• 1 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 598 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Các chị ơi, năm nay em 27 tuổi. Cũng phải đến hơn 10 năm nay rùi, từ ngày em mới lớn, hầu như rất thường xuyên đêm nào em cũng mơ thấy trè con các chị ạ, không ẳm thì bế, không bế thì cầm tay dẫn đi, đa phần là trẻ trai, thi thoảng mới trẻ gái, rồi thì trẻ sơ sinh, đủ các loại nhưng toàn trẻ khoảng 2 tuổi trở xuống thôi. Em cũng không phải là người quá yêu trẻ con để mà đêm nào cũng ám ảnh hay mơ về chúng, với lại em cũng mới lớn mà đã mơ thế rồi mà.
    Năm 2007 em cưới chồng, sau đó có bầu và mới được hơn tháng thì hư, đi khám thì cả 2vc thuộc hiếm muộn!:Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    Nay đôi khi em lại nghĩ chuyện hoang đường khi nay em nghe mẹ em kể chuyện là: Nhà em có một người chị gái trên em và một đứa em trai sau em bị mất khi mới sinh ra, mẹ rất hay mơ thấy 2 đứa trẻ này dẫn nhau về nhà, rồi có hôm thì thấy 2 đứa dắt tay nhau về nói mẹ ơi chúng con nằm kiến cắn quá!........ (Em chỉ mới biết chuyện mẹ em kể vài tháng nay thôi, ngày xưa quê em trẻ hay mất lắm, nhất là mất vì nguyên nhân nhiễm trùng uốn ván, đến nỗi nhà ai mà không có một đứa mất là chuyện lạ, thường là con đầu, nhà ai có trẻ mới sinh ra mất là chuyện thường tình và người ta gọi đứa đầu tiên mà mất đi gọi là "con dại". và trẻ con quê em ngày đó mà mất thế là bó chiếu mang chôn trực tiếp xuống đất luôn chứ không có bỏ vào cái gì nữa cả, và sau đó hầu như người ta quên luôn nơi chôn chúng).
    Em cứ nghĩ hay 2 đứa đó theo em, hay gì gì đó nhưng cũng không thể nào giải thích được giấc mơ của mình, hơn 10 năm nay em cũng có băn khoăn về giấc mơ kỳ lạ đó nhưng cũng chẳng để ý mấy, nay em mới thật sự quan tâm và mong các mẹ chỉ giáo cho em vài ý kiến.

Em cám ơn các mẹ nhiều!
    Về thôi con yêu, về ăn Bim Bim nè!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 805 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹcòi Xem bài viết
    Các chị ơi, năm nay em 27 tuổi. Cũng phải đến hơn 10 năm nay rùi, từ ngày em mới lớn, hầu như rất thường xuyên đêm nào em cũng mơ thấy trè con các chị ạ, không ẳm thì bế, không bế thì cầm tay dẫn đi, đa phần là trẻ trai, thi thoảng mới trẻ gái, rồi thì trẻ sơ sinh, đủ các loại nhưng toàn trẻ khoảng 2 tuổi trở xuống thôi. Em cũng không phải là người quá yêu trẻ con để mà đêm nào cũng ám ảnh hay mơ về chúng, với lại em cũng mới lớn mà đã mơ thế rồi mà.
    Năm 2007 em cưới chồng, sau đó có bầu và mới được hơn tháng thì hư, đi khám thì cả 2vc thuộc hiếm muộn!:Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    Nay đôi khi em lại nghĩ chuyện hoang đường khi nay em nghe mẹ em kể chuyện là: Nhà em có một người chị gái trên em và một đứa em trai sau em bị mất khi mới sinh ra, mẹ rất hay mơ thấy 2 đứa trẻ này dẫn nhau về nhà, rồi có hôm thì thấy 2 đứa dắt tay nhau về nói mẹ ơi chúng con nằm kiến cắn quá!........ (Em chỉ mới biết chuyện mẹ em kể vài tháng nay thôi, ngày xưa quê em trẻ hay mất lắm, nhất là mất vì nguyên nhân nhiễm trùng uốn ván, đến nỗi nhà ai mà không có một đứa mất là chuyện lạ, thường là con đầu, nhà ai có trẻ mới sinh ra mất là chuyện thường tình và người ta gọi đứa đầu tiên mà mất đi gọi là "con dại". và trẻ con quê em ngày đó mà mất thế là bó chiếu mang chôn trực tiếp xuống đất luôn chứ không có bỏ vào cái gì nữa cả, và sau đó hầu như người ta quên luôn nơi chôn chúng).
    Em cứ nghĩ hay 2 đứa đó theo em, hay gì gì đó nhưng cũng không thể nào giải thích được giấc mơ của mình, hơn 10 năm nay em cũng có băn khoăn về giấc mơ kỳ lạ đó nhưng cũng chẳng để ý mấy, nay em mới thật sự quan tâm và mong các mẹ chỉ giáo cho em vài ý kiến.

Em cám ơn các mẹ nhiều!
    chuyện bạn kể làm mình thấy sợ ....
    • 1,760 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

thương mẹ này wa'. Nhà bạn fải đi xem thầy xem sao, chuyện này không mê tín không đc. Rồi bạn sẽ có con thôi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 598 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boby Xem bài viết
    chuyện bạn kể làm mình thấy sợ ....

Chị nghe em kể thế thì thấy sợ chứ quê em đấy là chuyện rất thường tình. Đến nỗi trẻ em mất mà người ta chôn lại thành một bải tha ma rộng gọi là bải tha ma trẻ ranh (chắc hồi đó quê em người ta dân trí thấp quá - em sinh năm 1982 mà thế hệ em cả làng có mỗi mình em đi học -không có hiểu biết nên hay để những chuyện đáng tiếc xảy ra. trẻ mất nhiều quá đến nỗi người ta coi mỗi nhà mất 1 đứa con dại là chuyện thường tình).

Em chỉ đang băn khoăn giấc mơ của mình thôi, liệu có ảnh hưởng gì tới đời sống của em bây giờ không? huuuuuuuuuuuuuuuu!:Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::S ad::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying ::Crying::Crying:
    • 1,760 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

Theo em thì không ảnh hưởng gì đâu chị ah, chị đừng lo lắng wa' như thế. Có thể người chị gặp trong giấc mơ là người chị gái, em trai của mình. Họ chết trẻ nên thiêng lắm chị ạ, có thể là về báo mộng cho chị hoặc là họ luôn đi theo để phù hộ cho chị. Người nhà mình cả mà em nghĩ không có gì phải lo lắng cả. Em nghĩ gia đình chị nên làm lễ cầu siêu cho hai người chết trẻ đó, đến ngày gì đó thi thắp hương cho họ. Họ sẽ về phù hộ cho gia đình mình. Người âm họ cũng luôn muốn được wan tâm, nhớ tới họ mà.
    • 1,760 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

Theo em thì không ảnh hưởng gì đâu chị ah, chị đừng lo lắng wa' như thế. Có thể người chị gặp trong giấc mơ là người chị gái, em trai của mình. Họ chết trẻ nên thiêng lắm chị ạ, có thể là về báo mộng cho chị hoặc là họ luôn đi theo để phù hộ cho chị. Người nhà mình cả mà em nghĩ không có gì phải lo lắng cả. Em nghĩ gia đình chị nên làm lễ cầu siêu cho hai người chết trẻ đó, đến ngày gì đó thi thắp hương cho họ. Họ sẽ về phù hộ cho gia đình mình. Người âm họ cũng luôn muốn được wan tâm, nhớ tới họ mà.
    • 1,760 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

• 1,760 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

• 598 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong nam Xem bài viết

Khổ cái là quê em thì ở nhà bố mẹ cũng chả biết gì đâu chị ạ. Nói chuyện làm lễ là cả một vấn đề, nên thời gian cứ thế trôi đi, mà cũng chẳng biết tìm thầy nào nữa.
    Còn em trong này cũng đang dự định đi coi thầy.
    Mà có lẽ chị nói đúng chăng? hồi em còn đi học lạ lắm, cứ mai thi mà đêm nay em nằm mơ thấy giấc mơ thế thì thể nào ngày mai em cũng thi trúng tủ, hoặc em cũng thi điểm khác cao dù em chẳng chuẩn bị mấy cho môn đó!
    Cám ơn chị rất nhiều!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 442 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

lên chùa đi lễ cầu siêu đi chị, bên họ ngoại em có vợ chồng anh con bác, sinh bé được vài tháng thì cháu nó mất vì u não, ngày nào cũng mơ thấy cháu nó về khóc mẹ, tội lắm ạ. Mẹ em đưa chị ấy lên chùa làm lễ gì đó, em ko rõ vì ko tiện hỏi. Em không nghĩ xấu việc này, nhưng mà ít ra cũng để thanh thản và biết đâu may mắn cuộc đời nhà chị lại có tiếng cười trẻ thơ.
    Chúc gia đình chị nhiều may mắn, hạnh phúc.
    Tôi nhìn thấy sự cô đơn trong mắt Lu. Đôi mắt nhìn chăm chăm ra cánh đồng những ngày mưa. Đôi mắt khát.
    • 1,760 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

mẹcòi vừa thay chữ kĩ rùi hả? đúng như vậy đó: muốn là sẽ làm đc wan trọng là fải có lòng thành.
    • 1,206 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Chắc tại ám ảnh phải có mụn con đây mà.
    Nếu là tâm linh thì làm một cái lễ nhỏ, mời thầy về ....
    Mà mẹ còi đi khám hiếm muộn chưa vậy???
    Bạn tớ cũng 10 năm, sau đó gặp BS Phượng ở SG mới sinh đôi 1 trai 1 gái đẹp như thiên thần.
    Chúc bạn đạt được ước nguyện.

Không gây oán trách
    Không gây hận thù
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 598 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong nam Xem bài viết
    mẹcòi vừa thay chữ kĩ rùi hả? đúng như vậy đó: muốn là sẽ làm đc wan trọng là fải có lòng thành.

Em mới thay chữ ký đấy! :Angel::Angel::Angel::Angel:
    Em tự nhủ rồi, phải mạnh mẽ thôi, chứ ủy mị mãi cũng chẳng làm nên được chuyện gì!:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 598 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduyen Xem bài viết
    Chắc tại ám ảnh phải có mụn con đây mà.
    Nếu là tâm linh thì làm một cái lễ nhỏ, mời thầy về ....
    Mà mẹ còi đi khám hiếm muộn chưa vậy???
    Bạn tớ cũng 10 năm, sau đó gặp BS Phượng ở SG mới sinh đôi 1 trai 1 gái đẹp như thiên thần.
    Chúc bạn đạt được ước nguyện.

Không phải chị ạ, nếu mà từ ngày lấy chồng và biết hiếm muộn mà em mới mơ thế thì em cũng không băn khoăn đâu. Nhưng giấc mơ này em thấy đã hơn chục năm rồi, lâu lắm rồi em không còn nhớ nữa mà nó đã trở thành "thường nhật" trong giấc mơ của em, từ ngày em bắt đầu lớn và biết nhận thức kia!

Nhà em mới đi cả đôi tháng trước lên khoa HM của Từ Dũ. Anh xã mới uống kháng sinh trị nhiễm trùng tinh trùng xong, sắp tái khám để xử lý TTY, sau đó mới xử lý đến em! híc híc!:Crying::Crying::Crying::Crying:
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nằm mơ thấy có bầu, ko biết là hên hay xui nhỉ ?
    • 494 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

ko cần làm lễ gì to tát, bạn đi hỏi thầy xin làm 1 bàn thờ nhỏ thờ là được.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên tìm tới 1 thầu bói giỏi xem sao. Chuyện mê tín đôi khi cũng phải tin đó. Lúc xưa mẹ mình có bỏ 1 cái thai vì nhà đông con rồi. Nưng lúc đó mẹ còn trẻ với lo làm ăn nên k để ý nhiều đến việc cúng kính em nó. Đến khi anh mình lớn lên, nó cứ theo phá đấy. Phá theo kiểu gen tỵ, sao anh được vậy mà con k được, đại loại là như vậy. Và tính tình a mình rất khó hiểu kì cục, không chịu lấy vợ dù cho rất nhiều người thích, tối ngày cứ đòi đi học này học kia; Học đến hơn 30t vẫn đòi học nữa. Thấy má buồn quá mình dẫn đi tới bà thầy này cũng hay. Mới vô má k nói gì hết, thế mà bả biết má mình từng bỏ 1 đứa con, mình cũng hết hồn, tới lúc đó mình mới biết luôn, vì má dấu hơn 20 năm nay mà. Thế là cúng cho e nó. Sau chừng 1 tháng thấy a mình thành 1 người khác hẳn, vui vẻ, không đòi học như trước nữa, và đòi có vợ. Đó nhiều người bảo mê tín này nọ. Nhưng chuyện thật như vậy sao k tin nổi chứ. Chính mình theo dõi và chứng kiến thì thấy k thể phủ nhận chuyện này được.
    Chúc bạn mau có lại được niềm vui mới nhé.
    • 23 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chị nên đi làm lễ cầu siêu cho 2 linh hồn đó. Nếu không nó còn theo bám chị nhiều, giấc mơ những 10 năm và mẹ chị cũng mơ vậy mà nhà chị vẫn để yên được. Em làm người duy tâm, theo phật và đi tụng kinh hằng tuần, em nghe giảng về đạo phật, sinh tử luân hồi, về sinh linh bị chết lúc trẻ, mới trào đời, hoặc do nạo hút thai, rất là thiêng. Nhưng sinh linh thế phải tu từ nhiều kiếp mới được đầu thai làm người, nhưng vì lý do nào đó không sống đc, thì nó vẫn còn theo bám. CHỊ CẦN ĐI CẦU SIÊU CHO 2 LINH HỒN ĐÓ. nếu không chị sẽ còn khó còn con. Nếu chị không biết làm lễ thế nào có thể gửi tin nhắn cho em, em sẽ cho chị địa chỉ sư thầy.

Chị cũng không được lập bàn thờ như chị j đó mách, mà phải cầu siêu thoát cho những linh hồn đó về chùa quy y để nhanh được đầu thai làm người, lập bàn thờ người ta là sai đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mainh1985; 06/05/2012 vào lúc 07:52 PM.
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình cũng rất hay mơ về trẻ con, và bố mình cũng vậy, nhiều hôm mình kể bố mẹ nghe là mình mơ thấy bế trên tay 1 đứa bé trai và bố mình cũng nói mơ thấy dắt tay 1 đứa bé trai, kho hiểu là như thế nào nữa, mẹ mình trước đây cũng từng phá thai, phải làm thế nào mọi người nhỉ
    Nhớ ai đó lắm...Nhưng phải lạnh lùng

Làm như chẳng nhớ, chẳng chờ mong

Người ơi khi đóng vai hờ hững

Lòng tôi buồn lắm người biết không???
    • 99 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Ko phải mê tín dị đoan nhưng có thờ có thiêng có kiêng có lành chị à.
    Chị thử hỏi bạn bè xem thầy nào xem được thì đi xem xem thế nào. Đứa bạn em cũng có 1 người chị bị mất, chắc là do người chị ghen tỵ vì ko thể sống trên đời nên hay về nói chuyện với đứa bạn em lắm (Em nghe nó kể ạ ^^), 1 đợt lục đục với người yêu, làm thế nào cũng ko lấy đc nhau. Đi xem thì ông thầy bảo chị đứa bạn em phá ko cho lấy chồng. Thế là phải đi làm lễ, xin, cầu cho chị đứa bạn em siêu thoát thế là mới lấy đc chồng đấy chị ạ.
    Chị nghe em thử đi xem xem thế nào. Bởi nhiều chuyện trần ko làm được thì phải xem âm thế nào chị nhé.
    Chúc chị may mắn ạ.