CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nhà mà bị mối xông có phải rất xui xẻo không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 725 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Mình thấy bị mối ăn thì đúng là làm ăn ko dc đâu, kém lắm
    • 1,298 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

chết em rồi, nàh em cũng bị mối, em phát hiện ra từ cái hôm thấy ảnh cưới của mình có vệt màu đen ở mặt lấu rẻ lau thì thôi rồi, từ đó nàh em phải vất đi gần hết đồ đạc. đã nghèo còn pahir sắm lại từ đầu, cái mái nàh đang sợ bị sập định ra tết sửa đây, giờ lại nghe các bác bẩu bị mối thì xui nữa:Sad:
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mối mọt là chuyện bình thường, em chả tin có chuyện mối xông liên quan đến sui rủ ở đây
    • 140 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em để sổ đỏ ở nhà chồng em. Cất kỹ trong tủ hẳn hoi vì nhà em làm nhà. Vài tháng sau mang ra thấy mối ăn hết toàn bộ viền bên ngoài, mà nó ăn rất tài nhé. Ăn hết toàn bộ viền xung quanh mà ko mất 1 cái chữ nào. Nhưng mà khi em đi sang tên sổ đỏ thì bọn nhà đất ko chịu bắt em phải đổi sổ mới rồi mới được sang tên. Chả biết thế nào nữa. Ko biết mối ở nhà bố mẹ chồng thì có xui xẻo cho nhà em ko nhỉ?
    :Rose::Rose::Rose:
    • 281 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

xui vì hư hỏng đồ đạc thôi, mình nghĩ vậy
    • 254 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Híc! nhà tớ sàn gỗ công nghiệp mà còn bị mối xông đúng 2 vị trí trong nhà là dưới chân két và ban thần tài :Laughing: trong khi đó tầng 3 nhà tớ là phòng làm việc của xã bốn bức tường là bốn tủ sách cao đến trần từ sách cổ đến sách mới, không một quyển nào bị làm sao :Smiling:
    Năm đấy nhà tớ hoàn toàn ổn, mua thêm được 1 cái nhà, mọi chuyện xuôn sẻ. Nhưng năm sau và năm vừa rồi thì cực tệ! chỉ có tiêu chứ ko có kiếm được!
    ---> Chẳng liên quan đâu mẹ nó ah! đừng quá xoắn mà nó vận vào người thật đấy
    • 78 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hôm nay quay lại cái topic này sau khi nhà mình đã diệt xong mối và trộm vía công việc của tớ nó cũng tốt hẳn lên. Chẳng hiểu có liên quan gì không nữa. Hihi...
    ĐI ĐÂU LOANH QUANH CHO ĐỜI MỎI MỆT.........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,384 Bài viết

• 3,037 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nụ cười bé thơ Xem bài viết
    Thế bị kiến nó làm tổ ở chân tường, chim làm tổ trên mái thái ý thì làm ăn có thất bát ko? Tự nhiên lo lo vì năm nay nhà mình làm ăn chán cực. Lỗi chổng vó lên. Mà thấy trên mái có tổ chim to lắm, thỉnh thoảng thấy nó bay náo loạn trên tầng 2, suốt ngày kêu ríu rít. Còn kiến thì thôi rồi
    Đất lành chim đậu mà. Nhà có chim đến làm tổ các cụ nói sắp có lộc đó. Thỉnh thoảng bạn nhớ rắc gạo cho chim ăn nhé. Đừng để chim bay đi :Rose:.
    Hàng ngày nghe tiếng chim hót líu lo cũng thật là hay và lý thú biết nhường nào :LoveStruc:.

@ Mẹ Muasauchin: Chúc nhà mẹ nó diệt được sạch mối và công việc gặp nhiều thuận lợi nhé :LoveStruc::Rose:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi threebluestars; 04/05/2011 vào lúc 10:55 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào cần diệt trừ mối thì liên lạc với mình nhé!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko biết có mối có là điềm gở gì ko. Tuy nhiên mình trong nghề, hay tiếp xúc với khách hàng thì thường đc nghe kể chuyện về những điều ko lành khi gia chủ bị mối tấn công. Nhưng số người gặp vận rủi như thế thì ít hơn số người cảm thấy bình thường rất nhiều, thế nên các bác cũng ko nên quá lo lắng.
    Nói gì thì nói có mối đã là điều ko lành, ít nhất thiệt hại về tài sản (đồ gỗ, sách vở, tài liệu..) mà chúng gây ra. Cái nguy hại hơn là mối có thể làm tổn hại đến kết cấu công trình. Kết luận lại là có Mối thì phải diệt
    • 156 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mình nghe bảo mối là " quỷ đất" không biết có đúg không ? Nhưng đúng là khi nhà có mối làm ăn chẳng đươc gì .... đủ thứ.
    • 91 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 023805344 Xem bài viết
    Có mẹ nào cần diệt trừ mối thì liên lạc với mình nhé!
    Nhà mình cũng bị mối xông này mẹ nó ơi, sáng nay mới phát hiện ra đang lo quá, mẹ nó ở HN hay SG?
    Let me sleep well
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình ở SG, mẹ nó ở đâu?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cjlamaru Xem bài viết
    Nhà mình cũng bị mối xông này mẹ nó ơi, sáng nay mới phát hiện ra đang lo quá, mẹ nó ở HN hay SG?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy tháng rồi nhà em làm ăn toàn gặp đen đủi từ đâu đến, hao sức, tốn cửa. Mấy hôm nay nhàn ở nhà mới phát hiện ra nhà mình bị mối tấn công ghê quá, hẳn hai tổ mối rất to. Kết quả là nó xơi hết giàn gỗ nhà em, giấy tờ và hai cái chăn bông mới.
    Không biết ntn, nhưng đúng là có mối trong nhà thật xui xẻo. Hôm nay em mới diệt trực tiếp, còn mối chua chưa biết nó ở đâu, gọi để mua thuôc diệt mối mà họ không bán.
    Thanks

Traicaytuoi9119| SĐT: 0987 490 457
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà bị mối xông chỉ bị xui là phải tốn tiền sửa chữa, diệt mối đúng là đen khoản đó chứ không phải như lời truyền miệng nhà có mối thì đen đủ đường ốm đau bênh tật hay làm ăn không ra gì. Tại mình cứ suy nghĩ nên vậy,. Muốn hết đen phải tiến hành diệt mối nhanh thôi là hết đen liền ak
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày xưa thuốc diệt mối bán tràn lan, ai cũng có thể mua về tự diệt nhưng không phải ai cũng diệt đúng cách. Vì vậy bây giờ các trung tâm, đơn vị chuyên ngành đều không bán thuốc cho cá nhân để lấy uy tín. Họ chỉ cung cấp dịch vụ và bảo hành cho khách hàng. Vì vậy các mẹ hãy gọi dịch vụ diệt mối đến nhà để họ diệt giúp nhé! Làm một lần cho xong.

Nhà mình đã thuê chỗ này! các mẹ tham khảo nhé: http://dietmoisinhhoc.com/
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2