CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Làm sao để kết bạn với Tây? Giúp mình với?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dominica Xem bài viết
    À nếu bạn có kế hoạch thành lập nhóm nói chuyện thì mình tham gia với. Hihi chắc buổi tối thôi, sáng mình bận rồi. Mình muốn đi gặp người lạ cho dễ nói với lại không có cảm giác quê quê như với người quen. Hihi nếu ok thì pm riêng cho mình hén. Mình cũng đi học tiếng anh ở nhiều trung tâm nhưng vẫn dỡ như thường. Nên muốn thay đổi bản thân tí. Với lại mục tiêu của mình là thi lấy bằng Toefl nếu bạn cùng ý định thì đi học chung hén.
    Hihi sao bạn không nói TA với xã, sẽ dễ dàng sửa lỗi cho bạn. Còn mình cứ bắt xã nói TA nhưng xã lại ko chịu nói hichic, chắc mắc cỡ với vợ đây mà. P/S Nếu có định tụ tập hội người sợ Anh thì cho mình tham gia nhé, hihi đồng cảnh ngộ đây. Mình cũng rảnh buổi tối à.:Smiling
    • 125 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chủ nhật rồi 2 vợ chồng mình đi chùa Hương, ngày cuối của hội nên ít khách Việt Nam mà nhiều khách nước ngoài. Lúc ăn trưa ở chùa Thiên Trù có một chị Tây rất xinh, thon thả cũng ngồi nghỉ gần đấy, thỉnh thoảng quay sang cười với mình. Hic, có vẻ chị ấy khát và đói, và mệt nữa. Mình muốn mời chị ấy sữa và bánh mì, trái cây mà lúc đó không biết mở mồm thế nào, nhớ mang máng mỗi sữa là milk, bánh mì là bread, còn cả một câu nguyên văn mời lịch sự thì ko nhớ nổi, chả nhẽ lại cứ hét lên với chị Tây ấy Bread nhé??? nên cứ chị nhìn sang cười thì mình cũng cười đáp lại.
    Hai vợ chồng cà rốt tiếng Anh nên khổ thế đấy.

Thời trẻ, yêu một anh cực giỏi tiếng Anh, phụ trách mảng quan hệ quốc tế ở một Bộ, anh ấy thì nói tiếng Anh như gió, nghe mà sướng thế dù chả hiểu gì :Smiling: Anh ấy cũng nhiều lần bảo mình em muốn lương cao, cơ hội nghề nghiệp hấp dẫn thì phải giỏi tiếng Anh vào. Mình bảo người yêu rèn cho mình với mà học được 1 buổi là chả đâu vào đâu. Chia tay rồi mà giờ nhớ lại chỉ nhớ mỗi cái giỏi tiếng anh của hắn. :Laughing:

Đến lúc lấy chồng thì 2 vc ngang bằng trình độ, dốt nhất quả đất. Mình nghĩ học được tiếng Anh chắc cũng phải có năng khiếu hay sao ấy, chứ sao mình học mãi mà dốt vẫn hoàn dốt thế?
    Ngôn ngữ tình yêu không dối lừa phản bội
    Lót chân em trên khắp ngả đường đời
    Tôi sẽ đi đến cùng trời không mỏi
    Chỉ quyết tìm bằng được em thôi
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua_diudang Xem bài viết
    Chủ nhật rồi 2 vợ chồng mình đi chùa Hương, ngày cuối của hội nên ít khách Việt Nam mà nhiều khách nước ngoài. Lúc ăn trưa ở chùa Thiên Trù có một chị Tây rất xinh, thon thả cũng ngồi nghỉ gần đấy, thỉnh thoảng quay sang cười với mình. Hic, có vẻ chị ấy khát và đói, và mệt nữa. Mình muốn mời chị ấy sữa và bánh mì, trái cây mà lúc đó không biết mở mồm thế nào, nhớ mang máng mỗi sữa là milk, bánh mì là bread, còn cả một câu nguyên văn mời lịch sự thì ko nhớ nổi, chả nhẽ lại cứ hét lên với chị Tây ấy Bread nhé??? nên cứ chị nhìn sang cười thì mình cũng cười đáp lại.
    Hai vợ chồng cà rốt tiếng Anh nên khổ thế đấy.

Thời trẻ, yêu một anh cực giỏi tiếng Anh, phụ trách mảng quan hệ quốc tế ở một Bộ, anh ấy thì nói tiếng Anh như gió, nghe mà sướng thế dù chả hiểu gì :Smiling: Anh ấy cũng nhiều lần bảo mình em muốn lương cao, cơ hội nghề nghiệp hấp dẫn thì phải giỏi tiếng Anh vào. Mình bảo người yêu rèn cho mình với mà học được 1 buổi là chả đâu vào đâu. Chia tay rồi mà giờ nhớ lại chỉ nhớ mỗi cái giỏi tiếng anh của hắn. :Laughing:

Đến lúc lấy chồng thì 2 vc ngang bằng trình độ, dốt nhất quả đất. Mình nghĩ học được tiếng Anh chắc cũng phải có năng khiếu hay sao ấy, chứ sao mình học mãi mà dốt vẫn hoàn dốt thế?
    Hihi 2vc bạn cứ nói TA với nhau, dù sao cũng đỡ ngại hơn so với người ngoài, chẳng lẽ phe ta lại cười phe mình. Mèo ức thế, dụ dỗ mãi OX nói TA mà cứ quê với vợ, khổ nào vợ có giỏi gì đâu, buồn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn co mình số điện thoại với'!hôm nào có đi rủ mình theo học TA với nha!
    Thanks!
    • 73 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Dĩ nhiên có năng khiếu thì sẽ học tốt hơn. Còn bình thường chỉ cần

- Học đúng phương pháp
    - Chăm chỉ và kiên nhẫn

là đủ rồi (-.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mua_diudang Xem bài viết

• 123 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dạo này phụ nữ Việt thích cặp với Tây nhỉ, cặp trúng tây balo thì khổ chit. Ham hố quá đi
    Tôi yêu trẻ con và thích tạo ra chúng
    YM : nguyenvu_7997@yahoo.com
    Bao năm theo đuổi bằng ĐH, nhìn lại bàn tay thì tay trắng tay đen
    Mẹ nào muốn tâm sự addnick trò chuyện( độc thân vui tính hố hố) .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em chiu kho den Nha tho, noi co nguoi nuoc ngoai di le. O day ho rat nhiet tinh va rat de lam quen. Co khi ho chu dong lam quen voi minh ay chu! Noi tieng A co ban la phai tu tin.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4