CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nhà hàng Mường Bi - Nguyễn Phong Sắc kéo dài - 1 lần và mãi mãi - Danh sách các nhà hàng đưa vào sổ đen

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 24.7K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 10,273 Bài viết

• 5,896 Được cảm ơn

Bực mình ghê các mợ ạ, nhà mình vốn tuần nào cũng hay nhậu nhẹt nên mỗi lần là một nhà hàng mới để khám phá thêm món ăn và tự thưởng ngày cuối tuần cho mình, hôm qua, mình đến nhà hàng Mường Bi trên đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài vì nghe bạn vàng của chồng mình khen món xôi ngon lắm.

Bọn mình đến lúc khoảng 19h30, nhà hàng này chuyên món lợn mường hay cắp nách j đấy, không có món gì khác nữa, mình bảo đưa menu gọi món, nó đưa tờ order luôn, chỉ có mấy món lợn hấp, nướng, xáo măng, giả cầy, lòng dồi, xào lăn, tuyệt nhiên không có giá tiền, cũng ko có quyển menu minh họa hoặc gọi món thêm

Phục vụ ở đây cực chán, nhà mình đi 5 người, trên bàn có 6 cái bát và 3 đôi đũa, phục vụ đứng nhìn mình chia đũa, thiễu cũng ko nói gì, con bé nhà mình đánh rơi 2 đôi đũa nó cũng mặc kệ, đến khi phải nhắc 3 lần mới mang đũa tới,

Trên bàn bày sẵn có món măng luộc (măng ta ko phải măng đắng nhá), 1 đĩa vừng muối, 1 đĩa rau (gọi là rau rừng mà mình chỉ thấy lá đinh lăng, rau chuối và rau sắng luộc lên ăn chán và đắng nghét), 1 đĩa dưa ruột mèo luộc nát nhoét và ko ra gì

Phục vụ mang các món ra, lèo tèo kinh khủgn, tất cả gắp 2 lần là hết, lại gọi tiếp, nó cũng chả hào hứng, mặc mình ngồi chờ vêu, xong xuôi mang bát xáo măng ra chỉ có măng và mấy cái xương chỏng chơ ko có vị gì, chán quá bọn mình ăn cho xong gọi tính tiền

Để mình post giá tiền lên đây cho cả nhà tham khảo nhé, chừa cái nhà hàng này ra các mẹ nhé

Lợn hấp: 130.000VND/đĩa (14 miếng nhỏ nhé)
    Lợn nướng: 110.000đ/đĩa (miếng thái nhỏ xíu, ko đếm nhưng ko đủ 4 lượt gắp cho 5 người )
    Bún măng (1 đĩa bún nhỏ xíu + nước măng nấu cẳng xương hic): 55.000VND
    Lòng lợn: 60.000/đĩa
    măng luộc: 30.000VND
    dưa mèo luộc (gọi là lắc lay): 30.000
    rau rừng (chả ai thèm ăn nhưng đương nhiên charge chứ): 30.000VND
    Vodka nhỏ: 50.000VND
    nước Kim bôi suối: 10.000VND
    Bia HN: 16.000d/chai

Mình chừa chỗ này ra và nhắc các bố mẹ đừng bao giờ đến đây để biến thành gà cho bọn nó vặt\

Ức nhất là lúc thanh toán xong, mình bảo, tốt nhất bên em nên in giá tiền ra menu để khách hàng tránh cảm giác bị lừa cơm tù giữa lòng HN
    Nó bảo vâng, nếu không thích lần sau các anh chị đừng đến nữa ạ, rất ngoan nhé

Hic, còn nhà hàng nào đáng đưa vào black list ko nhỉ :mad: :mad: :mad:
    http://www.webtretho.com/forum/f385/.../#post31900295

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trường MN APLUS - Nguyễn Phong Sắc kéo dài

Em ở Cầu Giấy đang đi tìm trường cho cu Ben nhà em mà chưa biết chọn trường nào. Hnay em có ghé qua trường Sesame và A Plus , nhưng Sesame hiện tại học sinh hơi đông. Em đang muốn tìm hiểu thêm về A Plus, có chị nào biết thông tin về A Plus nói giùm em với. Thấy chị hiệu trưởng giới thiệu đây là...

• Lời Phật dạy về tình yêu

Tối nọ, có một người đàn ông tìm tới một ngôi chùa để nhờ Đức Phật chỉ dạy cho anh về chuyện tình...

• Trường phổ thông liên cấp Vinschool công bố tuyển sinh từ lớp 1 đến lớp 10

Tiếp nối thành công của hệ thống trường mầm non Vinschool, trường Phổ thông liên cấp Vinschool vừa...

• dự án Sky View Nguyễn Phong Sắc kéo dài

Mình mới đặt cọc căn 73,7m2 suất nhân viên dự án Sky View, nằm ngay đường Trần Thái Tông(Nguyễn Phong Sắc kéo dài, đối diện nhà hàng Ba Ba Sơn Đông), mới đóng đợt 1 20% giá gốc 33tr/m2, vào tiền gần 500triệu, cuối năm xong móng mới phải đóng tiếp. Với số tiền dôi ra khoảng đó, mình thấy thời điểm...

• Làm gì khi bị chồng hành hung

Hôn nhân gia đình là đề tài muôn thuở từ bao đời nay. Trong xã hội phong kiến, có sự chênh lệch về...

• 275 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Ở đâu cũng có những quán như thế và nhiệm vụ của mình là : " 1 lần và mãi mãi " cạch cạch cạch những cái quán đó đi. :mad:

Nick cũ : pampam86
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Em xin kể thêm 1 chiện nhỏ : Hồi xưa em còn là sinh viên nghèo , tiết kiệm tiền lắm . Đi học tại Hà nội . Thấy người bạn em thích vào nhà hàng Thủy tạ kế hồ guơm ý . Thấy nhà hàng đó cũng đẹp và sang trọng . Tất nhiên bản thân em thì hiểu rằng khi vào nhà hàng đó sẽ phải mất nhiều tiền mà ( vì hồi ý sv nghèo nên có vài trăm cũng là nhiều rồi ) . Khi vào uống nước và ăn kem tất nhiên em vẫn còn dư tiền . Lúc gọi họ ra kêu đồ thì mãi không ai ra đành phải ra gần chỗ quầy bar để kêu . Lúc sau tính tiền gọi không ai ra , lại phải ra quầy bar trả tiền . Không phải họ tính tiền ở quầy bar đâu vì em thấy người khác kêu họ ra tính tiền liền kêu đồ họ cũng ra bưng đồ liền ( thật tủi phận kẻ nghèo ) .
    Sau này cạch đến già không bao giờ vô đó nữa , em ghét nhất thói khinh người kiểu ý ... Không biết giờ thế nào , hồi hôm chồng em rủ em vào đó em kêu không vào . dù chuyện cách đây mấy năm mà em vẫn nhớ ... híc
    • 1,551 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Quán này mình cũng ăn một lần, không phải trả tiền nên ăn thấy cũng ổn dù biết chắc là giá đắt. Quán khuất mà khá đông, chứng tỏ nhiều khách kháo nhau tìm đến.
    • 3,539 Bài viết

• 11,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi San Thái Xem bài viết

Ức nhất là lúc thanh toán xong, mình bảo, tốt nhất bên em nên in giá tiền ra menu để khách hàng tránh cảm giác bị lừa cơm tù giữa lòng HN
    Nó bảo vâng, nếu không thích lần sau các anh chị đừng đến nữa ạ, rất ngoan nhé

Hic, còn nhà hàng nào đáng đưa vào black list ko nhỉ :mad: :mad: :mad:
    Chưa cần biết sự thể thế nào, nhưng riêng câu này là đáng cho vào sổ đen thẳng cánh rồi.
    • 1,025 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Giống vịt cỏ Thúy Thuần ở Linh Đàm. Mình bảo cho menu cũng đưa ngay cái order. Gọi món thì mãi mới bê ra nhắc hết người nọ, đến người kia phát chán.
    • 486 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Chiều thứ 7, chị tớ ntin rủ đi ăn thịt lợn Mường ở Nguyễn Phong Sắc, dưng mà thói quen của chị nì là ko có nhớ địa chỉ. Google 1 cái thì ra ngay cái topic này, đọc đến đâu vuốt mồ hôi hột đến đấy

Tớ alo ngay cho bà chị, thì thào:
    -Có phải mình đi Mường Bi ko chị???
    - Ừ, đúng nó rồi đấy. Khổ chị cứ nhớ mang máng.
    - Chị ăn đấy bao h chưa? Em nghe mọi người bảo ở đấy đắt và chán lắm.
    - Chị ăn rồi, cũng được.
    (Tớ thở phào 1 nửa, bởi bà chị tớ được đi ăn nhà hàng nhiều - tiếp khách mà), 1 nửa thì lại nghiêng về các mẹ thông thái.

7h00 lên đường, 1 điểm trừ cho cái nhà hàng này vì ko có địa chỉ rõ ràng, khó tìm, ko có người chỉ được thì tìm cũng mệt.

7h30 có mặt ngoài cửa, 1 điểm cộng vì trông cũng đẹp.

7h35 vào đến bàn, 1 điểm trừ nữa vì nhà hàng gì mà trông chẳng sang trọng, nói chung là chỗ ngồi xấu, ko bít tầng 2 thế nào.

7h40 bắt đầu gọi món, thêm 1 điểm trừ vì phục vụ cứ như trên mây trên gió, nói chung là giống phong cách vỉa hè quá.

7h50 bắt đầu chén, cảm nhận chung của mình là các món:
    - Ngon
    - Đầy đặn (đĩa thịt hấp bé tí mà nhà mình 6 người ăn mãi ko hết, vì miếng của nó dầy gấp mấy lần miếng thịt nhà mình thái, hehe, món chả ăn dễ chịu vì có gia vị như thịt chó mừ, nhà mình ăn hết 2 đĩa).

Chốt lại tổng cộng như sau:
    - 1 chai Smirnoff (riêng cái này đã hơn 260k rồi)
    - 1 Kim Bôi
    - 2 Coca
    - 2 chả
    - 2 lòng
    - 1 hấp
    - 1 đĩa nem to đùng ăn mãi chẳng hết
    - 1 bát xáo măng thì phải
    - 1 đĩa lặc lè
    - 1 đĩa măng luộc
    - 2 đĩa rau rừng
    - Tráng miệng 1 đĩa bưởi ngon ra phết

Tổng ra về 6 người no khênh bụng: 1135k, tức chưa đến 200k/ người kể cả rượu (tất nhiên xách chai rượu về chứ uống sao hết). Giá thế là ko rẻ, ko đắt.

Nếu bỏ qua 1 vài điểm trừ thì tớ thấy cũng tạm được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bé cúc cu; 06/12/2010 vào lúc 03:16 PM.
    • 878 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Em không biết mọi người thế nào chứ gặp trường hợp như chị ST bị em nhân viên kia nói thế là em gọi quản lý liền. Năm trc ra HN cụng gặp trườg hợp phục vụ tương tự, thiếu đũa thiếu bát nv đứng nhìn, gọi vài lần mới đem ra rồi đặt cạch cái xuống bàn, thanh toán thì mình ăn 1 đằng các em ý tính bill 1 nẻo..... thanh toán xong em gọi quản lý thì mấy em ý hỏi có chn gì, em cứ nhỏ nhẹ muốn trao đổi kinh doanh này nọ ( phải nói thế mới có Qlý thật chứ ko cho em tổ trường nào ra cũng hòa nhau). Qlý ra là em góp ý luôn, chả biết cái NH đó có thay đổi hay không vì sau chn đó thì cạch mặt chả bjo ghé lại dù món ăn cũng ngon. Nhưng tiêu chí của em dù ngon tới mấy mà ăn cứ như gặp phải sạn thế thì bái bai luôn.
    • 1,818 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

CQ mình lại hay ăn ở quán này, ai cũng khen ngon, mình thích nhất món nem, lần nào ăn cũng gọi thêm, còn thì đúng là phục vụ chậm và đắt, giá bạn ST ăn là giá mới tăng đấy, nếu mà giá này thì chắc lần sau bọn mình cũng ko qua đó ăn nữa.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Giá này thì có thể thịt chó rồi. Chứ thịt lợn với những món thế thì hơi đắt. Đợt mình với cơ quan có tổng cộng 10 người, mua hẳn chú lợn và ăn uống rượu đủ đầy với đủ món ăn hết đứng dậy có cỡ hơn 1 triệu mấy. Cái này chắc còn phụ thuộc vào cảm nhận nữa.
    • 72 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhân viên các hàng dạo này láo nhỉ. Riêng khoản đó thì nghỉ luôn. Không cần đến lần nào làm gì.
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chủ quán không khinh nhưng nhân viên khinh khách như mẻ thế thì cho ăn tát. Với giá đó thì cũng không cao nhưng thế cũng không rẻ lắm rồi. Mà có thì em thích thịt chó cuối tháng hơn. Rẻ hơn mà no hơn.
    • 197 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Giờ ai ăn no hả Mumbai ?:Battin ey::Battin ey: Đằng ấy sống bên Ấn độ hả ?:Battin ey:
    Tiễu trừ Dê Xồm
    • 1,061 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Món ở đây ăn được nhưng phục vụ thì đúng là chán cực. Chỉ muốn đánh chửi cái bọn đấy, quản lý thì còn muốn đập hơn các mẹ ah.

• 308 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Ngày trc mình hay ăn quán Mường Bi ở Triệu Việt Vương, ko biết quán mà chủ top nói ở trên có cùng 1 chủ ko nhỉ
    • 76 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chắc là Ma bắt tùy người thôi...chứ hôm qua ăn ..quát cho chúng nó chạy re kèn rooling:rooling:
    .
    .

đến nơi rồi ...
    • 2,400 Bài viết

• 11,986 Được cảm ơn

Hồi trước tớ hay ăn ở đây thì thấy phục vụ ngoan ngoãn lễ phép nhanh nhẹn. Món ăn thì ngon và rẻ (tớ nhớ thịt hấp và thịt nướng đâu đó có 60k/đĩa, ăn xong cứ trầm trồ khen ngon mà rẻ). Tớ thì thích chả và dồi ở đấy. Canh măng ăn với bún cũng ngon. Nhưng cũng gần 1 năm rồi chưa đi ăn lại, không ngờ bây giờ xuống cấp thế này.

Thế bây giờ muốn ăn lợn Mường thì ăn ở đâu được nhỉ?
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Kim bôi là nước khoáng đóng chai thủy tinh hay là nước lọc chai nhựa hả bác.
    • 345 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Quán Mường bi này từ khi chuyển địa điểm mới to đẹp thì tăng giá chóng mặt, ngày xưa còn ở chỗ gần chợ xanh, chả nhớ đường gì thì đúng là ngon và rẻ, cơ quan mình hay ăn ở đó lắm. mê nhất món nem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây, còn danhđajp xe của khách, đơn giản bởi vì con trai chủ quán là cán bộ Công An : http://www.nguoiduatin.vn/quan-muong...hui-a1725.html
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2