• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.62K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 502 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Một ngày nữa lại dần khép lại, ngoài kia bên khung cửa mình ngồi nắng vẫn còn rất trong, SG 5h chiều rồi đấy! 5h chiều mà cứ ngỡ mới 3h thôi.
    Hôm nay ngồi làm nghe những bản nhạc hay, cười, nói, hồn ko thôi vướng bận nữa.
    Rốt cuộc con người ta cần gì ở tuôi thanh xuân này nhỉ?
    1 người mình yêu, 1 ng yêu mình hay chỉ là cảm giác bình yên.
    Mấy sáng rồi, bao đêm rồi ru mình vô giấc ngủ, khó lắm mới chợp mắt mà những giấc mơ cứ thi nhau đến chập chờn.
    Mạng công ty dạo này cứ hay chập chờn, ngồi đăng ký domain làm keyword mà cứ rớt lên rớt xuống.
    Mình làm bao nhiêu vẫn thấy là ít là chưa đủ, làm kiểu gì cũng thấy sao chậm chạp quá chừng. Mình muốn thật nhiều việc, thật nhiều việc để khỏi phải nghĩ suy.
    Văn phòng nói tiếng Nhật, tiếng Anh, mình cũng hiểu nhưng là chưa đủ...muốn đi học tiếng Nhật mà lại mê mẩn nhưng bài hát tiếng trung, truyện Trung...mình chưa chọn được nên chọn cái gì
    Ngoài trời nắng quá, những tia nắng làm mình lơ đãng, ng ta nói mưa mới làm ng ta thôi thúc, nhớ mong,,,còn mình nắng vẫn thế, vẫn nhớ mong 1 điều xa vời vợi.
    Mình rất thích câu này " Đừng cố níu những gì xa tầm với- Mây của trời hãy để gió cuốn đi"
    Mình đã buông, đã không còn muốn giữ, đã chấp nhận rằng mình bị phản bội, bị bỏ rơi và đôi khi cảm thấy như lòng đang chà đạp lòng....
    Đôi khi suy nghĩ vẫn vơ chắc ng ta đang vui duyên mới, đang chăm cô ta như từng chăm chút mình....lại nhói đau, khó thở.. biết ko nên nhưng vẫn nhói lòng.
    Mình từng mơ 1 cs bình yên đi bên ng ta suốt đời, suốt kiếp nhưng mà mơ chỉ là mơ thôi, hiện thực nó nghiệt ngã hơn nhiều.
    Thật ra ng ta cần gì nhỉ? thật ra ng tốt thường bị phản bội, bị bỏ rơi pk? ng xấu mới hạnh phúc
    Mình chẳng biết nữa, dẫu có tin nhân quả nhưng sao chưa bao h thấy nó hiện diện trên đời

Sếp chọc mình nói : chẳng thằng nào thik em nổi, ốm nhom, xấu quắc...nhìn lại mình, mình còn thương mình chứ nói ai, mình sút 6kg, da nhăn nheo, mặt tóp lại...mình thương mình quá, tại sao chông gai rồi lại cứ chông gai.

30/4 muốn về nhà, về quê nhưng sợ gặp ng ta và bạn gái...mình nhớ ba mẹ nhưng cũng chưa đủ cam đảm để về nhà. để đối mặt, mình có lẽ sẽ làm điều ác...có thể sẽ làm bung bét, quậy tưng lên...có thể sẽ làm điều dại dột...mình biết với tính nóng như mình, mất bình tĩnh như mình thì có lẽ hiện thực cũng ko bao xa....
    Mình nhớ ba mẹ và các em quá.

Có khi chỉ là cơn gió
    Có khi là cơn mưa
    Có khi là những điều xa vời vợi
    Có khi chẳng là gì....
    Đêm nay chỉ mong được bình yên chìm vào giấc ngủ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 502 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Ngày lễ...bọn bạn đến nhà chơi, tụi nó chửi mình vì cứ chìm theo mối quan hệ đó.
    Hôm qua, đêm qua có lẽ nếu ko có nó, mình đã chết rồi...chết sau những nỗi đau và những lời sỉ vả...cuộc đời là gì nhỉ?
    Cuộc sống của mình vốn dĩ chỉ cần đơn giản hóa mọi chuyện, đơn giản hóa cs thôi mà. Sẽ tập yêu những gì nhỏ bé nhất, tập yêu bản thân mình, nó đáng yêu lắm chứ, chìm trong bao nhiêu nỗi buồn, chìm trong bao nhiêu đau khổ nhưng mà nó vẫn cố gắng sống mà biết tương lai còn nhiều điều để chờ đợi.

Nhớ nhà quá, ước gì được về nhà, được nằm trong vòng tay ba mẹ, ăn bữa cơm chung với gia đình.
    Người ta đã ko còn nhớ, ng ta đã quên cớ sao lòng mình vẫn ko thôi sóng cả.
    Tối nay coi hoàn câu cách cách, cho mình nghĩ về 1 thời con nít.
    Lễ vui vẻ nhé mọi người

• 502 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Lâu rồi phải không thời gian?
    Cái chạm tay cũng rơi vào thinh không lặng lẽ
    Thời gian đã chẳng dừng lại
    Để một thời bối rối mắt nhìn nhau....

Thời gian trôi qua thật mau, đi làm cũng hết một ngày ko ngắn ko dài.
    Công việc linh tinh làm mình thật sự mệt mõi, tại sao mình làm Maketing lại đưa cho mình linh tinh những việc như sửa hợp đồng, rồi hóa đơn đỏ, rồi đăng kí domain...thật sự mình sẽ improve khả năng ở chỗ nào nơi này.
    Chẳng lẽ mình lại nhảy việc, mà hình như sếp cũng chẳng hài lòng cho lắm, mình ko thik như thế, mình ko thik mình làm việc như vầy.
    Lạ thật ai cũng muốn nhàn hạ, còn mình chỉ muốn sáng tạo, sáng tạo thật nhiều và làm việc hết sức mình. Như thế này mình stress mất, mình điên vì ko làm được gì mất.ĐÃ làm dù làm thuê mình cũng muốn hết mình vì công ty, đã làm dù làm cho ng khác hay giàu cho ng khác mình cũng muốn làm hết mình, ko phải như thế này, ko phải là làm việc trớt quớt như vậy, mình thất vọng về bản thân quá

Ngoài kia, mọi thứ vẫn chuyển động, mình vẫn phải xoay vòng. tình yêu đành gác lại cho tuổi thanh xuân, tình bạn còn nồng ấm thì xin giữ, nhưng công việc thì phải cố gắng hết mình.
    Tìm lại bản thân mình thôi, mình ko phải là người như thế này

• 259 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chị ơi, chân thành chia sẻ với chị, em có thể chưa hiểu hết nỗi khổ của chị, nhưng em hiểu một chút gì đó, rất đồng cảm với chị.
    Về chuyện anh bạn trai cũ. Nhân quả có hết đó chị ạ. Cuộc sống có những điều không như ý muốn là chuyện rất " đương nhiên " đối với em. Nếu bây giờ chị làm tung nhà người ta lên, tương lai mình lại phải gánh chịu một quả báo khác.
    Em hiểu cảm giác hận thù của chị. Nhưng nếu tâm hồn chị ở đâu đó vẫn còn một chút từ bi, xin hãy tha thứ cho họ, dù rất khó. Có thể nó sẽ kéo dài đến hàng năm, nhưng rồi nó cũng sẽ sớm tan. Chớ có dạo rước thêm họa vào thân chị nhé.
    Rất thương chị!

• 259 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Câu chuyện của em so với chị thì chẳng có gì to tát, nhưng đối với em cũng là shocking story hihihi.
    Em đặt niềm tin vào người ta quá lớn, bởi vì người ta từng giúp em lúc em gặp khó khăn. Em thương người ta quá trời luôn, coi người ta như bố mẹ mình, anh chị em ruột mình.
    Ừ nhưng mà rồi, ở nơi xa gia đình nửa vòng trái đất, khi bị bạn bè bỏ rơi, lúc em cần một chỗ dựa nhất thì cũng là lúc người ta hắt hủi em, bởi vì em không còn thứ họ mong muốn nữa. Đúng là, tình yêu có nhiều loại, và cũng có những cái na ná như tình yêu, nhưng chỉ khác đi chút thôi, nó cũng không phải là tình yêu nữa.
    Yêu một người chỉ vì người ấy có những thứ ta muốn, làm những thứ ta yêu cầu, thì tình yêu ấy không bền lâu.
    Em mất niềm tin vào con người ghê gớm. Mối quan hệ gần như ruột thịt mà còn thế này, thì tình yêu tình báo gì thì còn đến đâu nữa.
    Nhưng cuộc sống, cũng phải học cách chấp nhận thôi.
    Khi con người ta giẫm đạp lên mình. Nếu mình là con người yếu đuối, hãy như con nhím xù lông để chống trả lại họ. Nhưng nếu mình là người bản lĩnh, thì phải tự hai chân đứng dậy.
    Sống phải như cỏ dại, dù hôm nay em có bị dẫm đạp đến đâu, ngày mai em vẫn vươn dậy đầy sức sống...

• 259 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Em cùng đang ý định học chuyên ngành marketing, chị tư vấn giúp em.
    Em định học Marketing ở nước ngoài, về Vn có cơ hội không hả chị, marketing có đơn thuần là sale không? Cạnh tranh khắc nghiệt lắm ko?

• 502 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Dạo này cứ hay suy nghĩ về một cô gái, cô gái ấy có thể đến sau mình or trước mình, có thể thắng mình or thua mình ^^...ko quan trọng nhưng quan trọng là mình sống như chính mình vậy thôi.
    Đã từng cố gắng sống cả tuổi trẻ trong trẻo dành cho một người nhưng nhận lại là cái niềm tin vỡ vụn.
    Đã từng cố gắng thay đổi vì một người nhưng nhận lại là sự phản bội đến đau lòng.
    Đã từng hi vọng rằng thứ tình cảm ẩm ương cứ mãi như thế đừng bao giờ thay đổi gì cả nhưng nhận ra là mình vẫn để dành một khoảng trống.
    Và dạo này cứ lẩm cà lẩm cẩm
    Tuổi trẻ cho người đầu tiên để bây giờ nhìn lại nhận ra mình bình yên lắm khi nghĩ về vì tất cả tưởng chừng như còn đó nhưng ko phải, nó đã ko còn tồn tại nữa rồi. Gặp lại thì ra mình chỉ nhớ về ng đó những năm 19 chứ không phải bây giờ. cái ng ta gọi là hồi ức.
    Thay đổi dành cho một người để bây h nghĩ lại, ko hận, ko xót xa, ko gì cả, không phải mình dửng dưng, cũng không phải chưa từng yêu họ mà chỉ là mình ko thể thay đổi được chính bản thân mình, hoặc đã thay đổi quá nhiều theo chiều hướng mà mình không còn nhận ra mình được nữa . Cảm ơn họ đã đến và đi để cho mình hiểu mình cần gì, muốn gì và sống ra sao.
    Tình cảm ẩm ương dành cho 1 người để mỗi lần bất cần đời, đau đớn hay vui sướng mình nghĩ đến. Chẳng có ghen tuông, ko hề hờn giận, vui khi nói chuyện, buồn lúc hiểu lầm...1 tin nhắn vu vơ ko cần hồi đáp, để nhìn nhau gọi nhau bạn thân...sợ đánh rơi, sợ vỡ và sợ sự trong trẻo mất đi khi tình yêu xen vào. Người ta có thể gọi nó là tri kỷ ko?
    Tuổi trẻ là cả những hồi ức đẹp, cứ đẹp mãi như thế, cứ lung linh như thế. Đừng để đớn đau xen vào, đừng để những gì xấu nhất bôi bẩn mất một quảng đời xanh tươi như thế.
    Mình ko bao h muốn hận 1 người, oán một người hay tha thiết yêu một người nào cả. Bởi những cảm xúc ấy sẽ chiềm dần theo thời gian và mình sẽ quên mất rằng mình từng có họ, từng nắm chặt những hồi ức ấy.
    Thế nên cứ để nó dội sóng một lúc nào đó thôi rồi yên bình mãi mãi...
    Gởi tuổi thanh xuân của mình ^^....Trưa văn phòng vắng hoe, đi ngủ đã
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 502 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoloang Xem bài viết
    Câu chuyện của em so với chị thì chẳng có gì to tát, nhưng đối với em cũng là shocking story hihihi.
    Em đặt niềm tin vào người ta quá lớn, bởi vì người ta từng giúp em lúc em gặp khó khăn. Em thương người ta quá trời luôn, coi người ta như bố mẹ mình, anh chị em ruột mình.
    Ừ nhưng mà rồi, ở nơi xa gia đình nửa vòng trái đất, khi bị bạn bè bỏ rơi, lúc em cần một chỗ dựa nhất thì cũng là lúc người ta hắt hủi em, bởi vì em không còn thứ họ mong muốn nữa. Đúng là, tình yêu có nhiều loại, và cũng có những cái na ná như tình yêu, nhưng chỉ khác đi chút thôi, nó cũng không phải là tình yêu nữa.
    Yêu một người chỉ vì người ấy có những thứ ta muốn, làm những thứ ta yêu cầu, thì tình yêu ấy không bền lâu.
    Em mất niềm tin vào con người ghê gớm. Mối quan hệ gần như ruột thịt mà còn thế này, thì tình yêu tình báo gì thì còn đến đâu nữa.
    Nhưng cuộc sống, cũng phải học cách chấp nhận thôi.
    Khi con người ta giẫm đạp lên mình. Nếu mình là con người yếu đuối, hãy như con nhím xù lông để chống trả lại họ. Nhưng nếu mình là người bản lĩnh, thì phải tự hai chân đứng dậy.
    Sống phải như cỏ dại, dù hôm nay em có bị dẫm đạp đến đâu, ngày mai em vẫn vươn dậy đầy sức sống...
    Uhm vì bận quá ko vào wtt thơ này nhiều được, hôm nay bị ốm nghỉ 1 buổi lượt vô topic này. Làm người phải sống, phải chiến thẳng bản thân mình pk em?
    Chị từng muốn chết quách đi nhưng có cía gì trong chị ko chịu thua cuộc, vậy là tiếp tục sống.
    Sale và Maketing cũng gần như nhau, nhưng chị làm bên lập plan market và phân tích đối thủ cạnh tranh trên internet.
    Còn em thì chị nghĩ mình cứ làm cái gì mình muốn, giỏi cái gì thì cái đó giúp mình em à. VN thị trường market còn nhiều cửa để đi lắm. tuy nhức đầu thiệt ^^

• 502 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Hôm nay đọc được 1 bài viết hay về tình yêu.
    Công việc cũng chạy hơn xưa nhiều, làm đủ thứ, nhưng sao mình ghét viết bài PR cho bạn TGNH quá mình ko biết tí tẹo gì về nước hoa ngồi ngâm cứu web của bạn ấy, ngâm cứu đối thủ của bạn ý, ngâm cứu mùi nước hoa của bạn ý bây h sắp thành chuyên gia nước hoa rồi hihi.
    Hôm chủ nhật đi coi hội cưới ở White Place ước gì được cưới luôn và ngay hihi.
    Mấy nay nhận thêm dự án về làm, dự án về baby, tiệc cho babe,....cho mẹ bầu, tự nhiên yêu trẻ con kinh khủng, cứ ước gì đẻ luôn 1 đứa nuôi ^^!
    Mình thích dự án này quá, được gởi yêu thương cho em bé, cho mẹ bé, cho 1 gđ hạnh phúc, mình càng thêm tin vào nền tảng gia đình.
    Nhận thêm về build Side, Content Writer, Copy Write, PR....mình cũng thấy phục mình lắm hihi...Đêm làm tới 2h sáng đi ngủ, lại học anh văn nữa vậy mà mình cứ hừng hực năng lượng thế này. nghĩ việc làm freelance chắc cũng được lắm á ^^, nhưng vẫn muốn làm để được học kinh nghiệm gì mới mẻ nữa nữa....
    Em 23, 23 hừng hực sức sống tình yêu chỉ là một phần của cuộc sống thôi nó ko là tất cả.
    Có ai muốn cộng tác viết bài, muốn build site, tư vấn content hay pr thì hú mình nhé hihi (tự quảng cáo luôn mới ghê chứ, mod sẽ xóa topic của mình mất
    Hôm nay sg có mưa, nhìn Hà Nội âm u tự nhiên thèm nằm nghe nhạc quá, mà cái quỹ đầu tư này văn phòng thiệt đẹp chỉ muốn ngủ và ngủ thôi ^^.
    Mình yêu đồng nghiệp, sếp, bạn bè và yêu cái cách mình đối mặt với mọi việc quá đi ^^
    Chúc mọi người 1 tuần vui vẻ.
    Tại sao thứ 7 đến t2 chỉ cách nhau 1 ngày, mà từ t2 đến thứ 7 lại cách nhau tới 5 ngày rầu quá đi *_*
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em này cũng khá là giỏi đấy chứ nhỉ !
    tính cách rất hiện đại , lòng tự trọng cao giống với người nhật !
    chúc em thành công trên con đường sau nỳ

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6