CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Họp mặt bạn học - có nên dẫn vợ ( chồng ) theo!???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.36K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 6,571 Bài viết

• 19,489 Được cảm ơn

Rất mong mọi người cho ý kiến về vấn đề này: Các bạn học cấp 3 của mình định tổ chức họp mặt sau gần 20 năm tốt nghiệp 12, có người thì đề nghị dẫn vợ/ chồng theo, có người thì bảo sợ nữa kia thấy lạc lỏng. Còn mọi người thấy như thế nào?
    À, tiện cho mình hỏi nếu tổ chức họp mặt thì nên kết hợp dã ngoại hay cố định 1 nơi?
    Cám ơn ý kiến đóng góp của mọi người!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,441 Bài viết

• 10,721 Được cảm ơn

Họp mặt lớp 12 hay đại học thì nên đi một mình không nên dẫn chồng vợ theo. Họp mặt ôn lại kỷ niệm xưa mà có chồng/vợ thì làm sao ôn? với lại chồng vợ theo thì mải lo cho chồng/vợ làm sao hết lòng với bạn Họp lần đầu thì nên họp + ăn uống nhưng book phòng ăn/họp riêng ( nhà hàng nào đó reserve 1 phòng riêng họp xong thì ăn uống), lần 2 thì kết hợp dã ngoại
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,571 Bài viết

• 19,489 Được cảm ơn

Cám ơn MESARA nhiều, sao giống ý mình thế, hiện giờ các bạn mình lên kế hoạch lễ 30/4, mà 1/2 dân số ở quê, còn lại ở SG, thống nhất là tổ chức ở quê, giờ đang theo 2 ý: dã ngoại - tại chỗ, rất nhiều lần họp nhỏ lẻ, lần này huy động đông nên ko biết làm sao hợp lý nên mong các member WTT đóng góp ý kiến cho mình!
    • 322 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý với ý kiến của mẹ Sara , vì đi họp lớp là ôn lại những kỹ niệm xưa mà dắt chồng/vợ đi nhiều khi ngại ko dám tâm sự kể lại những kỹ niệm vui buồn ngày xưa (nhất là mấy chuyện tình củm hehehe) mà đã họp lớp thì ít nhiều cũng nhắc lại những chuyện ngày xưa bla bla .. lỡ chồng/vợ của người kia nghe được thì cũng ko vui , dắt đi cùng mà ko rà trúng đài để 888 được thì cũng thấy lạc lõng trơ trẽn hihih .Chưa kể dắt theo con cái nhiều khi mấy nhóc quậy phá lo ó ... nữa thì chả 888 được gì .Em ko biết các mẹ khác thế nào chứ em nếu có họp nhóm họp lớp thì để chồng con ở nhà hết , đi một mình tha hồ mà 88888 kakaka
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Mình thấy dẫn theo cũng ko ảnh hưởng lắm đâu, như lớp cũ của mình h họp toàn dẫn chồng , người yêu đến, vào làm vài ly bia là quen hết, sau đó lâu lâu lại rủ thằng chồng của con vợ ra làm vài chai cũng hay lắm
    • 3 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

30.4 này lớp tớ cũng họp, tớ có ý kiến là nếu họp thì chỉ thành viên lớp cho tự nhiên. Còn nếu tổ chức dã ngoại sẽ cho cả vợ/chồng con cái cùng đi cho thoả mái mà chúng nó ko chịu nghe
    • 6,571 Bài viết

• 19,489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiadethuong0875 Xem bài viết
    30.4 này lớp tớ cũng họp, tớ có ý kiến là nếu họp thì chỉ thành viên lớp cho tự nhiên. Còn nếu tổ chức dã ngoại sẽ cho cả vợ/chồng con cái cùng đi cho thoả mái mà chúng nó ko chịu nghe
    Vậy sao ko bỏ phiếu thuận theo đa số? Nếu đi dã ngoại thì phải nhiều time nhung mình thấy khó tập trung quá
    • 2,276 Bài viết

• 2,589 Được cảm ơn

Ko nên, nếu là họp một nhóm nhỏ với nhau thì nên dẫn vợ chồng đi theo để mọi ng có thể làm quen và trở nên thân thiết nhưng đã là bạn lớp phổ thông thì tốt nhất là để vợ, chồng ở nhà chứ tới nơi... cả lớp có nhiều ng dẫn theo như mình đâu nên mọi câu chuyện sẽ có thể trở nên... nó bị gãy đoạn hiii... ôn chủ yếu là kỉ niệm cũ rồi còn ba hoa nói phét mà...

À còn vụ người yêu thì càng tránh dẫn tới họp lớp vì yêu chắc gì đã lấy nhau đâu... họp lớp là mãi mãi nhé.. lỡ rồi nhiều năm sau có vợ có chồng rồi mà không phải là ng yêu lúc ấy là mọi ng sẽ nhớ lâu và trêu tới mệt...
    • 2,915 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Hi họp lớp tớ chẳng bao h dẫn chồng đi mà chồng họp lớp tớ cũng chẳng muốn bám càng theo vì toàn người lạ mình cứ ngồi thu lu 1 đống đến buồn
    • 6,571 Bài viết

• 19,489 Được cảm ơn

Thank các mẹ nhiều! Sau nhiều ngày bàn tán, tán ra tán vào, các bạn mình đưa ý kiến cuối cùng là đơn thân tham dự , ko vợ/ chồng/ con, như vậy là hợp lý nhất đúng ko mọi người?!!!
    • 1,112 Bài viết

• 1,489 Được cảm ơn

Mang vợ/chồng đi theo, chém ko thoải mái. Mún trêu bạn gái thì sợ vợ mình và củng ngại chồng người ta nửa.
    Bùn cười nhất là gặp lại người yêu củ, nó mập hơn mình nghĩ.
    Cái bụng A Páo thương cái bụng Thỷ Dung mất rồi
    • 6,571 Bài viết

• 19,489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sung.A.Pao Xem bài viết
    Mang vợ/chồng đi theo, chém ko thoải mái. Mún trêu bạn gái thì sợ vợ mình và củng ngại chồng người ta nửa.
    Bùn cười nhất là gặp lại người yêu củ, nó mập hơn mình nghĩ.
    @Sung.A.Pao có "ý đồ" quá hén, chém quá coi chừng mấy bạn học cũ (gái) chạy.. mất dép đấy. Mà đa số giống ý bạn này nè
    • 901 Bài viết

• 542 Được cảm ơn

Không biết mọi người thế nào, chứ 2 vc mình vô tình gặp lại 1 nhóm bạn cùng lớp với ox ngày xưa, mình ko biết mấy người này lắm, nhưng họ bâu vào kể xấu chồng mình với mình (mấy chuyện này mình biết rõ vì mình từng là bạn thân nên ông ý quen miệng cái gì cũng nói với mình hết). Mình nói với chồng: các bạn vô duyên quá. Chồng mình chỉ cười nói mình thông cảm vì chúng nó khổ quá trong khi chồng mình hồi xưa học hành lận đận bây giờ thì khá giả nhất. Heh

• 55 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chị ơi, theo em thì cứ đi 1 mình thui. Giống như là bạn bè của ai thì người nấy tiếp vậy đó. . Chứ nhiều khi muốn dẫn theo mà ng2 kia ko chiu, hoặc dẫn theo mà không được thoải mái thì cũng ko vui. Hiiii, em thì thích đi 1 mình ah.
    "Con dù lớn, vẫn là con của mẹ. Đi suốt đời, lòng mẹ vẫn yêu con"

Tom mi: NB 2.9 - 47cm; 3.9 - 50cm; 5.5 - 52cm; 6kg4/55cm; ...; 14m - 11.5kg/79cm
    4tháng: mọc răng - 11 tháng được 8 răng
    • 985 Bài viết

• 1,498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi burin Xem bài viết
    Không biết mọi người thế nào, chứ 2 vc mình vô tình gặp lại 1 nhóm bạn cùng lớp với ox ngày xưa, mình ko biết mấy người này lắm, nhưng họ bâu vào kể xấu chồng mình với mình (mấy chuyện này mình biết rõ vì mình từng là bạn thân nên ông ý quen miệng cái gì cũng nói với mình hết). Mình nói với chồng: các bạn vô duyên quá. Chồng mình chỉ cười nói mình thông cảm vì chúng nó khổ quá trong khi chồng mình hồi xưa học hành lận đận bây giờ thì khá giả nhất. Heh
    Mình nghĩ nhóm bạn đó của chồng bạn cũng dễ thương mà. Họ kể xấu chồng bạn mà có mặt chồng bạn ở đó thì cũng chỉ là ôn lại kỷ niệm, xong rồi cười với nhau chứ không có ác ý (nói sai sự thật) với vợ chồng bạn đâu. Đâu đến mức bị nói là vô duyên, chỉ là vô tư quá thôi. Chắc họ nghĩ bạn cũng thoải mái, ai dè...
    • 208 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Mình thì thích rủ chồng đi cùng, chồng mình cũng thích rủ mình đi cùng mỗi lần họp hành các nhóm bạn cũ. Nhưng ko phải lúc nào hai vợ chồng cũng nhận lời đi chung, có khi hôm đó mình bỗng dưng thích ở một mình, tận dụng ko gian riêng ko có chồng, hoặc chồng mình cũng ko muốn đi cùng minh gặp bạn mình hôm đó vì anh ấy thích ở nhà xem bóng đá hơn.

Nói chung hai vợ chồng phải thoái mái, đi cùng thì phải vui hơn chứ nếu ko thì thôi ai làm việc ng đó cũng ko sao hết. Đừng đặt nặng chuyện này quá bạn ạ.
    Je vis dans un monde
    Qui n'existe pas ...
    • 6,571 Bài viết

• 19,489 Được cảm ơn

Gặp bạn học cũ thì đa số là thoải mái, vô tư để cùng cười "tẹt ga" và sau này sẽ tổ chức như thế hoài, chứ nếu vì suy nghĩ đứa này hơn kém đứa kia thì tụi bạn mình đã ko cố gắng lên kế hoạch họp mặt làm gì ( >30 người) vì từ khi TN12 chưa khi nào gặp nhau đông đủ, chỉ trên dưới 10 thì có, 1 số thì ở quê, 1 số ở SG, rất khó tập hợp lắm.Lần này OK hết , kế hoạch cũng có, sẽ được 1 ngày tưng bừng đây!
    @hoang_tu_be nói đúng ý mình lắm