• 0 Lượt chia sẻ
  • 39.4K Lượt đọc
  • 357 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 795 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Luật Nhân - Quả có hay không mọi người ? Có thật là gieo nhân nào sẽ gặt quả ấy? có thật là làm việc xấu rồi sẽ bị trả giá ? Nếu thế thì cuộc đời công bằng quá! E muốn đây là sự thật, nhưng thật sự đã nhìn thấy, đã trải qua quá nhiều bất công rồi....

• 634 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tôi không dám khẳng định về Luật nhân - quả, nhưng có những chuyện như thế này:
    - Ông quan tham đục khoét của công, hành dân kiếm được nhiều tiền mà không biết dạy con, nên con cái sa vào nghiện hút - hỏng hết.
    - Con người làm điều gì xấu cho người khác, cho dù không bị người đó trả thù, nhưng tự họ thấy lương tâm cắn rứt, họ hầu như không biết tôn trọng hay là không thể cảm nhận được cái đẹp trong cùng lĩnh vực/vấn đề mà họ đã làm xấu.
    ...
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:

• 618 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trần amy Xem bài viết
    Luật Nhân - Quả có hay không mọi người ? Có thật là gieo nhân nào sẽ gặt quả ấy? có thật là làm việc xấu rồi sẽ bị trả giá ? Nếu thế thì cuộc đời công bằng quá! E muốn đây là sự thật, nhưng thật sự đã nhìn thấy, đã trải qua quá nhiều bất công rồi....
    Mình không nghĩ là bất công, chỉ là chưa đến lúc họ gặt quả thôi. Quả có thể
    xuất hiện ở chính người đó, hoặc đến đời con cháu họ, hoặc kiếp sau họ phải trả...
    Mình tin vào luật nhân quả.

• 64 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trần amy Xem bài viết
    Câu hỏi hay & đau quá :Applause:

• 444 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

ai cũng nói có luật nhân quả , em cũng tin vào điều đó vậy nên em đang trống mắt lên xem kết quả việc làm của 1 số người

• 797 Bài viết

• 2,261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chu_bi Xem bài viết
    ai cũng nói có luật nhân quả , em cũng tin vào điều đó vậy nên em đang trống mắt lên xem kết quả việc làm của 1 số người
    :Laughing::Battin ey:

Em ơi thế em có nghĩ việc em cứ trống mắt lên xem kết quả việc làm của họ thì hệ quả thế nào ko.

Đùa xíu đừng giận nhé. Ai cũng nói thế, mình cũng tin thế nhưng thực ra để ngăn ngừa thói hư, tật xấu bản thân mình thôi :Laughing: thật đấy !
    Feeling Good

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Gieo hành động gặt thói quen, gieo thói quen gặt tính cách, gieo tính cách gặt số phận.
    Tại sao lại ko có NHÂN - QUẢ?
    Trong cuộc đời cái gì cũng có Nhân - Quả thôi. Chỉ có điều mình có nhìn thấy cái "NHÂN" hay cái "QUẢ" đấy hay ko?

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em nghĩ là có đấy nhưng k pải là nó biểu hiện ra liền có thể 1 năm ,10,20 năm thậm chí là nh hơn..đấy cũng là quy luật thôi có nhân thì pải có quả,gieo nhân nào thì hái quả đó thôi...

• 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Điều gì khi ta làm cũng phải có kết quả hay hệ quả đi kèm. Nhân quả cũng thế thôi. gieo thì sẽ gặt mình tin vào điều ấy, Và đôi khi mình cũng tự an ủi khi gặp điều gì đó bất công từ người khác, mình luôn nghĩ. có lẽ đó là nhân mình đa gieo,và bây giờ mình nhận lấy quả từ họ. chỉ mong cuộc sống nhẹ nhàng hơn và cố gắng chấn chỉnh mình để có được quả tốt về sau. có sanh .tử tức có nhân quả. mình tin như thế

• 444 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tihana Xem bài viết
    :Laughing::Battin ey:

Em ơi thế em có nghĩ việc em cứ trống mắt lên xem kết quả việc làm của họ thì hệ quả thế nào ko.

Đùa xíu đừng giận nhé. Ai cũng nói thế, mình cũng tin thế nhưng thực ra để ngăn ngừa thói hư, tật xấu bản thân mình thôi :Laughing: thật đấy !

em cũng ko biết nữa , nhưng thật lòng em mong sao nhin thấy kết quả việc làm của 1 số người ! với em thì lúc này họ làm sai và độc ác , nhưng bản thân họ thì cho họ ... đúng và .. tất cả về tình yêu vĩ đại ! họ nhân danh tình yêu để trà đạp lên các giá trị đạo đức , nhưng tình cảm khác như tình bạn ,tình gia đình ... họ nhân danh tình yêu để hạnh phúc vui vẻ trên nỗi đau của người khác ... và họ cho là họ đúng .. vì đó là tình yêu !

em muốn xem cái mà họ gọi là tình yêu chân chính , cái mà vì nó họ đánh đổi cả danh dự bản thân , cả lòng tin của ban bè , chấp nhận mọi lời ra tiếng vào ấy sẽ đưa họ về đâu ! nếu họ hạnh phúc .. em đương nhiên mừng cho họ - và em thấy em đã sai khi lên án họ gay gắt - nhưng nếu họ ko hạnh phúc , em sẽ cười và quay đi và lúc đó em sẽ dạy con cháu em rằng : đừng bao giờ trà đạp lên tình cảm của người khác , đừng lợi dụng tình cảm của người khác để mạng lại niềm vui cho bản thân .. vì mẹ , bà đã từng thấy tận mắt ....

câu đùa của chị có khi lại đúng đấy :Laughing::Laughing: !