TÂM SỰ

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 1.57K Lượt chia sẻ
  • 441K Lượt đọc
  • 372 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Riêng cái khoản thấy rắn bu vào người là có thai chính xác đó, lúc trươc mình cũng nằm mơ thấy 2 con rắn con màu xanh bu vào người, giẫy hoài ko ra, vài ngày sau là dính bầu sinh đôi đấy

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

từ bé đến lớn có bao giờ e nằm mơ thấy rắn đâu vậy mà từ gần 1 năm nay từ khi lấy ck ( ck e củng tuổi rắn) về nhà ck ở e thường xuyên và luên tục nằm mơ thấy rắn, có khi là 1 con có khi là 1 đàn, gần đây thì còn thấy rắn bò lên người cảm giác rất thật, giật mình dậy và vẩn còn cảm giác sợ...sợ lắm... hic. mà khi e có bầu đc 5 tháng mơ thấy rắn lần đó e tìm goolge thì thấy có để là thấy rắn là sinh con gái đến chiều e đi siêu âm thì bác sĩ bảo con gái thật.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hình như ai sợ rắn thì cứ hay mơ thấy rắn ý.hehe.e sợ lắm. sợ nhất là rắn luô. Cũng thỉnh thoảng mơ thấy xong cũng chả có chuyện gì xảy ra cả.hehe. Mà chắc lâu lâu r nên cũng chả nhớ nữa. E toàn mơ thấy bị ngã xuống cái hố toàn rắn thôi.khiếp lắm. Rồi rắn đen rắn trắng dưới mương con sống con chết nhưng nằm nhìn mình chẳng làm j, r cũng chẳng có chuyện gì xảy ra hết.hiiii. Nhưng vẫn sợ rắn lắm.híc híc. Sợ khủng khiếp...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn này chắc chắn là đang có bầu rồi
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng sợ rắn mà lại rất hay mơ thấy rắn, lại còn hay mơ bị đuổi bắt chạy đâu cũng không thoát nữa chứ, đúng là ác mộng quá đi mất
    • 747 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthuyhanh Xem bài viết
    Tớ cũng hay mơ thấy rắn lắm, sao lại nhiều người hay mơ giống nhau thế nhỉ, từ lúc còn trẻ chưa lập gia đình cũng đã hay mơ thấy rắn rồi, bây giờ vẫn thế, thỉnh thoảng ngồi ngẫm hay tại vì mơ gặp rắn nên bây giờ lấy chồng tuổi rắn và đẻ con trai cũng tuổi rắn không nhỉ:cool:
    eEm nghe bảo chồng vợ cùng tuổi thì ko sao nhưng con mà trùng tuổi ba mẹ là khắc chả biết sao nữa nhà em cũng toàn rắn nên lo lắm lun hihi, Con trai chị bao nhiêu tuổi rồi?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em hóng với cả nhà. Em hay mơ thấy rắn kiểu như bị tấn công í nhưng em cũng tấn công lại.
    XƯỞNG MAY CHUÔNG VÀNG - HÀNG DỆT MAY CỦA NGƯỜI VIỆT
    Add: 184 Phú Viên, Long Biên, Hà Nội
    Tell: 0164.984.9113
    Email: thuydung.chuongvang@gmail.com
    Facebook: facebook.com/xuongmaychuongvang
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tinh thần sức khoẻ mệt mỏi.đêm ngủ ngủ là khi cở thể nghỉ ngơi nhưng trí não vẫn hoạt động ,lúc đó trạng thái đưa vào gì thì nghĩ vào việc đó.đừng lên xuy diền theo chiều hướng mê tín.
    • 1,422 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Có lần mình mơ thấy rắn bò từ nhà mình ra rồi hóa rồng bay lên trời, ko biết là điềm gì nữa
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 137 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Theo em thì chắc là do mẹ no "Sợ gì mơ nấy" thôi.
    Yên tâm sẽ không có chuyện gì đâu.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 209 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Tối qua e mơ bắt đc 1 con rắn rất to. Cứ giữ nó trong cái vải như miếng đệm; đè chặt xong lúc sau nhấc lên thấy ra con nhỏ xíu. Đập chết con rắn nhỏ rồi đi tìm rắn to. Thây rắn to ơi là to rồi; e cầm chổi đánh hụt bị nó cắn vào chân. Bị cắn xong e đập nhẹ cái nó lăn ra chết. E nhờ bạn bè đưa đi viện mà tụi nó cứ cười nói như ko còn đút bánh cho e ăn và nói ko sao
    Nghe chị e nói mơ rắn cắn là có tin vui; e cũng đang mong con lắm mà ko biết có thật vậy ko ạ
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hom qua e cug mo thay ran day a! mo thay luc dau la 1 con bo vao san, sau lai 1 con nua.ma con ran nay to lam.nhug ma ngan.e treo len tuong tranh di nen k sao.mot lat sau e lai thay ca 1 dan ran den xi bo tu cong vao nha e.e so qua vao bao me rui cha hieu sao tay co con dao lien dua cho me de me giet ran con e treo len cua so de tranh.luc sau co 2 nguoi nua den giup danh duoi ran.roi tu dung me em di dau.bao e xuong cam dao giet ran.nhung ma me e danh khoe nen k sao.con e gio dao chem cham laam.nen bi mot con ran bo vao trong nguoi.so qua nen tinh.hjx k bjet sao nua.trc e cug hay mo thay ran nhuh chag de y lah hay du nua.hjhj
    • 16 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavendervn Xem bài viết
    Em rất sợ rắn, nhưng trưa nay ngủ trưa nằm mơ thấy 3 con rắn cùng 1 lúc, màu đen. Khi tỉnh dậy em sợ quá chừng, nghe nhiều người nói mơ thấy rắn là gặp điều thị phi. Anh chị nào có kinh nghiệm có thể giúp em giải thích điều này, em xin cám ơn
    Mơ thấy rắn là ko tốt đâu bạn ah, bạn nên đề phòng bị kẻ xấu hãm hại, thận trọng hơn voi các mqh và những người xung quanh. Ngày trước có lần mình mơ thấy rắn, sợ khiếp. Sau đó đúng là bị người hại bạn ah, là đứa kém mình 6t, trực xung, nó gây sự nói xấu mình, rồi quát cả mình, trong khi mình trước giờ vẫn vậy, là do 1 đứa khác cũng tuổi ấy xúi giục. Sau đó chuyện này cũng trôi đi. 2 đứa đấy có nhắn tin xin lỗi mình và nói rất hối hận. Nhưng mình ko bao giờ tha thứ và cũng ko muốn gặp lại chúng nó nữa!