CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Làm ở NOKIA, dùng điện thoại SAMSUNG?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 730 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gửi các anh/chị/em, mình là sinh viên mới ra trường, sắp tới sẽ làm tại văn phòng của nhà máy NOKIA. Nhưng mình đang băn khoăn không biết làm việc trong môi trường đó mà dùng điện thoại SAMSUNG - đối thủ của NOKIA, liệu có gây phản cảm gì không? Thời điểm này mà đổi điện thoại thì rất phí cái SS của mình, mà mình cũng ko có đủ ngân sách để sắm cái Nokia mới. Mình chưa có nhiều kinh nghiệm trong môi trường công sở nên rất mong được mọi người giúp đỡ ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 637 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Ko ai bảo đổi thì cứ dùng Samsung bạn nhé.

Với cả mình nghĩ Nokia là công ty châu Âu thì ko ghê gớm như châu Á đâu. Mình có mấy người bạn Hàn, họ bảo là làm cho công ty Hàn nào là phải dùng đồ của công ty đó. Làm cho LG phải switch sang LG, Samsung thì bỏ hết đồ k phải Samsung, làm cho Hyundai thì phải bỏ ô tô Nissan để mua ô tô Hyundai (đấy là trường hợp của anh ruột một người bạn Hàn của mình).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 925 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girlantisgirls Xem bài viết
    Ko ai bảo đổi thì cứ dùng Samsung bạn nhé.

Với cả mình nghĩ Nokia là công ty châu Âu thì ko ghê gớm như châu Á đâu. Mình có mấy người bạn Hàn, họ bảo là làm cho công ty Hàn nào là phải dùng đồ của công ty đó. Làm cho LG phải switch sang LG, Samsung thì bỏ hết đồ k phải Samsung, làm cho Hyundai thì phải bỏ ô tô Nissan để mua ô tô Hyundai (đấy là trường hợp của anh ruột một người bạn Hàn của mình).
    Làm ở Samsung mà sài iphone thì có làm thao
    Hello, is it me you're looking for?

• 698 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Chả sao sất, cứ dùng như thường, bạn vào đấy sẽ thấy nhân viên dùng đủ chủng loại luôn.
    • 74 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Làm ở nokia nên dùng điện thoại của hãng khác, tìm hiểu các điểm mạnh điểm yếu của nó để phát triển tốt hơn sp của nokia chứ nhỉ,
    • 74 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Bạn mình làm ở Nike, chỉ cần sử dụng cái gì dính tới Adidas thôi coi như xin mời anh... nghỉ việc. Thông thường ở các cty, tập đoàn lớn, họ sẽ cho nhân viên mua với giá cực kỳ ưu đãi sản phẩm của cty, hoặc cấp phát miễn phí. Bạn hỏi xem như thế nào để thuận tiện nhất. Bản thân mình, trong trường hợp ấy mình sẽ cố mua thêm 1 cái Nokia "cùi bắp" cũng được, khoảng 2 triệu, để lắp thêm cái sim mới vào.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truonguyenly Xem bài viết
    Gửi các anh/chị/em, mình là sinh viên mới ra trường, sắp tới sẽ làm tại văn phòng của nhà máy NOKIA. Nhưng mình đang băn khoăn không biết làm việc trong môi trường đó mà dùng điện thoại SAMSUNG - đối thủ của NOKIA, liệu có gây phản cảm gì không? Thời điểm này mà đổi điện thoại thì rất phí cái SS của mình, mà mình cũng ko có đủ ngân sách để sắm cái Nokia mới. Mình chưa có nhiều kinh nghiệm trong môi trường công sở nên rất mong được mọi người giúp đỡ ạ
    Bạn đang làm ở Nokia à? Bên đó còn tuyển nhân viên văn phòng không bạn?
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Không nhất thiết em làm việc trong nhà máy nokia là phải sử dụng điện thoại nokia đâu. Khi nào đủ kinh phí mình đổi cái nokia cũng được.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

samsung thì cứ dùng cho sang chảnh nhưng lúc đi phỏng vấn thì phải xài Nokia thì cơ hội trúng cao hơn . Bạn nên mua thêm cái 1202 dùng cho sướng