CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 307K Lượt đọc
  • 322 Trả lời

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các cụ nói nằm mơ thấy rắn là điềm tốt, năm nay năm rắn mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 106 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Thưa các mẹ, cách đây hơn 1 tháng mecudom nằm mơ thấy 1 con rắn rất to, đen bò vào lòng và nằm cuộn tròn trên lòng. Tỉnh giấc dậy vẫn giật mình vì medom rất sợ rắn, và đây là lần đầu tiên nằm mơ thấy rắn. Hôm sau lên mạng tìm hiểu, thấy top này và hy vọng là bắt được một chú rắn con vào năm nay. Đến tháng này thử que, thử bút đều 2 vạch rồi, chị em bạn bè xem cho thì đoán là con trai. Vậy nghĩa là tự dưng nằm mơ thấy rắn, mà kiểu rắn hiền lành ấy thì đúng là sắp có bầu thật
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecudom Xem bài viết
    Thưa các mẹ, cách đây hơn 1 tháng mecudom nằm mơ thấy 1 con rắn rất to, đen bò vào lòng và nằm cuộn tròn trên lòng. Tỉnh giấc dậy vẫn giật mình vì medom rất sợ rắn, và đây là lần đầu tiên nằm mơ thấy rắn. Hôm sau lên mạng tìm hiểu, thấy top này và hy vọng là bắt được một chú rắn con vào năm nay. Đến tháng này thử que, thử bút đều 2 vạch rồi, chị em bạn bè xem cho thì đoán là con trai. Vậy nghĩa là tự dưng nằm mơ thấy rắn, mà kiểu rắn hiền lành ấy thì đúng là sắp có bầu thật
    Cách đây 5 tháng (lúc đã phát hiện có bầu) mình cũng nằm mơ thấy rắn 3 khoang xanh dương đậm, trắng, đen bò vào phòng ngủ, bò xung quanh con gái lớn của mình, 2 vợ chồng thi nhau đập con rắn vì sợ nó cắn con gái lớn, đánh con rắn nằm bất động, con rắn hoá thành 1 đứa bé nằm im thinh thích & bị chảy máu đầu. Mình tỉnh dậy sợ toát mồ hôi. Mình cũng tìm kiếm thông tin giải mã giấc mơ, ngta bảo mơ thấy rắn nhiều màu là sinh con trai, hqua siêu âm bsĩ nói giống mẹ, buồn buồn trong người, vậy là không biết cảm giác chăm sóc bé trai là như thế nào rồi...
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi ng ơi cho e hỏi với. Cách đây mấy hôm 2 vc e đều nằm mơ thấy rắn cùng 1 tối luôn. Mình thì năm mơ thấy rắn đuổi theo mình. Còn chồng m thì nằm mơ thấy có ng cầm rắn trêu mình. K bjt đó là điềm gì nhỉ. Mà 2 vc m cũng đang mong vó baby k bjt nó có ảnh hưởng gì đến k nhỉ hjc
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Tối hôm kia mình ngủ nằm mơ thấy mình bị 1 con rắn nước đuổi trong 1 dãy nhà, chạy mãi chạy mãi thì lại thấy 2vc mình bắt rắn trên giường nhà mình thấy 1 con rắn đang bò vào trong chăn lật chăn ra thấy cái đuôi con rắn màu cam vằn trắng ( cam hay vàng cũng chả nhớ rõ nữa) ko bik là có chuyện gì xảy ra ko nữa huhu
    ID MELINHSEN pass 3B768
    -http://www.webtretho.com/forum/f92/c.../#post30152446
    - Mong ngày 28/8/2014 con yêu cán đích mạnh khỏe bình an cùng mẹ :*
    • 95 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Cho mình xin hỏi ngoài lề một chút ạ. Không biết có ai hiểu giấc mơ kiểu này không.

Mình không nằm mơ thấy rắn. Nhưng mình mơ thấy mình chuẩn bị nấu cơm, nhưng mở bao gạo ra thì bị mốc đỏ hết, mở bao khác thì thấy gạo dơ lắm. Cứ băn khoăn không biết sao nấu cơm bây giờ. Lúc dậy thì trong lòng thấy mệt mỏi lắm.

Trước đó, mình mơ thấy người thân mình mất, trong mơ khóc quá chừng.

Trong lòng bữa giờ lo lắng, cứ sợ sợ, bị ám ảnh cái cảnh bịch gạo nổi mốc đỏ cả bịch.
    Này bờ vai tôi là chiếc gối nhẹ ru lòng người
    Hãy nép vào nhau để được thấy yên bình....
    • 846 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Hôm qua em cũng mới mơ thấy rắn xong, 1 rắn mẹ và 1 rắn con, bí xíu, dễ thương kiểu như rắn trong phim hoạt hình đó.
    Bình thường em rất sợ và ghét rắn, ko hiểu sao lại mơ như vậy, đường con cái thì k phải rồi, em chưa có chồng hic hic
    • 656 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Hix,mình đêm qua cũng mơ thấy 1 con rắn rất to và dài,bụng màu đen còn trên lưng lại ánh lên màu vàng kim lao theo mình rồi chui tọt vào bụng mình.Sợ hết hồn hết vía vì mình đang có bầu,sắp đến ngày sinh rồi.Trong mơ mình còn thấy ai đó nói với mình là ko sao đâu,mang con chuột bạch giơ lên trước bụng thì con rắn sẽ sợ mà chui ra.Nhưng khi tỉnh dậy mình cứ nghĩ mãi,rắn nó ăn thịt chuột chứ có sợ chuột đâu nhỉ? Đọc đc topic này người thì bảo đó là điềm may,người thì bảo đó là điềm xấu mà mình hoang mang và lo lắng quá.Ko biết có ảnh hưởng gì tới em bé trong bụng mình ko nữa.huhu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Megau88; 03/06/2013 vào lúc 01:07 PM.
    • 58 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Megau88 Xem bài viết
    Hix,mình đêm qua cũng mơ thấy 1 con rắn rất to và dài,bụng màu đen còn trên lưng lại ánh lên màu vàng kim lao theo mình rồi chui tọt vào bụng mình.Sợ hết hồn hết vía vì mình đang có bầu,sắp đến ngày sinh rồi.Trong mơ mình còn thấy ai đó nói với mình là ko sao đâu,mang con chuột bạch giơ lên trước bụng thì con rắn sẽ sợ mà chui ra.Nhưng khi tỉnh dậy mình cứ nghĩ mãi,rắn nó ăn thịt chuột chứ có sợ chuột đâu nhỉ? Đọc đc topic này người thì bảo đó là điềm may,người thì bảo đó là điềm xấu mà mình hoang mang và lo lắng quá.Ko biết có ảnh hưởng gì tới em bé trong bụng mình ko nữa.huhu
    Bình tâm nào mẹ em bé.

Trên kia có 2 mẹ đã nói mơ thấy rắn thì có em bé trai? Thế mẹ biết trai gái chưa vậy? Cái này muốn kiểm chứng tí xíu, để mai này còn biết nếu đang mang thai mà chưa biết giới tính có mơ thì đoán.

Còn vấn đề lấy con chuột dụ con rắn ra, có lẽ chỉ cho bạn 1 cách hóa giải. Ý là trong quá trình sanh em bé nếu có gì đó làm mẹ nó lo thì mẹ nó an tâm sẽ mẹ tròn con vuông thôi. Đó là cách hóa giải mà. Ko sao đâu. Mẹ nó đừng nghĩ hướng xấu sẽ làm con nhăn nhó đó.

Chúc mẹ em bé sức khỏe và tâm thân an lạc để đón em bé nhé.
    "Lấy oán báo oán, oán nghiệp chập chùng.
    Lấy ơn báo oán, oán nghiệp tiêu tan."
    • 1,019 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

e cũng mơ rùi và cũng k để ý nên k bit
    hihi
    thấy máu thì sao hả các mẹ
    • 108 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nói chuyện nằm mơ thấy rắn, hôm rồi mình mơ một giấc mơ mà lúc tỉnh dậy còn nhớ như in là có một con rắn rất rất to cứ đuổi theo mình, mình đi đâu cũng thấy nó cố chui vào, trèo qua cửa sổ, leo cầu thang... Con rắn to như kiểu trăn Nam Mỹ trong phim kinh dị ấy, mà lạ là mình ko thấy sợ cứ đuổi đánh hoài mà cũng ko thấy nó có ý định giết mình.

Lúc thấy con rắn to ấy dựng đứng từ tầng 1 lên gần gác hai chỗ mình ngồi thì mình bê nguyên lọ hoa bằng pha lê to tướng đập thẳng vào đầu nó tóe máu chết nhưng lại hóa xác sang con rắn nhỏ hơn. Cứ vậy phải 3 lần cuối cùng thì đánh mãi mệt quá mình mới từ tốn nói chuyện thì lại thấy cảnh nó nằm ngoan ngoãn và biến thành một người đàn ông cười cười bảo là chỉ muốn ở gần mình.

Mình bảo thôi để cho tôi yên, dỗ dành một hồi thì nó cũng bỏ đi... Sáng hôm sau kể chuyện với chồng mà ông ấy cười khà khà bảo đầu óc mụ mị toàn xem phim linh tinh nên vậy.

Mà mình cũng tuổi rắn nhưng sợ rắn lắm, thấy lọ rượu ngâm còn chẳng dám nhìn nữa.

Có ai giải thích cho mình cái giấc mơ này là lành hay dữ ko vậy?
    Đôi khi nắng qua mái hiên làm tôi nhớ....
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Cúc Tím Xem bài viết
    Nói chuyện nằm mơ thấy rắn, hôm rồi mình mơ một giấc mơ mà lúc tỉnh dậy còn nhớ như in là có một con rắn rất rất to cứ đuổi theo mình, mình đi đâu cũng thấy nó cố chui vào, trèo qua cửa sổ, leo cầu thang... Con rắn to như kiểu trăn Nam Mỹ trong phim kinh dị ấy, mà lạ là mình ko thấy sợ cứ đuổi đánh hoài mà cũng ko thấy nó có ý định giết mình.

Lúc thấy con rắn to ấy dựng đứng từ tầng 1 lên gần gác hai chỗ mình ngồi thì mình bê nguyên lọ hoa bằng pha lê to tướng đập thẳng vào đầu nó tóe máu chết nhưng lại hóa xác sang con rắn nhỏ hơn. Cứ vậy phải 3 lần cuối cùng thì đánh mãi mệt quá mình mới từ tốn nói chuyện thì lại thấy cảnh nó nằm ngoan ngoãn và biến thành một người đàn ông cười cười bảo là chỉ muốn ở gần mình.

Mình bảo thôi để cho tôi yên, dỗ dành một hồi thì nó cũng bỏ đi... Sáng hôm sau kể chuyện với chồng mà ông ấy cười khà khà bảo đầu óc mụ mị toàn xem phim linh tinh nên vậy.

Mà mình cũng tuổi rắn nhưng sợ rắn lắm, thấy lọ rượu ngâm còn chẳng dám nhìn nữa.

Có ai giải thích cho mình cái giấc mơ này là lành hay dữ ko vậy?
    mẹ này có duyên âm cần đi cắt duyên âm thì vc mới hp dài lâu, rắn tượng trung cho người âm.
    ID MELINHSEN pass 3B768
    -http://www.webtretho.com/forum/f92/c.../#post30152446
    - Mong ngày 28/8/2014 con yêu cán đích mạnh khỏe bình an cùng mẹ :*
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mơ thấy rắn xanh và rắn nâu quấn chặt vào thân cây to trứoc nhà bà ngoại ở quê. K biết là điềm gì hả mọi ng?
    • 355 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Ơ Minh tưởng mơ thấy rắn là điểm tốt chứ.Mình toàn trúng đề.
    "Đừng bao giờ tin vào thứ ánh sáng cuối đường tàu.Vì biết đâu đó là ánh đèn của đầu xe lửa"
    • 60 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Hic, đêm qua e vừa mơ thấy rắn bò vào nhà. Lúc đầu nhìn là màu đỏ nhưng r tự nhiên chuyển sang màu xanh lá, nó đuổi theo em nhg e chạy đc, thì nó cắn chết 2 ng là bố e cà cậu e . E quyết định phải giết nó, nên đứng ở cửa bếp chờ nó bò vào, đến lúc nó bò vào e lây ngay dao chặt khúc đầu nó và băm thành nhg miếng hình vuông. Sau đó e bảo vs mẹ e là bố với cậu bị nó cắn chết r thì mẹ e cứ bơ bơ đi vẫn nấu cơm. E sợ quá nên quẳng dao ở đó và chạy đi, vừa chạy vừa khóc thảm thiết. Sau đó em tỉnh dậy, vẫn chưa hoàn hồn và có cảm giác như rắn vẫn bò trong nhà. Em sợ quá, ko biết có điềm gì khôg nữa đây ((. E đã vãi gạo và muối ra trc cửa nhg cg k yên tâm. Có chị nào mơ giống em ko
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hic, e thì nằm mơ rắn mấy lần rồi. Có một lần duy nhất mơ thấy nó cắn e, e nhờ cô 8 hút độc giùm (lúc đó e chưa có chồng) sau đó đi về nhà nội kể cho cô 8 nghe, đang lúc kẹt tiền nên cô e xúi đi đánh đề. Vét sạch túi được có 20k, đưa hết cho cô, không biết cô đánh con gì mà chiều trúng e đươc 2 trăm mấy .
    Còn lần gần đây nhất là hôm kia e nằm mơ thấy mèo con bị bỏ hoang, e rất thích mèo nên định lụm tụi nó về thì thấy kế bên có nguyên con rắn (màu xanh rêu hay sao ý). Sợ nó cắn mèo nên em túm cổ nó, nó cố sức há miệng hết cỡ để cắn e mà không được, nên nó quấn người e. huhu nó to gần bằng e á, càng quấn e càng sợ, càng bóp cổ nó mạnh hơn. đang gay cấn thì bé Shin đạp giật mình thức lun.
    Shin nhà em 5 tháng hơn rồi mà bác sĩ không nói trai hay gái, e cũng không hỏi luôn, không biết có điềm gì không mấy mẹ
    • 191 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

ôi các mẹ ơi cho mình tham gia với. Tối hôm qua mình mơ thấy 1 con rắn to khủng khiếp ở trên đê, chắc phải nặng cả tấn. Mọi người ai cũng sợ chạy hết xuồng triền đê (lúc ý đang là lễ hội rước kiệu nên đồng người lắm), mình cũng vậy (ngoài đời mình sợ rắn lắm ấy), thế mà con rắn ấy nó trườn xuống phía mình mà mình lại ko hề sợ nhé, nó bắt tay, sờ thái dương mình và bảo mình bị nóng gan, cần phải ăn uống đồ mát nữa chứ... he he ko bít là báo điềm gì nhỉ
    • 178 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng thường xuyên mơ thấy rắn. Mình sợ lắm. Có hôm 3 đêm liền mơ thấy rắn, lên cty kể thì các chị trong cty đánh đề và thắng. Vài năm gần đây mình mới bắt đầu mơ thấy rắn nhưng chỉ nhìn thấy thôi, đều rắn màu xám or xanh đen con to. Nhưng tối nay mình lại mơ 1 con rắn nhỏ dài màu xanh đen cắn nhiều vết vào tay trái mình lúc đang đi trên đường, bạn đi cùng mình đã đập chết con rắn đó. mình Ko chảy máu nhưng gọi cấp cứu mãi ko có ai đến. Sợ quá bật tỉnh dậy lên đây đọc. Mình có gd rồi và hạnh phúc, đang mong có em bé. Mơ thấy rắn từ lúc chưa có gd đến nay. Ai giải mã giúp mình với. Mình cám ơn
    • 74 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vyvy999 Xem bài viết
    Mình cũng thường xuyên mơ thấy rắn. Mình sợ lắm. Có hôm 3 đêm liền mơ thấy rắn, lên cty kể thì các chị trong cty đánh đề và thắng. Vài năm gần đây mình mới bắt đầu mơ thấy rắn nhưng chỉ nhìn thấy thôi, đều rắn màu xám or xanh đen con to. Nhưng tối nay mình lại mơ 1 con rắn nhỏ dài màu xanh đen cắn nhiều vết vào tay trái mình lúc đang đi trên đường, bạn đi cùng mình đã đập chết con rắn đó. mình Ko chảy máu nhưng gọi cấp cứu mãi ko có ai đến. Sợ quá bật tỉnh dậy lên đây đọc. Mình có gd rồi và hạnh phúc, đang mong có em bé. Mơ thấy rắn từ lúc chưa có gd đến nay. Ai giải mã giúp mình với. Mình cám ơn
    Phụ nư mơ thâý răn bò vào lòng, báo hiêụ săp mang thai, mơ thâý răn chui vào hang cân thân bị mât căp.....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

khi ban ngày cảm thấy không mãn nguyện với ai đó hoặc ai đó đang có ý đồ xấu với mình thì đêm ngủ muộn thường mơ thấy những động vật ác hiểm, như rắn vậy. Mình cũng hay mơ thấy rắn, bò cạp, gián nhưng bọn nó trong giấc mơ của mình là xác chết, sáng ra ngôi nghiệm lại thấy đúng là gần đây làm phật ý người ta hơi bị nhiều, phải điều chỉnh lại hành vi. Mấy đêm sau không mơ thấy nữa.
    mơ cũng là 1 cách nhắc nhở phản ánh lại những điều diễn ra vào ban ngày, chứ không nên nghĩ rằng nó đoán được tương lai. Với những nhà tiên tri thì đúng, nhưng chúng ta chỉ là người thường, nên nghĩ đơn giản là tốt nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)