CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 570 Lượt chia sẻ
  • 385K Lượt đọc
  • 359 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chung là không tốt lắm bạn ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• nằm mơ thấy rắn tinh, đe dọa mình thì la nghỉa gì vậy?

Đột nhiên tối qua đến sáng nay em cứ nằm mơ thấy những giấc mơ lạ. Đầu tiên thì em đang nằm trong phòng em thì đầu dường em có cái cửa sổ, và có người ở ngoài đó đặp ầm ầm và nói thật to là (ta là rắn tinh đây) lúc đó em nhớ man máng là em rất sợ và chạy đi ra ngoài va đóng của phòng lại. Từ...

• Nếu tự đánh giá, bạn thấy mình là người tốt hay xấu??

Đôi khi em thấy mâu thuẫn quá các bác ạ, giữa người tốt - kẻ xấu chỉ cách nhau 1 lằn ranh. Nếu tự đánh giá em thấy mình có "rồng phượng lẫn rắn rết, thiên thần và ác quỷ" - một đoạn trong tác phẩm "Bức tranh" của nhà văn Nguyễn Minh Châu mà e tâm đắc từ nhỏ tới giờ. Có nhiều khi bực bội trong...

• Làm sao trị chứng “vờ ói, biếng ăn” của bé

Chuyện biếng ăn, nôn ói của con luôn là vấn đề khiến bà mẹ nào cũng lo sợ. Một bài viết tâm sự của...

• Hậu quả của sống thử

Ngày đầu quen nhau anh theo mình như đỉa trong khi mình cực kỳ ghét anh,nhưng định mệnh trớ trêu để...

• Suy ngẫm sống sao với 6 triệu / tháng ?

SUY NGẪM SỐNG SAO VỚI 6 TRIỆU / THÁNG ? Đọc bài này hay quá nên chia sẻ để nhiều bạn trẻ được...

• 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tối qua em nằm mơ thấy rắn. Nó ở đâu trên trần nhà rơi xuống, nằm trong cái hộp giấy, con rắn màu đen, nó cứ chực để xong vào tấn công em, vừa lúc đó sẵn tấm bìa cầm trên tay em chắn lại kịp nên nó lao vào tấm bìa chứ ko lao vào em. Sau đó em thấy nó bò qua chỗ em ngồi, một lúc sau ko thấy nó nữa mà phía cuối góc nhà thấy con gì lạ lắm, người ngắn cũn, mình tròn tròn, có chân, nhưng da thì đen đen như da rắn, bò lên tường rồi chui qua lỗ thủng trên trần nhà đi mất. Em băn khoăn quá không biết là điềm gì, có ai biết không chỉ dùm em với ạ :-(
    • 93 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

"đã là phúc không thể là họa, đã là họa thì khó tránh" giấc mơ cũng chưa chắc dự báo được tương lai, nhưng vẫn thể hiện sự khuất mắc trong lòng một điều gì (ảnh hưởng từ thần kinh) có thể do nổi sợ tìm thức hiện hữu trong giấc mơ. Cũng không nên quá lo lắng.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình giờ lên đây đọc mới biết là mơ tháy rắn là điềm xấu. sợ quá à
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TauTho Xem bài viết
    Theo mình biết mơ thấy rắn có nhiềuloại như sau:

Chiêm bao thấy rắn là điềm gian nan.

Thấy ăn thịt rắn là chấm dứt sự buồn bực

Thấy rắn lao vào mình mà không sợ là công việc đang ngưng trệ sắp được vượt qua.

Thấy rắn bò vào nhà là lượm được của rơi.

Thấy rắn vào bếp là có người quyền cao chức trọng sắp đến viếng thăm.

Thấy rắn cắn là có tài lộc to.

Đàn bà thấy rắn chui vào lòng là sắp có thai.

Thấy rắn bò theo mình là có sanh tâm, làm điều xằng bậy.

Thấy rắn lao mình trên mặt nước là có vinh thăng.

Thấy rắn màu vàng hay trắng là có chuyện lôi thôi kiện tụng.

Thấy rắn màu đỏ hay đen là mang tai tiếng.

Thấy rắn màu lục hay xám là điềm tốt lành.
    -----------------------------------------
    Thế thì thấy nhiều loại rắn khác nhau đủ màu, mà cản trở không cho mình về nhà là gì vậy bạn.
    • 80 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em thấy ai mơ thấy rắn mai ra làm số đề 32 hoặc 72 đều trúng hết. Đơn cử ck em mơ 2 lần là đánh 2 lần đều trúng cả
    • 26 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hôm qua em mơ đi vào một khu nhiều cây cối như cây mía hoặc lau gì đó, ở đó có rất nhiều rắn, nhỏ thôi mà đủ các màu sắc, bò trườn khắp nơi, mà em không thấy sợ, chỉ cảm giác phiền phức vì thấy nhiều quá, em nhớ lúc đó ngồi nghỉ chân ở 1 cái ghế đá mà rắn nó cứ bò lên ý, bực mình đứng dậy đi luôn, đi được vài bước thì có 1 con to đùng màu xám đen n (to hơn hẳn cái bọn lít nhít nhiều màu kia) đuổi theo em, em có chạy nhưng mà vẫn không cảm thấy sợ nhé, em còn chạy theo đường dích dắc để nó không bắt kịp nữa cơ, , quả nhiên được một lúc thì nó không bắt kịp được em và bỏ đi. Sáng tỉnh dậy thì thấy bình thường, chả mệt mỏi lo lắng gì, lúc đầu em còn k nhớ là đã mơ, nhưng chẳng hiểu sao trong đầu cứ vảng vất cái suy nghĩ là hqua mơ thấy rắn, rồi nằm nghĩ 1 lúc thì nhớ ra giấc mơ như vậy, càng lúc càng nhớ rõ nét thêm. Em không thấy lo sợ gì, mà cảm thấy đây là điềm lành, vợ chồng em đang mong con, không biết đây có phải tín hiệu vui gì không. hiu hiu
    • 93 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monmi19 Xem bài viết
    Hôm qua em mơ đi vào một khu nhiều cây cối như cây mía hoặc lau gì đó, ở đó có rất nhiều rắn, nhỏ thôi mà đủ các màu sắc, bò trườn khắp nơi, mà em không thấy sợ, chỉ cảm giác phiền phức vì thấy nhiều quá, em nhớ lúc đó ngồi nghỉ chân ở 1 cái ghế đá mà rắn nó cứ bò lên ý, bực mình đứng dậy đi luôn, đi được vài bước thì có 1 con to đùng màu xám đen n (to hơn hẳn cái bọn lít nhít nhiều màu kia) đuổi theo em, em có chạy nhưng mà vẫn không cảm thấy sợ nhé, em còn chạy theo đường dích dắc để nó không bắt kịp nữa cơ, , quả nhiên được một lúc thì nó không bắt kịp được em và bỏ đi. Sáng tỉnh dậy thì thấy bình thường, chả mệt mỏi lo lắng gì, lúc đầu em còn k nhớ là đã mơ, nhưng chẳng hiểu sao trong đầu cứ vảng vất cái suy nghĩ là hqua mơ thấy rắn, rồi nằm nghĩ 1 lúc thì nhớ ra giấc mơ như vậy, càng lúc càng nhớ rõ nét thêm. Em không thấy lo sợ gì, mà cảm thấy đây là điềm lành, vợ chồng em đang mong con, không biết đây có phải tín hiệu vui gì không. hiu hiu
    Vậy là điềm lành đấy, thấy "rắn" dí sau lưng thế nào năm sau vợ chồng cũng có tin vui
    • 26 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

haha, luận theo ý của anh thì vui thật rồi, .
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng hay mơ thấy rắn lắm, cũng sợ lắm
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hai hôm nay em đếu mơ rất sợ, đêm hôm trước thì mơ mình bị ra máu, đêm qua thì mơ 2 lần, lần thứ nhất e mơ thấy rất nhiều rắn bò trong 1 cái lồng, có mấy con bò ra ngoài, lúc sau có ng bắt vào nhưng lại có 1 con chui ra đuổi theo và cắn e. Em hét toáng lên rồi tỉnh dậy, xong ngủ lại thì mơ giấc thức 2, một con rắn khoang màu đen với xanh bò từ trong phòng em ra, em nhờ người đuổi theo nó, nó chạy lung tung xong lại chui vào phòng em. Em sợ quá các chị ạ, không biết có điềm gì ko? Em đang mang thai 16 tuần rồi, hôm trước mới siêu âm về bác sĩ kêu bình thường. Mọi hôm em ở nhà mẹ đẻ thì không làm sao, nhưng mới bị bắt về nhà chồng ở 2 hôm nay thì bị thế. Mà từ hồi chưa có em bé cứ ở nhà chồng là em gặp ác mộng kiểu này ạ
    • 183 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthienvu Xem bài viết
    Hai hôm nay em đếu mơ rất sợ, đêm hôm trước thì mơ mình bị ra máu, đêm qua thì mơ 2 lần, lần thứ nhất e mơ thấy rất nhiều rắn bò trong 1 cái lồng, có mấy con bò ra ngoài, lúc sau có ng bắt vào nhưng lại có 1 con chui ra đuổi theo và cắn e. Em hét toáng lên rồi tỉnh dậy, xong ngủ lại thì mơ giấc thức 2, một con rắn khoang màu đen với xanh bò từ trong phòng em ra, em nhờ người đuổi theo nó, nó chạy lung tung xong lại chui vào phòng em. Em sợ quá các chị ạ, không biết có điềm gì ko? Em đang mang thai 16 tuần rồi, hôm trước mới siêu âm về bác sĩ kêu bình thường. Mọi hôm em ở nhà mẹ đẻ thì không làm sao, nhưng mới bị bắt về nhà chồng ở 2 hôm nay thì bị thế. Mà từ hồi chưa có em bé cứ ở nhà chồng là em gặp ác mộng kiểu này ạ
    Mình cũng đang có bầu sinh đôi ... Tối mình ngủ cũng nằm mơ thấy 1 con rắn màu xanh cắn vào tay mình ... Mà con rắn đó có 1 ngừoi đàn ông điều khiển ... Chỉ lao vào cắn mình thôi trong khí còn có 1 ngừoi đàn bà đứng cạnh mình nữa nhưng ko cắn chị đó ... Mình cũng sợ quá ... Ko biét điềm gì nữa
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đang mang bầu mà hwa nằm mơ thấy con rắn vừa to vừa dài nó k làm gì e chỉ trườn đi thui, nhưng hỏi anh google thấy bảo là điềm xấu nên lo lắm...
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nguoi Hoa họ bảo mơ thấy rắn quấn lấy nguoi mình hoặc ruợt cắn mình là điềm báo bầu bí mình sắp có bầu hay nguoi thân trong nhà ,còn nguoi mơ là phụ nữ k quan hệ voi nam giới là ông Địa báo bạn gặp chuyện k mai bạn nên mua đi hoa quả đi miếu ông Địa gần nhà để cúng tạ ơn ông Địa để ông giúp bạn hoá giải vận xui.
    Chẳng biet là nguoi Hoa họ mê tính dị đoan hay thật nhu vậy đa số nguoi Hoa ĐL thay rắn họ sẽ mang hoa quả đi miếu ông địa để cúng 😌
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm trc e có đi xem với đứa bạn thân em nó cũng thường xuyên mơ thấy rắn! E kb đúng hay sai chính xác nhưng như đứa bạn e là do phần đất ở có vấn đề e k nhớ rõ nhưng đại loại là có quan hay thần j đó ở phần đất nhà bạn e, mà cái này phải do chủ nhà làm lễ cơ, ông thấy nói chuẩn về gđ bạn e lắm! Còn bảo nó là nếu mà cứ thế này thì đường tình duyên lận đận khéo còn phải ở vậy! E chơi thân với nó mà hôm đấy đi nghe ông nói cũng giật mình vì đúng từ ng lớn đến trẻ con! Hai năm tuổi rồi mà bao năm k yêu ai rồi mà chính bản thân nó cũng thấy lận đận cơ!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ơ mẹ nó chạy nhanh thế làm sao nó đuổi kịp 😁😁😁lần sau phải ôm nó vào bụng thì mới mang bầu đuoc ạh 😋😋
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng hay bị mơ thấy cả đàn rắn đuổi theo
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế mà cứ nghĩ rằng chỉ có mỗi mình tôi là mơ thấy rắn thường xuyên , không ngờ là có rất nhiều người đồng cảnh ngộ. Nhưng tôi khác hơn mọi người ở chổ là cư mỗi lần mơ thấy rắn là cách gì đi nữa cuối cùng thì con rắn đó nó cũng bị tôi đập chết, chém chết có khi là chặt nó đứt lìa cái đầu ra luôn ấy. Chỉ duy nhất có 1 lần là trong giấc mơ tôi thấy mình hoảng sợ khi gặp rắn, đó là đêm 30 chuẩn bị bước sang Mùng 1 Tết của năm Tỵ vừa rồi , đầu năm con rắn mà mơ thấy rắn lại hoảng sợ,may mà trong lúc tôi hoảng sợ đó thì tôi lại thấy Đức Phật Di Lặc xuất hiện và đuổi con rắn đó đi chổ khác để giải cứu cho tôi thoát khỏi sự tấn công của con rắn, thế là trong giấc mơ mà tôi đã chấp tay trước đức Phật Di Lặc để cảm tạ và nguyện cúng dường 100kg gạo để giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn

P/s : Thật sự thì tôi cũng không biết lý do tại sao lần đó tôi lại hoảng sợ khi gặp nó ở trong giấc mơ một cách khác thường như vậy nữa, nhưng mà tôi tuổi Mẹo mà năm Tỵ đó hình như là năm tuổi của tôi luôn hay sao ấy, đầu năm đã mơ thấy rắn dzí chạy thụt mạng chắc cũng là điềm báo nguy cho cả năm , may mà tôi được may mắn mơ thấy Phật Di Lặc tới cứu tôi thoát khỏi con rắn , và cũng may mà trong giấc mơ mà tôi còn biết khôn hồn nên đã tự phát nguyện làm việc thiện ngay ngày đầu năm luôn nên cả năm đó cũng hok bị hạn gì nghiêm trọng cả, cái năm tuổi nó trôi qua thật nặng nề !
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng mơ thấy rắn chị ạ, em mơi thấy hai con rắn đen xì, to ơi là to, xong nó còn nói chuyện nữa cơ, sợ chết khiếp, trong mơ em thấy em cầm dao chém chết một con, còn một con chém mãi k được, có sao k chị nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ginger0116 Xem bài viết
    Tớ nằm mơ thấy rắn suốt, có lần còn thấy mình lạc vào cả 1 cánh đồng đầy rắn, lần khác thì nằm mơ thấy rắn cắn hoặc rắn đuổi chạy bở hơi tai. Hôm qua cũng nằm mơ thấy 2 con rắn hoa.
    THường thì tớ hay tra giấc mơ trên vietshare, tiếc là hôm nay trang đó ko vào được. Nhớ mang máng là: mơ thấy rắn là điềm gian nan, mơ thấy rắn trắng hay vàng là liên quan đến tụng đình, mớ thấy rắn xám hay lục là điềm tốt lành .... gì gì đó nữa.
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cách đây vài năm mình có mơ thấy 1 đàn rắn màu xanh dồn mình vào góc tường rồi 1 con rắn lớn nhất còn nói chuyện với mình, miệng nó sầm xì và nhả ra chữ như kiểu trong truyện Đorêmon ấy, toàn là chữ Hy Lạp hay chữ Nga gì đó (mình nghe ko hiểu gì hết) nhưng khi tỉnh dạy nghĩ lại thì thấy nó giống như lời nhắc nhở hay cảnh báo.Giờ nghĩ lại vẫn còn sợ.