Lời muốn nói

• 14 Lượt chia sẻ
  • 37.3K Lượt đọc
  • 496 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em không còn là cô gái mang hài đỏ, bỏ thế giới nhỏ để yêu anh.
    Em bây giờ là cô gái mang hài xanh, tuy mỏng manh nhưng không còn xem anh là tất cả.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đôi khi nhớ lại cái thời mới biết yêu lần đầu, mọi thứ trong trắng vô cùng, ngây thơ vô cùng, tinh khiết vô cùng, hồn nhiên vô cung, mọi thứ đều tự nhiên vô cùng. Êm đềm lắm, êm đềm tới nỗi bao năm qua những gi đẹp đẽ trong tình yêu vẫn chưa quên được. Vẫn có niềm tin, vẫn cứ sự tin ở một tình yêu, ko hoàn toàn mất đi niềm tin vào tình yêu. Chỉ có thể cảm nhận là những ngày tháng đã qua mình đã lặng lẽ , hình như để nghĩ xem tại sao nó lại như thế, hình như để chấp nhận dần dần mọi thứ đều không phải là mơ. Đều ko như mình nghĩ. Lặng lẽ vậy......Đôi khi lòng trẻ con lại trỗi dậy nhưng rồi hình như lại bị vụt tắt nhanh chóng, mọi thứ như lơ đễnh và chưa sẵn sàng cho một mối quan hệ mới. Mọi thứ trong đầu thi thoảng vẫn tồn tại những kí ức xưa cũ, có điều giờ đây mình đã già hơn rồi. hì
    Yêu làm người ta hạnh phúc, nhưng đổ vỡ một lần thì có chút e dè và thận trọng bên ngoài thì cởi mở nhưng trong lòng lại đầy đắn đo, rụt rè, không phải sợ lại thất bại, mà đơn giản chỉ muốn yên bình một chút. Ko phải ko dám xông pha, mà xông pha đã quá đủ.
    Em bây giờ là cô gái mang hài xanh, tuy mỏng manh nhưng không còn xem anh là tất cả.
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Muốn nghe nhạc thôi, và quyết định vậy đi. Không buồn nữa, không khóc nữa, không quan tâm nưa, nhé. Buông............................................ .................................................. ......................................
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cuộc sống lúc nào cũng nghiệt ngã như vậy.những chuyện qua rồi dù rất muốn quên nhưng lại chẳng thể quên đi.cứ khiến ta phải nghĩ về nó.cứ buồn vì nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 112 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

cố gắng lên bạn ơi, mình phải nhìn về phía trước, hãy bỏ mọi chuyện qua 1 bên và phấn chấn lên. cuộc sống còn nhiều điều tốt đẹp mà bạn!
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Stellavn Xem bài viết
    cố gắng lên bạn ơi, mình phải nhìn về phía trước, hãy bỏ mọi chuyện qua 1 bên và phấn chấn lên. cuộc sống còn nhiều điều tốt đẹp mà bạn!
    Trong lúc điên điên thì em viết vậy thôi, ờ thì cũng bùn thật đấy, nhưng em lại cười ngay ý mà, bây giờ em không buồn theo kiểu mới nếm mùi vị nỗi đau nữa, mà buồn theo một cái gì đó....cũng ko hiểu nữa, nhưng mấy cái thứ thất tình nói thật em trải qua cách đây vài năm rồi, bình thường em ít than vãn lên wtt lắm, ngày đấy tính ra chia tay 1-2 năm rồi mà vẫn đau, sau rồi mới vô wtt than tý vào top của ai đó lập chứ em cũng không lập, cái nic cũ lâu ko vào nên quên pass và cũng ko muốn dùng nó nữa.
    Thế mới thấy đúng là cuộc đời nhiều khi nghĩ thấy .....ko biết nói sao nữa......
    Em qua cái thời yếu đuối con nai tơ rồi
    Nhưng càng hiểu nhiều, càng thấm nhiều thì vẫn thấy cô đơn , già rồi mà nên không cái kiểu lăn lộn, bù lu bù loa ra khi đau đớn nữa, mà thay vào đó, nếu có chuyện gì thì lặng lẽ nuốt vào bên trong.
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Thật sự là muốn tìm cảm giác của ngày đó, để làm việc quá. rất muốn. Cảm giác một cách nhiệt tình tự nhiên, cảm giác mình như một người thật đặc biệt, cảm giác.......xông pha vậy, cảm giác lao đầu như một chiến binh ý , hì hì.
    Ngày đó, ngày còn đi học, chỉ cần mình quyết tâm thì bài nào cũng giải được cho dù ko có 1 quyển bồi dưỡng nào, thậm chí còn tìm được cách giải trả giống ai, cảm giác ham hố lắm ý, cảm giác đi tới đâu là thắng tới đó ý. hì hì, muốn có cảm giác đó trong công việc quá, mà từ ngày ấy tới giờ không có được như vậy, nếu có ham, cũng ở một mức vừa phải. haizz. Muốn tìm một cảm giác giống ngày ấy..............để làm việc
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chỉ có mẹ thôi

<strong>

Nếu khi không còn mẹ nữa thì bài này không có ý nghĩa nữa à.
    Tự hỏi như thế
    Có lẽ nên chỉ cần nghe thôi và tưởng tượng
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mưa !!!!!!!!!!!.............rơi......!!!!!! ............này
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • Thành viên tích cực 2015
    • 3 năm
    • 1,297 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienthanQuyenru6 Xem bài viết
    Thật sự là muốn tìm cảm giác của ngày đó, để làm việc quá. rất muốn. Cảm giác một cách nhiệt tình tự nhiên, cảm giác mình như một người thật đặc biệt, cảm giác.......xông pha vậy, cảm giác lao đầu như một chiến binh ý , hì hì.
    Ngày đó, ngày còn đi học, chỉ cần mình quyết tâm thì bài nào cũng giải được cho dù ko có 1 quyển bồi dưỡng nào, thậm chí còn tìm được cách giải trả giống ai, cảm giác ham hố lắm ý, cảm giác đi tới đâu là thắng tới đó ý. hì hì, muốn có cảm giác đó trong công việc quá, mà từ ngày ấy tới giờ không có được như vậy, nếu có ham, cũng ở một mức vừa phải. haizz. Muốn tìm một cảm giác giống ngày ấy..............để làm việc
    nông nổi và sự sôi nổi của tuổi trẻ khác với sự chín chắn của tuổi trưởng thành
    18 khác với 28 mà em
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 1quadat Xem bài viết
    nông nổi và sự sôi nổi của tuổi trẻ khác với sự chín chắn của tuổi trưởng thành
    18 khác với 28 mà em
    Ko phải nông nổi đâu ạ. Mà là sự nhiệt huyết ý ạ, em muốn tìm lại sự nhiệt huyêt để làm việc.
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ThienthanQuyenru6; 29/10/2014 vào lúc 07:19 PM.