Hội những người đi làm xa từ 15km trở lên

• 20 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 142 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

em đi làm cách nhà 16km, mới có em bé, đành phải xin nghỉ,hic.buồn kinh!đi làm thì áp lực ngày nào cũng sớm là 9h về tới nhà, nhiều khi đi đường vắng buồn buồn lại muốn khóc tủi thân.Chồng bát nghỉ vì có em bé, gio thì bđầu sợ thất nghiệp rồi.huh
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 142 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

em đi làm cách nhà 16km, mới có em bé, đành phải xin nghỉ,hic.buồn kinh!đi làm thì áp lực ngày nào cũng sớm là 9h về tới nhà, nhiều khi đi đường vắng buồn buồn lại muốn khóc tủi thân.Chồng bát nghỉ vì có em bé, gio thì bđầu sợ thất nghiệp rồi.huh
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng z đi làm xa khoảng 20 km. nắng mưa gì đều đội hết riết cũng quen, sợ cái mai mốt có e bé rồi sao mà đi đc.
    Đường xa đi về mệt có khi không muốn ăn cơm tí nào , cũng phải rán cài vị cuộc sông.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 117 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Năm ngoái cũng vào đọc topic này, lúc ấy đang chuẩn bị tinh thần để đi làm xa nhà.
    Còn bây giờ mỗi lần thấy topic này lại xót xa quá.
    Ừ, giấc mơ đi làm xa nhà của mình đã tan thành mây khói rồi, haizz....
    Chia tay rồi, tất cả đã là ngày hôm qua nhỉ.
    Nghĩ tích cực 1 tý, bây giờ giá xăng cao như vậy, tiền lương thấp như vậy, không phải đi làm xa cũng là trời thương mà
    • 439 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mình đây 17km đi 3-4 năm rồi, đang nuôi con nhỏ đây. Oải lắm nhưng vì con vì cs sáng dậy vẫn phải đi thôi. Cố lên mình nghĩ tích cực vì bố đẻ mình còn đi 35km/lượt cơ. Mình chưa là gì
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Hai gấu con xinh xắn

MTM0MDk0NTc3OA MTM0MDk0Njk0OQ
    MTM0MDk0NjQxMA
    • 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ khỏe thật. Trước e đi 14 km, trụ được 2 năm. Giờ nghĩ lại thấy sợ quá, đường xa, tắc, về nhà người rũ như con gà rù luôn.
    • 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

up len nao
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Ôi hôm nay em mới biết có hội này, cho em tham gia với. Em đi làm xa đúng 15km, vừa đủ tiêu chuẩn để vào hội hí hí. Nhà em có truyền thống đi xa đây, bố em đi làm hằng ngày 35km đã 2 chục năm rồi, bjo cụ đã đầu 5 đít chơi vơi nhưng vẫn ngày ngày bon bon trên từng cây số nhá. Chồng em đi làm cách nhà 30km, sáng 6h đi tối 7h về. Còn em đi làm 15km, sáng 7h15' cong mông chạy cho kịp check-in, tối 6h15' về đến nhà, vượt qua cả 15km tắc đường bụi bặm kinh khủng. Con bạn thân em giỏi hơn em nhiều, đi làm xa 20km, có 1 con nhỏ 3t và đang mang bầu tháng thứ tư.
    Giấc mơ lớn của đời em là được đi bộ đi làm, huhu
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đi làm tầm 16, 17km nhưng vẫn chạy bon bọn một mình. Vì mình cẩn thận nên ít xảy ra va chạm mạnh. . Mẹ nó cứ đi đi, ko sao đâu, chứ thuê nhà lại mất thêm 1 khoản tiền nữa thì tiếc lắm.
    • 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

up len nao
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e học Đại học thì 15km. đi làm đều 13km. Tắc đường nữa khổ ghê
    • 57 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình 40 tuổi rồi, hàng ngày vẫn đi làm 20km từ Gò Vấp qua quận 7. Các bạn trẻ hãy cố gắng
    • 165 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Nhà em cũng cách chỗ làm 25km, trước giờ vẫn ở trọ nhưng giờ già rôi đang tính về quê ổn định cuộc sống. Từ lúc có ý định đến nay cứ đấu tranh mãi về việc đi bằng xe máy hay xe bus nè.
    • 165 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Hôm đẹp giời tự nhiên thấy topic này, hi review cho mọi người là em đi làm cách nhà 15km, lúc viết post trên là do mới trúng tuyển vị trị 25km, may mà trời thương lại trúng tuyển vị trí cách nhà 15 km, rút ngắn được mấy km. Em đi làm trên đường cao tốc băng băng k tắc đường, nhưng sáng chuyên gia đi làm muộn nên phóng như bay trên đường đúng 30 phút đến cơ quan, hơi sợ sợ. Đi xa công nhận cực, những lúc trời mưa gió, người mệt mỏi đi mãi k đến công ty, chỉ muốn bỏ về. Sau 2 năm thì k đỡ được nữa, dù hôm nào cũng 5h là được tan sở nhưng đi lại mệt, về nhà thấy cũng mụ người, hết năm nay thì em cũng xin nghỉ thôi, tìm việc nào gần nhà cho đỡ cực.
    • Sunny39 Khách
    Có ai đi làm hơn 60km ko ạ? 😂😅 e đang nhận được offer 7tr bao cơm xe đưa đón nhưng mà e vẫn ngại cái khoảng cách quá, ko chủ động đc thời gian, nhỡ mình tới trễ hay bị gì muốn về cũng không biết về ntn nữa hic hic ai cho e lời khuyên với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 230 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

đi xa quá mùa hè còn đỡ chứ mùa đông vất lắm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đi làm cách nhà 20km nè. Sáng đi làm 20km, chiều đi về 20 km nữa, tổng cộng 1 ngày 40km. Đường thì toàn xe container, xe tải to, lưu lượng giao thông lớn, còn có mấy chốt Pikachu rất khốn nạn nữa
    Đang tính cố gắng sang năm mua oto đi làm cho an toàn
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình 28 km, bà xã cũng 23 km. Cả đi lẫn về hơn 50. Tội thân các bà con cái lại đi đường xa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của linhlinhbaobao
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình từ gv qua quận 2 đây, ko sợ gì chỉ sợ kẹt xe, oải kinh khủng. Có hôm kẹt 7h tối mới về tới nhà.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đi làm xa mệt lắm các mẹ ạ, tạnh ráo không sao chứ mưa gió các kiểu haizzz
    Huy Thanh Jewelry – Trang Sức Cho Mọi Người

OQKHDha
    10 Đội Cấn - 135 Hàng Bạc - Hà Nội - 204 Nguyễn Văn Linh - Đà Nẵng - Hotline: 0943091991
  • Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7