CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 314K Lượt đọc
  • 327 Trả lời

• 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Còn mơ thấy rắn màu trắng bò vào lòng mình và cuộn tròn trong đấy thì sao ạ? Em mơ thấy 2 lần roài. Lo lắn ạ!
    Em sẽ mãi yêu anh!!!
    • 75 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mấy hôm trước mình cũng nằm mơ thấy rắn. Mình thấy mình đi một quãng đường mà gặp mấy con rắn liền. Màu sắc của rắn cũng khác nhau, đen xám rồi xanh lục thì phải. Lạ một điều là mình không hề sợ. Tỉnh dậy cũng không sợ dù bình thường nhìn thấy ảnh rắn là mình cũng sởn da gà rồi. Mình mới mơ một lần nên không biết có điềm gì không...
    :Rose::Rose::Rose:CAMY:Rose::Rose::Rose:

Topic kêu gọi hạn chế việc sử dụng túi niloni. Cùng chia sẻ và hành động nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f112/chia-se-kinh-nghiem-di-cho-khong-dung-tui-nilong-keu-goi-cac-me-cung-thuc-hien-422209/
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình hqua vừa mơ thấy giết bnhiêu là rắn. con nào tấn công mình mình giết sạch. huu ko bít có sao ko nhi?:Thinking::Thinking::Thinking:
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuongvisec Xem bài viết
    mình hqua vừa mơ thấy giết bnhiêu là rắn. con nào tấn công mình mình giết sạch. huu ko bít có sao ko nhi?:Thinking::Thinking::Thinking:
    Ngày xưa khi học cấp 3 mình toàn mơ như thế này. Thấy rắn, cơ man nào là rắn, có khi cả nhà rắn...nhưng một mình mình tay không xử hết :Sad:

Hồi đó còn bé không biết mê tín để sợ. Có một thời gian, cứ 1 tuần lại 5 hôm mơ thấy giết rắn. Nhưng không có điềm xui, cũng không có điềm lành... tuổi thơ cứ thế lớn lên mà :Smiling:
    Yêu con nhất trên đời!
    • 181 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Từ thuở bé duy nhất một lần em mơ thấy rắn là hôm mồng 1 tháng trước. Một con rắn, chẳng nhớ là nhảy từ chậu nước ra đớp vào tay em đau điếng, hay là đớp vào tay em rùi nhảy lại chậu nước nữa. Nhưng nhớ là cảm giác của em khi ngủ dậy hoảng sợ và cảm thấy đau đau nơi tay bị nó cắn (ko mơ thấy máu).
    Chả biết điềm lành hay dữ nhưng từ hôm đó đến giờ em đúng là vất vả, gian nan. Giờ vẫn còn đang gian nan, vất vả chưa biết bao giờ mới kết thúc đây ạ :Nottalkin:
    Còn kinh nghiệm bản thân em rất thích mơ thấy nước, lửa, và... cứt ạ. Dạo trước em hay mơ thấy mấy thứ đó lắm. Sau đó thì y như rằng điềm lành, đại cát hoặc là được nhiều xiền lắm ạ.
    Mà bùn cừi em mơ gì suốt ngày mơ thấy cứt thối hoắng luôn. Trời, ngủ dậy vẫn còn tưởng tượng được mùi thối của nó, hihii. Giờ mấy tháng rùi chả thấy mấy thứ đó quay về giấc mơ của em nữa.
    Ui, thèm thấy lửa cháy, nước trôi, thèm ngửi mùi cứt thối trong giấc mơ quá :Laughing:
    • 179 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hôm qua em cũng mơ thấy rắn, một con rắn cạp nia vằn đen trắng và mẹ đã đánh rắn chết để cứu em, sợ quá. May mà hôm nay em không có điều gì xảy ra.

Ngay hôm kia em cũng mơ thấy bị rắn đuổi, một con rắn màu nâu dài, như rắn ráo ấy. sau đó cũng có người đánh rắn chết để cứu em. Mơ cả hai ngày liền nhau thế này thì có điềm gì không? Ai biết giải hộ em hai giấc mơ này với.
    • 2,051 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

em chưa mơ thấy rắn bao giờ nhưng mà nhà em có 3 lần rắn thật bò vào nhà toàn em là ng bắt gặp đầu tiên
    • 242 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramben Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của bà ngọai và cô giáo mình thì ai nằm mơ thấy rắn là người ấy đang có người theo đuổi. Nếu mơ thấy rắn quấn người mình thì sẽ có người đến cầu hôn bạn. Điều này đã linh ứng với bà ngọai và cô giáo mình. Đừng suy nghĩ linh tinh nữa nhé.
    E đã từng mơ thấy y như vậy chỉ có điều khác là sau 1 hồi bị rắn cắn, e quay ra đập chết rắn. thế là như nào:Sigh:
    The truth hurts, the lie worses.
    • 242 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramben Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của bà ngọai và cô giáo mình thì ai nằm mơ thấy rắn là người ấy đang có người theo đuổi. Nếu mơ thấy rắn quấn người mình thì sẽ có người đến cầu hôn bạn. Điều này đã linh ứng với bà ngọai và cô giáo mình. Đừng suy nghĩ linh tinh nữa nhé.
    E đã từng mơ thấy y như vậy chỉ có điều khác là sau 1 hồi bị rắn cắn, e quay ra đập chết rắn. thế là như nào:Sigh:
    The truth hurts, the lie worses.
    • 200 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Rắn là điềm báo của 1 cái gì đó tâm linh. Bạn nên xem lại hương hỏa đi nhé. Và nên cẩn thận trong mọi việc trong cuộc sốngrooling:
    Đừng trốn tránh ngày hôm qua

• 181 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đêm hôm kia em lại mơ thấy rắn. Lần này là hai con rắn lè cái lưỡi dài thè lè nhưng chúng có vẻ hiền lắm ạ và em ko còn cảm giác sợ hãi như lần mơ trứơc. Em lấy dao chặt đứt lưỡi của một con rắn rồi sau đó nó tự tan biến thành nước ạ :Thinking:
    • 618 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình thì ngủ mơ 2 lần gần nhau: rắn đầu người. Nhưng con rắn trong mơ của mình như thần linh, dẫn mình đi đâu đó (không nhớ nổi).
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy nhiều người mơ thấy rắn mà chưa tìm được câu trả lời thỏa đáng, mình cũng xin góp 1 ý nhỏ dựa trên kinh nghiệm của gia đình.

Mơ thấy rắn không hẳn là điềm tốt hay xấu, đơn giản chỉ là điềm báo. Rắn chủ về âm, thuộc thủy, rồng là linh vật tượng trưng cho Thiên, rắn là tượng trưng của Địa. Các bạn vào đền chùa miếu mạo sẽ thấy có Thanh xà, Bạch xà ngự ở trên, 2 bên trái phải điện thờ. Việc tự nhiên mơ một, hai lần thì không dám chắc, nhưng nếu việc nằm mơ thấy rắn xảy ra thường xuyên liên tục cũng là dấu hiệu bạn nên quan tâm hơn tới hoạt động xã hội mang yếu tố tâm linh của bản thân.

Nằm mơ thấy rắn liên tục, điều đó thể hiện khả năng lớn rằng bạn có "căn" và nên tìm đến chốn tâm linh nào đó để được biết thêm về những việc nên làm để thuận cho cuộc sống sau này của mình. Căn nhẹ thì cuộc sống có phần vất vả chút, tức là biết thì biết vậy thôi, ko có thêm hoạt động gì để thay đổi cũng sao, nhưng nếu nặng căn, sát căn thì rất nên quan tâm.

Đó là tất cả những gì mình biết, nếu nó phi lý và vớ vẩn thì mod cứ xóa. Cảm ơn cả nhà đã đọc.
    • 4,504 Bài viết

• 15,588 Được cảm ơn

Nằm mơ thấy rắn chẳng nghiêm trọng như mấy chị đang tự nhát mình vậy đâu.Nó là một trạng thái của tình dục bị ức chế,nằm mơ thấy rắn là đang có nhu cầu được giải tỏa.......Chỉ vậy thôi à!:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Venice Phạm; 29/03/2010 vào lúc 11:54 AM.
    • 1,008 Bài viết

• 2,104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Venice Phạm Xem bài viết
    Nằm mơ thấy rắn chẳng nghiêm trọng như mấy chị đang tự nhát mình vậy đâu.Nó là một trạng thái của tình dục bị ức chế,nằm mơ thấy rắn là đang có nhu cầu được giải tỏa.......Chỉ vậy thôi à!:Smiling:
    người Nhật cũng nói là nằm mơ thấy rắn là bị bức xúc về nhu cầu tình dục đó ....
    • 309 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

LÀ diềm ko hay đây cần cẩn thận trong ngày hôm đó, nhát là thấy nó cắn nữa thì càng phải chú trọng.
    Điềm tĩnh khống chế lòng tham , bình an nổi sợ
    Kỷ luật là sức mạnh của nhà đầu tư
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng mình cũng nằm mơ thấy rắn hay việc gì đó, sáng ngủ dậy là mình tham khảo tại đây cho vui (mình ko đọc hết từ đầu nên không biết đã có bạn nào post đường link này chưa) http://vnthuquan.net/diendan/tm.aspx?m=232600
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gần đây em cũng hay mơ thấy rắn. Lúc thì em đập chết nó, lúc thì bị nó cắn. Cũng thấy ghê vì em sợ nhất là rắn và chuột.:Laughing:
    • 2,637 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

em tối qua nằm mơ thấy con em đi tắm ngụp sâu quá bị uống nước, trưa nay thì nằm mơ thấy 1 đám cá bơi lội tung tăng nhởn nhơ như muốn chọc tức em vậy. Giấc mơ đó sao không các bác?
    Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,221 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Nằm mơ thấy rắn thường al2 dấu hiệu cho biết mình đang bị phản bội (chồng/ vợ xxx bên ngoài)