CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

nằm mơ thấy đi vào nghĩa địa , bị thần chết bắt đi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tình hình là em sợ quá các chị ạh . Đêm qua em mơ thấy em đi vào nghĩa địa , rồi tư dưng gặp 1 người đàn ông mặc đồ đen từ đầu đến chân xuất hiện cứ đòi bắt em đi
    E tỉnh dậy 1 lúc nửa đêm để trấn tĩnh . Một lúc sau nằm ngủ lại mơ thấy vào nghĩa địa và bị hắn bắt đi bằng được , nhưng cuối cùng em chạy thoát :Crying: Em đã tra cứu nhiều về giấc mơ nhưng không tìm ra được lời giải đáp
    Không biết là điềm xấu hay điềm dữ nữa các chị ơi :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 396 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ko sao đâu chị ơi, em nghĩ do chị dạo này stress hoặc bị ám ảnh vì bộ phim kinh dị nào đó thôi. Mình ko làm hại ai thì ko sợ chị ạ. Mà nếu là thật thì chị cũng đã chạy thoát rùi đó thui. Đừng lo nghĩ nhìu hiiiii
    • 6,322 Bài viết

• 2,135 Được cảm ơn

hix.hoang mang thật.Cẩn thận trong mọi chuyện chị nhé
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 2,958 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

Ơ, các cụ đã chẳng có câu "sinh dữ, tử lành" hay sao?
    Em chỉ sợ mơ thấy ai đó sinh con thôi. Mà đã mơ thấy rồi đó. Đen khủng khiếp:Crying:
    • 121 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Mình cũng mơ thấy cái chết nhiều lần, cũng có lần thấy 1 người áo choàng đen, không rõ mặt bảo là hết rồi, đi thôi. Mình còn nghĩ là thôi, đi thì phải đi rồi nhưng lên giường năm cho thẳng thớm, tay chắp trên bụng cẩn thận không là bị buộc tay lại. rồi thấy người ấy gõ vào giường 1 cái, thấy mình từ từ bay lên nhưng rồi lại vẫn thấy mình đang nằm trên giường, và giật mình tỉnh dậy. Mà cũng ko chỉ mơ mình chết, còn mơ thấy mọi người thân của mình chết cơ. Cũng chưa biết có gì xảy ra, vì giấc mơ đó mới tháng trước
    • 902 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

các bác sẽ sống dai phải biết. các cụ có câu" sinh dữ tử lành" mà.
    • 189 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thế nằm mơ thấy linh hồn thì thế nào các mẹ ơi?
    Gần sáng nay mình nằm mơ, thấy một đứa bé trai khoảng 3 - 4 tuổi dẫn mình chui qua 1 khe đá rất hẹp, qua khỏi khe đá thì thấy một khung cảnh núi non, hồ nước rất đẹp nhưng đột nhiên lại biến thành 1 con hẻm lớn, hai bên chỉ là tường gạch chứ ko có nhà cửa gì, mình chạy theo đứa bé đó, nó mặc áo tay dài màu đỏ, quần màu đen, đi cùng với mình có một người con trai nữa nhưng mình ko thể nhận ra là người đó là ai. Đến 1 đoạn thì mất dấu đứa bé, đang nhìn quanh tìm thì mình thấy bóng nó in trên tường, nhìn cái bóng lướt nhanh trên tường tự dưng mình có 1 linh cảm lạ lùng, như là đã biết những việc sắp xảy ra trước mắt. Mình và người con trai kia nhanh chân chạy theo, thấy nó chạy vào 1 căn nhà nhỏ, cả con hẻm chỉ có mỗi căn nhà này, 2 đứa chạy ào vào nhà, thấy có 3 xác người lớn (hình như là 3 người đàn ông hay là có 1 phụ nữ mình ko rõ), ko dừng lại để xem mà cả 2 chạy thẳng vào phòng trong, thấy 1 em bé trai nằm trên giường, nó còn sống nhưng thoi thóp, hơi thở rất yếu, bình sữa bên cạnh mốc meo như là đã mấy ngày rồi, rõ ràng là khuôn mặt và vóc dáng của đứa bé mình đã chạy theo, chỉ có áo quần là khác, nó mặc áo thun trắng nhưng ko mặc quần, trong tích tắc mình hiểu rất rõ ràng mình đã theo linh hồn của nó tới đây. Người con trai vội bế nó lên chạy ra ngoài, mình vơ vội mấy bộ áo quần của nó để sẵn trên giường rồi cũng chạy ra. Ra ngoài sân mình thắp 3 cây nhan cắm xuống đất, cầu cho những người chết kia đc yên nghĩ. Rồi mình bế đứa bé chạy đi, mình muốn ra bến xe để đón xe về nhà, lẽ ra đi thẳng nhưng nó lại chỉ mình rẽ phải nói là đường này gần hơn, lúc này thì ko thấy người con trai kia, ko thấy mấy bộ quần áo của nó mà mình cầm theo luôn, mình cứ bế nó và đi hoài. Trên đường đi có vài người chọc phá nó, mình thì hết lòng che chở, bảo vệ nó. vẫn đang đi, chưa đến bến xe thì mình bị tiếng chuông điện thoại đánh thức, nhưng khó khăn lắm mới dứt ra khỏi giấc mơ mà dậy nghe điện thoại đc.
    Ngay khi mở mắt ra là một cảm giác bất an, sợ hãi xâm chiếm mình. Thật là lạ, vì trong mơ mình ko hề thấy sợ hay chần chừ chút nào. Bình thường mình cũng là người tin có linh hồn nhưng ko phải là dạng sợ ma. Và lạ nữa là mình nhớ rõ mồn một từng chi tiết, đến giờ vẫn nhớ. Đây cũng là lần đầu mình bị cảm giác sợ hãi vì một giấc mơ, trước giờ có mơ gì mình cũng chả thấy sợ. Bây giờ thì ko còn thấy bất an hay sợ nữa, chỉ băn khoăn ko biết giấc mơ này có ý nghĩa gì.
    Mà mọi người có ai gặp trường hợp mơ đi mơ lại 1 giấc mơ ko?

ALWAYS IN MY HEART
    • 325 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Gặp ma rồi, đi hỏi thầy bói ngay đi.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Điềm lành đó bạn
    Vậy là bạn sắp xuất ngoại
    Sắp lấy chồng Tây roài
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thực ra thì có một nguyên tắc tớ được dặn khi bố tớ mất, là khi nằm mơ có người gọi đi, rủ đi, thì nhất định không được trả lời, ko được đi theo. Không là nó dắt đi mất. Khi đó, bạn phải cố gắng tỉnh dậy, nhớ nhé, ko được thưa, và cũng không được đi theo.
    • 136 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Hì hì,là nằm mơ thôi mà.
    5,6 năm trước mình cũng mơ thấy có 1 vị mặc áo trắng toát bay đến bảo đi thôi,đến lúc phải đi rồi.Mình hãi quá nhưng vẫn kịp nghĩ thế này thì sớm quá,liền bảo thôi cho con xin thêm 3 năm,3 năm nữa thôi rồi con đi.Lúc tỉnh dậy vừa sợ vừa tiếc,nghĩ sao mình ếch thế,xin thêm có 3 năm,lúc đấy mới có hai mấy,thêm 3 năm nữa cũng chưa đến 30 haha.Nhưng rồi cũng quên bẵng đi.
    Giờ đọc top này mới nhớ ra.Hóa ra chả có gì,mình đã sống qua 3 năm ý vài năm rồi mà chả làm sao hihi.
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Mình thì toàn mơ thấy đánh nhau bùm bùm trong nghĩa địa :Thinking:

• 136 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi far in forest Xem bài viết
    Thế nằm mơ thấy linh hồn thì thế nào các mẹ ơi?
    Gần sáng nay mình nằm mơ, thấy một đứa bé trai khoảng 3 - 4 tuổi dẫn mình chui qua 1 khe đá rất hẹp, qua khỏi khe đá thì thấy một khung cảnh núi non, hồ nước rất đẹp nhưng đột nhiên lại biến thành 1 con hẻm lớn, hai bên chỉ là tường gạch chứ ko có nhà cửa gì, mình chạy theo đứa bé đó, nó mặc áo tay dài màu đỏ, quần màu đen, đi cùng với mình có một người con trai nữa nhưng mình ko thể nhận ra là người đó là ai. Đến 1 đoạn thì mất dấu đứa bé, đang nhìn quanh tìm thì mình thấy bóng nó in trên tường, nhìn cái bóng lướt nhanh trên tường tự dưng mình có 1 linh cảm lạ lùng, như là đã biết những việc sắp xảy ra trước mắt. Mình và người con trai kia nhanh chân chạy theo, thấy nó chạy vào 1 căn nhà nhỏ, cả con hẻm chỉ có mỗi căn nhà này, 2 đứa chạy ào vào nhà, thấy có 3 xác người lớn (hình như là 3 người đàn ông hay là có 1 phụ nữ mình ko rõ), ko dừng lại để xem mà cả 2 chạy thẳng vào phòng trong, thấy 1 em bé trai nằm trên giường, nó còn sống nhưng thoi thóp, hơi thở rất yếu, bình sữa bên cạnh mốc meo như là đã mấy ngày rồi, rõ ràng là khuôn mặt và vóc dáng của đứa bé mình đã chạy theo, chỉ có áo quần là khác, nó mặc áo thun trắng nhưng ko mặc quần, trong tích tắc mình hiểu rất rõ ràng mình đã theo linh hồn của nó tới đây. Người con trai vội bế nó lên chạy ra ngoài, mình vơ vội mấy bộ áo quần của nó để sẵn trên giường rồi cũng chạy ra. Ra ngoài sân mình thắp 3 cây nhan cắm xuống đất, cầu cho những người chết kia đc yên nghĩ. Rồi mình bế đứa bé chạy đi, mình muốn ra bến xe để đón xe về nhà, lẽ ra đi thẳng nhưng nó lại chỉ mình rẽ phải nói là đường này gần hơn, lúc này thì ko thấy người con trai kia, ko thấy mấy bộ quần áo của nó mà mình cầm theo luôn, mình cứ bế nó và đi hoài. Trên đường đi có vài người chọc phá nó, mình thì hết lòng che chở, bảo vệ nó. vẫn đang đi, chưa đến bến xe thì mình bị tiếng chuông điện thoại đánh thức, nhưng khó khăn lắm mới dứt ra khỏi giấc mơ mà dậy nghe điện thoại đc.
    Ngay khi mở mắt ra là một cảm giác bất an, sợ hãi xâm chiếm mình. Thật là lạ, vì trong mơ mình ko hề thấy sợ hay chần chừ chút nào. Bình thường mình cũng là người tin có linh hồn nhưng ko phải là dạng sợ ma. Và lạ nữa là mình nhớ rõ mồn một từng chi tiết, đến giờ vẫn nhớ. Đây cũng là lần đầu mình bị cảm giác sợ hãi vì một giấc mơ, trước giờ có mơ gì mình cũng chả thấy sợ. Bây giờ thì ko còn thấy bất an hay sợ nữa, chỉ băn khoăn ko biết giấc mơ này có ý nghĩa gì.
    Mà mọi người có ai gặp trường hợp mơ đi mơ lại 1 giấc mơ ko?
    Đấy đơn giản chỉ là giấc mơ thôi,bạn cứ thần hồn nát thần tính làm gì.Những giấc mơ tương tự như của bạn hoặc thậm chí thật hơn mình thường xuyên mơ,nhiều quá kể ko xuể.
    Và có những giấc mơ lặp đi lặp lại nhiều lần,mình cũng để ý nhưng chả phải là báo hiệu điềm gì cả.Mình còn có cả những giấc mơ mà trong tương lai mình gặp y hệt nữa cơ.Nhưng mà cứ lăn tăn là điềm gì thế nào mãi cũng chả giải quyết vấn đề gì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

uh, chỉ là lúc vừa thức dậy thì có cảm giác kì kì và băn khoăn thôi, chứ hiện giờ thì mình cũng ko nghĩ ngợi nữa.

ALWAYS IN MY HEART
    • 802 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Mình thì lại còn nằm mơ là mình đã đi rồi, đi theo cái ông mặc bộ quần áo đen ý, thế rồi đến 1 bến đò cần tiền để qua đò thế là thò tay vào túi quần thấy 1 đống tiền xu, thế là tự nhủ ôi may quá là mẹ mình còn đút ít tiền cho mình để đi đường. Lúc đang chuẩn bị lấy tiền ra trả thì nghĩ thế nào nên nhất quyết ko theo lão đó nữa mà đòi đi về, vật vã mất 1 lúc thì mình tỉnh cơn mê. Nửa đêm dậy thấy ghê quá. Giấc mơ này mình mơ từ 2007 mà giờ này vẫn nhớ.
    • 455 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Sợ nhỉ, nhưng chắc chỉ là những giấc mơ, người ta nói "sinh dữ tử lành" nhưng cũng ko chắc, có hôm mình nằm mơ thấy người ta sinh em bé, rõ mồn một, sáng dậy cứ lo lắng, nhưng đến chiều thì lượm được... tiền giữa ban ngày, mà mấy triệu hẳn hoi nhé, ko phải tiền cắc. Ko biết có phải sáng đó mình đi ra thăm mộ mà khi mua tiền vàng và nhang thì lại đi bỏ quên tiền vàng nên phải lấy tiền thiệt ra để thắp nhang ở mộ ko nhỉ?
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước khi đi ngủ, bạn nhớ để con dao đầu giường,
    nếu vẫn mơ thấy ác mộng, hay thấy có người trêu bạn------> chứng tỏ nhà đó âm khí nặng--> bạn nên thay đổi cách sắp xếp lại đồ đạc trong nhà< hoặc ko là chuyển nhà>
    nếu ko mơ thấy nữa thì thôi.
    tốt nhất trước và khi đi ngủ, bạn đừng nên để công việc và những lo toan hàng ngày chi phối....
    chúc bạn mọi đièu tốt lành
    ............0904690462.........
    • 164 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Sợ quá, tôi sợ quá, thế này thì không ngủ được rồi
    • 633 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi guerlain Xem bài viết
    tình hình là em sợ quá các chị ạh . Đêm qua em mơ thấy em đi vào nghĩa địa , rồi tư dưng gặp 1 người đàn ông mặc đồ đen từ đầu đến chân xuất hiện cứ đòi bắt em đi
    E tỉnh dậy 1 lúc nửa đêm để trấn tĩnh . Một lúc sau nằm ngủ lại mơ thấy vào nghĩa địa và bị hắn bắt đi bằng được , nhưng cuối cùng em chạy thoát :Crying: Em đã tra cứu nhiều về giấc mơ nhưng không tìm ra được lời giải đáp
    Không biết là điềm xấu hay điềm dữ nữa các chị ơi :Sad:
    Đấy không phải thần chết đâu mà là Thiên Thần đấy, nếu thần chết thật thì hắn sợ gì mà phải mặt quần áo đen che kín người
    Dạy con từ thuở còn thơ
    Dạy chồng từ thuở nó chưa dạy mình