CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Khám bệnh ở bệnh viện Xanh Pôn? Thật khốn khổ!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 619 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Đi khám bệnh tại bệnh viện này! thật không thể chịu đựng được. Mất hơn 2 tiếng đồng hồ phải bỏ sang bệnh viện khác khám cho con, vì con đau quá! Từ nhân viên đến bác sĩ đối xử với bệnh nhân như với người đi ăn xin vậy. Toàn các ông bà già cầm quyển sổ y bạ còn run rẩy, thế mà khi các cụ hỏi bác sĩ hay nhân viên thì chỉ nhận được những câu quát nạt, trống không. Chỉ dẫn thì không đến nơi, bệnh nhân có hỏi thì gắt ngỏng cau có. Từ chỗ này chỉ qua chỗ khác, khổ thân con bé nhà mình. Thật đúng là lương y như hổ.
    Con gái chắc cũng bị ám ảnh bởi ông bác sĩ ba bị ở phòng khám số 1, bệnh viện XanhPon. Sáng sớm nay đến hỏi chỗ tiếp đón, họ bảo cháu đau thế cho vào khám luôn không phát số, lúc ấy là 8 h20' phòng khám trống trơn không có bóng áo trắng nào cả, một lúc sau có ông bác sĩ mặt mũi như bị bệnh táo bón vậy! mấy bệnh nhân chìa sổ ra chưa kịp nói gì ông ta đưa tay gạt hết rồi gắt lên "chờ đọc số rồi khám"! (mà toàn thấy ông bà già đấy nhé). Ngồi yên vị đâu đấy mới gọi "số 1 đâu", mình vào ông ấy quát lên "số đâu", mình bảo "cháu bị đau bụng, ở ngoài kia không phát số bảo cháu vào khám luôn". Ông ấy cho lên khám chả được câu nói nhẹ nhàng nào với con bé ấn bụng vài cái rồi cho xuống bảo "đi ra ngoài kia"! viết vài chữ vào sổ: có 2 dòng thôi, dòng trên là mấy chữ không dịch được, dòng dưới là SA rồi ký như tranh trừu tượng vậy! rồi vứt sang bên cạnh cho một cô vào máy tính. Cô ta cầm quyển sổ lên và gọi: "T..đâu, chưa vào máy thế này thì làm gì, mang ra vào máy" Ô hô, mình có được ai bảo vào máy đâu! Ra con gái nhăn nhó "Con không chịu được nữa, khám nhanh cho con uông thuốc cho khỏi đau". Ra bên ngoài chìa sổ vào ô cửa tò vò hỏi " cô làm ơn cho hỏi vào máy ở đâu", Cô bé nhân viên ngẩng lên cau mặt lại "Chị không thấy tôi làm à? Tôi có chơi đâu?" Lại hay nữa, mình đâu có hỏi cô không làm à?. Nhưng mình cũng không nói gì, một lúc sau cô ta cầm đến sổ của con mình nói "Ơ chưa vào máy à?" mình bảo "thì lúc nãy là tôi hỏi vào máy ở đâu đấy" Thấy không nói gì nữa đóng cộp cái dấu "BVĐK XanhPon BN.B.H.Y.T. Ngoại trú PK Ngoại" đưa lại cho mình kèm theo 1 tờ bìa nhỏ ghi số 26. Trong lúc đó, con gái mình còn quỳ xuống bên cạnh vì đau! Khốn nạn, quay vào phòng khám số 1, vừa đưa quyển sổ chưa kịp nói lại bị quát "đã bảo ra ngoài chờ gọi số mà" mình bảo "cháu khám rồi chỉ vào máy thôi", được trả lời "cứ chờ đấy". Ô! con bé nhà mình đau lả lướt trên ghế chờ, mấy bà đi khám bảo "sắp đến số của cô đấy cứ cho con vào đi" thế mà họ vẫn lạnh lùng bảo chờ. Mình vẫn cố chờ đợi! Cuối cùng không chịu đựng được khi con gái cứ rũ rượi ra, mình xé luôn cái số 26 và dắt con sang bệnh viện khác khám dịch vụ! Mà mình vẫn cầm quyển sổ của bệnh viện này ngay ở tờ bìa có ghi dòng chữ rất đẹp "Chăm sóc sức khỏe của Bạn là hạnh phúc của chúng tôi" Mình nghĩ phải thêm nữa: "Nếu Bạn kèm phong bì cho chúng tôi mới chính xác. Cả bác sĩ lẫn cái cô vào máy tính không hề có bảng tên!
    Qua bệnh viện khác, bác sĩ bảo cho con nhập viện nhưng phải chuyển về XanhPon cho đúng tuyến! :Sick:. Khiếp quá, mình bảo để em về kiếm tiền bỏ phong bì rồi qua đó cung kính dâng cho họ thì may ra con em mới được chữa tử tể. Có đủ tiền thì mới vào XanhPon nhé! Ở đó mà khám bảo hiểm thì được đối xử như mẹ con mình sáng nay thôi :Talktothe:Talktothe::Talktothe
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Milan – Còn điều gì bạn chưa biết?

Có thể Milan trong tâm trí bạn là một thành phố nhộn nhịp, nơi tập trung những phong cách thời...

• Mọi người giúp đỡ gia đình em với ạ !

https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/v/t34.0-12/10877534_854788207874765_211753376...

• Các mẹ cho em hỏi về bsTrần Thiết Sơn viện Xanh Pôn và Bs Phạm Như Hải viện VN-CuBa

Em đang có ý định phẫu thuật gọt hàm và gọt gò má. Em hỏi thì nhiều người đều nói là làm ở BS Trần Thiết Sơn là ok nhất. Khi đọc tin tức cũng thấy rất nhiều bài viết nhắc đến tên BS này. Có chị nào đã làm rồi thì cho em xin tí comment làm động lực với. Em ko biết phòng khám của bs ở đâu và số đt...

• FB- lợi hay hại

FB hiện nay là mạng xh lớn nhất, hầu như người người nhà nhà ai cũng biết từ đó.. Sở dĩ mình nói FB...

• Có ai làm việc tại bệnh viện Sanh Pôn không?

Hôm nay em gặp mẹ Kiến con lúc vào viện thăm bé Tuấn. Được biết là Kiến con nhà mẹ bị bệnh khá lạ em cũng trả nghe thấy bao giờ. Bệnh tán huyết. Tháng nào bé Kiến cũng phải truyền máu. Theo đúng tuyến là bé phải vào viện Sanh Pôn. Nhưng ở đấy làm việc lâu lắm phải đợi 2 3 ngày mới được truyền. Mà...

• 7,420 Bài viết

• 17,411 Được cảm ơn

Ui giời, mới khám ăn thua gì. Nằm viện này còn khổ nhục nữa cơ. Các bác cứ vào nằm thử sẽ biết.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 2,978 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

chia sẻ với bác chủ top, mình đã vào đó khám 1 lần, không những khám vớ vẩn,không đến nơi đến chốn, thu tiền viết phiếu thu đóng giấu treo , không có hóa đơn, về nhà bệnh không chưa đươjc, lại lóc cóc vào viện tư Vĩnh Hà, khám 1 cái khỏi ngay ....vì em chích áp se, trong khi vào Xanh pôn họ cho em uống thuốc, về nhà trầm trọng thêm vì không đúng thuốc chẩn trị. Em căm thù ca trực hôm ý, nếu em không đi trích kịp ở viện tư, để thêm vài ngày mà uống thuốc của họ kê đơn, chắc không ....còn.
    Căm thù!
    life is a river driven by the God
    !
    • 11,991 Bài viết

• 5,928 Được cảm ơn

chia sẻ với chủ topic.hồi ông e nằm viện .cũng phải ngày ngày dúi cho bác sĩ.y tá .thậm chí cả cái bà giặt chăn ít tiền.tuy ko phải viện xanh pôn .nhưng nhìn rộng ra thì thấy bác sĩ bây giờ là bố bệnh nhân.người thân bệnh nhân thì van lài như đi ăn xin....
    Tỉnh
    Việt Nam nghèo vì
    http://www.webtretho.com/forum/f26/v...-gioi-1549918/
    Đường đi của đồng tiền
    http://www.webtretho.com/forum/f26/d...g-tien-753988/
    Lạm phát.Xót xa vì 'bão giá"..
    http://www.webtretho.com/forum/f26/x...ao-gia-693250/
    Tô Linh Hương 24 tuổi, làm Chủ tịch Hội đồng Quản trị Vinaconex
    http://www.webtretho.com/forum/f26/t...conex-1222198/

Tạm biệt nhé dù ta không gặp lại
    Xin đừng quên kỷ niệm ban đầu
    Có những cánh chim khi rời tổ ấm
    Lướt xa rồi nhưng lòng vẫn bên nhau

Xuân.Hạ.Thu.Đông.
    Nước hòa mình vào Sông.Sông chảy ra ngoài biển.
    • 619 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Tối qua tâm sự với chị bạn, chị ấy bảo"Úi giời, mấy năm trước thằng con chi vào đấy cấp cứu đúng giờ nghỉ trưa họ không cấp cứu cho", chị ấy phải đưa con đi bệnh viện khác. Cậu bé này vừa lấy vợ được gần 1 tháng. Ơn trời! vẫn còn nhiều bệnh viện khác, bác sĩ khác ở Hà Nội này! Bệnh viện này có lẽ phải thay tên thôi, trên không nghiêm dưới tất loạn! Chỉ khi nào đổi máu bệnh viện này gia đình mình mới quay lại! Còn bây giờ vào đấy bệnh nhẹ không khỏi, bệnh nặng chắc chết vì Đạo đức của các lương y như hổ ở đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Biểntím; 17/08/2010 vào lúc 08:19 AM.
    • 4,193 Bài viết

• 2,827 Được cảm ơn

Em sợ cảnh vào bệnh viện lắm, con em thì lại dạng ốm liên tục, nhưng mấy cái Sanhpon này em tránh xa, sợ lắm. Có hôm con ốm quá, đưa vào Nhi từ 11h đến 1h đêm mới được khám, khám có 5 phút là xong rồi, hãi quá, về, sáng hôm sau mưa gió ầm ầm, lại đưa con vào Nhi A, khám 540k, thái độ khác hẳn, nhưng cũng cho thuốc chung chung lắm. Lần sau em phải đưa con lên Hồng Ngọc ( hình như giám đốc bệnh viện này là bs Nhi hay sao), con được chăm sóc kĩ càng, nhanh khỏe hơn. Em mua VN care của Bảo Việt rồi, từ giờ con em ốm là em chỉ vào Hồng Ngọc với VP thôi, vì thực ra toàn viêm họng với tiêu chảy mà, vào Nhi với Sanhpon có khi lây thêm bệnh, ốm thêm
    Nghe chị kể đoạn bé gái đau quá quỳ xuống mà rớt nước mắt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Minh.Tom; 17/08/2010 vào lúc 08:44 AM.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 770 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Bạn đã nghe câu : LƯƠNG Y NHƯ TỪ MẪU chưa???

- TỪ= BỎ

- MẪU = MẸ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,988 Bài viết

• 7,067 Được cảm ơn

Sau những trải nghiệm đi khám cho bản thân và con, mình rút ra kết luận: sơn ăn tùy mặt, bs bắt nạt tùy người. Nếu mình cứ nhũn nhặn là họ càng tinh tướng, còn mình chí phèo thì họ lại nhũn nhặn -> Mỗi lần đi khám cho con là mình bắt ox hộ tống, chả hiểu sao chỉ cần ông chồng mình cao giọng một chút là họ trở nên nhã nhặn liền (chắc mặt chồng mình nom ko hiền lành chút nào).
    Bv Saint Paul con mình cũng đã phải nằm 3 tuần, nhưng nhà gần nên cứ sáng có mặt, trưa và tối trốn về nhà. Bs, y tá biết nhưng họ mặt nhắm mắt mở ko nói gì, mình cũng chả chi đồng nào cho y tá bs hết, nói chung thái độ của họ chả thân thiết gì nhưng cũng ko lạnh nhạt.
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 693 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

c ơi qua bệnh viện đại học Y mà khám c ạ, em mới đưa ng thân đi, thái độ chưa đến nỗi nào đâu, nhưng c đi sớm mà lấy số nhá
    • 2,265 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Mình thì cũng toàn đưa con đi khám SP,hồi nó dưới 3 tuổi tháng nào cũng phải vào viện ít nhất 1 lần, mà chỉ có tiêm cả tuần trở lên vì viêm phổi. Tối 2 vợ chồng đi làm về đưa con vào khám cấp cứu- cái này khám mất tiền nhé, vì ngoài giờ mà - nv phòng cấp cứu bảo thế dù con nhà tớ đúng tuyến có thẻ BH.
    Tiền khám 30k, mua thuốc tầm 500k, vào tiêm 15k.
    Ngày 02 lần tiêm buổi sáng và chiều, sáng hôm sau thì sang khoa tự nguyện bên dãy nhà Phòng khám hữu nghị Hàn Quốc, xếp hàng nộp tiền mua phiếu tiêm 15k chờ đến lượt đưa con và thuốc vào khám.
    Đi khám BH bên này tiền khám cũng đóng 50k như tự nguyện nhưng được tiền thuốc, mình khám có 1 lần nhưng thấy ko ổn so với tự nguyện mua thuốc nên cạch. Lạy giời trộm vía từ khi con qua ngưỡng 03 tuổi ko phải xếp hàng trong SP chờ tiêm nữa. Mẹ thì 02 lần cấp cứu vì ngộ độc thực phẩm, ngoài tiền thuốc tiêm truyền ra còn phải phong bì cho vị canh mình truyền nước.
    • 578 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Nhờ báo chí can thiệp liệu được không các chị nhỉ?
    • 2,978 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ILU_mc Xem bài viết
    Nhờ báo chí can thiệp liệu được không các chị nhỉ?
    nếu không có bằng chứng thì không nên, cẩn thận kẻo họ kiện ngược,
    đời đôi khi nó trái khoáy thế đấy
    life is a river driven by the God
    !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông cảm với chủ top lắm. Người nhà em cũng vừa mổ ở khoa tiêu hóa, phải nộp đủ thứ tiền. Chẩn đoán thì lôm côm. Vào bảo viêm đại tràng, hay viêm tụy theo dõi. Xong rồi viêm ruột thừa phải mổ. Đi mổ phải mua dao siêu âm, mổ xong lại bảo viêm tụy. Bác sỹ Sơn trưởng khoa mổ!!! Hôm rồi đọc bên top sỏi mat, thấy một mẹ cũng kêu bác sỹ này có đặc sản dao siêu âm để ăn tiền mới biết. Lúc đầu em cũng nghĩ, căt ruột thừa trước giờ có dao siêu âm gì đâu. Nhưng có bệnh vào đấy rồi biết dựa vào đâu!
    • 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tớ thì toàn cho con đi ra xanh pon khám thôi mặc dù nhà ở rất gần viện nhi TW, thấy lần nào cũng khỏi mà. duy có một lần mới đây đi khám, bác sỹ bên đó bảo nếu có điều kiện cho con ra nhi hoặc việt đức xét nghiệm máu và chụp x-quang bàng quang vì ở đó kg có những cái đó. vì vậy mình mới ra nhi thôi, còn nói chung khám ở đây, thấy bác sỹ cũng được, cô ghi phiếu khám thì toàn hỏi có bảo hiểm ko để tham gia. mình bảo có bảo hiểm nhưng cứ cho khám dịch vụ, họ còn bảo tội gì mất tiền em, cứ lên đăng ký đi. thấy họ cũng nhiệt tình mà khám, tiêm đều rẻ hơn nhi TW rất nhiều. chỉ trừ khi con bị nặng thì mới ra nhi thôi
    • 96 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình chưa khám bệnh ở XP lần nào nhưng cũng mới đưa người nhà đi khám bệnh tại BV Bạch Mai. Quá đông và mệt mỏi vì phải xếp hàng, chờ đợi, rồi được cái đơn thuốc giá thì quá cao so với bên ngoài. Nghĩ đến nước CuBa, cũng nghèo như mình, cũng tiến lên... XHCN như mình, nhưng người ta chăm lo đến y tế thật tuyệt vời, dân cũng đỡ khổ hơn.
    • 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bệnh viện nào hầu như cũng thế ạ, e đi khám dịch vụ bị rụng tóc, khám ở da liễu ấy, gọi vào cái hỏi 2 câu, bảo tháo dây buộc tóc ra, rẽ phát -> xong. Kê đơn thuốc- ra mua thuốc và về chẳng đỡ, chẳng khác gì e search trên mạng đơn thuốc
    • 1,499 Bài viết

• 2,375 Được cảm ơn

có đợt em vào đây, đien với mấy con y tá lắm, nó lấy ven con nhà người ta 3 lần ko được , đứa bé thì khóc lạc giọng, con em nhìn thế cũng mếo máo rồi, nó cỏn thở ra 1 câu " ko hiểu hôm nay làm sao, toàn lấy ven không được , hic đến lúc em vào chuẩn bị tiêm, con mụ xếp sổ mắng em , quả này em đien quá rồi , em mới bảo , này tôi ko đi xin các bà nhé, làm ăn thì bát nháo , gặp ai cũng quát đợi thì rõ lâu, trẻ con nhìn thấy các bà thôi đã đủ ốm thêm rồi, và em đi sang bên việt hàn khám cho khỏe, vào đấy ôi khác hẳn, mát mẻ, các cô bác sĩ thì nhỏ nhẹ hướng dẫn, bác sĩ thì nĩnh con em như gì, khám chưa đầy 15' , lần sau cạch mặt bọn nó luôn