Lời muốn nói

• 14 Lượt chia sẻ
  • 37.3K Lượt đọc
  • 496 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Giông tố.....

hinh_anh_co_gai_buon_1-432
    Em không còn là cô gái mang hài đỏ, bỏ thế giới nhỏ để yêu anh.
    Em bây giờ là cô gái mang hài xanh, tuy mỏng manh nhưng không còn xem anh là tất cả.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ngày hôm nay mình cần nhiều năng lượng, ko suy nghĩ mà cần nghỉ ngơi nhiều và tẩm bổ nhiều.
    Công việc này hình như ko phù hợp với mình hoặc mình đã sai ở đâu đó hoặc mình đã quá sức, mình cần nghỉ ngơi và suy nghĩ lại...
    Vấn đề hôm nay là hoàn thành nốt công việc của mình, chiều sẽ phải tính để tiếp tục đứng dậy..
    Em bây giờ là cô gái mang hài xanh, tuy mỏng manh nhưng không còn xem anh là tất cả.
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Muốn khóc, và muốn thiếp đi, ngực mình nặng trịch, vừa đau thật sự vừa dấm dứt như ko thể nguôi ngoai
    Lòng tốt có thể sẽ không được đền đáp bằng lòng tốt đâu cô gái, vì thế đừng buồn vì điều đó, hãy sống sao để lòng thấy nhẹ bâng và thanh thản là được rồi...
    Hướng đi nào cho mình đây
    Hãy sống thật tử tế...nhưng nhất định lòng phải thanh thản,
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có một câu nói: Hãy đối xử tốt với công việc của bạn, vì nó mang đến miếng cơm cho bạn, nó làm cho bạn có nhà để ở, phục vụ các nhu cầu của bạn từ thấp tới cao, thậm chí tình yêu có thể không làm được những điều mà nó làm. Vì vậy hãy đối xử tốt với công việc của mình, khi tình yêu không còn thì bạn vẫn còn tất cả khi bạn còn công việc . Mình quan trọng hoá vấn đề nào thì đó là vấn đề quan trọng mà thôi, còn thật ra thẳng thắn mà nhìn nhận thì công việc mang lại cho mình nhiều thứ hơn nhiều, cố lên cô gái
    Hãy học cách sống bình thản trước mọi chuyện, giữ tâm bình an..... và hãy nhớ chẳng có gì là quan trọng, nhưng y chí không được gục ngã....
    Mình đã từng hi vọng và trông chờ, đê rồi nó làm mình thất vọng, không kì vọng, ko hi vọng thi có vẻ hơi tẻ nhạt, nhưng mà sự thật ra chỉ nên hi vọng ở bản thân mình thôi....
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cũng là lúc mình nhận ra rằng...mình đã sai, ko phải sai với người, mà mình đã sai với chính mình/ Trước giờ mình đối xử với mình thật tệ. Ích kỉ ư, ồ không cô gái à. Đối xử tệ với mình mới là ích kỉ đó. Trên đời này chẳng ai yêu thương mình ngoài mình cả....
    • 33 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

có những kỷ niệm từ thuở nào, muốn nói một điều gì đó, nhưng không thể ...
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nghe bài hát này nhẹ lòng quá, đơn giản chỉ là nghe thôi, ko phải hi vọng, chỉ là ngưỡng mộ, cũng ko pải mơ ước. Chỉ là giống như ngắm một bông hoa đẹp, ngắm một hành động đẹp, một tấm lòng đẹp trong đời, chứu ko hẳn là mình ước ao được như vậy, gì cũng thế nhân quả hết rồi, mình tin thế. Cơ bản may mắn hay hạnh phúc do chính mình tạo ra cả thôi

DÀNH CHO EM

• 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cơ bản mình sẽ tự dành cho mình, làm những điều cho chính mình.....nhẹ nhàng và hạnh phúc, ko ai có thể làm mình buồn phiền cả

j6IckILw2CzPSJ34XMkcDo8ofekAfzwK_QDCOXpshV1SrC2qeeVZS8robOVSupML5NuopjGACJ51fhFD3ez4Mpn9VV-E0g
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Buồn quá đỗi
    mtqnDBs7NN8SQCFxAHKRl_oHGknJG_85lRwIiH8joWCEUMIBR7AwgNUIWC8gxv4GeXNpMrfE6kF3uFyNgrakMIV06T9hkG0
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Những cơn mưa giao mùa chiều nay để lòng ai nhớ thương vơi đầy
    Còn mãi ngẩn ngơ đợi chờ vòng tay mờ dần trong hoàng hôn gió lộng.
    Phút lỡ hẹn con đường trống vắng một mình lặng lẽ trên lối về.
    Chỉ còn đâu đây lời yêu chưa nói theo hạt sương nhẹ bay trong gió
    Và tiếc nuối muốn cố níu lại ký ức buồn vui dường như xa rồi
    Thời gian xin hãy đừng trôi vội vã, nhặt từng hạt nắng sưởi ấm tháng ngày lạnh giá.

Đợi chờ hạnh phúc mong manh về trong tiếng mưa rơi
    Từng lời yêu thương vơi đi nỗi cô đơn, vẫn như còn thổn thức
    Như còn mỏi mong chút êm đềm tình yêu muộn màng ở trong giấc mơ.

Đường dài mình sẽ chung bước tìm hạnh phúc mong manh
    Còn ở đâu đây trong hoàng hôn gió lộng
    Tiếng thì thầm trên môi mãi gọi tên nhau vẫn như ngày xưa ấy còn mãi chẳng thể phai mờ.
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Muốn nổ tung....
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    V8oeid8_naak9MMlbIeIITT2m_JuDQkEmjlgcy7tXd4v6Ylq1QQRq3vhzF0Q2of2rQmpnoMR7VO-egoR71OtyS4irLuIeQ
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Rồi mọi chuyện sẽ qua thôi, cơ bản là đừng quá buồn vì những gì không đáng, vui lên cô gái. nếu em cảm thấy em ko chấp nhận điều gì, và em k muốn làm điều gì thì đừng gượng ép bản thân mình, cuộc đời này cơ bản mình sống cho mình mà....
    I3ep-lJlFHs-ZJFSHvsOCac-1pBvprovTMG6eCP1RtpiFSkqimpD_7x6mKiObNQszjELEUKcqRm6slBNCHmwHeHLrP3kLA
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trong lúc mình có chửa, đúng lúc thanh tra thuế,, có bầu nên mình ốm cũng lúc khoẻ luc không, có lúc đau đầu cả ngayf ko muốn uống thuốc cũng phải uống, một đứa con nhỏ đèo bòng...đã khiến mình loạn....mình ko hoàn thành công việc, mình biết và ko thểkhắc phục nổi, có ngời nói mình ko ra một cái gì, lần đầu tiên mình khóc vì cảm thấy bị nghe quá đáng, căm lắm......

Chẳng qua tui ốm nghén, chẳng qua đúng lúc, à đời cũng hay bày cho tui cái trò đúng lúc lắm, cho nên người ta chửi tui cũng đúng, nói tui biện hộ hình như ko có gì là sai......

Tui biết đời tui ko phải lúc nào cũng khốn nạn như lúc này, hết chuyện sức khoẻ chưa giải uqyết xong, tơi schuyện gai đình chưa xong, con cái chưa xong, rồi chuyện công việc cũng chưa xong nốt, nhưng tất cả là ở sức khoẻ tui có vấn đề nên mọi việc đều dở ẹc thì tui vẫn tự trách tui đấy thôi......nhung tui vẫn rất cay khi người nói với tui câu đó, tui mà đáng nghe câu đó từ người ư?????

Khi con cái tui lớn lên, khi tui thoát khỏi cơn ốm nghén này, các người sẽ biết tay tui.....tui mà dở ư...chưa bao giờ tui dỏ cả.....

Đêm nay tui sẽ thức đêm ( nếu cơn ốm nghén ko hành hạ tui như hôm qua) để ngày mai các người sẽ thấy Tui không hề tồi...

Và ừ thì tui sẽ giả ngu đi, giả ngu để tui có thể tiến thêm nhiều bước nữa, rồi một ngày các người sẽ ko ngờ, tui bị chửi của ngày hôm qua lại như thế nàym bởi vì tui tự tin vè tui mà, khó khăn bao nhiêu tui cũng khắc khổ vưtọ qua, tui ko tin , tui ko tin, tui ko gặt hái thành quả, tui sống khắc khổ và chiu jđựng vậy cơ mà. người ta ăn mặc đẹp thì tui tiết kiệm. Người ta chơi thì tui lam lũ.....Tui ko tin một ngày tui lại ko ngồi bên tách cà phê về mỉm cười, tui tin lắm..tui tin một ngày tui sẽ vui vẻ hạnh phúc cùng con cái , thảnh thơi mỉm cười nghĩ lại những chuyện đã qua, nghĩ lại những bài học cay đắng mà tui đã trải qua
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Thanh tra qua rồi , nhẹ nhàng hơn mình tưởng nhưng ghánh nặng vẫn còn...
    Mình yếu đuổi quá
    Cơ thể lúc nào cũng mệt mỏi....và trong tình trạng đó luon phải cố gắng thật nhiều khiến mình kiệt sức
    Có bầu, con lại bám mẹ, thương con, lại công việc nữa, mình trở nên cáu gắt và bất cần. Trong chính những lúc này mihf bất cần hơn bao giờ hết...
    Có những thứ rất đẹp khi ở hoàn cảnh này và ngược lại khi ở hoàn cảnh khác, cho nên đời ý mà, nói thì vô cùng lắm....
    Cũng vì lẽ đó mình sẽ chẳng tiếc nhưgx thứ không nằm trong tay miình, cũng ko tiếc vì mình ko nắm giữ, bản thân mình tự thấy mình sôg luôn cố gắng rất nhiều, nếu cứ cho là mình ko nắm giũ được thì mình vẫn ko tiếc, vì mình đã mệt rồi, mình ko thể để cho cơ thể kiệt sức chỉ vì muốn cầm nắm cái gì đó nữa cả....vậy thfi còn gì là niềm vui và hạnh phúc nữa, mà gọi là đau khổ....
    Mình mệt rồi và mình tuyên bố, mình muốn nghỉ ngơi , muốn ôm con gái thế này này

8tS8RW1pWQ5-5sJCCo_XkUHU_F1efZQTkFud-DYixnOQh3ygnL-wGvxh7L77mLSO3-RnArQwsRuRB59pP4NYwhjGfFnq
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình cũng hay chênh vênh lắm. nhưng mà ko có nơi nào dựa vào bền vững cả, có lẽ mình quá nghi ngờ vào người khác, hoặc mọi người thật sự không hiểumình

Hôm qua chị gái gọi điện nói mình một trận, giảng cho mình một bài học, nhưng mình nghĩ đó ko phải là cách giải quyết. DĐỐi với một đứa như mình, phải nói đúng, thật lòng, vì không còn trẻ con mà cứ quát tháo là mình sợ hay quát tháo là mình ngộ ra sự thật, nói câu này lại thấy buồn cười, nhưng dó là sự thật và nhiều vẫn áp dụng một cách ấu trĩ

Cho nên mình lại chỉ bấu víu thật nhiều vào chính mình mà thôi....

Và cảm thấy buồn vì điều đó chứng tỏ, mọi người thật sự ko quan tâm cảm giác của mình, chỉ biết nói nói vànói mà thôi, chỉ biết chỉ trích mình mà thôi, mà ko đưa cho mình thứ mình cần lúc này....và điều đó khiến mình cảm thấy càng nên chỉ tin tưởng vào bản thân mà thôi...có lẽ mình là đứa cứng đầu và khó đào tạo...khó nhằn quá nhỉ....

Con đường mình đi chẳng hề bằng phẳng, chênh vênh và mình thật sự cảm thấy như vậy lắm chứ, nhưng mình luôn nghĩ đó là con đường ổn nhất rồi, và mình tin vào điều đó

Con người ta cần phải có nhiều thứ để tạo nên sự thay đổi, dù là thay đổi tốt hay xấu thì rất cần nhiều bước ngoặc..bước ngoăgj đó có thể là sự thất bại ở chính mình, là sự ko tin vào mình của người khác, là sự xa lánh của mọi người...là sư thấm đẫm mệt nhọc của cuộc đời này....cho nên khi gặp những chuyện ko vui...hãy cứ lạc quan lên cô gái à, hãy cứ lạc quan lên em.....vì đó chính là những nấc thang để em trưởng thành và là người mà em muốn trong cuộc đời này...Vì cuộc đời phải có sự trả giá.....và cuộc đời không phải là Hoa Hồng......

Những tình yêu đẹp có thể chỉ là một câu chuyện cổ tích an ủi bất chợt để em lấy lại thăng bằng thôi, còn đường đời nó dài lắm em ơi.....nó phải có đủ chua cay mặn ngọt......cho nên....em buồn em cứ khóc, em vui em cứ cười, em cô đơn em cứ chọn cách ở một mình....nhưng hãy luôn vững bước chân của mình...đừng gục ngã....

XHpo-NPetxq9hZ7IRztFJymdCXHWnMmqd3rkBspIlV3_0KFcdLkuiFQB7jtRmmWExucDnxZmNkDEfZeN7QMQzUA5Hh93