CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 273K Lượt đọc
  • 309 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 829 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Ai đó nói với mình mơ thấy rắn là thần linh quở trách gì đó, mỗi khi mơ thấy rắn là mình lại mua ít hoa quả về thắp hương cho an tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10,737 Bài viết

• 9,843 Được cảm ơn

ồ, thế mà quê nhà mình lại hay được nghe:

Nằm mơ thấy rắn thì may, ra đường gặp rắn thì hay ăn đòn....:Silly::Silly::Silly:

• 758 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Em cũng thấy nói mơ thấy rắn là gặp may, bởi vì theo quan niệm dân gian, rắn là con vật mang tính âm, nên mơ thấy rắn là điềm lành. Đấy là OX giải thích cho em thế khi em kể mơ thấy rắn sợ quá. Em thì có tật ngày thấy gì, đêm mơ đấy, hôm nay đọc topic của các mẹ khéo đêm lại nằm mơ cũng nên! He he he

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình nằm mơ thấy rắn vào nhà, hôm sau thì bố mình mất :Sad:

• 17,950 Bài viết

• 17,285 Được cảm ơn

Mình hay mơ thấy mấy mẹ Đinh Tỵ có được coi là mơ thấy Rắn ko nhẻ?:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    DACAM gửi 1409

• 3,077 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Mình hay mơ thấy mấy mẹ Đinh Tỵ có được coi là mơ thấy Rắn ko nhẻ?:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Gà mà gặp Rắn thì hè hè rooling:

• 17,950 Bài viết

• 17,285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bad_Moon Xem bài viết
    Gà mà gặp Rắn thì hè hè rooling:
    Thế Dê gặp Dê thì seo nèo :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    DACAM gửi 1409

• 3,077 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Thế Dê gặp Dê thì seo nèo :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    thì sẽ là Terracotta ( ta dê cô ta)

• 155 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tớ cũng hay mơ thấy rắn lắm, sao lại nhiều người hay mơ giống nhau thế nhỉ, từ lúc còn trẻ chưa lập gia đình cũng đã hay mơ thấy rắn rồi, bây giờ vẫn thế, thỉnh thoảng ngồi ngẫm hay tại vì mơ gặp rắn nên bây giờ lấy chồng tuổi rắn và đẻ con trai cũng tuổi rắn không nhỉ:cool:

• 175 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bà ngoại em bảo mơ thấy rắn nghĩa là bị ma trêu . Em toàn mơ thấy rắn , à bà em còn bảo là mơ thấy rắn mà đánh được nó là nó sợ mình đấy:Sad: