Hội những người đi làm xa từ 15km trở lên

• 20 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi làm 32 km cả đi lẫn về mới đầu đi cũng ngại nhưng đi hoài nó thành quen.Chịu khó đi chứ đừng có thuê trọ vì ở nhà mình cho rộng rãi sướng và chăm sóc được nhà cửa chứ ở trọ chán lắm
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng từng đi làm 13 km từ nhà đến cơ quan, đường mình đi nhiều đoạn tắc đường và nhiều xe ô tô hạng nặng chạy, đi làm xa đúng là cực khổ quá. Bây giờ nhà mình mua thêm cái nhà tập thể cách công ty 400 m, đi bộ cũng đến nơi. ở nhà xa với cái nhà to mà đi làm là chính thì cũng chán.
    • 900 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đã có gia đình nhưng chưa có em bé, cả hai vợ chồng đều phải đi làm xa, 52km đi về mỗi ngày. Lúc đầu mình cũng cảm thấy ngại thật, nhưng đi riết cũng quen, bù lại thì công việc cũng khá tốt...Thôi thì ráng kiếm tiền để giành mai mốt mua nhà trong tp.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đi xa quá nên cẩn thận , đi bus là yên tâm , thời gian hao phí trên xe cũng tương đối nhiều , vì tôi cũng 17km
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình gia nhập hội với nhé. Mình đi làm cách nhà 20km. một ngày mất 2h đi lại rùi. hic.
    Các mẹ chia sẻ cách chăm sóc gđ đặc biệt là con nhỏ khi đi làm xa vậy đi chứ kêy ka cũng có thay đổi dc đâu
    • 75 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình cũng xin gia nhập hội với nào. Mình đi làm cách nhà gần 20km, cũng giống me.kid mỗi ngày đi lại mất 2 tiếng trên đường. Nhiều lúc ngồi trên xe máy vừa đi vừa nghĩ hết việc này sang việc khác mà mãi vẫn chưa tới cty. Vậy mà cũng đã gần 1 năm chiến đấu rồi. Đang ngó nghiêng xem có chỗ nào để chuyển cty mà vẫn chưa ra đâu đây. Được cái cty giờ giấc cũng thoải mái nên cứ cố thêm thời gian nữa xem sao.
    • 75 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    haize, chắc mình đi làm xa nhất trong topic cho đến hôm nay, 130km mỗi ngày, 2.5h đi về, hix.
    Cq mình có nhiều bạn còn đi về mỗi ngày gần 200km đấy (15km từ nhà đến bến bus và 75km từ bus tới cq), hixxx.
    Vậy nên nhìn lên chả bằng ai, nhìn xuống chả ai bằng mình các mẹ ạ. Nghĩ vậy để thấy mình còn may lắm chán!
    Mình thấy có mấy mẹ đi có 12km mà kêu như vạc, hixxxx.
    Chị Yellowtea chuyển cty mới rồi ah? trang trước em thấy bảo đi có 9km mà. Có phải nhà chị ở khu xala ko, có lẽ là hàng xóm của em đây rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 442 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em đi làm cách cơ quan 30km. Ngày nào cũng đi từ 6h30, bắt xe bus và 8h đến nơi. Tối 7h30-8h về đến nhà. Cảm thấy vẫn thoải mái vì đc gần bố mẹ còn hơn là ở trọ 1 mình
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 211 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mình mới vào làm chỗ này nếu đi xe máy gần 15km, 45 phút, nếu đi xe bus phải 2 chuyến đến 1 tiếng 45' lận hichic nhưg đi xe bus khỏe hơn, ngồi học bài trên xe được. Chỗ này xa đi nản thiệt, chỉ là mình thấy quyến luyến dù mới vào 2 tháng, môi trường tốt, nằm trong chương trình phát triển tài năng nên được ưu tiên..tới giờ mình cũng chưa dám bỏ vì sợ ko biết chỗ khác có dc sếp dễ thuơng và dc sếp quý như ở đây ko... có ai như mình thì chia sẻ nhé!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình còn cách công ty những 45km cơ nên mình đi xe bus cho an toàn
    Nhưng hơi tốn kém. Mình cũng có ý định nghỉ việc nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì vẫn quyết định đi làm
    Vì nếu nghỉ việc ở nhà với mẹ chồng thì chẳng mấy mà stress nặng ( chồng mình đi làm xa 1 tuần chỉ về 1 lần) rồi lại mang tiếng ăn bám. Cố gắng đi làm đến lúc con lớn 1 chút đi nhà trẻ được thì 2 mẹ con chuyển lên gần
    Không có gì quý hơn độc lập tự do
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hai vc em đi làm cách nhà cũng gần 20km, đi đường thì toàn xe lớn. Cty nước ngoài, giờ giấc chính xác đến từng phút, nhiều lúc cũng nản lắm. Nhưng công việc hiện tại cũng ổn và quen môi trường rồi không muốn chuyển. Thôi thì cố gắng để một vài năm nữa có tiền mua đất làm nhà gần công ty vậy.
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đi làm 32km băng xe máy đới với 1 phụ nữ thật vất vả.
    còn những ngày mưa nữa chứ...
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn. mình cũng đã từng đi tầm 12km đến nơi làm. đã thấy khá xa và khổ, lại bị tắc đường buổi sáng nữa. thôi chỉ biết chia sẻ và chúc bạn luôn may mắn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbimoi Xem bài viết
    Nhà em ở cách xa Công ty tới 32 km. Hàng ngày vẫn đi đi về về đều đặn, đang nuôi con nhỏ nên ko thuê trọ. Có mẹ nào đi làm xa từ 15km trở lên thì vào đây chia sẻ với em sao cho đi cho an toàn, nhất là trong những ngày mưa, gió rét, mệt, nắng nôi..... Cũng là cách để em tìm sự đồng cảm, chứ đi làm xa làm nhiều lúc em cứ muốn...hay là xin ngỉ việc, hixhix
    Shop ba con sói chuyên bao cao su, gel bôi trơn và các sản phẩm chống xuất tinh sớm.
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình thì đã từng đi làm 26km bằng xe máy.
    khổ nhất là trời mưa gió
    giờ thì mình đã nghỉ và làm việc ở nhà!
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbimoi Xem bài viết
    Nhà em ở cách xa Công ty tới 32 km. Hàng ngày vẫn đi đi về về đều đặn, đang nuôi con nhỏ nên ko thuê trọ. Có mẹ nào đi làm xa từ 15km trở lên thì vào đây chia sẻ với em sao cho đi cho an toàn, nhất là trong những ngày mưa, gió rét, mệt, nắng nôi..... Cũng là cách để em tìm sự đồng cảm, chứ đi làm xa làm nhiều lúc em cứ muốn...hay là xin ngỉ việc, hixhix
    hic, em đã từng đi học, và đi làm xa như thế nên thấm thía sự vất vả đấy lắm các mẹ ạ...Em đi học ở Cầu Giấy, đi làm thêm ở Bà Triệu rồi lại ngược về phòng trọ ở mãi Hà Đông đoạn ngã 3 Ba La đi sâu khoảng mấy cây nữa mới đến nơi.Hic, con gái đi xe máy vất vả lắm ạ, cả đi lẫn về ngày đi tới gần 40 cây số, tối về muộn, đường tắc, tay đau ê ẩm, khói bụi, đủ cả...hichic.Em đồng cảm sâu sắc với các mẹ các chị đi làm xa hơn 15 cây số đấy nhé...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 347 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

e thi tương lai phải đi xa ạ. hiện tại e làm hợp đồng tại cơ quan nhà nước gần nhà có 5p di xe máy thui, tương lai có thể vào nhà nc dc. nhưng e lại sắp lấy chồng cách nhà e tận 30km hic. mọi ng cho e ý kiến nên bỏ việc hiện tại(lương thấp muốn vào nhà nc mất khoản kha khá ) để theo chồng về gần trung tâm hà nội hơn, hay tiếp tục làm ở gần nhà đẻ công việc nhàn nhưng phải đi về 60km 1 ngày. đi xe máy thì ko thể vì nguy hiểm lại tốn tiền nếu đi xe máy e hết tiền lương lun, còn đi xe bus e đi 2 chuyến xe hết gần 2 tiếng mới đến nơi.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi làm xa là em ngại chết luôn, với em đi xe còn non tay, sợ chết kinh khủng :\
    • 30 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào các mẹ ạ
    Cách đây gần 2 năm em cũng đã từng đi làm xa ạ
    Nhà ở tp BG nhưng em đi làm ở phố cổ mà em vẫn đi lại đấy ạ, nói mà nhiều người ko tin, khoảng cách chắc khoảng 55 km 1 chiều. Hành trình 1 ngày của em là đi bộ ra đầu ngõ để bắt xe đi HN (từ nhà ra ngõ khoảng 300m mất khoảng gần 7,8 phút đi bộ), xe ra HN thì nhiều lắm 5-10 phút /chuyến, lên xe thì ngủ hoặc ngắm cảnh bên đường vì cảnh đẹp, ngày nào cũng đi mà ngắm mãi chẳng chán. Xe đi từ tp BG đến bến xe GL mất đúng 1h đồng hồ, xuống bx GL bắt xe bus sang công ty mất khoảng 15-30 phút nữa, tùy thời chờ xe. Tổng cộng 1 lượt 55 km mất 1,5 giờ, chiều về cũng vậy. Buổi sáng 8h30 em làm, ở nhà 7h hoặc 7h kém 1 tý đi thì thoải mái, Chiều 5h30 tan sở về tới nhà khoảng 7h tối hoặc hơn. Em đi như vậy được mấy tháng thì mang bầu, nhưng mang bầu em vẫn đi làm bình thường tới tháng thứ 8 nghỉ sinh, vì em thấy thoải mái, đi lên xe ngồi ko nhọc gì cả, bà bầu lúc nào cũng được ưu tiên, ko thich ngủ thì ngắm cảnh bên đường, mỗi ngày có 3 tiếng ngồi trên xe cũng là thời gian để suy nghĩ về nhiều thứ trong ngày, hay về cscũng tốt, trộm vía mẹ con đêu ổn cả, và được cái công ty cũng thoải mái nên sun-silk tý được.
    Trong thời gian đi làm em còn gặp 2 anh cũng đi làm với lộ trình cũng gần giống em, và bây giờ các anh ấy cũng vẫn đi như vậy.
    Còn em từ lúc nghỉ sinh thì xin nghỉ luôn r vì xa quá khi con nhỏ, bi h em đi làm cách công ty 2km. Chia sẻ với các mẹ có con nhỏ mà phải đi làm xa. hichic
    :Rose::Rose: GẤU & CÚN :Applause::Applause:
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e cũng sắp rơi vào cảnh ngộ này, nếu mà lấy chồng về thì e cũng phải đi khoảng tầm 15km mới đến cơ quan, đi xe bus thì vẫn phải đi bộ gần 2km mới đến..
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 347 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

mình mà đi 15km thì mình vẫn đi dc. hic mỗi tội mình tận 30km
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4