Lời muốn nói

• 14 Lượt chia sẻ
  • 37.3K Lượt đọc
  • 496 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Những ngày chiều thu này, thời tiết dễ chịu, có những phút giây thật thoải mái với những nụ cười vô tư không chút ưu phiền. Nhưng đọng lại những giây phút ấy là một khoảng trời trống rỗng.
    Mọi chuyện xảy ra đều có ý nghĩa của nó, sau tất cả thì ý nghĩa cho mình là gì đây. Hôm nay sẽ đi ăn cỗ một bạn học chung cấp 3, người ta xây dựng gia đình gần hết rồi, còn mình mình còn chờ gì nữa. Những người đàn ông chẳng phải đã đi qua cuộc đời mình rồi sao, đã đi rồi mà, còn chi mà phải nghĩ, có nghĩ là nên nghĩ cho tương lai thôi, nhưng trong tương lai mình vẫn chưa biết ng đàn ông nào là của mình, .
    Tuần sau anh đi lấy vợ, anh theo đuổi mình 2 năm trời, mình không giữ anh lại , tại sao lại buồn ?
    Lần cuối anh gọi mời cưới , anh còn kịp hỏi một câu " dạo này em vẫn ho vậy sao"
    Mình khóc à? tại sao?
    Cách đây 2 năm cũng một anh gọi và nói chuyện lần cuối " anh hỏi em, em coi anh là gì- thì là bạn của em. Ừ lamf bạn, nhưng sẽ không có ai hiểu em bằng anh đâu"
    .................................................. .............................
    Còn một người thì mình khóc nhiều vì anh ta, nhưng có một lần nào anh ấy làm mình yên lòng không ? có hay không ? hãy hỏi lòng mình đi ?
    Vâng, sau tất cả thì em là một cô gái đáng trách hay đáng thương ?
    Bây giờ, sau những khó khăn đã trải qua, em không còn nấc lên từng hồi khi cảm thấy đau đớn nữa, nhưng em lại thấy nghẹn ở trong lòng.
    Sau này cuộc sống có khó khăn, em cũng chẳng sợ, nhưng giờ đây có một chút gì đó buồn lắm, những thứ đã mất đi thì chẳng thể quay lại, những thứ mới mẻ liệu có bền ?
    Dù sao cũng chỉ là suy nghĩ thôi mà, viết cho nhẹ lòng, sau này mình còn phải mạnh mẽ hơn trong cuộc sống cơ mà.
    Chỉ là một thoáng buồn thôi.
    Em không còn là cô gái mang hài đỏ, bỏ thế giới nhỏ để yêu anh.
    Em bây giờ là cô gái mang hài xanh, tuy mỏng manh nhưng không còn xem anh là tất cả.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đôi khi tim hơi đau một tý, thì làm gì cho đỡ đau nhỉ. Lúc nhỏ chỉ cần ngồi lỳ một chỗ thôi, ăn vạ mà ko ai dỗ dành thì tự khắc sẽ im ngay, cũng chả biết buồn và đau là gì hết, còn giờ ăn vạ ai nhỉ. hay ngồi khóc tu tu à.

Khó chịu, nặng nề, làm gì giờ đây, mọi thứ cảm thấy nó làm sao vậy, nó vô nghĩa quá.

Cảm giác này ko phải đầu, cũng chưa trải qua nhiều, hồi sáng còn vui, tới giờ thì lại buồn.

Hay đi ngủ thôi, nằm với ngoại, ôm ngoại, khóc cho ngoại nghe. nằm cho ngoại vuốt tóc, xoa lưng như ngày trẻ con vậy.

Mình ko thể yếu đuối nhưng mình không thể cứ cố phải mạnh mẽ theo kiểu này, mình thấy mệt, rất mệt và khó chịu. Nhưng mình cũng không thể tỏ ra yếu đuối được, tuyệt đối không thể như thế.

Mình thấy bức bối trong lòng. Thấy ghets chính mình quá đi. lẽ ra mình không nên nói thế, lẽ ra mình nên chôn vùi mọi thứ như nó vẫn thế, mình biết mọi thứ không thể làm gì, thậm chí làm tim mình đau mà mình vẫn làm, mình bị điên rồi. Tự làm mình đau, tự mình chịu. Nhưng mình biết làm sao, như thế kia mình còn khó chịu hơn. mệt lắm......
    Em bây giờ là cô gái mang hài xanh, tuy mỏng manh nhưng không còn xem anh là tất cả.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình sẽ không lôi ai đau theo mình nữa mình cũng chăg mún làm một đứa ăn vạ. Mình sẽ phải làm gì đây. mình muốn cười nhiều hơn, mình không mún cảm giác này làm cuộc sống của mình trở lên tồi tệ. Nếu ngđó là ngoại mình sẽ khóc trước mặt ng ấy, mình sẽ khóc và ôm ng ấy vào lòng. nhưng ng ấy chẳng là gì hết, nên mình sẽ không ngốc ngếch làm gì hết. Mình sẽ tìm cách để quên đi, mình ko nên hi vọng một thứ xa vời làm gì, ko một chút nào hết.
    Hãy sống với cuộc sống hiện tại của mình, đi làm lại tóc, mua xe mới, mua quần áo mới, nghĩ cách kiếm nhiều tiền hơn, yêu thương lại một ng yêu thương mình, rồi mọi chuyện sẽ ổn hết thôi. Sẽ không chông chênh nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    MÌnh sẽ sống tốt, tốt hơn bất cứ lúc nào, mình không thích ai đó phải thương hại mình, mình sẽ ổn, mình cũng không muốn ai phải khó dễ với mình cả. chưa bao giờ mình mún thế. hic mệt khó chịu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cố lên bạn nhé. Thời gian là liều thuốc tốt nhất đây. M cung co luc nhu ban.cung muon gao len...be tac... roi tat ca da qua di...binh lang tro lai.co khi cuoc doi nhieu song gio lai giup ta co nhieu trai nghiem hon. Nhung ngay hom nay m lai gap song gio khac. song gio den tu nguoi dan ong cua cuoc doi.Lan nay chai san qua noi roi. Cha con cam giac. Cung ko muon hay ko the het len.nhung cam giac be tac thi ngap tran... co nhung dieu ko the chia se cung ai....xin loi nhe.m cha khuyen dc ban dieu gi. Chi thay dong cam voi ban ma thoi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Muốn ngủ quá đi. những lúc thế này tại sao lại chỉ muốn ngủ . muốn chìm đắm và không muốn tỉnh dậy. Biết nói sao đây? Không biêts nói thế nào nữa. thật lòng là...mình ......
    • 98 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thiên thần quyến rũ không tỉnh táo mà chơi với các anh đẹp trai sao lại muốn ngủ hả em.
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi buochoangmang Xem bài viết
    Thiên thần quyến rũ không tỉnh táo mà chơi với các anh đẹp trai sao lại muốn ngủ hả em.
    Các anh đẹp trai thì có gì thú vị chứ ?
    Có làm hết buồn không mà chơi....
    • 98 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienthanQuyenru6 Xem bài viết
    Các anh đẹp trai thì có gì thú vị chứ ?
    Có làm hết buồn không mà chơi....
    Anh nghĩ hên xui, nhưng chưa có anh đẹp trai nào làm dc điều đó thì tự mình cố gắng thoát cái tính lười biếng, đi tìm niềm vui và động lực sống, cứ lang thang vận động sẽ tìm được cái mình cần.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi buochoangmang Xem bài viết
    Anh nghĩ hên xui, nhưng chưa có anh đẹp trai nào làm dc điều đó thì tự mình cố gắng thoát cái tính lười biếng, đi tìm niềm vui và động lực sống, cứ lang thang vận động sẽ tìm được cái mình cần.
    ...hôm nay thức dậy, tiết trời mát mẻ, nhẹ nhàng, gia đình em luôn ở bên, thức dậy muộn hơn mọi ng và nge tiếng mọi ng ríu rít cũng thấy vui vui. Đôi khi chỉ nge những tiếng vậy thôi cũng có một cảm giác lạ trong lòng.
    Chúc anh ngày mới vui vẻ ., cảm ơn anh nhiều ạ
    P/S trước giờ em cũng toàn đi tìm lối đi cho mình thôi chứ, nhưng mà nhiều khi quẫn, nhiều thứ nó ấp tới nên quẫn .

Ui , sớm ra mà con nhà thằng em họ nó tới chơi, một bé gái đáng yêu, mắt long lanh, nụ cười tủm tỉm, ui yêu quá đi, mình lại trở thành kẻ háo sắc trẻ con, ui yêu cháu quá đi
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nghe những bản nhạc không lời mà da diêts như thể mọi thứ sẽ theo ta tới cuối cuộc đời vậy. Tuổi thơ, niềm vui, nỗi buồn, gia đình, những người đàn ông từng đi qua đời, việc học hành, công việc, bạn bè, những hi vọng, những ước mơ, và một chốn yên bình.....................Như thể là mọi thứ sẽ luôn bên mình vậy, còn những gì mình thể hiện ra , cũng chỉ là chống chế mà thôi......tất cả vẫn tồn tại trong tim mình........

Người bước đi và người ở lại, dẫu có là trong tim thì cũng chẳng thể nào nguôi nỗi buồn....dẫu miệng có cười thì vẫn có một thứ gì đó phẳng phất và ám ảnh........
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cuộc sống là thế đó. Có những thứ mình yêu thích cố giữ lấy thì nó lại vụt mất. Khi cố gắng vì ai đó thì vô tình bản thân lại để những điều tốt khác sau lưng mình khi ngoảnh lại thì lại không còn gì. Nhưng nếu cứ tiếp tục thì ngay cả tương lai minh cũng không có được. Thích cách bạn luôn nổ lực tỏ ra mạnh mẽ, cảm giác rồi sẽ qua đi rồi chỉ còn là kỉ niệm thôi. Vui lên để đón những ngày mới. Cứ đi tìm rồi sẽ gặp.
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đôi khi buồn muốn khóc quá. ôi trời ơi thèm khóc mới chết chứ. kể ra là trẻ con có cái hay là cứ muốn khóc là khóc òa òa được ngay. Giờ mà khóc thế ngta bảo con dở mất
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đã đi cỗ về.
    Hình như anh ấy khóc.
    Hình như anh ấy buồn
    Và hình như mình cũng buồn.
    .........................................
    Hôm nay ngủ vắt tay lên chán suy nghĩ xem mình đã sống được chưa, tốt chưa, ổn chưa.
    Nhiều thứ quá, rối hết lên.
    Bên cạnh nhưng lo toan khác là cảm xúc buồn thì phải.
    ..........................................
    Thật sự anh ấy là một người đàn ông tốt
    Anh ấy là một người đàn ông tử tế
    Là mình không có phước
    Chúc anh mãi hạnh phúc.
    Thật lòng em. anh hãy vui lên
    Khi em về , em nghi anh mỏi do uống nhiều, nên em không tìm anh, vì em biết hôm nay anh uống rất nhiều.
    Cảm ơn anh đã từng yêu thương em.
    Cảm ơn anh đa nghĩ về em
    Cảm ơn anh đã đến bên đời em.
    Và không có lí do gì mà em không mong mọi điều hạnh phúc cho anh và gia đình.
    Còn em
    Giờ đây
    Em vẫn bơ vơ
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trong khoảng 4 năm trở lại đây, có bao nhiều người đi qua đời mình rồi?
    Đã có bao nhiêu nỗi buồn rồi?
    Tới giờ phút này, mình hãy thực sự trưởng thànhđi
    Thật sự phải nghi đi
    Đừng qua Bơ đi trong cuộc sống nữa
    Vâng
    Em sẽ sống tốt hơn
    Em sẽ suy nghx chậm lại hơn
    Đã 4 năm
    4 năm vơi những sự kiện đáng nhơ
    và những ngg đàn ông đáng nhớ
    Vui có, buồn có
    Chuyện gia đình có
    Chuyenj công việc có
    Và chuyenj tình cảm có
    Nhưng có lẽ là có quá nhiều chuyenj khiếm em phải đưa a quyết đinh
    Nên em trở thành một người như thế
    Có lẽ giờ đây sau 4 năm từ bước vào đời thật sự, em phải nhìn lại mình thôi
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đêm nay ai ru em ngủ cái, khó ngủ quá đi.
    Chông chênh quá đi
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có lẽ nên cắm đầu vào cái gì thôi. Vậy không ổn chút nào
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có lẽ nên cắm đầu vào cái gì thôi. Vậy không ổn chút nào hic
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Từ mai phải sống tốt nhé.
    Mai rủ chị đi xem xe lần nưa, đầu tháng sau lấy xe, mẹ nói để đầu tháng lấy, k lấy cuối tháng.
    • 1,871 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016