợ làm mẹ chưa. Như mềnh đây, nói chung tham lam lắm. muốn tuốt , nhưng giờ lấy chồng thì lại lo, vì Vụng lắm, haha. Mí cả có nhiều việc mình chưa làm được và muốn làm việc đó. Còn nếu bạn thật sự có tư tưởng làm vợ làm mẹ rồi thì ngắm những anh cũng muốn lập gia đình thì mấy mà được ăn cổ.
    Hôm nay mưa và lạnh thật, cũng thèm ai đó ôm vào lòng ghê
    Thực ra nếu gặp một người yêu thương mình thật lòng và mình muốn sống với người đó thì có thể mọi dự định của mình có thể lùi lại. Còn với mình, mình cũng đang cố gắng làm mọi thứ mình chưa làm và mong đợi được làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi matcuoi162 Xem bài viết
    Em cũng 27 rồi nè chị, mà cứ dở dang chưa có cái gì thực sự ổn, cv, tình yêu, FA mãi cũng buồn.
    Cố lên em nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trời lạnh và mưa! Cho mình nhớ lại những khoảnh khắc đã bỏ lại phía sau.

Lớp 10, mình cùng cô bạn thân đi dưới trời mưa lạnh như thế này trên chiếc xe đạp đi học thêm. Hai đứa vừa đi vừa cười nói vui vẻ, mình ngồi đằng sau ôm lưng bạn cho ấm rong ruổi qua những con đường Hà Nội thân quen để đến lớp học. Có những cảm xúc cho đến bây giờ vẫn còn lưu lại, những khoảnh khắc không quên của tuổi học trò. Giờ thì mình và bạn ấy không còn liên lạc với nhau nữa từ sau khi tụi mình bước chân vào đại học. Mình hy vọng bạn ấy luôn hạnh phúc và một ngày nào đó chúng ta sẽ có cơ hội để gặp lại nhau.
    • 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D.H.Lan Xem bài viết
    Chị chơi thử rồi nè, 31 tuổi em ạ!
    Hihi. chỉ là chơi vui thui, chị đừng tin nhé ^^ thỉnh thoảng yêu đời tý. chị cũng đừng lên chăm chỉ với công việc quá. thỉnh thoảng đi đâu chơi biết đâu lại gặp 1 ai đó
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em mới sắp sang tuổi 21 thôi chị ạ. Trải qua nhỉều điều chán trường quá. Em chả còn hy vọng gì vè mái ấm gia đình. Xác định là ở 1 mình thôi ạ.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Duyên chưa tới b ơi. Mình cũng như b đang chờ duyên số nè. Hãy vui và lac quan lên b nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Huyenbb123
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cảm ơn em kiss, Dung và Huyen đã động viên.
    • 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cuối năm mà công việc ảm đạm. chắc cái duyên chưa tới @@@@@@@@@@@@@@@
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 211 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Tớ giống bạn D.T.Lan khá nhiều đấy: cùng Đinh Mão, sống và suy nghĩ độc lập từ nhỏ, thích nghe nhạc và đặt biệt là đi du lịch khắp nơi. Bắc Trung Nam tớ cũng đi được khá nhiều rồi, và cách đây khoảng 1 năm trước thì bắt đầu có ý muốn có 1 người bạn đồng hành để có thể cùng đi với nhau nhiều nhiều chuyến nữa (có thể là cả đời).

Chỉ tiếc là, tớ đã bắt đầu chuyến đi dài của mình cách đây 10 năm, khi mà tớ 18 tuổi, từ Bắc Ninh vào Sài Gòn học ĐH rồi ở lại làm việc luôn. Tớ cũng đã từng 2 lần ra HN làm, mỗi lần cũng chừng 6 tháng, công việc hai lần đều tốt cả; nhưng rồi lại quay lại Sài Gòn vì HN quá cô đơn. Cũng phải thôi, tớ đâu có mấy bạn bè ở HN đâu; bạn bè trong Sài Gòn là đa số mà

Hi vọng có dịp tớ ra HN thì xin được mời bạn 1 cốc cf

À, tớ rất thích tên Lan của bạn, vì mẹ tớ cũng tên Lan, mẹ tớ thích hoa ngọc lan và tớ thích rất loài hoa trắng giản dị mà hương thoang thoảng ấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binh.biz; 11/01/2015 vào lúc 03:07 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kjssl0ov33 Xem bài viết
    cuối năm mà công việc ảm đạm. chắc cái duyên chưa tới @@@@@@@@@@@@@@@
    Ừ chắc thế em ạ, mà không biết có chờ được chữ "duyên" hay không nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binh.biz Xem bài viết
    Tớ giống bạn D.T.Lan khá nhiều đấy: cùng Đinh Mão, sống và suy nghĩ độc lập từ nhỏ, thích nghe nhạc và đặt biệt là đi du lịch khắp nơi. Bắc Trung Nam tớ cũng đi được khá nhiều rồi, và cách đây khoảng 1 năm trước thì bắt đầu có ý muốn có 1 người bạn đồng hành để có thể cùng đi với nhau nhiều nhiều chuyến nữa (có thể là cả đời).

Chỉ tiếc là, tớ đã bắt đầu chuyến đi dài của mình cách đây 10 năm, khi mà tớ 18 tuổi, từ Bắc Ninh vào Sài Gòn học ĐH rồi ở lại làm việc luôn. Tớ cũng đã từng 2 lần ra HN làm, mỗi lần cũng chừng 6 tháng, công việc hai lần đều tốt cả; nhưng rồi lại quay lại Sài Gòn vì HN quá cô đơn. Cũng phải thôi, tớ đâu có mấy bạn bè ở HN đâu; bạn bè trong Sài Gòn là đa số mà

Hi vọng có dịp tớ ra HN thì xin được mời bạn 1 cốc cf

À, tớ rất thích tên Lan của bạn, vì mẹ tớ cũng tên Lan, mẹ tớ thích hoa ngọc lan và tớ thích rất loài hoa trắng giản dị mà hương thoang thoảng ấy.
    Cảm ơn bạn binh.biz nhiều vì những chia sẻ chân thành của bạn. Hy vọng sẽ được gặp bạn, cafe nhé!

Tớ thích được đi du lịch nhiều nơi, trải nghiệm công việc nhiều nơi như bạn. Thế nhưng công việc của tớ thì ở Hà Nội, chỉ có thỉnh thoảng đi công tác vài ngày thôi.

Tớ có thể cân nhắc để mua một món đồ nhưng không cân nhắc nhiều khi quyết định đi du lịch. Mỗi nơi cho tớ một cảm giác mới mẻ, cần được khám phá.