Làm sao để kết bạn với Tây? Giúp mình với?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn kiếm một tập postcard với lại bản đồ thành phố, vài cuốn sách giới thiệu du lịch đi lòng vòng khu tây ba lô hay dạo rồi mời chào. Chỉ cần 15 phút sau bạn có bạn ngay. Toàn bạn mới chơi hoài không hết bạn:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhthatnhieu. Xem bài viết
    Bạn kiếm một tập postcard với lại bản đồ thành phố, vài cuốn sách giới thiệu du lịch đi lòng vòng khu tây ba lô hay dạo rồi mời chào. Chỉ cần 15 phút sau bạn có bạn ngay. Toàn bạn mới chơi hoài không hết bạn:Laughing:
    Chuẩn, vấn đề là bạn khó làm quen lúc đầu. Vậy hãy tạo ra cớ để làm quen. Tìm hiểu thật kỹ về 1 địa danh mà có tây hay tới, cầm theo 1 tập postcard để tặng cho họ. Tiến lại và đưa tặng cho họ, tranh thủ giới thiệu về địa danh hiện tại. Xong bước khó khăn nhất. Chúc thành công
    Bố yêu Mắm Thối của bố nhất sau đó mới đến Cánh Cụt:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trang phục giản dị, sạch sẽ. Móng tay cắt sạch cũng sạch sẽ. Chải răng kỹ trước khi đi, không ăn vặt thêm cái gì (để cười cho tự tin). Lấy ken ở mắt (nếu có) để nhìn thẳng cho tự tin. Mang mũ rộng vành hoặc nón. Đi xăng đan loại thấp lê cho đỡ mỏi chân.

Tiếp cận đối phương: Lựa chọn những người da trắng không quá to béo (tránh mấy bác Đông Âu tiếng Anh rất chán). Bác nào cao tớn lên thì là dân Hà Lan hoặc Đan Mạch Thủy Điển. Dân Anh và Irland thì thấp hơn và tóc lông thường có mầu nâu hoặc đen chứ không hung hung như dân vùng Bắc Âu. Người Pháp cũng nên tránh vì dấp dính lắm.

Nhìn vào mắt người ta thấy người ta trông thân thiện có vẻ muốn "giao lưu" lại (bằng ánh mắt thôi nhé) thì phát đài luôn thôi. Chỉ cần vài lần là quen ngay thôi mà. Chúc thành công!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 241 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    @yeuanhthatnhieu: wow, công nhận bạn hiểu rõ về người nước ngoài quá, học hỏi, học hỏi, hehe. Tks bạn nhiều nha. Nhưng bỗng dưng mình có cảm giác sao giống đi hẹn hò gặp mặt quá zậy chời :Laughing:, phải coi lại móng tay, móng chưn, răng cỏ sạch sẽ nữa. Nhưng mình thử cách của bạn xem sao.
    @nanomicro: yeah, đúng là good idea!!!
    ^^ Tôi không biết các bạn đã từng trải qua cảm giác lạ lùng này chưa? Bạn đang chạm vào một bàn tay lạnh ngắt như… xác ướp nhưng lại cảm thấy vô cùng “ấm áp” và trong đầu thì chỉ cầu trời khấn phật: “cho con được nắm tay anh ấy lâu lâu một tí”. Tôi dám cá là khi đọc đến đây, có người sẽ bĩu môi chế giễu: “Kinh quá! Tay người mà như tay xác ướp thì có cho tiền tôi cũng không thèm”. Nhưng thưa các bạn, khi bạn đã có cảm tình đặc biệt với một ai đó thì những khuyết điểm “râu ria” bên ngoài của họ, đối với bạn chỉ là chuyện nhỏ, sá gì so với những ưu điểm to tát khác.
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenha_phanh Xem bài viết
    @yeuanhthatnhieu: wow, công nhận bạn hiểu rõ về người nước ngoài quá, học hỏi, học hỏi, hehe. Tks bạn nhiều nha. Nhưng bỗng dưng mình có cảm giác sao giống đi hẹn hò gặp mặt quá zậy chời :Laughing:, phải coi lại móng tay, móng chưn, răng cỏ sạch sẽ nữa. Nhưng mình thử cách của bạn xem sao.
    @nanomicro: yeah, đúng là good idea!!!
    Hehe, khâu vệ sinh trong giao tiếp quan trọng lắm bạn ơi. Bạn sạch sẽ vệ sinh bạn sẽ tự tin và người nói chuyện với bạn cũng cảm thấy "dễ chịu" (từ của nó dùng là cormfortable), dễ chịu thì người ta mới chịu tán chuyện chơi với bạn chứ. Bạn trang phục giản dị như vậy thì không ai hiểu nhầm bạn có ý đồ gì hết đâu. Mạnh dạn lên bạn ơi!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 180 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mỗi khi nói đến ngoại ngữ em fai vận động hết tâm sinh lực, em học ngoại ngữ ngu hok thể tả chán toàn tập, tìm đủ cách cũng thế chán thêm tập nữa, mặc dù ngày nào cũng fai tiếp xúc, mỗi lần nhìn thấy tụi nó vô văn phòng là mồ hôi toát ra dầm dề:Angel:
    • 5,143 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhthatnhieu. Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrbinh Xem bài viết
    Chuẩn, vấn đề là bạn khó làm quen lúc đầu. Vậy hãy tạo ra cớ để làm quen. Tìm hiểu thật kỹ về 1 địa danh mà có tây hay tới, cầm theo 1 tập postcard để tặng cho họ. Tiến lại và đưa tặng cho họ, tranh thủ giới thiệu về địa danh hiện tại. Xong bước khó khăn nhất. Chúc thành công
    Mình cũng học tiếng Anh mà ăn nói dở ẹc . hix

2 bạn này bày kế này làm mình nhớ hôm trước mình dừng xe đứng đợi bạn mình ở góc đường Nguyễn Du bên hông Dinh Thống Nhất . Có 2 bạn Tây cầm cái bản đồ đi ngang mình hỏi đường nào tới bảo tàng chiến tranh . Quíu quá , cầm bản đồ mà cầm ngược mò mãi hổng biết chỗ mình đứng là ở đâu . Đổ mồ hôi hột rồi luôn miệng kêu họ wait a minute . Họ cũng cười cười gật gật rồi mình chỉ trỏ turn tùm lum . Thanks lịch sự rồi đi . Đi sao tí hồi thấy họ vòng trở lại đi đường cũ . hị hị
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,294 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hic hic mình cùng cảnh ngộ với bạn. Huhu học dốt tiếng anh dữ lắm, nhục không thể tả. Bị ông xã tương lai sỉ nhục hoài. Mà xã mình biết mình dốt nhưng khi mình mở miệng ra nói là ổng ngồi cười nên im luôn. Mấy lần ổng họp mặt cùng mấy anh chị du học sinh dẫn mình theo, có 1 anh người Mỹ là bạn thân của xã từng học chung về Vn ở vì muốn cưới vợ Vn. Anh đó vì là bạn thân xã nên quan tâm và lịch sử hỏi han mình hoài. Lúc đó thiệt có cái lỗ chắc chui xuống đất, mình làm bộ chăm chú nghe nhưng hic hic không có hiểu. Anh đó thì cố gắng nói từ từ lại, cũng không hiểu. Ảnh bối rối nhìn mình, mình cũng bối rối nhìn ảnh cười quê xệ, còn tên xã xấu xa thì đang cười giỡn với bạn bè đâu thèm quan tâm tới mình.:4::4::4: Mà tới lúc anh đó nói chuyện nhiều và càng cố giải thích, mình thì căng thẳng nên toàn sử dụng tiếng việt. Cho nên đến 1 lúc sau anh đó mới té ngữa ra là mình dốt Tiếng anh. Nhóm đó người Việt nhiều hơn người nước ngoài, mà mấy anh chị người nước ngoài thì cũng hiểu tiếng việt chút chút, nhưng họ giao tiếp bằng tiếng anh. Thế là mình cảm thấy trơ trọi dễ sợ, mọi người cười nói còn mình thì im lặng, tại có hiểu gì đâu. Lần đầu tiên mình cũng hơi tủi thân, với lại mình cũng xấu hổ, khi đi về mình đúng là giận ông xã dữ lắm. Thế là mấy lần sau mỗi lần họp mặt mấy anh chị đó mình đều tìm cách từ chối, mà ông xã không hiểu nên càng năn nĩ dữ. Có 1 lần mình vừa buồn, vừa bực nói ra luôn:

Đi, đi hoài. Em không muốn đi đâu, mọi người nói cái gì em cũng không hiểu. Lúc đi ở đó cảm thấy trơ trọi dữ lắm. ( Cái này là cái dỡ của mình, biết dốt mà k dám đối mặt).

Hic nói bạn đừng cười mình học từ trước tới giờ rất ok, đạt giải mấy kỳ thi này nọ, nhưng chỉ riêng tiếng anh thì nhục không thể tả. Mà ngẫm ra mình dở tiếng anh cũng tại mình sĩ diện, mình hay mắc cỡ, chuyện gì mà về học hành thì thường đi đầu nên bản thân cũng không muốn thừa nhận mình có cái xí hổ là dốt tiếng anh nên giấu dốt. Kể dài dòng như thế để có bạn nào như mình thì đừng như thế.

Giờ mình đỡ hơn tí vì cũng do gặp mặt mấy anh chị đó thường nên mình đã nghe được. Có điều mình vẫn còn mắc cỡ nên chưa dám nói. Bới vậy mình thật sự ngưỡng mộ ai giỏi tiếng anh, đối với mình nếu mà mình nói được Tiếng Anh là mình đã thành công dữ lắm. Mấy bạn giỏi Tiếng Anh đừng cười mình nha.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,294 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    À nếu bạn có kế hoạch thành lập nhóm nói chuyện thì mình tham gia với. Hihi chắc buổi tối thôi, sáng mình bận rồi. Mình muốn đi gặp người lạ cho dễ nói với lại không có cảm giác quê quê như với người quen. Hihi nếu ok thì pm riêng cho mình hén. Mình cũng đi học tiếng anh ở nhiều trung tâm nhưng vẫn dỡ như thường. Nên muốn thay đổi bản thân tí. Với lại mục tiêu của mình là thi lấy bằng Toefl nếu bạn cùng ý định thì đi học chung hén.
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hồi trc tớ học ĐH, các thầy cô bắt đi làm survey thực tế, phải gặp, hỏi chuyện, ghi chép và ghi âm lại đối thoại. Bọn tớ thường ra các khu beauty spots, danh lam thắng cảnh, chọn những người đang thư giản, thưởng ngoạn thắng cảnh để tán chuyện, làm tourist guide luôn, có 1 số tỏ ra thích lắm, còn chụp ảnh cùng...

Nhưng tớ quen đc với nhiều người nc ngoài nhất là qua Skype, tính ra là quen tới hơn chục ng` rồi đó. Mà mình thì ko hề chủ động add nick họ đâu nhé, toàn họ chủ động thôi (vì tớ dùng cho công việc mà). Quen vô thiên lủng luôn, từ ng Pháp, ng Mỹ, ng Anh, ng Ấn độ, ng Pakistan, ng Trung quốc, ng Hàn, ng Campuchia...blah blah... Nếu bạn muốn chủ động, thì cứ search và add nick, cực kỳ dễ, vì có cả chọn quốc gia mà, nên thoải mái.
    Túm lại là vui và dễ nói chuyện lắm, bạn dùng Skype quen rồi thì tha hồ mà chat, và voice chat thì cực rõ. Nói chuyện vài lần thì gặp, đi chơi. Ng` nước ngoài họ nghĩ thoáng hơn mình.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dominica Xem bài viết
    Hic hic mình cùng cảnh ngộ với bạn. Huhu học dốt tiếng anh dữ lắm, nhục không thể tả. Bị ông xã tương lai sỉ nhục hoài. Mà xã mình biết mình dốt nhưng khi mình mở miệng ra nói là ổng ngồi cười nên im luôn. Mấy lần ổng họp mặt cùng mấy anh chị du học sinh dẫn mình theo, có 1 anh người Mỹ là bạn thân của xã từng học chung về Vn ở vì muốn cưới vợ Vn. Anh đó vì là bạn thân xã nên quan tâm và lịch sử hỏi han mình hoài. Lúc đó thiệt có cái lỗ chắc chui xuống đất, mình làm bộ chăm chú nghe nhưng hic hic không có hiểu. Anh đó thì cố gắng nói từ từ lại, cũng không hiểu. Ảnh bối rối nhìn mình, mình cũng bối rối nhìn ảnh cười quê xệ, còn tên xã xấu xa thì đang cười giỡn với bạn bè đâu thèm quan tâm tới mình.:4::4::4: Mà tới lúc anh đó nói chuyện nhiều và càng cố giải thích, mình thì căng thẳng nên toàn sử dụng tiếng việt. Cho nên đến 1 lúc sau anh đó mới té ngữa ra là mình dốt Tiếng anh. Nhóm đó người Việt nhiều hơn người nước ngoài, mà mấy anh chị người nước ngoài thì cũng hiểu tiếng việt chút chút, nhưng họ giao tiếp bằng tiếng anh. Thế là mình cảm thấy trơ trọi dễ sợ, mọi người cười nói còn mình thì im lặng, tại có hiểu gì đâu. Lần đầu tiên mình cũng hơi tủi thân, với lại mình cũng xấu hổ, khi đi về mình đúng là giận ông xã dữ lắm. Thế là mấy lần sau mỗi lần họp mặt mấy anh chị đó mình đều tìm cách từ chối, mà ông xã không hiểu nên càng năn nĩ dữ. Có 1 lần mình vừa buồn, vừa bực nói ra luôn:

Đi, đi hoài. Em không muốn đi đâu, mọi người nói cái gì em cũng không hiểu. Lúc đi ở đó cảm thấy trơ trọi dữ lắm. ( Cái này là cái dỡ của mình, biết dốt mà k dám đối mặt).

Hic nói bạn đừng cười mình học từ trước tới giờ rất ok, đạt giải mấy kỳ thi này nọ, nhưng chỉ riêng tiếng anh thì nhục không thể tả. Mà ngẫm ra mình dở tiếng anh cũng tại mình sĩ diện, mình hay mắc cỡ, chuyện gì mà về học hành thì thường đi đầu nên bản thân cũng không muốn thừa nhận mình có cái xí hổ là dốt tiếng anh nên giấu dốt. Kể dài dòng như thế để có bạn nào như mình thì đừng như thế.

Giờ mình đỡ hơn tí vì cũng do gặp mặt mấy anh chị đó thường nên mình đã nghe được. Có điều mình vẫn còn mắc cỡ nên chưa dám nói. Bới vậy mình thật sự ngưỡng mộ ai giỏi tiếng anh, đối với mình nếu mà mình nói được Tiếng Anh là mình đã thành công dữ lắm. Mấy bạn giỏi Tiếng Anh đừng cười mình nha.
    Bạn kể nghe thật đáng yêu:cool:

Cứ nói đại đi đừng ngại vì mình nói không tốt hay nói sai. Nói nhiều cho cái lưỡi nó mềm ra cái đã rồi sửa sau. Nói nhiều mới mong tiến bộ được. Không có cơ hội nói chuyện với người nước ngoài thì tập nghĩ, tập lẩm bẩm bằng tiếng Anh khi một mình. Cứ thử đi, bạn sẽ thấy khác biệt ngay mà.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,294 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Huhu mình cũng biết vậy, mà ai cũng khuyên như thế vì biết mình nhát giao tiếp. Hic hic nhưng sao cứ gặp họ mình mắc cỡ với lại sao cái lưỡi nó líu lại. Mình mà mở miệng nói câu gì thì họ cứ What, What, là mình run lên là bắn tiếng việt tùm lum. Thế là hihi mạnh người nào người nấy nói không ai hiểu ai.

Mà mấy đứa bạn thân phổ thông của mình nó biết mình dốt nó hay khích mình lắm:
    Hôm đó không biết thế nào mà tụi nó cả bọn hùa nhau mổ xẻ cái sự học Tiếng Anh của mình.

Một đứa nói:
    Tao nói thiệt tao chưa thấy đứa nào dốt Tiếng anh như mày. Tao lạy mày luôn đó sao mà học Tiếng Anh dở dữ vậy. ( Đứa nói là 1 thằng con trai).
    Nói xong tụi nó cả đám hùa nhau:
    Haha con ...( là mình) mà học Tiếng anh được cái bằng Toefl 550 thôi tao dẫn cả nhóm đi nhậu chỗ quán bờ kè liền.
    Có mấy lần tụi nó chơi mình toàn nói tiếng anh không, làm mình ngậm tăm, mặc dù mọi bữa đi chơi là cái miệng mình không lành da non.

Hihi nói vậy chứ mình sẽ cố gắng khắc phục. Có điều tính hơi nhát gan bạn nào thành lập nhóm thì cho mình theo với hihi.
    • 241 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    @Dominica: ý trời, bạn đã có cơ hội tiếp xúc với người Mỹ sao hông tranh thủ nâng cao vốn tiếng Anh của mình? Kệ, bạn cứ nói đại, trúng trật có... trời lo :Battin ey:. Mình ko nhát vụ nói tiếng Anh, mình chỉ ngại vụ làm quen làm biết với họ thui. Mình cũng đang luyện thi Ielts nè, lại đang luyện lấy bằng gấp nữa, mà 3 khoản writing, reading hay listening còn ăn gian được, chứ speaking thì làm sao ăn gian, hic hic, nói chuyện trực tiếp với thầy, thầy chấm điểm tại chỗ lun. Mình cũng muốn lập nhóm học tiếng Anh, không biết có ai ham hố thì rủ mình với :Smiling:.
    @Des: cái vụ Skype mình nghe nói cũng nhiều rùi, mà ko biết sử dụng chương trình này thế nào, vì nào giờ mình toàn xài yahoo, chắc phải hỏi người ta sử dụng xem sao. Tks bạn nhìu nhìu!
    ^^ Tôi không biết các bạn đã từng trải qua cảm giác lạ lùng này chưa? Bạn đang chạm vào một bàn tay lạnh ngắt như… xác ướp nhưng lại cảm thấy vô cùng “ấm áp” và trong đầu thì chỉ cầu trời khấn phật: “cho con được nắm tay anh ấy lâu lâu một tí”. Tôi dám cá là khi đọc đến đây, có người sẽ bĩu môi chế giễu: “Kinh quá! Tay người mà như tay xác ướp thì có cho tiền tôi cũng không thèm”. Nhưng thưa các bạn, khi bạn đã có cảm tình đặc biệt với một ai đó thì những khuyết điểm “râu ria” bên ngoài của họ, đối với bạn chỉ là chuyện nhỏ, sá gì so với những ưu điểm to tát khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,059 Bài viết

• 8,093 Được cảm ơn

Bạn thử làm quen trước trên mạng, diễn đàn nhìu lắm, sau đó hẹn gặp ngoài, với điều kiện người đó đang du lịch, làm việc tại Việt Nam. Mình toàn làm cách này, tuy chả gặp được bao nhiêu nhưng mỗi người vài tiếng cũng thấy hay hay rồi.
    • 115 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thêm một cái nữa cũng hay nè: dân du lịch luôn luôn thích nói chuyện với người khác, vì tính họ cởi mở mà (90% dân du lịch bụi mình gặp trên đường là như thế, chẳng quen biết gì hết, gặp nhau ở quán cafe, pub, hostel, mấy chỗ cảnh đẹp..., nói đủ thứ chuyện, gặp 1 lần rồi sau đó chẳng gặp lại bao giờ ). Bạn cứ tìm hiểu mấy địa điểm dân du lịch hay tới, mấy quán nào họ hay ngồi, ngồi gần họ bắt chuyện. Thế là tha hồ thực hành tiếng Anh . Câu đầu tiên mình hay nói với họ (và họ hay nói với mình) là: Anh chị du lịch ở đây? Tôi cũng thế. Where are u from?.

Có điều pub của mình nó hơi ... nên cũng ngại nhỉ. Chỗ khác pub, bar và club nó phân biệt khác nhau nên cũng thoải mái hơn.
    Em ơi! Hà Nội phố!
    Ta còn em mảnh đại bác
    Ghim trên thành cũ.
    Một thời thịnh,
    Một thời suy,
    Hưng vong lẽ thường.
    Người qua đó,
    Hững hờ bài học sử..
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,059 Bài viết

• 8,093 Được cảm ơn

Có vài lần mình bắt chuyện với Tây ở bờ Hồ, mình cứ nhắm ai đó nhìn dễ gần một chút là lân la lại hỏi thăm. Có lần "Oh I am sorry, am French not good at english". Lần nói chuyện nhiều nhất của mình với Tây bờ Hồ là khoảng 1 tiếng rưỡi gì đấy, với một ông tuổi trung niên. Nhưng để giữ liên lạc kiểu đó thì khó lắm, mà cũng không nói được nhiều cấu trúc khó, toàn dạng câu đơn giản thôi :Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuoi_27; 01/04/2010 vào lúc 08:30 PM.
    • 241 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    @tuoi_27: làm quen trên diễn đàn là diễn đàn nào hả bạn? Diễn đàn mình biết toàn người Việt thui à, bạn hay lên diễn đàn nào để làm quen với họ vậy? Thật ra cũng ko cần phải đi chơi với họ, chỉ cần họ chịu bỏ thời gian ra chat voice với mình tí là thành công lắm lắm rùi :Smiling:
    • 175 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Cái này không đúng. Ấy cần phải ăn mặc mát mẻ giống như côn gơn thì mới không ai dám đuổi ấy. Càng mát mẻ càng nhiều Tây để ý. Muốn đi với Tây phải ăn mặc như Tây ấy, thoáng thôi ấy ạ. Chúc ấy toại nguyện!

Vào mấy quán cefe sang trọng thì mấy đứa phục vụ xua đuổi bọn mình như xua ăn mày, không cho mình lại gần khách Tây của nó, chắc tưởng mình là call girl hay sao á (may là lúc đó mình ăn mặc đàng hoàng, kín cổng cao tường từ đầu đến chưn :Sad.
    • 106 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn kể thật dễ thương.
    Và diễn tả tình trạng "bi đát" giống y như mình. Xấu hổ. nhưng chắc mình đỡ hơn tí xíu. hixhix. Nếu bạn có lập nhóm thì ới mình với nhé. Đang hạ quyết tâm đấy.
    • 106 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

@Dominica: ý trời, bạn đã có cơ hội tiếp xúc với người Mỹ sao hông tranh thủ nâng cao vốn tiếng Anh của mình? Kệ, bạn cứ nói đại, trúng trật có... trời lo :Battin ey:. Mình ko nhát vụ nói tiếng Anh, mình chỉ ngại vụ làm quen làm biết với họ thui. Mình cũng đang luyện thi Ielts nè, lại đang luyện lấy bằng gấp nữa, mà 3 khoản writing, reading hay listening còn ăn gian được, chứ speaking thì làm sao ăn gian, hic hic, nói chuyện trực tiếp với thầy, thầy chấm điểm tại chỗ lun. Mình cũng muốn lập nhóm học tiếng Anh, không biết có ai ham hố thì rủ mình với :Smiling:.
    @Des: cái vụ Skype mình nghe nói cũng nhiều rùi, mà ko biết sử dụng chương trình này thế nào, vì nào giờ mình toàn xài yahoo, chắc phải hỏi người ta sử dụng xem sao. Tks bạn nhìu nhìu!
    Bạn luyện thi Ielts ở đâu vậy? mình cũng đang có ý định thi, cho mình tí kinh nghiệm nhé.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4