• 0 Lượt chia sẻ
  • 517 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em tốt nghiệp đại học năm ngoái, hiện tại đang có ý định đi du học ở đài loan, em tốt nghiệp ngành kế toán, giờ em muốn học thạc sỹ tiếng anh, và tranh thủ sang đài loan học tiếng trung nữa. vậy em có nên đi không ạ?
    em cũng đang làm kế toán ở công ty nước ngoài ở hà nội, công việc khá ổn, lương đủ ăn, chi tiêu cũng gọi là tạm xông xênh, vì em là con gái mà.
    em đang băn khoăn không biết nên đi học không? vì ở đây công việc em cũng có cơ hội thăng tiến. nhưng thực sự em k thích kế toán, đi học là theo gia đình thôi ạ. nhưng em cũng hành nghề được. :P
    cả nhà cho em lời khuyên có nên đi học k nhé. !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 938 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

cái này cũng hơi khó vì cơ hội của bạn là 50/50 theo mình thì mình nghĩ là bạn đã có công việc ổn định rồi thì không nên đi du học
    • 52 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Nếu bạn thích bay nhảy mới nên đi còn không thì như hiện nay là tốt rồi.
    • 17 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nếu bạn có đủ đều kiện để đảm bảo cho học phí và sinh hoạt khi du học thì mình khuyên là bạn nên đi. Đi để mở rộng tầm nhìn và kiến thức mới cho bản thân, nhất là đi qua một nước khác sinh sống và học tập. Mình cũng đánh giá cao khi bạn chọn ĐL vì thiên nhiên bên đó rất đẹp, đồ ăn ngon, quần áo đẹp, chi phí sinh hoạt cũng ko mắc lắm.
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanhphuc0504 Xem bài viết
    Nếu bạn có đủ đều kiện để đảm bảo cho học phí và sinh hoạt khi du học thì mình khuyên là bạn nên đi. Đi để mở rộng tầm nhìn và kiến thức mới cho bản thân, nhất là đi qua một nước khác sinh sống và học tập. Mình cũng đánh giá cao khi bạn chọn ĐL vì thiên nhiên bên đó rất đẹp, đồ ăn ngon, quần áo đẹp, chi phí sinh hoạt cũng ko mắc lắm.
    em cảm ơn chị. về chi phí ăn ở thì gia đình em lo được, em cũng xin được học bổng nên chi phí cũng giảm bớt đi 1 phần chị ạ.
    em đang băn khoăn nữa là không biết chọn ngành tiếng anh hay là quản trị kinh doanh để học.
    và sau này về thì cơ hội nghề nghiệp ra sao?
    tiện đây mong các anh chị chỉ bảo thêm cho em. ^ ^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

E có học bổng thì c càng chúc mừng e nữa. Nếu là c, c học quản trị hay ngành khác, tuỳ theo sở thik của e. Vì e qua đó, học bằng tiếng anh rồi nên ko cần phải theo chuyên ngành tiếng anh nữa. Còn cơ hội việc làm sau này, e cũng ko cần phải lo lắm đường ra chi nhiều, hiện tại, tập trung vào học tiếng anh w tiếng hoa để sang đó mà học tập. Sau này, e có lợi thế biết hai thứ tiếng cộng với chuyên ngành nữa thì tốt rồi. Ra trường, thik thì ở lại làm việc, ko thik thì về Vn, còn ko thik thì qua mấy nước có thể sử dụng vừa tiếng anh w tiếng hoa như Sing chẳng hạn. Đường e rộng mở lắm. Yên tâm mà học hành đi.
    E đc học bổng ở trường nào, miền nào của DL vậy e.
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanhphuc0504 Xem bài viết
    E có học bổng thì c càng chúc mừng e nữa. Nếu là c, c học quản trị hay ngành khác, tuỳ theo sở thik của e. Vì e qua đó, học bằng tiếng anh rồi nên ko cần phải theo chuyên ngành tiếng anh nữa. Còn cơ hội việc làm sau này, e cũng ko cần phải lo lắm đường ra chi nhiều, hiện tại, tập trung vào học tiếng anh w tiếng hoa để sang đó mà học tập. Sau này, e có lợi thế biết hai thứ tiếng cộng với chuyên ngành nữa thì tốt rồi. Ra trường, thik thì ở lại làm việc, ko thik thì về Vn, còn ko thik thì qua mấy nước có thể sử dụng vừa tiếng anh w tiếng hoa như Sing chẳng hạn. Đường e rộng mở lắm. Yên tâm mà học hành đi.
    E đc học bổng ở trường nào, miền nào của DL vậy e.
    em đang apply thôi chị ạ, nhưng khả năng được học bổng của em cũng cao, vì có anh ở bên trường đó giúp đỡ và hồ sơ của em cũng ổn ổn chị ạ. nếu k đc học bổng thì cũng k sao.
    em định học đài trung hoặc đài nam chị ạ. em đang apply vào đó. nếu được là tết này đi chị ạ.