Lỡ làm bạn gái cũ có thai, có nên đón cô ấy về?

• 1.72K Lượt chia sẻ
  • 228K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mặc dù biết là trả lời như thế này sẽ bị nhiều người mắng chửi, nhưng mình có thể khẳng định là mình không yêu cô ấy. Việc ở bên nhau 4 năm, giống như là tìm hiểu, đến tận lúc mình gặp lại V, mình vẫn không thể yêu được P. Mặc dù mình thừa nhận P tốt. Mình cũng ko lợi dụng P gì cả. 2 bên đến với nhau tự nguyện, mình chưa bao giờ yêu cầu P phải chu cấp gì cho mình.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HanhPhucTanVo_2007 Xem bài viết
    Bạn có P thật dễ dàng khi ko phải mất công chinh phục, theo đuổi , cho nên bạn ko nghĩ mình đã yêu. Chỉ khi P bỏ đi, bạn đã hụt hẫng.....Đó là cảm giác của nhg ng yêu nhau khi bị mất nhau mới có.

Cho tôi hỏi bạn vài câu nhé:
    - Bạn nói ko yêu P nhg lại có 4 năm sống chung? Vì sao 2 bạn lại sống chung?
    - Tại sao bạn phải chịu đựng khi sống cùng P? Trong khi cả 2 ng ko là gì của nhau, cũng ko có gì giằng buộc
    - Nếu bạn có cs, công việc như trc kia thì V có quay lại yêu bạn ko?( ko có gì, chưa có công viêc tốt...)
    - P đã yêu bạn khi bạn chưa có cv tốt, chưa có nhg thuận lợi như bây giờ vậy mà P vẫn luôn bên bạn.....Bạn lợi dụng P ko khi ko yêu P?

Bạn hãy tự trả lời thành thật nhất lòng mình, bạn sẽ có câu trả lời cho nhg mối tơ vò trong lòng bạn. Bạn sẽ hiểu nên làm ntn

Đàn ông muốn có sự nghiêp tốt, bên cạnh phải có một hậu phương vững chắc, chăm sóc ck con, gđ.... Muốn làm tốt nhg điều ấy phải la 1 ng vk rất yêu ck. Điều đó bạn đã nhận thấy P làm rất tốt trong 4 năm sống chung.
    Tôi thấy bạn đã yêu P. Nhg vì chưa từng nói yêu nên bạn luôn cho là mình chưa yêu thôi
    Nếu chưa yêu P bạn sẽ ko có nhg cảm giác, suy nghĩ như bạn đã nói đâu. Bạn sẽ ko phải lên wtt này để tìm lời khuyên

Chọn ai là quyền của bạn. Tôi chỉ nói nhg điều tôi nhận thấy. Đây là chuyện quan trọng hãy suy nghĩ thật kỹ. Đừng để cả đời phải sống trong ân hận vì nhận định sai của mình.
    Bạn @lavenderfrances đã nói ở trên tôi thấy bạn nên làm nếu bạn ko yêu P

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HanhPhucTanVo_2007
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thứ nhất, mình sẵn sàng chịu trách nhiệm chứ không trốn chạy. Mình sẵn sàng bù đắp cho P, chỉ có điều ko thể có bất cứ hôn lễ nào mà thôi.
    Thứ hai nữa, việc P có thai hoàn toàn nằm ngoài ý muốn của mình. Mình đã phòng tránh rất kỹ. Vì mình ko muốn có con rơi bên ngoài. Không những mang tiếng với thiên hạ, mà cuộc sống của cả 2 cũng không dễ dàng gì. Mình với P cùng quê, nên nếu giữ lại nó thì gia đình 2 bên cũng không được yên ổn. Nếu khó khăn như vậy thì giữ lại để làm gì trong khi mình cũng không cần? Nếu giữ lại chỉ để gây áp lực thì còn khó xử hơn...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocbich2008 Xem bài viết
    Tốt nhất em không nên nói gì cả,vì càng phân bua và giải thích,chị càng thấy em khốn nạn và hèn, xin lỗi vì đã nói em như vậy, nhưng tốt nhất là em hãy để cho cô ấy yên,và nên có trách nhiệm với đứa con của mình,em không xứng đáng với cô ấy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngocbich2008
    • 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ức chế quá, đừng giảicthichs nữa, hãy suy nghĩ về những gì m đã làm thật kỹ vào và có trách nhiệm đi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Manhattanhn87
    • 165 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Khỉ dó giờ lòi cái mặt ra. A chàng này con cũng chẳng cần. Nếu P giữ đứa bé, mọi chuyện sẽ phơi bầy bộ mặt xấu xa của bạn nên bạn lo sợ. Đúng là đồ tồi. Bạn nên im lặng đi, nói thêm nữa càng lộ cái xấu ra

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TraiGia197x
    • 358 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    tội cho chị phương. cứ tưởng ng ta thật lòng vs mình. yêu đến 4 năm. dành cả thanh xuân cho người ta. người ta thì đi lấy vợ mới còn mình thì làm mẹ đơn thân. bị mọi ng xung quanh chê cười.
    ấy vậy mà người ấy còn nói 4 năm qua là cố gắng chịu đựng. thật là quá đáng.. cái sai của chị là có bầu với ng đàn ông k ra gì.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngongiodem.1612
    • 71 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Khốn nạn ko có giới hạn là đây chứ đâu 👎

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ChocoCat144
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 345 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenbavinhbao Xem bài viết
    Thứ nhất, mình sẵn sàng chịu trách nhiệm chứ không trốn chạy. Mình sẵn sàng bù đắp cho P, chỉ có điều ko thể có bất cứ hôn lễ nào mà thôi.
    Thứ hai nữa, việc P có thai hoàn toàn nằm ngoài ý muốn của mình. Mình đã phòng tránh rất kỹ. Vì mình ko muốn có con rơi bên ngoài. Không những mang tiếng với thiên hạ, mà cuộc sống của cả 2 cũng không dễ dàng gì. Mình với P cùng quê, nên nếu giữ lại nó thì gia đình 2 bên cũng không được yên ổn. Nếu khó khăn như vậy thì giữ lại để làm gì trong khi mình cũng không cần? Nếu giữ lại chỉ để gây áp lực thì còn khó xử hơn...
    Cạn cmn lời. Rốt cuộc là muốn tìm em ấy về để năn nỉ bỏ thai cho a rảnh rang đi lấy vk mới. Nói như cậu thì chuyện có thai là lỗi của cô ấy à? Lên giường vs nhau xong thì trách nhiệm tránh thai của bạn gái còn mình phủi đít đứng lên là xong à? Đkm chứ tôi mà là anh hay bố cô ấy thì cậu ăn đấm rồi, xong tôi mang hai mẹ con về nhà tôi. Nuôi mấy chục năm đc mẹ nó thì bjo thêm đứa nhỏ nữa cũng muỗi. Thằng hèn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bahoangtu1209
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Buồn cho cách sống và cách suy nghĩ của cậu, với những người đàn ông như cậu,đến con mình cũng không cần chỉ vì lợi ích cá nhân,tôi nghĩ cậu sẽ không có hp đâu nếu cứ tiếp tục cách sống như vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngocbich2008
    • 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChocoCat144 Xem bài viết
    Khốn nạn ko có giới hạn là đây chứ đâu 👎

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ChocoCat144
    Chuẩn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Manhattanhn87
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 98 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cưới luôn và ngay thôi ah,, người con gái bầu bì trăm đường vất vả, phải có chỗ dựa vững chắc chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 162 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    là 1 thằng đàn ông phải sống có trách nhiêm trước rồi muốn làm gì thì làm ... đi tìm cô ấy đi ... dù yêu hay ko yêu hay thế nào đi nữa ... phải ở bên cạnh cô ấy lúc này.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy nếu không yêu anh có lấy người ta về làm vợ không? Chung sống với nhau mấy chục năm đấy!!!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bahoangtu1209 Xem bài viết
    Cạn cmn lời. Rốt cuộc là muốn tìm em ấy về để năn nỉ bỏ thai cho a rảnh rang đi lấy vk mới. Nói như cậu thì chuyện có thai là lỗi của cô ấy à? Lên giường vs nhau xong thì trách nhiệm tránh thai của bạn gái còn mình phủi đít đứng lên là xong à? Đkm chứ tôi mà là anh hay bố cô ấy thì cậu ăn đấm rồi, xong tôi mang hai mẹ con về nhà tôi. Nuôi mấy chục năm đc mẹ nó thì bjo thêm đứa nhỏ nữa cũng muỗi. Thằng hèn.

• 345 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Tôi thì tôi phải đối kịch liệt kết hôn ko tình yêu vì như vậy chỉ có xô ngã đời nhau và hệ luỵ đến những người xung quanh mình nhất là con trẻ, nên tôi đồng tình và khuyên bạn chân tình là ko yêu thì tuyệt đối ko cưới cô ý vì cái thai.
    Tuy nhiên, tôi cũng phải nói với cậu rằng cậu là thằng đàn ông khốn nạn, cực kỳ khốn nạn khi cậu lợi dụng tình cảm của 1 cô gái tốt như Phương vì:
    - Cậu ko yêu mà cậu ko dứt khoát với cô ý đó là cậu lợi dụng tình cảm của người khác;
    - Cậu ko yêu cô ý mà cậu sống với cô ý: cậu đã lợi dụng để giải quyết nhu cầu tình dục, lợi dụng để có người cơm bưng nước rót chăm sóc cậu, đây gọi là cơm no bò cưỡi. Chứ c đừng nghĩ là c ko lợi dụng tiền bạc là ko lợi dụng nhé, lợi dụng về KT đã là khốn nạn rồi đây lại lợi dụng tình cảm nó càng khốn nạn hơn:;
    - Cậu giam hãm tuổi xuân của cô ý 4 năm, đến khi người cậu yêu quay lại khi cậu đã có tí thành công thì cậu đá ngay cô ý ra đường ko thương tiếc;
    - Cậu ko muốn có con trước khi có vợ, c nói phòng tránh rất kỹ nhưng c ko chủ động phòng tránh thai mà bắt cô ý phải uống thuốc trong khi c là bác sỹ, c luôn dồn mọi rủi ro sang cho cô ý và c chỉ cần sướng mình thôi.
    Cậu là bác sỹ nhưng cậu ko có lương tâm của 1 thầy thuốc, c sống vô trách nhiệm với bản thân, với bạn gái cậu, với con c, c tàn nhẫn với bạn gái và con cậu, c ko có tình thương đồng loại, người với người. Vì vậy, tôi nghĩ c chọn sai nghề, nói đúng hơn là cậu ko có lương tâm của 1 người thầy thuốc thì sao c có thể chưa bệnh tốt cho người đời được?
    Bây giờ c nên sống đàng hoàng và có trách nhiệm với bản thân và đứa con nếu cô ý sinh ra, buông tha và để cô ý được yên, đừng gieo hỵ vọng cho cô ý nữa vì cônys rất yêu c yêu vô đk. Hãy thẳng thắn nói chuyện với cô ý về tình cảm của mình đừng lừa dối nhau nữa để cô ý đứng dậy làm lại cuộc đời từ nơi bị c vùi dập. Hãy sống đúng với lương tâm của ng thầy thuốc mà đã được nhà trường đạo tạo.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 238 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Vậy nếu không yêu anh có lấy người ta về làm vợ không? Chung sống với nhau mấy chục năm đấy!!!
    Không yêu sao bạn sống với P những 4 năm??? Bạn không yêu P và cũng ko trân trọng giọt máu của mình. Đàn ông như bạn đúng là hèn thật. Giờ bạn chỉ nghĩ được làm sao để bạn ko bị xấu mặt với bạn bè, họ hàng và cả với người bạn gái mới chứ gì???? Rũ bỏ trách nhiệm với người hi sinh cả tuổi thanh xuân cho mình để đến với người bơ mình bao nhiêu năm trước. Đời có luật nhân quả, bạn nên quyết định cho hợp tình hợp nghĩa kẻo mai kia ngồi đó khóc vì hối hận. Chạy đâu cho khỏi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ganbaru
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sở khanh muôn đời vẫn là sở khanh!
    Không muốn nói nhiều nữa, chỉ muốn nhắc cho anh nhớ: Người ta là con gái, một thân một mình bị ghẻ lạnh là đã đủ khổ rồi, giờ còn ôm thêm cái bụng nữa, xót xa nào cho bằng hả??? Sắp Tết rồi, anh muốn người ta sống sao đây???
    • 345 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đương nhiên là k yêu thì k cưới rồi và k bjo đồng ý hẹn hò ăn ở 4 năm luôn.
    Yeuconbeo: chuẩn k cần chỉnh 👍👍👍👍👍

• 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

@yeuconbeo: Rất cám ơn bạn đã trả lời quá "CHÍNH XÁC" 4 câu tôi đã hỏi trong bài cmn trc, nhưng bạn chủ top "KO DÁM TRẢ LỜI"

Tất nhiên ko thể cưới ai khi mình ko yêu ng ấy, nhg nói thế bạn ko thấy mình đã lòi cái đuôi cáo ra àh? Ko yêu nhg ăn ở với ng ta 4 năm.

Một ng đàn ông " vô trách nhiệm" một con ng " ko có lương tâm", bạn P "thoát đc nợ "với a chàng này "quá là may mắn", chỉ tội cho cô gái nào vớ phải người này. Cô V sẽ tha hồ mà gánh đến còng lưng nếu đkkh với ng này

Khổ cho nhg đứa trẻ nào phải làm con chủ top

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HanhPhucTanVo_2007
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Thực sự đúng là cạn lời khi đọc topic rồi đọc tiếp các comment của bạn trẻ chủ topic. Tất cả chỉ đều thể hiện một nhân cách vị kỷ, suy nghĩ lệch lạc nông cạn, suy tính nhẫn tâm, lạnh lùng và đáng sợ.

Tội nghiệp bạn Phương quá! Các cô gái yêu gì thì yêu, phải yêu bản thân mình trước hết mới được. Gặp anh tử tế ko sao chứ gặp kẻ hèn mạt như này thì hỏng rồi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thelathenao
    • 125 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Tôi không tìm sự cảm thông, chỉ mong nhận được lời khuyên của mọi người.

Tôi năm nay 27 tuổi. Việc làm cũng tương đối ổn định. Từ nhỏ đến lớn, tôi thuộc tuýp người nhút nhát, bản thân cũng không có gì nổi trội, nên dù học giỏi thì cũng không ai để ý đến tôi. Cấp 2 thích người ta mà người ta cũng từ chối thẳng thừng làm tôi càng thu mình lại.

Vậy mà Cấp 3, lại có một cô bạn cùng lớp thích tôi. Tôi cũng không hiểu tại sao người đó lại thích tôi nữa. Nhưng mà vì nhút nhát, một phần người ta không xinh như tôi nghĩ, thành ra khi người ta nhắn tin hỏi thăm, tôi không hề trả lời. Có lẽ việc đó làm người ta biết ý, nên người ta không làm phiền tôi nữa.

Bẵng đi mấy năm, khi tôi 22 tuổi, trong một lần về thăm thầy cô cũ thì gặp lại người đó. Gặp lại khiến tôi khá bất ngờ, vì nay Phương (tên người đó) không những xinh đẹp hơn trước mà còn thành đạt nữa (Phương lúc đó đang làm cho một công ty nước ngoài, trong khi tôi vẫn đang mài đũng quần trên trường Y). Điều khiến tôi bất ngờ hơn nữa, là sau ngần ấy năm, Phương vẫn còn tình cảm với tôi.

Bạn bè thân thiết ra sức vun đắp, bọn nó ai cũng thắc mắc vì sao một người như Phương lại đi thích một thằng không có gì để thích như tôi. Tôi chỉ cười trừ. Sau đó, Phương có nhắn tin cho tôi, chỉ là những câu hỏi thăm đơn thuần, nhưng tôi đủ hiểu đằng sau đó là rất nhiều sự quan tâm. 22 tuổi, tôi cũng không thờ ơ như trước, Phương hỏi thì tôi trả lời, nhưng chỉ là những câu trả lời nhát gừng. Phương có mời đi chơi mấy lần, nhưng tôi luôn viện cớ này nọ. Tôi cũng không hiểu sao tôi lại không thích Phương, hay vì bản tính đàn ông thích chinh phục nên tôi không cần một người con gái sẵn sàng dâng trái tim cho mình như thế?

Phương không nản lòng mà cứ tiếp tục trao đổi tin nhắn với tôi. Có những lúc tôi thấy Phương cũng có sự tủi thân, thỉnh thoảng lại hỏi tôi những câu như "B. không có gì để hỏi Phương sao", hay "Nếu B. thấy phiền thì Phương sẽ không nhắn nữa"... Tôi không trả lời những câu hỏi đó, vì tôi thấy không cần thiết. Bạn thân của tôi bất mãn thay cho Phương, nói tôi là đứa không biết trân trọng. Nó bảo Phương ở công ty được rất nhiều người theo đuổi nhưng chỉ thích mình tôi. Nó bảo tôi không thích Phương thì nên thẳng thắn từ chối, đừng trả lời kiểu lửng lơ rồi phí hoài thanh xuân của người ta. Ngẫm lại, tôi thấy Phương cũng được, xinh đẹp, dịu dàng, có học thức, công việc cũng tốt. Vậy nên tôi nhắm mắt quen với Phương.

Tôi còn nhớ phản ứng của Phương khi tôi chủ động gọi điện hẹn đi chơi. Phương ấp úng suốt 15 phút không nói nên lời. Vì trước giờ tôi chưa bao giờ chủ động nhắn tin chứ đừng nói gọi điện. Chúng tôi đi chơi được khoảng 2 tháng thì chính thức quen nhau, đến tận lúc trở thành một đôi, tôi vẫn chẳng nói lời yêu, vì đơn giản tôi chỉ muốn vơi bớt cảm giác cô đơn mà thôi, chứ yêu Phương thì tôi chưa chắc.

Nhưng phải công nhận Phương là một người yêu tốt. Cô ấy chăm lo cho tôi từng li từng tí, không khi nào làm trái ý tôi. Bạn bè tôi ai cũng quý Phương. Chúng tôi quen nhau 4 năm, tình cảm tạm ổn, người lớn cả rồi nên chuyện ngủ với nhau là bình thường. Nhưng mỗi lần làm chuyện đó xong, tôi đều nhắc Phương uống thuốc tránh thai, tôi cũng nói thẳng với Phương là tôi không muốn có con trước khi lấy vợ. Nhiều lúc tôi hỏi Phương, thái độ của tôi như vậy mà Phương vẫn không ghét tôi sao. Phương chỉ nói, "Đơn giản là được ở bên anh, em cảm thấy rất vui". Mặc dù tôi không hứa hẹn gì cả.

Mọi chuyện có lẽ sẽ trôi qua buồn chán như vậy nếu như tôi không gặp lại người cũ - Vân - người mà tôi từng thầm yêu hồi năm nhất đại học. Ngày đó Vân không để ý gì đến tôi, vậy mà giờ đây khi tôi có một chút sự nghiệp, Vân lại chủ động tán tỉnh tôi. Nhưng tính tôi đơn giản, yêu ai thì sẽ ở bên người đó. Vậy nên sau hôm sinh nhật tôi, tôi chủ động chia tay với Phương. Phương bình thản hơn tôi tưởng, cô ấy ngồi lặng một lúc lâu, môi mím lại, mắt đỏ hoe nhìn tôi rồi nói:
    - Nếu là 2 tháng trước, em sẵn sàng để anh đi. Nhưng mà bây giờ, em... em có thai rồi anh à.
    Tôi cảm thấy lạnh người, tôi chưa bao giờ sẵn sàng cho chuyện này, nhất là khi Vân vừa về bên tôi. Tôi cáu lên:
    - Cô không uống thuốc đúng không?
    - Em có uống, nhưng em không hiểu tại sao vẫn có. Em... em chỉ vừa biết ngày hôm qua thôi. Anh có thể nào đừng bỏ em lúc này...
    Nói tới đó thì Phương nghẹn giọng không nói nữa, Phương lấy tay gạt vội nước mắt rồi nhìn tôi chờ đợi. Tôi hoảng loạn thật sự, tôi không muốn nhẫn tâm nhưng tôi không thể bỏ người mà tôi yêu được, tôi thở ra:
    - Tôi không bắt cô phá, nhưng tôi không thể cưới cô được. Vân mà biết thì sẽ không hay. Cô còn tương lai phía trước, cô tự định đoạt đi. Cái thai này, tôi không cần đâu.
    Không hiểu tại sao lúc đó tôi lại nói như vậy, chỉ biết là lúc này tôi thật sự hối hận. Phương nghe tôi nói như vậy thì ôm chặt bụng, nước mắt lã chã rơi:
    - Sao anh lại nói như vậy? Đây là con của anh mà?
    - Tôi đã nói ngay từ đầu...
    - Anh chưa bao giờ yêu em đúng không?
    Phương nhìn tôi đau đớn. Tôi tránh ánh mắt đó. Tôi sợ tôi sẽ lại thương hại Phương như ngày còn quen nhau. Phương không nói gì nữa, lẳng lặng thu dọn đồ. Ngay ngày hôm sau khi về nhà, tôi đã không còn thấy Phương nữa. Chỉ có một lời nhắn để trên tủ lạnh: "Em không thể trách anh, chỉ có thể trách mình quá khờ dại. Em không nhìn lầm người, chỉ là chọn sai người. Thà rằng 4 năm trước, anh thẳng thắn từ chối em, bây giờ mình cũng không phải khó xử như thế này. Em sẽ đi ra khỏi cuộc đời anh, anh cũng không cần phải bận tâm về mẹ con em nữa. Em chúc anh hạnh phúc".
    Tôi gỡ mảnh giấy xuống mà tay còn run run. Tôi chỉ thấy giống như mình đã bị mất một cái gì đó quan trọng, cả người lạnh toát hết cả. Có thể tôi yêu Vân, nhưng tình nghĩa với Phương thì chắc hẳn là có. Giờ Phương đi mất rồi, tôi cũng không biết phải làm sao. Tôi không biết mình có nên tìm Phương về không, vì nếu làm vậy, tôi sợ cả hai sẽ không hạnh phúc. Mà nếu không, một mình Phương với cái thai đang lớn ở bên ngoài, tôi cũng không được yên tâm. Lòng tôi rối như tơ vò, tôi thật sự không biết phải làm sao cả?
    Trời quơi Anh sao cái gì cũng muốn dzạ? Vừa muốn được yêu mà lại còn vừa muốn yêu . Em nghĩ anh về theo chị Vân là đúng đó. Còn chị Phương thì em nghĩ tốt nhất anh nên phũ lần này, phũ luôn đi, quên Chị ấy, quên luôn cả con của Anh dzới chị ấy đi coi như là chị ấy trót dại với người qua đường có con rồi nuôi . Phũ thì phũ luôn ấy Anh, để người đàn ông khác làm chồng của chị í, làm Cha của con Anh đi, thế là đẹp đấy ạ .
    Anh lại đón Mẹ con chị ấy về chẳng hạn, rồi lại tự dằn vặt Mình không yêu chị ấy, rồi lại làm khổ Chị ấy chắc cả đời mất . 4 năm tuổi thanh xuân P ở bên anh, chăm sóc yêu thương Anh, mà Anh vẫn chưa thấy yêu chị ấy thì 40 năm nữa cũng không yêu nổi đâu Anh ....
    PHẢI PHŨ, để chị ấy tìm được HẠNH PHÚC mới!
    Chúc mẹ con chị ấy sớm hạnh phúc, Anh sớm an yên dzới tình yêu mới
    Even when u have only way to go, just remember that you have the choices to decide how you walk
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 165 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Thật sự muốn phát cáu và chửi thề chủ topic. Tui mà ng nhà P chắc phải kiếm chủ topic là cho ra ngô ra khoai. Thì ng này phải vạch mặt cho xh nhìn thấy để đừng làm hại ng khác nữa. Chủ topic làm bác sĩ không lương tâm, mong rằng không có bệnh nhân nào phải thiệt mạng vì cái lương tâm vài cắc này

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TraiGia197x
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5