CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 314K Lượt đọc
  • 327 Trả lời

• 1,279 Bài viết

• 2,063 Được cảm ơn

sáng nay ngủ nướng mơ thấy mình đang ở trên cao, nhìn xuống hồ nước bên dưới, cảnh tượng như sau: 2 con chuột chui từ dưới hồ lên, lần lựot từng con bò trên thành hồ. đuôi nó dài cả mét, ướt sũng, nhìn dơ lắm. nó đang bò thì gặp 1 con mèo bự chảng, nhưng con mèo k ăn thịt con chuột đó, 1 lúc sau có con rắn hổ mang bò qua, tưởng răng con rắn sẽ ăn con chuột nhưng nó cũng k thèm đả động đến con chuột. bất ngờ, con chuột đầu tiên quay đầu lại phía con chuột thứ 2, nó như bị thôi miên vậy. cứ thế bò vào miệng con chuột thứ 2. sau khi con chuột t2 nuốt trọn con chuột t1 thì nó biến thành 1 con chuột hoạt hình. vậy là hết phim, iem bật dậy vì đồng hồ chỉ 9g sáng

k biết có gì khác thường, nhưng hnay là 1 ngày làm việc k tồi
    • 274 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hic nghe sợ quá, tối qua em cũng nằm mơ thấy rắn
    • 134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Hôm qua em cũng nằm mơ thấy rắn, thấy rắn nhỏ lao theo mình và chui tọt vào miệng mình. Em sợ quá trời luôn, tỉnh giấc xong là ôm chặt chồng em. Giờ nghĩ lại vẫn còn hãi. Em nằm mơ như vậy là sao hả mọi người. Vậy là điềm lành không?
    • 1,279 Bài viết

• 2,063 Được cảm ơn

2 bữa nay mơ thấy rắn. con rắn cắn vào đầu gối làm chảy máu, sợ chết khiếp. hôm qua thì mơ thấy rắn đen quấn chân, nó nhơm nhớp ớn k tả nồi.

k biết có chuyện gì, chỉ linh cảm nó liên quan đến chuyện tình cảm vớ vẩn thôi. mệt thiệt chớ!
    • 244 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu bé Quý Tỵ nè, chồng thì Đinh Tỵ, đêm qua ngủ mơ thấy 1 đàn rắn ở cây ổi, rất là kỳ cục, rắn màu xanh lục thì nhỏ và dài, rắn màu vàng thì to như con trăn, nhưng mình nghĩ những người thân yêu của mình tuổi rắn nên mình ko sợ!
    mong bình an qua 9 tháng 10 ngày! yêu con rất nhiều!
    • 229 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Đem giao thừa ngủ mê bị rắn duổi sợ quá đi/ có sao không nhỉ/
    • 21 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mock Xem bài viết
    Đem giao thừa ngủ mê bị rắn duổi sợ quá đi/ có sao không nhỉ/
    mới bị đuổi thôi thì ko sao đâu,,, hì
    • 432 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh7787 Xem bài viết
    Mình đang mang bầu bé Quý Tỵ nè, chồng thì Đinh Tỵ, đêm qua ngủ mơ thấy 1 đàn rắn ở cây ổi, rất là kỳ cục, rắn màu xanh lục thì nhỏ và dài, rắn màu vàng thì to như con trăn, nhưng mình nghĩ những người thân yêu của mình tuổi rắn nên mình ko sợ!
    Chồng bạn năm nay gặp sao La Hầu hạn Huỳnh Tuyền đáng lẽ là rất xấu . Hay gặp chứng đau đầu và tuyệt đối ko nên mưu sinh bằng đường thủy , bảo chứng cho người khác vì như vậy sẽ bị tai nạn , kiện thưa hoặc mang tiếng thị phi . Tuy nhiên , do người vợ là bạn trong năm nay lại có bầu nên " hóa hung thành kiết " làm ăn được phát đạt mà người vợ sanh sản cũng được bình an ! Chúc gia đình bạn luôn an lạc nha !
    *Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.......Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao.....* :Battin ey:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,279 Bài viết

• 2,063 Được cảm ơn

liên tiếp 3 ngày từ 10.02 đến 12.02 mình đều ngủ mơ thấy rắn cuốn quanh cổ chân. sợ vã mồ hôi....hôm nay mới biết bà ( chị gái ông nội) mới mất hôm 13.02 . bà ở gần nhà mình, bà già lắm rồi, lúc nhớ lúc quên, nhưng lần nào ghé thăm bà cũng nhận ra mình hết...ngày xưa mình thường được bà trông từ lúc 2t đến 7-8t....những giấc mơ rắn, chắc có chút gì liên quan?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xui lắm, nằm mơ thấy rắn hoặc nằm mơ thấy răng xục xịch hay rụng răn là nên cẩn thận
    • 2 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hx. thỉnh thoảng mình cũng nằm mơ thấy rắn. Sợ lắm nhưng không biết có điều xấu gì không??
    • 1,279 Bài viết

• 2,063 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochuong195 Xem bài viết
    Xui lắm, nằm mơ thấy rắn hoặc nằm mơ thấy răng xục xịch hay rụng răn là nên cẩn thận
    xác nhận luôn là mơ thấy rụng răng là xui lắm luôn. mức độ tùy thuộc vào việc răng rụng có dính " máu" hay không. mấy lần mình mơ thấy rụng răng thì đều gặp nạn lớn. nhớ có lần mơ rụng hết nguyên 2 hàm răng thì tớ cấp cứu trong bv 2 ngày sau đó
    • 278 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ngày xưa hầu như ngày nào m cũng nằm mơ thấy rất nhiều rắn, ở đâu cũng có, nhung nhúc ngoài đg, trong nhà, chạy đâu cũng thấy rắn, mà rắn bò vào ng mình, tay, chân, ng thì chỗ đó bé tí lại, cũng ko biết là điềm gì. Nhưng dạo này ko thấy nữa.
    • 683 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Mình sợ rắn nhất trần đời, rất hay mơ gặp rắn, sợ lắm nhưng khổ nỗi mình chỉ nhớ mang máng là gặp rắn còn cụ thể thế nào thì quên luôn trong ngày hôm đó. Mình hay mơ và rất hay quên là mình mơ cái gì, rồi trong cuộc sống có những đoạn đối thoại nó làm mình chớp nhoáng cảm thấy rất quen vì mình đã từng mơ đến nhưng ko nhớ. Nói chung giấc mơ là những điều rất bí ẩn.
    • 181 Bài viết

• 1,384 Được cảm ơn

Em từ bé đã hay nằm mơ thấy rắn, lúc nào cũng nhung nhúc trong nhà xong còn bò hết lên người quấn chặt lấy chân em. Mơ nhiều thành quen.

Cơ mà đợt vừa rồi nằm mơ thấy rắn bò đầy phòng, co nào cũng to phồng mang khè khè, khiếp lắm. Nó đang định bò lên người em thì em thấy nguyên 1 con rồng to khủng khiếp, nó gác đầu lên bụng em thở phì phò, bọn rắn lảng hết.

Tỉnh dậy em thấy nghi nghi đi mua que thử thai thì lên luôn 2 vạch kể cho mẹ thì mẹ bảo mơ thấy rồng thế chắc chắn con zai, y như rằng.

Chỉ có 1 điều em thấy giấc mơ có rồng và rắn đó hình như cũng là điềm báo, vì em dự sinh là 11/3/2013, sang năm Quý Tỵ rồi. Vậy mà e bị cạn ối fai mổ cấp cứu đúng ông công ông Táo, vẫn ở năm Rồng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 220 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

ôi, tối qua mới nằm mơ thấy rắn xong, nhỏ, màu trắng vân xanh cốm, hình như cũng đuổi theo mình nhưng mình đua kịp rồi tỉnh giấc, còn thấy một số người quen xưa cũ và hiện tại nữa, nhưng nói chung là ko ai bị rắn cắn, kèm theo là đang đi xem một chương trình nhạc hội gì đó nữa, đông người lắm lắm....Mình là mình vô cùng sợ những con dài loằng ngoằng mà bóng bóng trơn trơn như rắn, lươn, trăn, thậm chí cá kèo cũng chẳng ưa nổi, vậy mà thỉnh thoảng nằm mơ thấy rắn, sợ that.....Mong là bình yên....
    Đàn ông tốt kháng cự được sự mê hoặc
    Phụ nữ tốt chịu đựng được sự cô đơn
    • 154 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppisces Xem bài viết
    Em từ bé đã hay nằm mơ thấy rắn, lúc nào cũng nhung nhúc trong nhà xong còn bò hết lên người quấn chặt lấy chân em. Mơ nhiều thành quen.

Cơ mà đợt vừa rồi nằm mơ thấy rắn bò đầy phòng, co nào cũng to phồng mang khè khè, khiếp lắm. Nó đang định bò lên người em thì em thấy nguyên 1 con rồng to khủng khiếp, nó gác đầu lên bụng em thở phì phò, bọn rắn lảng hết.

Tỉnh dậy em thấy nghi nghi đi mua que thử thai thì lên luôn 2 vạch kể cho mẹ thì mẹ bảo mơ thấy rồng thế chắc chắn con zai, y như rằng.

Chỉ có 1 điều em thấy giấc mơ có rồng và rắn đó hình như cũng là điềm báo, vì em dự sinh là 11/3/2013, sang năm Quý Tỵ rồi. Vậy mà e bị cạn ối fai mổ cấp cứu đúng ông công ông Táo, vẫn ở năm Rồng.
    Giấc mơ này đúng như được báo trước ấy mẹ nó nhỉ. Chúc mừng rồng nhà mẹ nó nhé. Rồng này là rồng linh lắm đấy.
    Hãy cứ đói khát, hãy cứ dại dột làm theo những gì mình cho là đúng, mặc dù sau đó có thể nhận ra điều đó là sai, còn hơn chúng ta không làm gì cả.
    http://www.webtretho.com/forum/f115/nhung-cuon-sach-kinh-doanh-hay-nhat-nen-doc-2013-a-1536774/
    http://zaodich.com/forum/f2758/chan-cua-chan-cua-chan-cau-thang-an-toan-nghe-tay-trai-cua-em-1517902/#post28051594
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,329 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Nếu cứ hay sợ con gì thì y như rằng sẽ...mơ thấy con đó vì nghĩ đến nó là sợ rồi. Tớ thấy giấc mơ chẳng liên quan gì đến đơi thường của tớ từ xưa tới nay cả.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

rắn là con vật " linh" mình có nghe vài người lớn tuổi nói nếu nằm mơ thấy rắn thì sẽ được chia làm 2 trường hợp đó là nếu tốt thì sẽ rất may mắn và ngược lại. Nhưng riêng mình thì theo tín ngưỡng của Ai Cập, rắn là con vật tượng trưng cho thần thánh, một con vật linh thiên luôn giúp đỡ những người tốt, vì vậy mình rất tin vào điều này. Chúc các bạn có những giấc mơ đẹp.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Câu chuyện về một đứa bé biết suy nghĩ

Hôm nay lướt face thấy câu chuyện này hay quá mọi người ạ. "Vợ của anh vì một lý do ngoài ý muốn...

• nằm mơ thấy rắn tinh, đe dọa mình thì la nghỉa gì vậy?

Đột nhiên tối qua đến sáng nay em cứ nằm mơ thấy những giấc mơ lạ. Đầu tiên thì em đang nằm trong phòng em thì đầu dường em có cái cửa sổ, và có người ở ngoài đó đặp ầm ầm và nói thật to là (ta là rắn tinh đây) lúc đó em nhớ man máng là em rất sợ và chạy đi ra ngoài va đóng của phòng lại. Từ...

• Cảnh giác chiêu trò dụ dỗ bắt cóc trẻ em nơi đông người

Mỗi lần dắt bé đi chơi ở chỗ đông người là gia đình mình phải đau đầu vì canh chừng bé. Trẻ con...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Nằm mơ thấy rắn cắn cá sấu

Đêm qua mình có một giấc mơ lạ, ngủ dậy cũng không bị hoang mang hay gì cả, chỉ là có chút suy nghĩ vì giấc mơ của mình vẫn chưa kết thúc thì tự nhiên dậy. Lúc nãy mình vừa đọc bài về Nỗi đau tột cùng ... bên ĐBGB, thấy vài bài có linh cảm, có giấc mơ... tự nhiên cũng băn khoăn muốn hiều giấc mơ...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 39 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em từng nghe mẹ em nói rằng nếu mình nằm mơ thấy rắn là điều không hay. Mẹ em cũng nói rằng khi đi đâu cũng nên cẩn thận, không nên để rơi đồ đạc của mình xuống nước, nếu đồ dùng của chúng ta rơi chìm xuống nước rất không tốt. Vì theo tâm linh, nếu chẳng may đồ của chúng ta bị các loài thủy quái như rắn nước, thuồng luồng bắt được thì sẽ khiến chúng ta nằm mơ thấy loài rắn. Dù không biết có đúng không, nhưng tác hại trước mắt khi chúng ta nằm mơ thấy giấc mơ về loài rắn là khiến chúng ta hoang mang, lo sợ, ảnh hưởng đến tâm thần.