Hội những người đi làm xa từ 15km trở lên

• 20 Lượt chia sẻ
  • 27.3K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

bay len nao
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 120 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

hí hí, nhà e cách chỗ làm 27km, sáng đi tối về bằng xe máy. Những hôm mưa thì thôi rồi, đi thẳng mưa cũng tạt hết vào mặt, rẽ trái, rẽ phải cũng vẫn thấy mưa phấp phới trên mặt @@ hay do e tưởng tượng @@ Tan làm sớm thì khoảng 7 h e bắt đầu về, đi xe mất 1 h. Về nhà đói meo, ăn cơm, nghỉ 1 chút, tắm rửa, ol, nt 1 chút rồi ngủ, chả muốn đi ra ngoài nữa @@
    Yêu là khổ
    Yêu là chết trong lòng 1 tí
    Thế thì yêu làm chi:cool:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 930 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

nhà em cách chỗ làm là 15 cây đây ạ hôm nào mà mưa gió thì đi xe bus không thì đi xe máy cũng vất vả ghê
    • 447 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    đi làm xa cở nào có đi cẩn thận mà xui tới thì cũng không tránh khỏi đâu bạn ơi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiaforte Xem bài viết
    hí hí, nhà e cách chỗ làm 27km, sáng đi tối về bằng xe máy. Những hôm mưa thì thôi rồi, đi thẳng mưa cũng tạt hết vào mặt, rẽ trái, rẽ phải cũng vẫn thấy mưa phấp phới trên mặt @@ hay do e tưởng tượng @@ Tan làm sớm thì khoảng 7 h e bắt đầu về, đi xe mất 1 h. Về nhà đói meo, ăn cơm, nghỉ 1 chút, tắm rửa, ol, nt 1 chút rồi ngủ, chả muốn đi ra ngoài nữa @@
    Nhà bạn kiaforte ở đâu nhỉ, mình hỏi xem có chung đường không thì đi cùng cho vui, hehe
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đi làm xa nhà ngại nhất là lúc trời mưa, và vào mùa đông. Việc dậy ra khỏi giường cả 1 quá trình đấu tranh cả nhà nhỉ? Hi.
    • 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

bay cao len cho những ai cùng cảnh ngộ gặp nhau
    • 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cùng bay lên cao nào
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,486 Bài viết

• 10,794 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    haize, chắc mình đi làm xa nhất trong topic cho đến hôm nay, 130km mỗi ngày, 2.5h đi về, hix.
    Cq mình có nhiều bạn còn đi về mỗi ngày gần 200km đấy (15km từ nhà đến bến bus và 75km từ bus tới cq), hixxx.
    Vậy nên nhìn lên chả bằng ai, nhìn xuống chả ai bằng mình các mẹ ạ. Nghĩ vậy để thấy mình còn may lắm chán!
    Mình thấy có mấy mẹ đi có 12km mà kêu như vạc, hixxxx.
    • 1,404 Bài viết

• 3,234 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    haize, chắc mình đi làm xa nhất trong topic cho đến hôm nay, 130km mỗi ngày, 2.5h đi về, hix.
    Cq mình có nhiều bạn còn đi về mỗi ngày gần 200km đấy (15km từ nhà đến bến bus và 75km từ bus tới cq), hixxx.
    Vậy nên nhìn lên chả bằng ai, nhìn xuống chả ai bằng mình các mẹ ạ. Nghĩ vậy để thấy mình còn may lắm chán!
    Mình thấy có mấy mẹ đi có 12km mà kêu như vạc, hixxxx.
    hihi chị này chắc ở nước ngoài, chứ ở vn 130km đi lại 2-3 tiếng hàng ngày thì hỏng người
    • 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cùng nhau chia sẽ các mẹ nó ơi
    • 87 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

m xấp xỉ có đc tham gia hội ko nhỉ? trời mấy hôm nay lại rét ghê nữa, huhu
    • 378 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Em đang làm cho công ty nước ngoài, cách nhà 10km, đối với em vậy là xa rồi ạ, vả lại đường đi thì kẹt xe khói bụi kinh
    Giờ có ông bác ổng hỏi có muốn vào làm nhà nước ko, ổng xin giúp cho, chỗ này là 1 trường ĐH ở SG, cách nhà em khoảng 4 - 4.5km gì đó thôi, mà đường đi lại thông thoáng. Vấn đề là lương chỉ = 1/2 chỗ hiện tại em làm.
    Chỗ em đang làm thì em chả có gì phải phàn nàn trừ cái vụ đi lại này thôi. Em có nên nhảy ko a/c
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vào đây đọc thấy nhiều người đi làm xa thật đấy!!!

Đồng cảm cùng các mẹ. Mình cũng nhà ngoại thành, đi làm ~7 năm nay lúc nào cũng +- 13 -> 15km, mệt giết thành quen :v
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1111111111111111111111
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đi làm cách xa công ty 40km nè, ngày nào cũng đi xe bus từ lúc 6h30, về đến nhà lúc nào sớm thì 6h50 tối về đến nhà, còn muộn thì 7h mới về đến nhà. Chia sẻ cùng với mẹ
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thân chào các mẹ, hoàn cảnh mình cũng tương tự các mẹ nhưng sau này mình thay đổi 180 độ và cảm thấy rất hài lòng về thay đổi của mình.
    Này nhé: mình lấy chồng tận Nhà Bè 2 vc mình ngày nào cũng chạy đi đi về trung tâm thành phố ... mệt dã man ( nhưng phải về vì ở chung với gia đình chồng ) khoảng thời gian này xe mình cứ bị hư hỏng suốt, người thì lúc nào cũng mệt mỏi, về nhà chồng thì tâm trạng kém lắm, về nhà phải đi chợ nấu ăn....ngày nào vợ chồng ăn cơm xong cũng 9-10h, nên mình quyết định ăn bên ngoài.. riết cũng ngán, rồi còn bị nhà chồng khó chịu đủ đều, mình quyết định dọn ra ngoài thuê ở gần cty. Chia sẻ thật tình với các mẹ nhé, khoảng thời gian này vợ chồng mình rất hạnh phúc, để dành được khá nhiều tiền và bây giờ mình đã tự kinh doanh riêng . Hồi trước mình cứ tưởng ở chung với gia đình la tiết kiệm nhưng không phải vậy đâu, những chi phí rất vô lý làm mình không cách nào không chi như là: nhà dột, máy bơm nước hư, trộm, bồn nước, đám giỗ bà con, khách...xe hư, xăng, điện nước...ti vi, tủ lạnh , máy giặt..... salong. Mà quan trọng nhất là thời gian và sức khỏe của mình và gia đình, ở gần mình có thời gian chăm sóc giá đình nhiều hơn, dành nhiều thời gian suy nghĩ về công việc, đi chơi đây đó để mở rộng tầm nhìn hơn. vài dòng chia sẻ cùng các mẹ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lylyxinhxan; 13/02/2014 vào lúc 03:55 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E đi làm cách nhà 10km. Nhưng đi xe đường đông, cũng phải đến 40 phút ấy. ngày mưa phùn gió bấc thật là ngại.
    • ut7
      Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đi làm xa còn chạy xe máy nữa nên chai hết mông nên mới mua miếng đệm chứ nào phải thời trang mà nhiều chị cơ quan cứ lườm lườm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbimoi Xem bài viết
    Nhà em ở cách xa Công ty tới 32 km. Hàng ngày vẫn đi đi về về đều đặn, đang nuôi con nhỏ nên ko thuê trọ. Có mẹ nào đi làm xa từ 15km trở lên thì vào đây chia sẻ với em sao cho đi cho an toàn, nhất là trong những ngày mưa, gió rét, mệt, nắng nôi..... Cũng là cách để em tìm sự đồng cảm, chứ đi làm xa làm nhiều lúc em cứ muốn...hay là xin ngỉ việc, hixhix
    mình cũng đi làm giống bạn, nhiều lúc thấy nản vô cùng ý
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6