CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Làm bài test IQ khi tuyển dụng khó quá các mẹ ơi.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25.6K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hic nhắc đến lại tủi thân, IQ mình cũng thấp, chỉ có AQ là cao

• 1,185 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metraucontrau Xem bài viết
    làm gì có môn logic bạn ơi, là khả năng phân tích, nhận định cà xử lý nhanh, có logic thôi mà
    Logic có hẳn 1 môn luôn đó. Học rất thú vị:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,846 Bài viết

• 3,929 Được cảm ơn

Em là em căm thù cái Test IQ , em "bị" làm 4,5 bài rồi đấy, thật là khủng khiếp... từ test xin việc đến test học bổng :Sad: mà khổ quá, học trường XHNV 4 năm ra toàn đọc sách văn thơ tiểu thuyết xã hội, cầm test IQ lên chẳng biết nó là cái gì
    đến mấy thằng bạn em học bên IT làm test IQ còn khóc ròng nữa ... mình đi làm được đánh giá năng lực khá tốt, mình nghĩ Test IQ thích hợp với các ngành khối kỹ thuật với lại phù hợp hơn ở nước ngoài, chứ người Việt thực sự rất "lạ lùng" với cái test này
    Mình thấy quan điểm bây giờ EQ quan trọng hơn IQ cơ mà, chưa chắc điểm test IQ chính xác và phản ánh được năng lực làm việc của con người

• 862 Bài viết

• 2,263 Được cảm ơn

Mình thì mình thik mấy cái trò test lắm. có cần mình hỗ trợ gửi cho mấy bài test các cty hay dùng không? Mình thấy nhiều câu giống y chang Đuờng lên đỉnh Olompia vậy.
    Mình mê cả mấy caí trò điền ô chữ nữa. Mà lĩnh vực nào mình cũng khoái: âm nhạc, văn học, lịch sử, địa lý, toán, lý, hóa, sinh, tiếng Anh, mỹ thuật,...hik hik
    Mình mà nhìn thấy báo nào có ô chữ, là cắm đầu vào ngay
    hồi mới ra trường, mình thi thử bên Hoya, nó có bài test bằng Tiếng Anh, mình làm đúng hết, nhưng PV đến vòng 3 thì trật. (vả lại mình cũng k có thik đi làm ở khu công nghiệp)
    Sau mình làm cho 1 cty, lúc thi vào cũng làm test, họ cho 30' nhưng 15' là mình xong, sau đó mình trúng và phụ trách cả mảng tuyển nhân sự cho phòng mình, mình làm hẳn 1 bài test tiếng Anh cực khó cho người vào PV, người cao nhất đạt điểm 6/10.
    Thế nên test không thể hiện bạn dốt hay giỏi, mà nó đánh giá tư duy logic của bạn nhiều hơn. Hoặc như test tiếng Anh, bạn có giỏikỹ thuat nhưng mà tiếng Anh í ẹ chắc gì bạn đã qua nổi.
    Các cty nuoc ngoai bây giờ chú trọng đến test EQ rồi, vì họ nghĩ IQ không đủ để họ thấy được rõ về ứng viên. (mình đọc trên trang web nuoc ngoai)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 98 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Test IQ cũng có nhiều phần, thường thì có khả năng số học, hình học, logic và ngôn ngữ. Nhưng mà VN không bê được cái phần test ngôn ngữ của Mỹ về, mà cũng không tự tạo ra được câu hỏi test cho phần này nên thường thì test IQ của VN không có phần ngôn ngữ. Vì thế mình nghĩ nếu công ty cần một vị trí liên quan đến khả năng giao tiếp xã hội thì nên test EQ, và phỏng vẫn kỹ mới phải. Chứ cái kiểu cần kỹ năng này mà đi test kỹ năng khác thì không hợp lý, dễ chọn nhầm người và bỏ qua những người có năng lực.

• 513 Bài viết

• 1,365 Được cảm ơn

[QUOTE=di Bong;12048907]Mình thì mình thik mấy cái trò test lắm. có cần mình hỗ trợ gửi cho mấy bài test các cty hay dùng không? Mình thấy nhiều câu giống y chang Đuờng lên đỉnh Olompia vậy.

Sau mình làm cho 1 cty, lúc thi vào cũng làm test, họ cho 30' nhưng 15' là mình xong, sau đó mình trúng và phụ trách cả mảng tuyển nhân sự cho phòng mình, mình làm hẳn 1 bài test tiếng Anh cực khó cho người vào PV, người cao nhất đạt điểm 6/10.
    QUOTE]

Bạn ơi, cho mình xin mấy bài test này với, mình thích làm thử nhưng không biết tìm ở đâu. Xem thử dạo này đầu óc mình còn minh mẫn không....
    Nếu được, bạn cho mình xin bài test tiếng Anh luôn nhé, mình học chuyên ngành anh ngữ mà. Cám ơn bạn trước nhé!
    Email: thuannguyen30@yahoo.com

• 155 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

hix, e thì test iq ko vấn đề, nhưng lần nào cũng fail vòng pv cũng chả bít nữa chắc tại e trả lời pv cứ tuồn tuột nghĩ gì nói nấy nên nhà tuyển dụng thấy còn non (lần nào đi pv cũng nhận đc comment kiểu: kng với cách nhìn còn non )
    mà đúng là e còn ngựa non háu đá, nói năng chưa suy nghĩ thấu đáo nghỉ việc ở nhà gần 2 tháng rùi chán quá ah cảm giác như mình đang ngày càng tụt lùi, huhu sợ quá
    Trái tim em có ước mơ
    Em vẫn nghĩ rằng lấy chồng phải lấy người như anh

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh có thể cho em mấy bài test cua cong ty anh duoc khong?em rat thick may bai test IQ kieu nay,kể cả Tiếng Việt và tiêng Anh.nếu được gui vao mail giup em nhá.thank.
    Dungbv28387@gmail.com

• 4,903 Bài viết

• 11,237 Được cảm ơn

Có khi nào người trúng tuyển chính là người bỏ giấy trắng không?!:Smug:

"Vô chiêu thắng hữu chiêu"!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngheO; 17/05/2011 vào lúc 03:59 PM.
    Nghé Ọ

“Ví phỏng đường đời bằng phẳng cả
    Anh hùng hào kiệt có hơn ai”
    - Phan Bội Châu

• 2,979 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

có ạ, thắng cuộc trong số những ng thua cuộc, nghĩa là bác là người đầu tiên được...loại.
    theo em hỉu thỉ test IQ chỉ dành cho nhân viên văn phòng cao cấp, kỹ sư, và các bậc quản lý,
    Test EQ dùng để đánh giá đặc tính khác, them 1 phần nhận xét cho quá trình tuyển dụng chứ sẽ không qđ 100% kết quả tuyển dụng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngheO Xem bài viết
    Có khi nào người trúng tuyển chính là người bỏ giấy trắng không?!:Smug:

"Vô chiêu thắng hữu chiêu"!
    life is a river driven by the God
    !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4