• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.72K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Hôm nay đọc được 1 bài viết hay về tình yêu.
    Công việc cũng chạy hơn xưa nhiều, làm đủ thứ, nhưng sao mình ghét viết bài PR cho bạn TGNH quá mình ko biết tí tẹo gì về nước hoa ngồi ngâm cứu web của bạn ấy, ngâm cứu đối thủ của bạn ý, ngâm cứu mùi nước hoa của bạn ý bây h sắp thành chuyên gia nước hoa rồi hihi.
    Hôm chủ nhật đi coi hội cưới ở White Place ước gì được cưới luôn và ngay hihi.
    Mấy nay nhận thêm dự án về làm, dự án về baby, tiệc cho babe,....cho mẹ bầu, tự nhiên yêu trẻ con kinh khủng, cứ ước gì đẻ luôn 1 đứa nuôi ^^!
    Mình thích dự án này quá, được gởi yêu thương cho em bé, cho mẹ bé, cho 1 gđ hạnh phúc, mình càng thêm tin vào nền tảng gia đình.
    Nhận thêm về build Side, Content Writer, Copy Write, PR....mình cũng thấy phục mình lắm hihi...Đêm làm tới 2h sáng đi ngủ, lại học anh văn nữa vậy mà mình cứ hừng hực năng lượng thế này. nghĩ việc làm freelance chắc cũng được lắm á ^^, nhưng vẫn muốn làm để được học kinh nghiệm gì mới mẻ nữa nữa....
    Em 23, 23 hừng hực sức sống tình yêu chỉ là một phần của cuộc sống thôi nó ko là tất cả.
    Có ai muốn cộng tác viết bài, muốn build site, tư vấn content hay pr thì hú mình nhé hihi (tự quảng cáo luôn mới ghê chứ, mod sẽ xóa topic của mình mất
    Hôm nay sg có mưa, nhìn Hà Nội âm u tự nhiên thèm nằm nghe nhạc quá, mà cái quỹ đầu tư này văn phòng thiệt đẹp chỉ muốn ngủ và ngủ thôi ^^.
    Mình yêu đồng nghiệp, sếp, bạn bè và yêu cái cách mình đối mặt với mọi việc quá đi ^^
    Chúc mọi người 1 tuần vui vẻ.
    Tại sao thứ 7 đến t2 chỉ cách nhau 1 ngày, mà từ t2 đến thứ 7 lại cách nhau tới 5 ngày rầu quá đi *_*
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em này cũng khá là giỏi đấy chứ nhỉ !
    tính cách rất hiện đại , lòng tự trọng cao giống với người nhật !
    chúc em thành công trên con đường sau nỳ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Ráng Chiều trở lại sau hai năm quên lãng....
    Tối nay SG mưa cảm giác mát mẻ, thoải mái, mình chẳng có hứng thú đi dạo mưa nhưng lại muốn tìm một góc yên bình thưởng thức một li cafe sữa nóng với cái máy lạnh 19 độ của máy lạnh.
    Rủ con bạn thân, 2 con ế đi cùng nhau, lần đầu nó chui vô quán này, còn mình cái quán này gắn đầy những kỷ niệm.
    Góc quán du dương những điệu đàn guitar mộc, cái cảm giác bình yên, ấm ám khi bên ngoài là cơn mưa giăng giăng, bỏ lại con đường lầy lội đầy kỉ niệm.
    Buồn, cảm giác đó khi lên face ai đó nhìn thấy hình ảnh của hai con người đó, nơi đó, tất cả như mới hôm qua, nụ cười đó nhưng con người thay đổi rồi. Xót xa!
    Mình cũng chẳng còn gì muốn trách móc sau bao tổn thương mà ngay tận con tim mình, mình thấy mệt mõi khi chạy theo nó. Mình đã buông nó nhưng thật sự vết thương ấy quá đau, quá sâu và quá mệt nên đành cười, chẳng thể nói gì, nghĩ gì, chỉ run rẫy, cái run rầy lần thứ 2 mình cảm nhận được sau khi mình chia tay anh mối tình đầu.
    Lần thứ 2 trong ngày mình bị chết cứng cả con tim. kệ bỏ hết, tất cả sẽ qua, nghĩ thoáng một chút là cảm ơn cô ta đã thay mình nhận thêm nhiều xót xa đau khổ. Cảm ơn cô ta dám phiêu lưu để trả mình về với hiện tại, cảm ơn cô ta đã yêu thương người. Cảm ơn cuộc sống cho mình bước sang trang mới....trang mà tất cả đều trắng tinh để mình viết lại.
    Mình biết rồi sẽ chẳng đi đến đâu, rồi mình sẽ nhìn họ đau đớn, nhìn họ dày vò nhau, họ nhìn nhau bằng ánh mắt xót xa như mình đã từng....nhưng sao mình vẫn ko chịu đựng được cảm giác đó? cảm giác ng mình thương yêu đau đớn.Mà mình cũng đâu phải thánh nữ...=)) nên thà mình nghĩ ác một chút đó là kết cục họ phải trả giá về việc họ làm.

Hôm nay hát một bài hát cũ, bài hát từng tặng cho người đó những ngày đầu yêu nhau, " cỏ úa" hình như nó vận luôn vào cả cuộc tình ấy, cả bản thân mình.
    Nhìn họ up hình ảnh lên face mình đau, hát bài hát bằng cả tâm trạng mình, tặng 1 người ko còn ở đó nhìn mình bằng ánh mắt trìu mến, tặng lại quá khứ từng ngọt ngào và cay đắng. Tặng cho riêng mình một niềm đau.....và một miền quên.
    Còn nhớ tên nhau xin gọi trong giấc mộng....
    Cứ cuối mặt đi để nghe đời lầm lỡ
    Đừng níu thời gian cho vương sầu cô man....
    Mình hát như chỉ biết có mình, có mình trong 1 cánh đồng đầy cỏ đã úa vàng, giữa trưa nắng, giữa hiu quạnh.
    Hát xong cô bé cùng bàn và vài cô bé khác sụt sùi...Haha công nhận mình cũng có khả năng truyền đạt ngôn ngữ âm nhạc đến người khác quá ) Bạn ý nói mình hát hay quá, bạn ý nói thế đó làm mình vừa buồn, và vừa buồn cười ) thành công đến thế là cùng, sao mình ko đi thi idol ta )

Thôi thì tất cả đã qua, mọi chuyện kết thúc rồi, bước qua trang khác, trang mới của cuộc đời mình.
    Mọi việc có nuối tiếc cũng chỉ là giấc mơ, con người ko sống ở giấc mơ mà sống cho hiện tại.
    Mình cũng thế thôi, đóng cảnh cửa ấy lại, đóng một chân trời mà ngày xưa tưởng chừng sẽ chở che cho mình mãi mãi.
    Mình sẽ yêu thương mình hơn, yêu thương bạn bè, người thân hơn và yêu thương người đến sau hơn. Sẽ chờ một ngôi nhà và những đứa trẻ, sẽ biết đủ và vừa.
    Bôn ba danh lợi vốn dĩ cũng chỉ vì gia đình
    Chỉ cần cuộc sống yên bình thôi, chỉ cần sáng thức dậy có người nhìn mình cười âu yếm, tối đi ngủ sẽ có người chúc mình ngủ ngon. Sẽ được stress vì những đứa trẻ xinh xắn, la hét chúng, đi đến đâu cũng có nơi về, sẽ hết lòng vì điều ấy

ko mơ nữa đi ngủ thôi, mai đi làm
    • 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Cop nhặt cho 1 ngày cuối tuần cũng bù đầu vào ngâm cứu đối thủ cạnh trnah ^^

GIÀ RỒI, YÊU ĐI THÔI

Cái tuổi dở dở ương ương khi yêu đương chẳng còn mang lại những điều mới lạ khi cảm xúc trong ta đã bắt đầu chai sạn và ngỡ ngàng nhận ra mình “già” mất rồi… Để giờ bạn bè ta cứ phải nhắc nhở hoài: “Già rồi, yêu thôi”!

Khi tuổi không còn trẻ nữa, khi tình yêu đi qua cũng chẳng thể lưu lại được những mộng mơ ngày nào, khi bản thân sắp tự đốt cạn hết chút nhiệt huyết còn sót lại trong cảm xúc, ít nhất hãy hết mình yêu một lần.

Bởi trải nghiệm tình yêu có khi nào là muộn đâu?

Như những người đã không còn trẻ, khoảng thời gian trưởng thành đã biến họ trở thành những con người khác. Cảm xúc thay đổi, lý trí thay đổi, và ngay cả suy nghĩ cũng thay đổi. Hoàn toàn không giống với những người trẻ, họ có một trái tim cứng cáp hơn, và có một quá trình lớn lên phức tạp hơn. Chắc hẳn không thể thiếu đau thương.

Thế nên, chưa nói đến yêu đương, ngay cả cảm xúc cựa quậy trong tâm hồn cũng dần dần trở nên chai sạn đi nhiều lắm.

Khi không còn trẻ nữa, khoang chứa tình cảm trở nên nguội lạnh, dường như ý thức tự động đóng lại để lười biếng không muốn chứa thêm bất cứ hình bóng nào nữa, cũng chẳng thể bận tâm nhiều đến việc yêu thương.

Khi không còn trẻ nữa, có quá nhiều việc phải làm, có quá nhiều mục tiêu phải phấn đấu, lại càng có nhiều trở ngại cần phải vượt qua. Những mối quan tâm nhộn nhạo đời thường xâm chiếm hết khoảng trống quý báu.

Chẳng còn chỗ để dành cho những cảm xúc yêu đương, còn thời gian thì cứ liên tục trôi đi chẳng hẹn trước, cơ hội bắt đầu một tình yêu cũng lặng lẽ mà lần lượt vuột mất, đến khi mỏi quá dừng lại thì bên cạnh mình chẳng còn ai nữa. Cảm giác đơn độc xuất phát từ đó, để rồi bất chợt sau đó lại ước ao có ai đó bên cạnh.

Đừng hiểu nhầm ý của tôi. Tôi nói không còn trẻ, không có nghĩa là đã già, càng không phải đã đi qua hết tuổi trẻ. Chỉ là cách nói tự trào phúng của chính những người đã vượt qua giai đoạn trưởng thành, và chững lại giữa bản lề lát cắt một phần cuộc đời. Những người mang trong mình vô vàn nỗi niềm, vô vàn nỗi ưu tư, vì đã vượt qua một thời gian dài và đối mặt với quá nhiều biến động để thoát kén.

Họ có thể vẫn còn trẻ về tuổi tác, nhưng tâm hồn thì đã không còn kịp trẻ nữa. Và họ đôi khi cứ tự an ủi bản thân rằng, tình yêu mãnh liệt chỉ ở cái độ tuổi ô mai vô lo vô nghĩ, rằng họ đã qua cái thời kỳ mà cả trái tim lẫn tâm hồn đều rạo rực những cảm xúc ngây ngô.

Nhưng không phải đâu, ai cũng vậy, ở tuổi nào cũng vậy, đến một lúc nào đó, trong một khoảng thời gian nào đó, nhất định sẽ cảm thấy khao khát yêu thương hơn bao giờ hết.

Hãy dang rộng cánh tay mà đón nhận tình cảm đi. Đừng để cảm xúc chết hết, đừng bỏ lỡ cho mình cơ hội tìm được người yêu thương thật lòng.

Bạn có thể 22 tuổi, 24 tuổi, 26 tuổi, thậm chí 30 tuổi cũng chẳng sao. Đừng vì bất cứ lý do gì mà trì hoãn thêm nữa.

Bạn có thể nói với tôi, rằng kể cả bạn muốn yêu nhưng đâu phải lúc nào cũng có cơ hội, bạn có thể nói với tôi rằng tình yêu đâu phải cứ muốn là được. Thực ra tình yêu dễ tìm lắm, chỉ cần bạn đủ tinh tế, đủ chân thành, đủ kiên nhẫn và tự tin để phát hiện ra nó.

Đừng vì đã không còn trẻ mà tự tước bỏ đi của bản thân mình quyền được yêu thương.

Đừng vì đã không còn trẻ mà để lý trí lấn lướt quá nhiều, cho rằng chẳng cần đến tình yêu mà cũng có thể hạnh phúc.

Đừng vì đã không còn trẻ mà lo sợ sẽ bị tổn thương mà không dám kiếm tìm, đừng sợ cảm giác tuyệt vọng mà cứ dần dà bỏ lỡ cơ hội.

Đừng vì đã không còn trẻ mà băn khoăn cái này, dè chừng cái kia, để rồi sau này nhìn lại mới thấy ân hận.

Đừng vì không còn trẻ mà khắc nghiệt với tình yêu.

Đừng vì đã không còn trẻ mà cố lừa dối bản thân để nhắm mắt đưa chân bước qua mọi cơ hội kiếm tìm hạnh phúc.

Bởi bạn biết đấy, xung quanh bạn còn có rất nhiều người yêu mến bạn. Họ chỉ ở quanh quẩn đâu đây thôi. Vậy nên những người không còn trẻ tuổi của tôi ơi, hãy lạc quan lên và yêu đi.

Còn điều gì phải chần chừ nữa đâu? “Già” rồi, yêu đi thôi!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 494 Bài viết

• 1,610 Được cảm ơn

Bạn beheo làm seo à, bạn chuyển từ mkt sang seo còn mình thì lại ngược lại , mà chắc bạn ít tuổi hơn mình vì mới ra trường mà. Mình nhớ hồi mới ra trường đi làm được tầm hơn 1 năm thì cũng chia tay người yêu và nó vẫn mãi là 1 nỗi đau đến tận bây giờ của mình nhưng rồi cs cuốn đi mọi thứ lại quay trở về quỹ đạo vốn có của nó, mình giờ bình an và thanh thản đến lạ lùng. Công việc này khá là bận và bạn sẽ luôn thường xuyên được cập nhật những kiến thức mới, thủ thuật mới đặc biệt dân CNTT, code rất vui tính à nha sẽ giúp bạn quên được nỗi buồn nhanh hơn.
    Cái giá phải trả cho tự do là sự cô đơn, giá phải trả cho hạnh phúc là sự ràng buộc.
    • 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms_Rum Xem bài viết
    Bạn beheo làm seo à, bạn chuyển từ mkt sang seo còn mình thì lại ngược lại , mà chắc bạn ít tuổi hơn mình vì mới ra trường mà. Mình nhớ hồi mới ra trường đi làm được tầm hơn 1 năm thì cũng chia tay người yêu và nó vẫn mãi là 1 nỗi đau đến tận bây giờ của mình nhưng rồi cs cuốn đi mọi thứ lại quay trở về quỹ đạo vốn có của nó, mình giờ bình an và thanh thản đến lạ lùng. Công việc này khá là bận và bạn sẽ luôn thường xuyên được cập nhật những kiến thức mới, thủ thuật mới đặc biệt dân CNTT, code rất vui tính à nha sẽ giúp bạn quên được nỗi buồn nhanh hơn.
    Thật ra công việc này em khá là mệt, hiện tại thì muốn bỏ quách đi về làm marketing digital như xưa, nhưng chưa đủ cam đảm để bỏ.
    Em ko hiểu sao người Nhật họ kỹ quá khiến em phát khùng về sự kĩ lưỡng của họ
    Huh hu bây giwof em phải làm sao đây
    • 40 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peheoktkt Xem bài viết
    Thật ra công việc này em khá là mệt, hiện tại thì muốn bỏ quách đi về làm marketing digital như xưa, nhưng chưa đủ cam đảm để bỏ.
    Em ko hiểu sao người Nhật họ kỹ quá khiến em phát khùng về sự kĩ lưỡng của họ
    Huh hu bây giwof em phải làm sao đây
    Trời ơi đất ơi, mình cũng sắp làm với Nhật, đọc câu này của bạn xong toát hết cả mồ hôi cũng biết trước là người Nhật kỹ tính rồi cơ mà chưa hình dung được cụ tỉ ra sao nên hoang mang lắm. Bạn chia sẻ một chút có được không?
    • 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Phải nói thế nào chị ha. Theo quy định là 8tieng nhưng lúc nào cũng hơn 8 tiếng, về đúng h họ nhìn mình với ánh mỨt hình viên đạn.
    Rồi công việc có target và báo cáo tagert đầu cũng như cuối ngày làm việc, giải thích tại sao công việc chưa hoàn thành. Và bao giờ hoàn thành.
    Báo cao, mail phải đúng từng chữ, từng dấu cách một, tab một, ko được sai một mm nào. Đứng lên ngồi xuống kéo ghê vf bỏ về chỗ cũ, bàn làm việc sạch bong kin kít....
    Sếp là all, rất khó dể thuyết phục sếp dù sếp làm thế là chưa được.....
    Nói chung em đau đầu lắm
    • 40 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hạnh phúc quá, chúc mừng chúc mừng Cảm ơn peheoktkt đã chia sẻ nhé. Mình bắt đầu đi làm rồi, bạn làm cho công ty nào của Nhật vậy?
    • 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Hôm nay SG cúp điện, ngồi viết mấy cái content cho Mercedes mà rớt mồ hôi hột, hệ thống điện tòa nhà cho chạy mà cắt hệ thống máy lạnh mới đáng sợ chứ ....
    Tối qua bạn thân tỏ tình, mình xúc động quá. 4 năm lặng lẽ bên mình, 4 năm cùng mình chia sẻ ngọt bùi, im lặng chịu đựng nhìn mình yêu ng khác....
    Cảm ơn bạn dành tc cho mình, cảm ơn bạn vì all
    • 40 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Sao bài mình post sau mà nó nhảy lên trước vậy ko biết. Mình chúc mừng là chúc mừng cho chuyện tình cảm nha
    • 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Chẳng biết là Tumi chúc mừng mình là vui hay buồn.
    Hôm nay người ta và mình sẽ đi chơi cùng nhau, nhưng mình ko thấy háo hức, ko vui, ko buồn, ko có cảm giác. Có lẽ mình quá vội vàng khi nhận lời yêu, có lẽ mình chưa quên được ng kia.
    Hôm qua ng cũ nhắn tin " Em khỏe ko? nhớ ăn uống đầy đủ vào nhé, rồi gởi mình bài chia cách bình yên". Đau lòng lắm, nhưng vẫn im lặng...cảm giác như ai bóp ghẹt tim.

Vừa xin thôi việc vì cảm thấy ko hợp với công việc ấy, ko sợ áp lực, ko sợ lương thấp, mà sợ bản thân mình cứ ù lì, ko đam mê, ko cảm xúc.
    Bạn bè chửi mình sao dại quá, nhiều ng thất nghiệp mà mày đi làm lại nghỉ ngan...
    Mỗi ngừoi một định hướng, một đam mê, mình ko dám chê trách ng khác nhưng cũng ko mong ng khác hiểu mình nhưng mình biết con đường mình đi.

Ngày làm freelancer, đêm cày cuốc cùng dự án của bản thân. Bạn bè giới thiệu quỹ đầu tư này nọ...sợ ko đc đầu tư thì ít mà sợ mình bỏ cuộc để đứa con tinh thần của mình ra đi thì nhiều.
    Bạn trai...yêu đương...ko giúp gì được cho mình, luôn hỏi những câu làm mình buồn cười vì "...." vậy sao mình vẫn nhận lời yêu, bản thân mình là gì kì cục vậy, mình sợ bạn ấy tổn thương. nhưng tổn thương và mệt mõi trong mình còn lớn hơn 1000 lần
    Mới mất điện thoại, cái iphone ng yêu cũ tặng, vỡ luôn hộp sao và lọ nước hoa mà ko biết nguyên nhân. Chắc là một điềm hay là nhân duyên mình đã hết...
    Chới với tuổi 23.
    • 373 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em có thể hình dung như thế này: chị là một con người bề ngoài mạnh mẽ nhưng tâm hồn đa sầu đa cảm. những chia sẻ của chị là những gì chị k thể hiện ra bên ngoài. nếu wtt cho chị sống đúng với con người chị thì đây cũng là cách giúp chị lấy lại cân bằng, nhưng chị ơi, nếu cứ phải sống trong cái vỏ bọc ấy thì chỉ mệt mỏi thêm thôi chị ạ. Em thật hâm mộ chị về tài năng cũng như nghị lực. Và e cũng rất thích truyện " Anh có thích nước Mỹ không ". Một người 23t viết bài " gửi tuổi thanh xuân đã qua ' tuy không sâu sắc nhưng rất nhiều trải nghiệm. Em thích chị rồi đấy .
    • 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Anh yêu thương,

Em đã ko định chen vào cs của anh nữa, nhưng quan tâm đến anh thì như một thói quen, em vẫn xem anh sôgns ra sao, như thế nào và người ta của anh có hạnh phúc bên anh ko?
    Em biết một con bé như em chẳng có gì để anh luyến tiếc, em cũng đã có ng yêu, cũng đã xuôi theo một dòng nước mới mà ở đó anh không có mặt.
    Nhưng cô ta ko cho em yên, nên em cũng ko dám chắc là sẽ làm cuộc sống của cô ta yên. Em ko ác với ai cả, nhưng đụng vô em thì ko dễ pk anh?
    " Da tung co y muon mih la moi tinh dau cua mot chang trai nao do...nhung tiec mih van la nguoi sau! Ma dung hon la ng thu 3???nghi cung ky,nhung chang phai viec den sau hay den trc dau quan trong,dieu quan trong la ng nao dc yeu nhieu hon va ke con lai moi la ng thu 3,dung k ta?"

Khi chen vào cuộc tình của người khác, làm ng thứ 3 mà cô ta còn nói như thế này được, thì liệu cô ta có là con người ko anh? Sao anh vẫn một mực bênh vực cô ta.

Hôm nay em gọi điện cho anh, em muốn nghe tiếng anh, vài li thôi mà em say rồi anh ạ, chỉ muốn được nghe tiếng anh, và nah lạnh lùng tắt máy, nói ko muốn nghe gì hết. Em biết mình xa nhau rồi, còn gì nữa đâu nhưng sao em vẫn lo cho anh. ôi em điên mất.

Cô ta, cô ta than thân trách phận, liệu cô ta có được hạnh phcus ko khi cười cợt trên đau khổ của em....Em mệt mõi
    • 200 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Pé Heo

Nhớ em ngày xưa tóc dài tha thướt, duyên dáng, chị gato với em vì em có mái tóc dài rất đẹp, hihi.

Giờ lại gato với em vì em viết văn hay quá nữa nè (J/k)

Cuộc sống không phải luôn màu hồng, em nhỉ. Ai cũng phải gặp khó khăn, gặp trục trặc trong chuyện này hoặc chuyện kia, quan trọng là đừng để mình ngã mãi không đứng dậy được, đúng không .

Rồi mọi chuyện sẽ ổn. Cố lên nhé
    • 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailyhuong Xem bài viết
    Pé Heo

Nhớ em ngày xưa tóc dài tha thướt, duyên dáng, chị gato với em vì em có mái tóc dài rất đẹp, hihi.

Giờ lại gato với em vì em viết văn hay quá nữa nè (J/k)

Cuộc sống không phải luôn màu hồng, em nhỉ. Ai cũng phải gặp khó khăn, gặp trục trặc trong chuyện này hoặc chuyện kia, quan trọng là đừng để mình ngã mãi không đứng dậy được, đúng không .

Rồi mọi chuyện sẽ ổn. Cố lên nhé
    Chị em ko biết chị, nhưng trái đất tròn quá chị nhỉ, một cô bé tóc dài thướt tha giờ đã xa quá rồi.
    Tuổi thanh xuân của em, yêu tha thiết 1 người, rồi lại yên ả một ty ko sóng gió bên người khác. Đôi khi chỉ muốn ngã lòng vào sự an bài của số phận, sẽ là một nhân viên ngân hàng or cty nhà nước nào đó như ba mẹ muốn, đôi khi chỉ thế thôi đời em đã như một dòng suối êm đềm, hay là nước máy nhỉ, vặn to thì chảy to, vặn nhỏ thì chảy nhỏ...còn bây giờ nó giống biển hơn cứ cuộn trào sóng gần bờ và im ả ngoài khơi ...Em không biết nhưng thấy chơi vơi.

Vừa nghĩ việc, cảm giác nghỉ công việc mình ko yêu thích nó rất thảnh thơi, nhưng nhìn về cơm áo gạo tiền thấy đầy mệt mõi, ước gì có ai bao bọc mình để không lo về điều đó. Nhắn tin cho người yêu hiện tại " ông ơi tui mệt, nếu tui chết có ai buồn ko nhỉ", nhận lại là câu " bà khùng quá, tiền ko quan trọng, đừng lúc nào cũng tiền tiền tiền"...uhm với ông nó ko quan trọng vì ông chẳng phải lo cho ai ngoài bản thân ông, còn với tui, tui còn em út, cha mẹ. Con nhà nông ko tự mình cố gắng, tự mình phấn đấu thì ai làm cho mình điều đó.
    Nhận mail dự án cancel đau lòng quá, tháng này chuyển phòng trọ, lương ít, dự án trì trệ, nghĩ việc, mất điện thoại....quá trời mệt mõi đổ đến một lúc làm mình chẳng cảm nhận được gì ngoài cô đơn ôm gối trong góc phòng. ba gọi vô cũng chỉ dám nói con khỏe, facebook cũng chẳng dám than.
    Chuẩn bị làm một vài fanpage và gian hàng cho một số brand, nghề Copywritting và social marketing này làm mình ngày càng chắc tay, sáng tạo, nhưng chưa tạo được profile tốt nên cứ mãi chìm đắm vô khoảng không bất định.
    Thầy bói nói mình 2 lần chuyển việc trong năm nay, hi vọng là chuyển được cv tốt hơn. Hi vọng dự án đến suôn sẽ, mệt mõi có ích được gì đâu, nằm mãi trong thất bại cũng đâu làm mình khá hơn. Thôi thì đứng lên.

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Co-Khi-Na.../ZW6W9ZF9.html
    Thích bài hát này, nghe và im lặng.
    • 161 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Khi em còn trẻ, chưa gặp nhiều biến cố, thì việc chia tay người yêu, chuyển nhà, hết tiền..sẽ thấy như đi đến đường cụt. Nhưng sau này, khi va vấp nhiều hơn, em sẽ thấy những việc đó sẽ thành"thường thôi" thật sự.
    Em sẽ thấy những biến cố, thất bại đó làm cho mình quen dần, tập luyện dần cho mình khả năng đối mặt với biến cố, thất bại lớn hơn mà nhiều người phải trải qua(cũng có những người may măn).
    Cuộc sống như thế này đã là bình yên hơn rất nhiều người khác rồi, chưa phải sóng gió gì lớn đâu em. Chỉ là sóng tình trong lòng em thôi. Cố lên nhé.
    • 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Một copywritting với nhiều ý tưởng, một SEO hiểu việc mình làm, và một Marketer thích khám phá học hỏi.
    Mình thấy nhiều khi mình dazi năng.
    Mới coi một clip vui vui cùng con bạn, chẳng biết thế nào nhưng cảm thấy rất thú vị.
    Cuộc đời con người là gì khi không có tình yêu, và tình yêu là gì sao nhiều khi lại toàn là đau đớn.
    Mới lập một team chuyên viết content, quản trị site, seeding, có những dự án đầu tiên, 2 con ngồi trăn trở thức tới gần sáng mệt lờ đờ vẫn vui.
    Mình cảm thấy mình tràn đầy năng lượng, tình yêu và công việc đôi khi nên buông bỏ một chút để mình cảm thấy thoải mái.
    Clip này gửi đến trái tim tôi, đến những người bạn của tôi, đến những đêm mất ngủ, những giọt nước mắt chông chênh xuyên màn mưa, những dịu ngọt yêu thương... của ngày xưa... nay chỉ còn là hoài niệm. Người ta có nhiều cách để yêu nhau, nhiều con đường để đến với nhau, nhưng nỗi đau khi mất nhau thì chỉ một...

Lỗi nhịp rồi nên trả hết những nhớ nhung
    Trả hết những hẹn hò tình yêu xưa vụng dại
    Có hai kẻ lao vào trò chơi ngốc nghếch
    Biết đâu ngờ hạnh phúc vuột tầm tay
    Đến bây giờ em vẫn ngửa lòng tay
    Ôm kỷ niệm sưởi ấm mình trong cô độc
    Long lanh cháy trong tim thành tiếng khóc
    Có một thời hai đứa... yêu nhau...
    • 74 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

E chán quá các c ơi. Ko biết chia sẻ với ai nữa. Mọi chuyện dường như tốt đẹp vs e rồi hôm nay lại nhận đc tin xấu. Tất cả mọi chuyện voi như tan tành. Làm sao đây, giờ e tã rời, lòng nặng trĩu ko thể làm nổi việc gì ))

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    :Battin ey:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 502 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G2ngochien Xem bài viết
    E chán quá các c ơi. Ko biết chia sẻ với ai nữa. Mọi chuyện dường như tốt đẹp vs e rồi hôm nay lại nhận đc tin xấu. Tất cả mọi chuyện voi như tan tành. Làm sao đây, giờ e tã rời, lòng nặng trĩu ko thể làm nổi việc gì ))

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Có chuyện gì vậy em?
    Đi qua nhiều biến cố trong 1 time quá ngắn chị cảm nhận rằng không có việc gì là không thể vượt qua, chỉ cần đủ bản lĩnh đối mặt và thời gian để bôi nhòa.
    Có lúc chị cảm tưởng như mọi thứ quá xui xẻo với mình, ai cũng quay lưng lại với mình, tất cả đều chống lại mình, nhưng không phải thế em à! đó chỉ là một cảm giác, mà cảm giác thì luôn thay đổi giống như hôm nay em yêu người này và bỗng nhiên em cảm thấy mình hết tình cảm vậy.
    Chị đã đọc được đâu đó rằng: Thật ra cuộc đời chẳng có bất kì một nỗi đau nào cả, giống như bất cẩn bị té, hời hợt để chia tay...tất cả nỗi đau là do mình tự tạo ra mà thôi. Vì vậy nếu người khác ko làm mình đau tại sao mình lại làm đau chính mình?
    Đời buồn, càng buồn càng cố mà cười em ạ. Có thể hôm nay em thất vọng, em đau đớn, em cứ nói ra, chia sẽ ra dù ko ai biết em là ai cả, nhưng em sẽ nhẹ nhõm hơn. Giống như chị, viết cho tuổi thanh xuân của mình để rồi một ngày nào đó chị cam đảm ngồi đọc lại và mỉm cười " ừ mình từng sống như thế". Mỗi con người là một quyển sách....
    Cố lên em nhé!

Content khó nhai