Hội những người đi làm xa từ 15km trở lên

• 20 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nhà em ở cách xa Công ty tới 32 km. Hàng ngày vẫn đi đi về về đều đặn, đang nuôi con nhỏ nên ko thuê trọ. Có mẹ nào đi làm xa từ 15km trở lên thì vào đây chia sẻ với em sao cho đi cho an toàn, nhất là trong những ngày mưa, gió rét, mệt, nắng nôi..... Cũng là cách để em tìm sự đồng cảm, chứ đi làm xa làm nhiều lúc em cứ muốn...hay là xin ngỉ việc, hixhix
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bimbimoi; 31/10/2013 vào lúc 01:33 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

em thì ngu về khoảng cách tính km lắm, mấy chị em mình qui ra bao nhiêu phút dy cho dễ hình dung nhé, nhà em thì dy làm mất 35 phút, như zậy thì xa hay gần zậy các chị?
    • 431 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_uyen09 Xem bài viết
    em thì ngu về khoảng cách tính km lắm, mấy chị em mình qui ra bao nhiêu phút dy cho dễ hình dung nhé, nhà em thì dy làm mất 35 phút, như zậy thì xa hay gần zậy các chị?
    Tùy người đi nhanh hay chậm nua ban oi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,145 Bài viết

• 1,214 Được cảm ơn

mình đi làm cách có 10km nhưng chạy buổi sáng mất 40p lận, do đường đông, mệt mỏi lắm huhu
    hồi trước thì ở chỗ cách 28km, cả đi lần về là 56km, có hôm giữa chừng phải chạy đi chạy lại 14km nữa --> cả ngày riêng cái khoản đi lại cũng mất toi gần 2h rồi

lúc đầu cũng oải lắm, nhưng kg dám chuyển việc vì đang thất nghiệp đầy ra, giờ thì đã quen rồi
    giờ mệt thì ít hơn nhưng đi đường lớn, sợ xe container lắm luôn, xe bus thì tạt vô tội vạ nữa, mạng sống của mình nhiều lúc thấy mong manh lắm
    công nhận nghèo thì sức chịu đựng nó zai hơn thì phải
    với lại đi học nghe mấy thầy nói ở Mỹ với Euro tụi nó đi làm phải đi cả trăm km ấy chứ, đi làm nhiều khi phải dậy từ 4h sáng để đi tàu điện ngầm vô TP làm việc rồi tối mịt mới được về, ngẫm thấy mình cũng có xa xôi gì đâu mà than nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi shisha; 01/11/2013 vào lúc 10:01 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 431 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Ket cái thích ngôi nhà rộng mà chỗ lam lại trong tp , tui cũng đi xa nhưng cũng quen rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,515 Bài viết

• 10,837 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cố lên các mẹ ơi! Nhìn lên chả bằng ai, nhưng nhìn xuống thì mình cũng chưa đến nỗi tệ đâu các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 217 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mình cách công ty 15km, hàng ngày mất 1h mỗi chiều, đi xe bus. Mình thấy đi xe bus tiện, an toàn. Nếu thích thì lên xe ngủ cũng được mà. Khi có bầu mình vẫn đi làm xe bus cho tới khi sinh em bé luôn,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Kiểu này mình cũng phải tìm hiểu làm vé tháng xe bus mới được. Mình đi làm thì ko bị mệt mấy, "vẫn chưa qua cái tuổi bẻ gẫy sừng trâu thì phải", hehe. Nhưng mà lo sự an toàn của mình lắm
    • 431 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Tui cung đi làm 15km nhưng xe buyt 2 chặng lận , xe buyt chen lấn và có mùi không chịu nổi
    • 431 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Được cái về nhà thì rong rai thoai mai 130m vuông
    • 450 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    minh thi cung 20km ma di lam cung gần 10 năm rui do ,ban đầu di nản lam nhưng rui cũng quen,thời buổi giờ cũng kho xin được một công việc. Cũng bùn giờ đi về mát thời gian nhiều nhất là mẹ nào có con nhỏ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,515 Bài viết

• 10,837 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhà mình cách cq có 9km thôi, nhưng mình đi xe bus, nhanh thì khoảng 30', chậm thì cả h chưa bò tới cq. Nhưng chung cuộc lại mình thấy đi làm bằng xe bus an toàn, mưa ko tới mặt, nắng ko tới đầu, gió lạnh ko sợ. Mình chỉ cần 1 cái ô nhẹ trong túi thôi. Cảm thấy thư thái an nhàn lắm ý.
    Thời gian tới mình đi làm xa hơn, nhưng cũng phải cố gắng thôi, nhiều khi cũng nên nghĩ đến những điểm ưu của công việc, hơn là chỉ nghĩ những điểm trừ.
    Còn nếu công việcđã quá tệ thì nên bỏ đi, chấp nhận tìm việc mới!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 217 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mình cũng đi 2 chặng, chưa kể là từ nhà ra trạm xe đi bộ thêm 1.5km nữa, nhưng đi quen rồi, thích đi xe bus à, nhất là lúc kẹt xe hay trời mưa, nhìn người ta chật vật mới thấy mình khỏe gì đâu á

Trích dẫn Nguyên văn bởi bavuongkieuhoa Xem bài viết
    Tui cung đi làm 15km nhưng xe buyt 2 chặng lận , xe buyt chen lấn và có mùi không chịu nổi
    • 230 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Cty e cách nhà hơn 15km, từ thành phố đi về ngoài thành nên đường cũng chẳng đông lắm... lúc mới đi làm nghỉ cũng nản lắm, ngồi trên xe máy mỏi cả lưng mà chưa thấy cổng cty đâu. Bạn bè thì suốt ngày kêu thành phố thiếu gì chỗ mà lại phải ra ngoại thành... E thấy chỉ mắc mỗi cái đi lại thoai chứ môi trường làm việc cũng thích nên cũng cố gắng. thế mà cũng đc 1 năm roài. E được cái là chưa có chồng con gì nên chẳng phải lo gi. đi làm xa nên về nhà mệt là chỉ phải ăn với ngủ thoai. chứ chằng có cơm nước con cài giè cả))))))))
    • 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

up lên có ai cùng cảnh ngộ thì bơi vào đây tâm sự nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng đi làm gần 20km đây,may mắn là có xe đưa đón chứ không thì cũng nghỉ sớm,nghĩ đến cảnh chen chúc lúc tắc đường mà sợ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,220 Bài viết

• 1,204 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình thì đi làm khoảng 12km, nhưng đi toàn đường đông thôi nên mệt mỏi khủng khiếp. Mình thấy nhiều mẹ đi xe bus thì cũng ham nhưng nhà mình bắt xe bus ko tiện, phải bắt 3 chuyến, rồi đi bộ mỗi đầu, chưa kể mình 2 con nhỏ, chợ búa, nhiều lúc tạt đi đưa đón con, rồi tạt qua chợ mua đồ ăn nữa chứ.
    Đúng là oải quá đi. Nhưng nghĩ chỉ vì thế mà chuyển chỗ làm cũng ko ổn. Vì giờ mấy văn phòng nó cũng ở nội thành, chứ chẳng mấy văn phòng nó nằm ở xa trung tâm cả.
    Ước mơ của mình là tịnh tiến cái nhà mình vào trung tâm 1 chút, chứ hàng ngày mất bao thời gian sức khỏe chì vì đi lại. Chồng mình thì đi làm xa hơn (15km) nhưng đi ô tô, lại tiện đường trên cao nên phi còn nhanh hơn mình. Chưa kể chồng thì đi sớm về muộn cứ thoải mái, vì chẳng cần lo nhà mình hôm nay ăn gì, con mình đang làm gì, hic hic.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bilisy; 08/11/2013 vào lúc 05:08 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

up len nhe bay cao nao
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bilisy Xem bài viết
    Mình thì đi làm khoảng 12km, nhưng đi toàn đường đông thôi nên mệt mỏi khủng khiếp. Mình thấy nhiều mẹ đi xe bus thì cũng ham nhưng nhà mình bắt xe bus ko tiện, phải bắt 3 chuyến, rồi đi bộ mỗi đầu, chưa kể mình 2 con nhỏ, chợ búa, nhiều lúc tạt đi đưa đón con, rồi tạt qua chợ mua đồ ăn nữa chứ.
    Đúng là oải quá đi. Nhưng nghĩ chỉ vì thế mà chuyển chỗ làm cũng ko ổn. Vì giờ mấy văn phòng nó cũng ở nội thành, chứ chẳng mấy văn phòng nó nằm ở xa trung tâm cả.
    Ước mơ của mình là tịnh tiến cái nhà mình vào trung tâm 1 chút, chứ hàng ngày mất bao thời gian sức khỏe chì vì đi lại. Chồng mình thì đi làm xa hơn (15km) nhưng đi ô tô, lại tiện đường trên cao nên phi còn nhanh hơn mình. Chưa kể chồng thì đi sớm về muộn cứ thoải mái, vì chẳng cần lo nhà mình hôm nay ăn gì, con mình đang làm gì, hic hic.
    Hợ hợ, đàn ông họ sướng thật. Chồng mình đi làm thì gần hơn vợ nhưng chuyên về muộn hơn vợ vì có phải lo gì đâu ngoài việc ăn và đi làm chứ. Còn mình thì cả đi cả về 64km nhưng về một cái là tất bật con cái, việc nhà, đêm chàng nhóc nhỏ còn hay quấy nữa chứ. 10/11/2013, nghe cái tin bão haiyan đổ bộ vào HN là cứ phải suy nghĩ nên suy nghĩ xuống có nên đi làm hay không? 11/11/2013, may mắn là nó chỉ đi qua và ta lại hát ca trên đường đi làm.....
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,271 Bài viết

• 3,129 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Vậy chắc mình đi làm xa nhất rồi nhỉ. 1 ngày 2h30p trên xe ô tô, 84km cả đi cả về , cuộc đời vẫn đẹp sao!
    Heo mập
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7