CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 296K Lượt đọc
  • 321 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 258 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Em rất sợ rắn, nhưng trưa nay ngủ trưa nằm mơ thấy 3 con rắn cùng 1 lúc, màu đen. Khi tỉnh dậy em sợ quá chừng, nghe nhiều người nói mơ thấy rắn là gặp điều thị phi. Anh chị nào có kinh nghiệm có thể giúp em giải thích điều này, em xin cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,540 Bài viết

• 3,872 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của bản thân thì đó là lời trách của quan thần linh. bạn nên mua vàng hương về nhà kêu lễ ngay đi. (mà hôm nay thanh minh bạn đã đi tảo mộ chưa? )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,637 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Minh Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của bản thân thì đó là lời trách của quan thần linh. bạn nên mua vàng hương về nhà kêu lễ ngay đi. (mà hôm nay thanh minh bạn đã đi tảo mộ chưa? )
    Thiệt hả chị? Em thường xuyên nằm mơ thấy rắn luôn đó, thấy 1 đàn rắn đuổi em luôn, có khi thấy con rắn thiệt to, thấy hoài à, có sao không chị? Làm sao Bi giờ? Chị bày em với nha chị!
    • 127 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ờ, ờ, Đổng Trác đệ của em mơ thấy rắn mà chết mất đầu. Sợ cực.
    • 504 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Ôi thế này thì sợ quá, mình cũng hay mơ thấy rắn lắm ý, mơ xong tỉnh dậy lần nào cũn sợ.
    • 1,670 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

giống hêt e, hay mơ thấy rắn lắm ý,
    • 1,030 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Tớ nằm mơ thấy rắn suốt, có lần còn thấy mình lạc vào cả 1 cánh đồng đầy rắn, lần khác thì nằm mơ thấy rắn cắn hoặc rắn đuổi chạy bở hơi tai. Hôm qua cũng nằm mơ thấy 2 con rắn hoa.
    THường thì tớ hay tra giấc mơ trên vietshare, tiếc là hôm nay trang đó ko vào được. Nhớ mang máng là: mơ thấy rắn là điềm gian nan, mơ thấy rắn trắng hay vàng là liên quan đến tụng đình, mớ thấy rắn xám hay lục là điềm tốt lành .... gì gì đó nữa.
    Để gió cuốn đi...
    • 480 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ginger0116 Xem bài viết
    Tớ nằm mơ thấy rắn suốt, có lần còn thấy mình lạc vào cả 1 cánh đồng đầy rắn, lần khác thì nằm mơ thấy rắn cắn hoặc rắn đuổi chạy bở hơi tai. Hôm qua cũng nằm mơ thấy 2 con rắn hoa.
    THường thì tớ hay tra giấc mơ trên vietshare, tiếc là hôm nay trang đó ko vào được. Nhớ mang máng là: mơ thấy rắn là điềm gian nan, mơ thấy rắn trắng hay vàng là liên quan đến tụng đình, mớ thấy rắn xám hay lục là điềm tốt lành .... gì gì đó nữa.

:Laughing::Rose:
    • 730 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ngày trước em nằm mơ thấy rắn suốt, rồi bị rắn cắn, máu chảy lênh láng... Sợ lắm... Về sau nhờ 1 mẹ trên WTT xem hộ thì ra là do đang có khúc mắc trong lòng và chưa giải quyết được. Sau này còn bị mất tiền, vì năm đó là Sao Thái Bạch. Tóm lại là nằm mơ thấy rắn thì ko phải điềm tốt.
    • 1,162 Bài viết

• 1,721 Được cảm ơn

mình cũng nằm mơ thấy rắn thường xuyên luôn, lúc nó cắn mình, lúc thì kiểu như bị 1 bầy rắn bao vây, không có đường thoát, chạy đường nào cũng gặp hết, khiếp lắm. Không biết tốt hay xấu nhưng mỗi lần mơ thấy rắn thì thức dậy thấy sợ lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi memtlam; 05/04/2009 vào lúc 08:53 AM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng thi thoản g nằm mơ bị rắn cắn.đau quá tỉnh dậy là hết
    • 651 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Chuyện ngủ mà mơ thì là ngủ không sâu, cơ thể không nghỉ ngơi ngủ -> không tốt cho cơ thể, cần tập thể dục, năng vận động, và ăn uống tẩm bổ cơ thể.:cool:
    Mơ mà thấy rắn cũng như mơ mà thấy ếch, nhái, chó, mèo, gà và.. người thôi. Y chang nhau cả, chỉ là mơ, chả có gì tốt xấu.:Laughing:
    Mơ xong lại ngẫm nghĩ lo lắng ko biết nó là điềm tốt xấu, đầu óc suy nghĩ linh tinh, không chú tâm vào cuộc sống công ăn việc làm công việc gia đình chăm sóc chồng con, thế là xấu.:Nottalkin:
    • 103 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ em tuổi rắn. Mẹ bảo nếu nằm mơ thấy rắn là nằm mơ thấy mẹ. :Laughing::Laughing::Laughing:

I wanna runaway
    Never say goodbye
    I wanna know the truth
    Instead of wondering why
    I wanna know the answers
    No more lies
    I wanna shut the door
    And open up my mind
    • 129 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Hôm qua mình nằm mơ giết hai con rắn đen, dùng tay bẻ cổ nó như bẻ bánh. Một con sau đó tự nối đầu với thân được, quay lại đuổi theo mình, mình lấy cây gậy đánh nó nát tươm. Kinh nhỉ ?
    • 86 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em nghĩ ko sao, mơ rắn thường là những người sợ rắn mới mơ, em thì toàn mơ thấy gián vì em sợ gián lắm:Sick:
    Mong con khôn lớn từng ngày!
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavendervn Xem bài viết
    Em rất sợ rắn, nhưng trưa nay ngủ trưa nằm mơ thấy 3 con rắn cùng 1 lúc, màu đen. Khi tỉnh dậy em sợ quá chừng, nghe nhiều người nói mơ thấy rắn là gặp điều thị phi. Anh chị nào có kinh nghiệm có thể giúp em giải thích điều này, em xin cám ơn
    Nằm mơ thấy rắn quá tốt.
    Vì may mà không gặp thật, nếu gặp, nó cắn cho phát tiêu đời rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 338 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nằm mơ thấy Rắn thì sáng mai ra bà bán vé số lựa ngay con số 32 mà mua nhé.
    (Theo mấy bà lô đề thì con Rắn giải mã ra số 32)
    :Laughing::Laughing::Laughing:

˚ ˛ ˚ ˛ • 。° 。 ° ˛ ˚ ˛˛ 。 ° • 。
    •_Π_____*。*˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛ •˚ * •
    /______/~\。˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛ •˚。° •*˚ ˚ ˛
    | 田田 |門| ˚ ˛ ˚ ˛ • 。° 。 ° ˛ ˚ ˛ ˚ ˛ •˚ • 。 ° •
    HELLO, IT IS ME YOU LOOKING FOR_♥_♥__♥___♥_____

• 313 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Theo mình biết mơ thấy rắn có nhiềuloại như sau:

Chiêm bao thấy rắn là điềm gian nan.

Thấy ăn thịt rắn là chấm dứt sự buồn bực

Thấy rắn lao vào mình mà không sợ là công việc đang ngưng trệ sắp được vượt qua.

Thấy rắn bò vào nhà là lượm được của rơi.

Thấy rắn vào bếp là có người quyền cao chức trọng sắp đến viếng thăm.

Thấy rắn cắn là có tài lộc to.

Đàn bà thấy rắn chui vào lòng là sắp có thai.

Thấy rắn bò theo mình là có sanh tâm, làm điều xằng bậy.

Thấy rắn lao mình trên mặt nước là có vinh thăng.

Thấy rắn màu vàng hay trắng là có chuyện lôi thôi kiện tụng.

Thấy rắn màu đỏ hay đen là mang tai tiếng.

Thấy rắn màu lục hay xám là điềm tốt lành.
    -----------------------------------------
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TauTho; 07/04/2009 vào lúc 11:54 PM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motmanhtroixanh Xem bài viết
    Hôm qua mình nằm mơ giết hai con rắn đen, dùng tay bẻ cổ nó như bẻ bánh. Một con sau đó tự nối đầu với thân được, quay lại đuổi theo mình, mình lấy cây gậy đánh nó nát tươm. Kinh nhỉ ?
    Kinh nhỉ, tớ cũng hay mơ thấy rất nhiều rắn bò nhưng lần nào cũng đánh nó trước, nó chẳng kịp làm gì mình. Tỉnh dậy thấy mình dã man kinh khủng nhưng cũng không thấy có chuyện gì xảy ra cả. Duy nhất có 1 lần mơ thấy bị rắn cắn thì sau đó mình bị ốm luôn. Có lần mơ thấy trăn bò qua trước mặt thì mấy hôm sau được tiền .... lương. :Crying::Crying:
    • 284 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Khi mang thai mình hay nằm mơ thấy rắn lắm!má chồng mình bảo như thế ko tốt!ko biết có phải thế mà mình phải sanh non ko nữa!