CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Gương vỡ báo hiệu điềm gì, các mẹ đã từng làm vỡ gương vào trấn an em chút nhé!

Đến trả lời mới nhất
  • 17 Lượt chia sẻ
  • 26.8K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 347 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    tình hình là từ đầu tháng đến giờ em gặp toàn chuyện xui. Gặp KH củ chuối Nợ tiền đòi lay lắt ko trả, chán nản vô cùng. Đi lại ko biết bao nhiêu lần mà nó cứ gây khó dễ rồi bịa lí do ko trả.
    Mua vàng mấy hôm trứoc, hôm nay thấy vàng giảm giá nhiều --> Tiếc. Rùi bất cẩn làm việc sai phải đền.
    Con trai em đang gửi ở quê nhờ ông bà nội trông hộ, định chiều nay về với con thì tự dưng lại làm vỡ gương. zLo có điềm xui nên em quyết định ở lại ko về quê nữa/
    Em lo quá, ko biết có chuyện gì xảy ra đến cuối tháng ko nữa.
    Mời các mẹ vào chia sẻ niềm xui, lành gặp phải khi các mẹ làm vỡ gương
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 176 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tĩnh tâm lại đi. Khi số xui tới thì nó sẽ xui, cái gương vỡ là do tới lúc nó đáng bị vỡ thôi, mỗi người có cái số rồi, tránh cái này cũng gặp cái kia thôi. Tốt nhất là giải quyết hậu quả của cái xui đó sao cho tốt là đc.
    Blog của em: mailybang.com :cool:
    • 17,320 Bài viết

• 30,752 Được cảm ơn

Chị vỡ gương xe máy đúng tối mùng 1 tháng 6 âm lịch (cách đây gần 3 tháng). Nhưng trộm vía là chẳng có gì đặc biệt tồi tệ, còn hay dở tốt xấu thì cuộc đời vẫn thế mà, lúc thế này, lúc thế kia
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhà phố cổ; 24/09/2011 vào lúc 11:05 PM.
    • 254 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Tớ cũng từng bị vỡ gương mà (mấy lần cơ), nhưng lần gần nhất cách đây mấy năm rùi, lần ý để chiếc gương soi nhỏ trên giường, ko để ý, thế là dẫm chân lên, vỡ luôn, nhưng sau đó cũng không thấy sao, hay là tớ cũng không để ý xem thế nào nên không biết và cũng chẳng nghĩ ngợi gì cả.
    Bạn cứ yên tâm đi,
    "Mỗi ngày là một KHỞI ĐẦU MỚI
    Nhưng trong cuộc sống, đôi khi bạn phải
    CHẤM DỨT trước khi thật sự BẮT ĐẦU"

• 269 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Điềm báo bạn chuẩn bị mất tiền mua gương mới ^^!
    Lạc quan lên , đã là số thì chẳng thể cưỡng đc cứ sống hết mình với hiện tại đi , tương lai từ từ
    • 900 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

gương vỡ lại lành .. Nói chứ gương bạn làm vỡ có gì đâu, mình mới ghê, gương xe máy đang yên đang lành, để qua đêm sáng dậy thấy nó vỡ ra làm 2, kinh chưa, trong khi xe máy mình để trong nhà buổi tối, cũng k ai đụng gì vào nhé... vậy mà vẫn bình yên vô sự, chỉ có mẹ mình lo quá chừng, nhưng cuối cùng chả có gì..
    • 347 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã động viên mình
    Hix, gương vỡ có thể dùng tiền mua được.Còn tình cảm VC tan vỡ thì lấy gì mua lại được hả mọi người. Buồn, đau quá bạn ah. Vừa cách đây 1h thôi mình phát hiện ra sự thật cực kỳ đau lòng.OX mình đã phản bội mình. Cái NT3 ấy minh cũng biết, cũng đã gặp- là ngừoi yêu cũ của chồng. Mình phải làm gì đây, Mình đang cố gắng bingh tinh để coi như ko có chuyện gì trước mặt ox.....................
    • 1,236 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Gương vỡ lại lành
    Cái gì đến phải đến
    Chịu đựng một chút để tất cả qua đi vì những cái đang đến chính là những cái đang chuẩn bị đi ngang qua... bình ổn tâm trí đừng hoang mang lo lắng gì cả . .thiên ác đều ở tâm . . . cứ bình thường mà sống . .
    ...mang dép lào mặc quần đùi xông thẳng vào văn chương.....
    • 347 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

ko hiểu sao mình thấy bình tĩnh lạ, cảm xúc chai sạn rồi sao. Đây ko phải lần đầu ông xã mình như thế này, cách đây 2 năm cũng gần ngày sinh nhật mình cũng đã phát hiện ra cái sự thật đau lòng là người mình yêu thương nhất đã đang hẹn hò với 1 người phụ nữ khác. Lúc đó mình đã tưởng như troi dat sup do, cuoc song gan như châm dut với mình. Vậy mà vì con nhỏ mình đã bỏ qua để giữ HP gia đình, vậy mà,............đời chẳng ai biết được chữ ngờ
    • 111 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sao chị xui giống em thế có điều em ko bị bể gương nhưng chị đã xui rùi nên bể gương bít đâu báo hiệu xui kết thúc thì sao, đừng wá lo chị ah, trong cái rủi sẽ có cái may mà