CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 302K Lượt đọc
  • 321 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nếu gia đình mình có ai tuổi tỵ thì không sao, thậm chí vợ hay con mình có tuổi tỵ thì lại may mắn nữa, vì nằm mơ nhớ vợ con, nếu vợ 2, bồ chí mình cũng tuổi tỵ thì càng may mắn =))
    • 592 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

em từng mơ thấy rắn, rắn nằm trên giường nhà em và trùm khăn nhiễu vàng,rắn cũng vàng óng. sau đó 2 tháng em có thai rồi sinh 1 đứa bé trai. hic.. em rất tin vào giấc mơ, đêm qua em lại mơ thấy rắn xanh nữa. cũng đang đợi chờ đứa thứ 2 có thế nào em lên báo cáo tiếp nhé hị
    • 46 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em trước đây chả bao giờ mơ thấy rắn cả, tự nhiên đêm hôm qua em lại nằm mơ thấy rắn lần thứ 2 nên bụng dạ em phân vân lắm. Lần thứ nhất là cách đây khoảng 2 ngày, em nằm ngủ trưa thì mơ thấy có 3 con vật xấu xí (em chỉ nhớ được 2 con là con rắn và con cá sấu) nhưng mà nó bé xíu như đồ chơi xuất hiện ở nhà em và em ra sức đánh, quăng quật con rắn đó làm nó cong đuôi chạy mất. Tỉnh dậy em sợ lắm vì em sợ rắn nhất trên đời mà ko hiểu sao trong mơ lại dám đánh nó. Đêm hôm qua thì em giận chồng, nằm khóc mãi chẳng ngủ được, đêm nằm mơ thấy 1 con rắn màu xanh cắn vào ngón tay chồng em nhưng ko làm gì em cả. Bé đến giờ em ko nằm mơ thấy rắn mà gặp liền 2 giấc mơ như vậy em thắc mắc lắm, có ai biết nó là điềm gì thì chỉ giúp em với ạ . Em xin chân thành cám ơn (ah mà em đang có bầu được 4 tháng rồi ạ)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

RẮN
    - Chiêm bao thấy rắn là điềm gian nan.

- Thấy ăn thịt rắn là chấm dứt sự buồn bực.

- Thấy rắn lao vào mình mà không sợ là công việc ngưng trệ sắp vượt qua.

- Thấy rắn bò vào nhà là lượm được của rơi.

- Thấy rắn vào bếp là có người quyền tước đến viếng.

- Thấy rắn cắn người là có tài to.

- Đàn bà thấy rắn chui vào lòng là sắp cấn thai.

- Thấy rắn bò theo mình là có sanh tâm, mơ ước điều xằng bậy.

- Thấy rắn lao mình trên mặt nước là có vinh thăng.

- Thấy rắn màu vàng hay màu trắng là có chuyện lôi thôi đến tụng đình.

- Thấy rắn đỏ hay đen là mang tai tiếng.

- Thấy rắn màu lục hay xám là điềm tốt lành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 605 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Theo người Nhật, nằm mơ thấy rắn là đang bị ức chế về tình dục.
    await for angles.....:
    • 605 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

MÌnh chĩ mơ thấy trời mưa. lươn to bò trên đường, nên mua được chiếc xe biển số 2969, theo lô đề là lươn lớn, lươn nhỏ!
    await for angles.....:
    • 1,601 Bài viết

• 1,364 Được cảm ơn

e thấy e nằm mơ thấy rắn là e rất gặp may, chắc tại e tuổi tỵ
    • 48 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hjxhjx...Hôm qua em mơ có trộm vào nhà đòi giết bố em, chả biết như thế nào em cầm dao ra đâm vào người ta rồi máu me bắn đầy người...Em sợ quá từ bé đến h chưa mơ 1 giấc mơ kinh hoàng như thế bao giờ, nói bọn bạn em bảo em mê tín quá, chiều nay lên xe đứa bạn đi về đúng lúc mưa to đường ngập đi xóc quá, em sợ quá cứ bắt nó dừng lại trú mưa, nó cứ bảo em bị hâm...Về nhà anh em đi chơi, em cứ lo anh em bị làm sao :-s... cứ 5' lại hỏi 1 lần ko biết có bị làm sao ko...Em nghĩ sợ quá
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e nghĩ mơ thấy rắn là điềm lành, lần trc e có nằm mơ thấy rắn suýt cắn mình. sáng ngủ dậy đi làm có người nói với e là vụ bán hàng của e có 1 chị xấu tính giấu e để lấy hoa hồng 1m, e bực quá gọi điện phủ đầu thế là bà ý bảo chị đang định gọi e ra lấy tiền, chiều hôm ý bà ấy mang cho e 5 triệu luôn. hên mờ...e cũng thấy bố mẹ em bảo nằm mơ thấy rắn và đám hiếu là gặp may đó, vì e hay nằm mơ thấy rắn mà
    • 444 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

e cũng hay nằm mơ thấy rắn, bạn e bảo thấy vậy nghĩa là đang có kẻ tiểu nhân hãm hại mình. e cũng chả bít thế nào, dưng mờ chả mún mơ thế đâu. sợ lắm. có lúc còn mơ thấy nó cạp vào cổ mình phụt cả máu, sợ mún rớt tim ra ngoài >''<
    • 1,302 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em ít khi mơ thấy rắn nhưng hôm qua tự dưng mơ thấy 1 con to như lóng tay, đen tuyền quấn vào cánh tay phải. Trong mơ thấy rõ 1 tên nào đó đang bắt em làm việc gì đó, nếu ko chịu sẽ cho rắn cắn, mà e ko đồng ý nên nó đem con rắn bỏ vào tay em.
    Con rắn chỉ quấn cánh tay phải rồi cắn nhè nhẹ. Mà sao lúc ấy em chả thấy sợ gì cả, cứ ngồi im cho nó cắn, chứ nhất định ko thỏa thuận với tên kia. Tên kia thấy thế còn cố nhấn đầu con rắn để nó cắn em đau hơn. Vậy mà em vẫn ngồi yên, bình tĩnh gọi người khác đến bắt tên kia với con rắn đi. Còn con rắn thì hên sao ko phải rắn độc. Cắn đau tí rồi thôi, ko có máu me gì cả.

Mấy tháng nay em hay gặp chuyện xui rủi: mất đồ đạc liên tục, bị lừa, bị hư đồ, công việc ko thuận lợi, tình cảm trục trặc suốt...
    Ko biết giấc mơ này có điềm gì ko >.<
    Em tuổi Tỵ nên cũng mong là điềm báo tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meomacma; 01/12/2012 vào lúc 09:43 AM.
    • 96 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các bạn có căn ,đó là dấu hiệu báo các bạn phải ra hầu đồng đây.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tối hôm qua em cũng mơ thấy rắn cắn vào đây thấy chẳng ai giống em cả.em chẳng biết điềm lành hay xấu nữa.em mơ mình đang đi chơi thi có 1 con rắn rừng to ơi là to nó lao ra cắn 1 ng đi đg.em đứng gần đó nó cắn luôn em.biết rắn độc em nằm ngất lun,đc 1 bác bắt giết con rắn o cổ nó đầy máu.em thấy rắn chết lại mag về nhà an thịt nó.thi mệt lại bị trung độc rắn bác đó lại cứu em,con nhè ra đc khuc cái đuôi con rắn,eo ôi nghĩ lại ghê quá đi.
    • 41 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi cái này hơi lạc đề một chút, em thì không mơ ngủ rắn bao giờ nhưng toàn mơ ngủ mình đẻ con thôi, sau rồi thì thể nào cũng bị sún răng hoặc răng lung lay, em thì chưa có chồng con gì đâu ah!!!mà em cũng chẳng bao h nghĩ đến việc đấy, cứ thỉng thoảng tự dưng lại mơ... ban đầu thì em sợ lắm buổi sáng là đi rác muối gạo luôn nhưng rồi mơ nhiều quá cũng thôi...(mà em hay mơ thấy điềm báo, đúng nhiều lắm nhưng em chẳng nói cho ai cả) em không biết mơ thế này thì có sao không không tại vì mơ như thế mấy năm rồi cũng không có gì xảy ra vậy em mơ như thế có sao không nhỉ, bây h tự nhiên đọc được pic này e lại thấy run run>''<
    • 48 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mấy hôm trước mình cũng nằm mơ thấy rắn, cứ lo lo trong lòng biết là gặp chuyện không lành, vài ngày sau phát hiện ra miếng gương soi mặt k biết bể lúc nào..
    Kết quả là e bị mất của mấy mẹ ạh, mất 1 cách nhảm nhí, biết người lấy mà không làm đc gì vì không có bằng chứng, trình báo công an cũng bó tay, tính ra cũng gần 30tr, đau lòng bùn rầu không nguôi huhuhu
    • 747 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Trùng hợp thật. Cách đây mấy tuần, tối thứ 7, cả 2 vợ chồng đều mơ thấy rắn. Mình nhớ là mình mơ ấn tương khá mạnh, sáng ra kể chồng nghe, chồng bảo anh cũng mơ thấy rắn. Tối hôm sau (chủ nhật) bị trộm leo vào lấy đồ. Sáng thứ 2 chồng mình vào công ty kể cho mọi người nghe, có 1 đứa nhân viên nó nghe xong, đánh đề con rắn luôn, trúng 7-8 triệu.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sáng nay khi ngủ mình mơ thấy rắn trên giường sợ quá mình đập đầu nó chết tươi...Ý nghĩa gì vậy mọi người? Trước giờ đây là lần đầu tiên mình mợ thấy rắn đó.
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavendervn Xem bài viết
    Em rất sợ rắn, nhưng trưa nay ngủ trưa nằm mơ thấy 3 con rắn cùng 1 lúc, màu đen. Khi tỉnh dậy em sợ quá chừng, nghe nhiều người nói mơ thấy rắn là gặp điều thị phi. Anh chị nào có kinh nghiệm có thể giúp em giải thích điều này, em xin cám ơn
    bạn giống mình quá mình rất sợ rắn, có khi tối ngủ nằm mơ thấy rắn sợ quá ko ngủ dc luôn. mình ko biết nằm mơ thế nó là điềm gì nữa
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tối qua mình cũng mơ thấy rắn. Nó cứ đuổi theo mình ý, sợ quá mình gọi mẹ ra bắt. Mẹ mình cầm đầu rắn hẳn hoi nhá, mình sợ mẹ bị rắn cắn lên kêu to lên. Ấy vậy mà lại có 1 con nữa xuất hiện..Hixx nhìn thấy rắn mà ghê. Mà lạ lắm nha 2 lần mình đều mơ bố mình gặp nạn, mà chỉ cách nhau 2,3 ngày. Mình còn mơ thấy cả máu nữa cơ.. Không biết điềm gì đây, mình sắp phải bảo vệ đồ án rùi hức hức. Mới hum trc bị kẻ tiểu nhân hại, k bít là nó có hại mình nữa k???? Lo chít đi đc ý..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em cũng hay mơ thấy rắn lắm. Có một đợt mơ đang đi chơi với một người bạn - trong mơ không hiện rõ mặt - thì đột nhiên thấy con rắn cắn người bạn ấy. Tỉnh dậy hết cả hồn. :-s Nhưng mà cũng không thấy có gì bất thường xảy ra cả. Bác cứ thảnh thơi mà sống thôi! Heheee.