CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 301K Lượt đọc
  • 321 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 743 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

mơ thấy rắn là điều ko tốt tẹo nào

bên ngoại m có bác hay mơ thấy có con rắn hổ mang
    di xem thầy thì thầy phán là nhà ấy trc của người Tầu nên con rắn là tượng trưng của ma Tầu
    vì sao bà m sợ bắn nhà đó đi

nhưng 1 thời gian sau bác ấy bị tâm thần.. rồi cũng mất..
    nhưng rât thiêng
    có lần đang bàn về chuyện xây mồ mả cho bác ý
    ko hiểu ko hài lòng hay sao lọ hoa trên bàn thờ rơi xuống choang 1 cái
    cả nhà ai cũng tím mặt sợ
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    • 84 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hic, hôm trước em nằm mơ thấy 1 con rắn đen và 1 con rắn, rắn đen ở chỗ gần bếp còn rắn trắng ở cái cành cây mọc giữa nhà đang chúc xuống chuẩn bị đớp con mèo trắng nhà em. Tìm hiểu trên mạng thì 1 bên thì bảo là tốt, một bên thì bảo là lành. Em chiêm nghiệm thực tế thì có chuyện chẳng lành thật ý, tìm hiểu duy tâm thêm thì em thấy từ hôm em mang máy tính và loa của chồng vào phòng làm việc (phòng làm việc của anh ý ngồi phía trên có bàn thờ) thì thấy xảy ra rất nhiều chuyện ko hay, rồi lại mơ thấy rắn nữa, em sợ lắm, có chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em xem lễ bạt thế nào với. Huhu...
    Bố mẹ yêu em Shin & Jerry nhiều ơi là nhiều. Nhớ phát triển tốt, đủ ngày đủ tháng các con iu nhé
    • 1,548 Bài viết

• 2,491 Được cảm ơn

Mình hồi trước mỗi lần mê thấy rắn là lại bị người khác gây sự, vu vạ, kiểu như ngậm máu phun người ý.... Nói chung mơ thấy rắn là hay gặp chuyện thị phi, khẩu thiệt...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ME GIA KHO TINH; 06/07/2011 vào lúc 03:03 PM.
    Không chùn bước!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 328 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

:Crying: em cũng sợ rắn lắm, lúc trc ở vn từng bị bắt gặp Rắn vào nhà, mọi người bảo đó là điềm lành, có người bảo vệ phù hộ em.
    Nhưng hôm qua em nằm mơ thấy 1 con rắn màu trắng to lắm, lao nhanh tấn công vào em nhưng may lúc đó có 1 người đàn bà đã ra tay bóp đầu nó và nó chết trc mặt em.Mà em ko nhìn rõ mặt người đã cứu mình.
    Không hiểu như vậy là điềm gì ạ ? em cũng vừa bỏ thai đc 1 tháng rồi, em lo quá ? ko bik có liên quan điều gì ko ?:Straightf:
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua mình cũng nằm mơ thấy 1 con rắn to y như con trăn, con trăn đó lại đuổi theo 1 con rắn to nhưng ngắn, nhìn kỹ lại giống 1 con kỳ đà hay sao ấy và ăn con đấy, rồi có thêm 1 con rắn nhỏ nhưng dài đi ngang cũng bị con trăn ăn nốt, sợ quá tỉnh dậy. lát sau ngủ tiếp, lại mơ thấy đang nằm cùng bà mẹ chồng và con nhỏ em chồng?! Mọi ngừoi thấy giấc mơ này báo điềm gì vậy?!
    • 445 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Mấy hôm nọ mình cũng mơ thấy rắn, nhưng chả có chuyện gì xảy ra, hôm trước mơ thấy bắt đc rất nhiều cá, thì hôm sau tự dưng có người mang tiền đến cho mìnhrooling:
    • 200 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mơ rắn là đang có uẩn ức tình dục cần giải phóng
    • 728 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Trưa nay em nằmmơ rắn bò vào nhà em, màu xám đen, to lắm. Nó bò khắp nhà rồi sau đó bò vào tường đi mất luôn. Ko biết là có điềm gì ko nhỉ??? Mọi người giúp em với
    • 812 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

có lần e nằm mơ thấy rắn nhưng sau chẳng có chuyện j xảy ra cả
    bà bầu mà nằm mơ rắn là điềm sinh con trai hihi điều này chắc đúng vì lúc đầu bầu Tôm e cũng mơ thấy rắn, con trai thật

• 498 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi m'lights Xem bài viết
    Mơ rắn là đang có uẩn ức tình dục cần giải phóng
    đúng rùi, hình như freud cũng đã nói đến điều này

bảo tàng sex ở gần khu đèn đỏ tp Amstecdam cũng có hình tượng về rắn và sex, hình như ở tầng trên cùng
    Mickeo
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thế có ai mơ thấy biến thành rắn không em còn mơ thấy bị biến thành con rắn màu xanh lá, nằm trên giường trùm chăn T_T
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi consaudo Xem bài viết
    Từ thuở bé duy nhất một lần em mơ thấy rắn là hôm mồng 1 tháng trước. Một con rắn, chẳng nhớ là nhảy từ chậu nước ra đớp vào tay em đau điếng, hay là đớp vào tay em rùi nhảy lại chậu nước nữa. Nhưng nhớ là cảm giác của em khi ngủ dậy hoảng sợ và cảm thấy đau đau nơi tay bị nó cắn (ko mơ thấy máu).
    Chả biết điềm lành hay dữ nhưng từ hôm đó đến giờ em đúng là vất vả, gian nan. Giờ vẫn còn đang gian nan, vất vả chưa biết bao giờ mới kết thúc đây ạ :Nottalkin:
    Còn kinh nghiệm bản thân em rất thích mơ thấy nước, lửa, và... cứt ạ. Dạo trước em hay mơ thấy mấy thứ đó lắm. Sau đó thì y như rằng điềm lành, đại cát hoặc là được nhiều xiền lắm ạ.
    Mà bùn cừi em mơ gì suốt ngày mơ thấy cứt thối hoắng luôn. Trời, ngủ dậy vẫn còn tưởng tượng được mùi thối của nó, hihii. Giờ mấy tháng rùi chả thấy mấy thứ đó quay về giấc mơ của em nữa.
    Ui, thèm thấy lửa cháy, nước trôi, thèm ngửi mùi cứt thối trong giấc mơ quá :Laughing:
    Hi hi nàng này có vẻ giống mình thế. Thỉnh thoảng tớ cũng mơ thấy rắn, nghe mẹ chồng tớ nói vì tớ tuổi gà, hợp với quan xà, nói chung thì tốt hay xấu tùy tình hình nhưng bà khuyên nên lễ quan bạch xà để có lộc thì được hưởng mà có họa thì được giải. Còn cái vụ mơ thấy Cứt, trời ơi sao tớ hay mơ cứt lắm, lúc thì trong chậu quần áo giặt, lúc thì ở nhà vệ sinh, khi giẫm vào nhưng có khi kinh khủng lắm nhai cả cứt mà không làm sao móc ra được. Cái vụ mơ cứt này mẹ chồng tớ bảo là có lộc tiền bạc nhưng chắc là lọc nho nhỏ nên tó không để ý lắm, chắc phải gặp cục Cứt to hơn thì mới có lộc to nhỉ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi far_far_away Xem bài viết
    thế có ai mơ thấy biến thành rắn không em còn mơ thấy bị biến thành con rắn màu xanh lá, nằm trên giường trùm chăn T_T
    Giấc mơ này lành. Nằm mơ thấy biến thành rắn mà bị ngâm rượu hoặc bị cho lên taxi sang Lệ Mật mới đáng ngại.
    • 149 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mactrang Xem bài viết
    Hi hi nàng này có vẻ giống mình thế. Thỉnh thoảng tớ cũng mơ thấy rắn, nghe mẹ chồng tớ nói vì tớ tuổi gà, hợp với quan xà, nói chung thì tốt hay xấu tùy tình hình nhưng bà khuyên nên lễ quan bạch xà để có lộc thì được hưởng mà có họa thì được giải. Còn cái vụ mơ thấy Cứt, trời ơi sao tớ hay mơ cứt lắm, lúc thì trong chậu quần áo giặt, lúc thì ở nhà vệ sinh, khi giẫm vào nhưng có khi kinh khủng lắm nhai cả cứt mà không làm sao móc ra được. Cái vụ mơ cứt này mẹ chồng tớ bảo là có lộc tiền bạc nhưng chắc là lọc nho nhỏ nên tó không để ý lắm, chắc phải gặp cục Cứt to hơn thì mới có lộc to nhỉ?
    hihi e chết cười với chị, tối qua nằm mơ bị rắn cắn vào tay gần chết nhưng tỉnh dậy trước khi chết, huhu e sợ không ngủ lại đc luôn, mà tỉnh rồi vẫn thấy đau đau chỗ bị cắn hic, k biết xui hay k mà thấy sợ trước đã
    • 1,359 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Em hôm mùng 1 cũng mơ bị rắn cắn, mùng 2 thì có tiền hihi
    • 767 Bài viết

• 1,050 Được cảm ơn

Search trên mạng để xem giải mộng cho giấc mơ rắn của mình, thấy topic này mừng quá.

Số là đêm qua mình mơ thấy 1 con rắn nhiều màu sắc đang ăn trộm con cá khô, lúc đó mình và con gái đi ra khỏi nhà thấy thế nên quay lại bảo con về nhà trèo lên giường nấp để mẹ xử lý con rắn đó. Thì dứt lời là con rắn kia nhìn thấy mình và phùng mang ngoác miệng phóng tới để cắn mình. Mình né như trên phim rồi chụp dc cái cây gần đó để đập lại con rắn đó. Lần đầu đập hụt và nó lại phóng tới đển cắn mình tiếp, mình lại né được và lấy cái cây đập nó tiếp lại hụt lần nữa. Sau một hồi đập hụt và bị cắn hụt thì mình cũng giết được con rắn đó. Rồi lại thấy mình đi mắng vốn cô hàng xóm cũ là do nhà cô í treo đồ bữa bãi làm ổ cho rắn bò đến gây nguy hiểm cho mọi người. Sau đó lại thấy mẹ mình mặt nổi đầu mụn đỏ, sưng mặt và phải vào bệnh viện

Đây là lần đầu tiên mình mơ thấy rắn nhìn thấy có màu sắc và mình dám đương đầu để đánh nó. Vì đã nhiều lần mơ thấy rắn nhưng lần nào cũng là mình bị nó cắn hoặc là mình đã sợ mà ngất đi trong giấc mơ. Nhưng thú thật lúc đó còn trẻ nên chẳng chú ý hoặc cũng quên ngay khi thức giấc. Lần này thì nhớ cực rõ và đang rất hoang mang chẳng biết nó có điềm gì nguy hại cho gia đình hay không. Vì thấy có cả con gái và mẹ của mình trong giâc mơ tối qua như thế, hix. Hoang mang quá. Mẹ nào có kiến thức về giải điềm giấc mộng giúp mình với nhé. Mình cám ơn rất nhiều.
    • 1,271 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Sẵn đây có mẹ nào biết chút về điềm chiêm bao, giúp tớ với.

Đêm trước tớ nằm mớ thấy rụng liền 2-3 cái răng. Nhỏ bạn đồng nghiệp tớ kể: nó có đứa bạn nằm mơ thấy răng rụng y vậy thì vài hôm sau anh trai nó mất.

Tớ nghe mà lo đến phát ốm. Họ nói đó là điềm chết chóc. Tớ sợ lắm lắm. Có ai giống tớ ko ????
    • 238 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Em là người rất sợ rắn. Sợ đến nỗi đi mua lươn mà nó còn sống là ko dám cầm mang về vì nó ngọ nguậy cứ liên tưởng đến rắn thôi. Và khi ngủ cũng rất hay mơ thấy rắn, hay mơ nhất là đi đường hoặc ở trên bờ ruộng có rất nhiều rắn, mình thì cứ cuống hết cả lên, chạy ra chỗ này chỗ nọ nhưng thấy ở đâu cũng có rắn. Mơ nhiều nên cũng ko để ý xem là có gì xảy ra sau khi mơ thấy rắn ko nữa. Nhưng có hôm nói chuyện với em học về tâm lý thì em ý nói chứng tỏ chị rất sợ rắn nên ám ảnh cả vào trong những giấc mơ. Thôi cứ an ủi là vậy cho yên tâm.
    Cha mẹ hiền lành để đức cho con.
    • 4,710 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Tớ mơ thấy rắn quá nhiều lần rồi. Vài năm nay, có đợt rất hay mơ, có đợt thi thoảng mới mơ. Tớ đi làm lễ 1 lần thì ko mơ thấy rắn được 1 thời gian tương đối, bây giờ lại mơ. Hức. Mà mơ các kiểu về rắn luôn: to, nhỏ, màu sắc khác nhau, rắn đuổi, rắn cắn, rắn 1 con, rắn cả bầy, rắn trên cây, rắn dưới nước... rất khiếp. Bình thường tớ cũng sợ rắn nhất.:Sad: Có hôm mơ xong tỉnh dậy cứ ám ảnh mãi:Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TLAF; 13/10/2011 vào lúc 09:39 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua em cũng mơ thấy rắn: 1 con rắn nước, 1 con trăn, 1 rắn vàng, rồi đỉa bao quanh, hixxx, Nhưng em lại gặp được 1 cặp vợ chồng già giúp đỡ trong giấc mơ. CHẳng biết có phải là điềm gì ko nữa