CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 325K Lượt đọc
  • 329 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cg nghe nằm mơ thấy rắn là xui thì phải í..(...nếu chị hay nằm mơ thì nên đi thắp nhang ở cửa Phật xin đi.
    nhưng mà có nhiều ng lại luận ra con số đề nào đó, đánh trúng đó..
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    xe venus, một phong cách trẻ, một phong cách châu âu, xem tại đây
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

m cũng chả biết nữa,có ng thì bảo là hên có ng thì bảo là xui chả biết đường nào mà lần nữa.hehe tks b nhớ nhưng m hơm có lô đề nên chịu chả biết
    • 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hôm qua m ngủ mơ 1 giấc mơ đáng sợ mình chưa bao giờ mơ thấy dù trước đây mơ thấy rắn nhiều nhưng lần này nó khiến m thấy sợ hãi phải bật dậy ko ngủ được tiếp,mọi người giải giùm m với! Mình mơ thấy 1 bình rượu rắn m mở ra xem thì có 1 con hổ mang rất to còn sống chui ra nó chui vào trong áo của m,trườn xuống bụng m và chui ra ngoài,cảm giác đó nó cứ ám ảnh m,không biết có phải điềm xui hay ko
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memongcon106 Xem bài viết
    Hôm qua m ngủ mơ 1 giấc mơ đáng sợ mình chưa bao giờ mơ thấy dù trước đây mơ thấy rắn nhiều nhưng lần này nó khiến m thấy sợ hãi phải bật dậy ko ngủ được tiếp,mọi người giải giùm m với! Mình mơ thấy 1 bình rượu rắn m mở ra xem thì có 1 con hổ mang rất to còn sống chui ra nó chui vào trong áo của m,trườn xuống bụng m và chui ra ngoài,cảm giác đó nó cứ ám ảnh m,không biết có phải điềm xui hay ko
    Giấc mơ này dự báo là bạn sẽ mang thai một bé trai, đây là một giấc mơ rất thường gặp !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cảm ơn MeVoiNgua nhưng m nghĩ m ko gặp được điều hp đó vì giờ m đã chán tất cả và buông xuôi rồi,3 năm mong mỏi giờ m ko tin vào điều tốt đẹp sẽ đến với m nữa. gần 1 tháng trước m mơ"người trên" tổ chức cuộc thi vẽ tranh,m tham dự vẽ rồi người ta tung bức tranh của m ra hình đuôi con công rất đẹp,m còn bê ghế để đặt nó lên nữa,sau đó từ trên trời "người trên đó" tung 1 cái lưới muốn m lên đó để tránh đời cơ cực,m ko muốn đi vì m muốn ở lại trần thế,rồi m chạy chốn ngã xuống 1 cái hồ nước rất trong sau đó m chạy vào cái hang động ở hồ đó tìm con m,m và 1 người đàn bà vào hang động tìm,người đàn bà trung niên đó định cướp nó,đưa tay ra bế nó nó khóc nó không theo,mình đứng sau bà ta đưa tay ra bảo mẹ đây,nó cười toe toét đưa tay ra cho mình. Sau giấc mơ đó m đòi ox m đưa đi cầu ở đền kiếp bạc tháng 8 vừa rồi,và m cũng xin 1 thằng cu,nhưng m uống thuốc bắc mà ko kết quả nên giờ m ngừng,giờ cứ hễ nhắc đến từ con là nước mắt m cứ tự chảy xuống,m ko còn dám hy vọng nữa vì bao lần m mong chờ rồi lại ngồi thẫn thờ 1m khóc. Nhưng dù sao cũng cảm ơn mẹ nó đã trả lời cho mình,chúc mẹ nó luôn hp trong cuộc sống
    • 88 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

em cũng thỉnh thoảng, em nghĩ chắc do em sợ rắn quá nên mơ thấy thôi
    cũng mơ mấy lần vẫn thấy bình an vô sự
    • 398 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cu_ti8989 Xem bài viết
    mình rất hay mơ đến con trăn, hình như chưa bao giờ mơ về rắn, nhưng mình hay mơ đến một con rắn rất to, màu đen, như con trăn ấy, mình mơ từ nhỏ đến giờ mình 25 tuổi vẫn thường xuyên hay mơ như vậy, lúc thì mình mơ thấy nó nằm cuộn tròn trong góc, nhưng ko cắn mình, lúc thì mơ thấy nó căn, nhưng khi xem lại vết thương thì không chảy máu, chỉ thấy vết răng thôi, không biết điềm như thế nào, vì mình mơ rất thường xuyên, và khoảng thời gian kéo dài từ nhỏ đến giờ như vậy
    Mình rất giống bạn này, toàn nằm mơ thấy mấy trăn to đùng như trong mấy phim trăn ăn thịt người ý .
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tối qua mình mơ thấy có con rắn cạp nia (vằn vàng vằn trắng) với 1 bọc trứng trên trần nhà tắm ở ngôi nhà cũ nhà mình ý. Con rắn thấy mình nó liền trườn xuống đem theo bọc trứng nữa. Vừa lúc đó thì xuất hiện 1 bé trai và 1 bé gái đem con rắn và bọc trứng đó đi chỗ khác. Trong giấc mơ khi gặp rắn, mình không hề sợ (ngoài đời thì mất vía). Mình chẳng biết giấc mơ thế nào nữa. Mình cũng hay mơ thấy rắn trước đó nhưng cũng không thấy có chuyện gì cả. Nhưng giấc mơ lần này thấy lạ quá.
    :LoveStruc: Yêu Nấm lắm nè!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em tham khảo trên mạng thấy nói rắn chui vào lòng là sắp có thai,mà e đang thắc mắc là chui bằng đường nào và ở ngoài bụng hay trong bụng.em nằm mơ thấy con rắn bị nhiều người đuổi bắt ở trong rừng nó chạy nhanh tưởng như bay luôn,rồi nó ko biết trốn đâu nên chui tọt vào âm đạo rồi lên nằm khoanh tròn trong bụng em.cũng ko thấy nó cắn hay gì cả.có mẹ nào bị mơ rắn chui khủng khiếp thế chưa ạ?báo điềm gì vậy các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Becon2015 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em tham khảo trên mạng thấy nói rắn chui vào lòng là sắp có thai,mà e đang thắc mắc là chui bằng đường nào và ở ngoài bụng hay trong bụng.em nằm mơ thấy con rắn bị nhiều người đuổi bắt ở trong rừng nó chạy nhanh tưởng như bay luôn,rồi nó ko biết trốn đâu nên chui tọt vào âm đạo rồi lên nằm khoanh tròn trong bụng em.cũng ko thấy nó cắn hay gì cả.có mẹ nào bị mơ rắn chui khủng khiếp thế chưa ạ?báo điềm gì vậy các mẹ
    Ko biết nữa bạn ah,tháng trước m nằm mơ thấy rắn chui vào lòng mà có thấy gì đâu,buồn thế ko biết,ko biết các mẹ khác thế nào chứ m chỉ biết lần nào mơ thấy rắn xong là sức khỏe bị yếu hơn