CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Họp mặt bạn học - có nên dẫn vợ ( chồng ) theo!???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.3K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6,552 Bài viết

• 19,422 Được cảm ơn

Rất mong mọi người cho ý kiến về vấn đề này: Các bạn học cấp 3 của mình định tổ chức họp mặt sau gần 20 năm tốt nghiệp 12, có người thì đề nghị dẫn vợ/ chồng theo, có người thì bảo sợ nữa kia thấy lạc lỏng. Còn mọi người thấy như thế nào?
    À, tiện cho mình hỏi nếu tổ chức họp mặt thì nên kết hợp dã ngoại hay cố định 1 nơi?
    Cám ơn ý kiến đóng góp của mọi người!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,353 Bài viết

• 10,423 Được cảm ơn

Họp mặt lớp 12 hay đại học thì nên đi một mình không nên dẫn chồng vợ theo. Họp mặt ôn lại kỷ niệm xưa mà có chồng/vợ thì làm sao ôn? với lại chồng vợ theo thì mải lo cho chồng/vợ làm sao hết lòng với bạn Họp lần đầu thì nên họp + ăn uống nhưng book phòng ăn/họp riêng ( nhà hàng nào đó reserve 1 phòng riêng họp xong thì ăn uống), lần 2 thì kết hợp dã ngoại
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,552 Bài viết

• 19,422 Được cảm ơn

Cám ơn MESARA nhiều, sao giống ý mình thế, hiện giờ các bạn mình lên kế hoạch lễ 30/4, mà 1/2 dân số ở quê, còn lại ở SG, thống nhất là tổ chức ở quê, giờ đang theo 2 ý: dã ngoại - tại chỗ, rất nhiều lần họp nhỏ lẻ, lần này huy động đông nên ko biết làm sao hợp lý nên mong các member WTT đóng góp ý kiến cho mình!
    • 323 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý với ý kiến của mẹ Sara , vì đi họp lớp là ôn lại những kỹ niệm xưa mà dắt chồng/vợ đi nhiều khi ngại ko dám tâm sự kể lại những kỹ niệm vui buồn ngày xưa (nhất là mấy chuyện tình củm hehehe) mà đã họp lớp thì ít nhiều cũng nhắc lại những chuyện ngày xưa bla bla .. lỡ chồng/vợ của người kia nghe được thì cũng ko vui , dắt đi cùng mà ko rà trúng đài để 888 được thì cũng thấy lạc lõng trơ trẽn hihih .Chưa kể dắt theo con cái nhiều khi mấy nhóc quậy phá lo ó ... nữa thì chả 888 được gì .Em ko biết các mẹ khác thế nào chứ em nếu có họp nhóm họp lớp thì để chồng con ở nhà hết , đi một mình tha hồ mà 88888 kakaka
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 191 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mình thấy dẫn theo cũng ko ảnh hưởng lắm đâu, như lớp cũ của mình h họp toàn dẫn chồng , người yêu đến, vào làm vài ly bia là quen hết, sau đó lâu lâu lại rủ thằng chồng của con vợ ra làm vài chai cũng hay lắm
    • 3 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

30.4 này lớp tớ cũng họp, tớ có ý kiến là nếu họp thì chỉ thành viên lớp cho tự nhiên. Còn nếu tổ chức dã ngoại sẽ cho cả vợ/chồng con cái cùng đi cho thoả mái mà chúng nó ko chịu nghe
    • 6,552 Bài viết

• 19,422 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiadethuong0875 Xem bài viết
    30.4 này lớp tớ cũng họp, tớ có ý kiến là nếu họp thì chỉ thành viên lớp cho tự nhiên. Còn nếu tổ chức dã ngoại sẽ cho cả vợ/chồng con cái cùng đi cho thoả mái mà chúng nó ko chịu nghe
    Vậy sao ko bỏ phiếu thuận theo đa số? Nếu đi dã ngoại thì phải nhiều time nhung mình thấy khó tập trung quá
    • 2,249 Bài viết

• 2,464 Được cảm ơn

Ko nên, nếu là họp một nhóm nhỏ với nhau thì nên dẫn vợ chồng đi theo để mọi ng có thể làm quen và trở nên thân thiết nhưng đã là bạn lớp phổ thông thì tốt nhất là để vợ, chồng ở nhà chứ tới nơi... cả lớp có nhiều ng dẫn theo như mình đâu nên mọi câu chuyện sẽ có thể trở nên... nó bị gãy đoạn hiii... ôn chủ yếu là kỉ niệm cũ rồi còn ba hoa nói phét mà...

À còn vụ người yêu thì càng tránh dẫn tới họp lớp vì yêu chắc gì đã lấy nhau đâu... họp lớp là mãi mãi nhé.. lỡ rồi nhiều năm sau có vợ có chồng rồi mà không phải là ng yêu lúc ấy là mọi ng sẽ nhớ lâu và trêu tới mệt...
    • 2,915 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Hi họp lớp tớ chẳng bao h dẫn chồng đi mà chồng họp lớp tớ cũng chẳng muốn bám càng theo vì toàn người lạ mình cứ ngồi thu lu 1 đống đến buồn
    • 6,552 Bài viết

• 19,422 Được cảm ơn

Thank các mẹ nhiều! Sau nhiều ngày bàn tán, tán ra tán vào, các bạn mình đưa ý kiến cuối cùng là đơn thân tham dự , ko vợ/ chồng/ con, như vậy là hợp lý nhất đúng ko mọi người?!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2