CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Giúp mình cách tìm ra chủ nhân của 1 số thuê bao mạng Viettel Mobile?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 39.2K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,780 Bài viết

• 30,195 Được cảm ơn

Một thuê bao di động mạng Viettel nhắn tin quấy rầy mình suốt mấy hôm nay. Mình đã nhờ máy bạn bè gọi lại để xác định xem là ai, nhưng có lẽ đã chủ tâm từ trước nên đều ko nghe tất cả các số máy mình dùng gọi tới cả cố định và di động. Mình đã NT lại rằng nếu tự trọng đừng NT cho mình nữa và yêu cầu chấm dứt nhưng ngưởi đó nói sẽ ko kết thúc, hôm nay lại tiếp tục. Bực mình quá! Ai biết cách tìm ra chủ nhân của thuê bao Viettel Mobile chỉ giúp mình với.

Thanks các bạn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cúncon Xem bài viết
    Một thuê bao di động mạng Viettel nhắn tin quấy rầy mình suốt mấy hôm nay. Mình đã nhờ máy bạn bè gọi lại để xác định xem là ai, nhưng có lẽ đã chủ tâm từ trước nên đều ko nghe tất cả các số máy mình dùng gọi tới cả cố định và di động. Mình đã NT lại rằng nếu tự trọng đừng NT cho mình nữa và yêu cầu chấm dứt nhưng ngưởi đó nói sẽ ko kết thúc, hôm nay lại tiếp tục. Bực mình quá! Ai biết cách tìm ra chủ nhân của thuê bao Viettel Mobile chỉ giúp mình với.

Thanks các bạn!
    Nếu mà tìm ra chủ nhân của máy di động thì mình không biết, nhưng nếu bạn muốn số thuê bao đó không quấy rối mình nữa, bạn có thể gọi lên tổng đài của Viettel số 198 để khiếu nại. Họ sẽ gửi tin nhắn tới máy điện thoại kia cảnh cáo, nếu mà máy đó tiếp tục quẫy nhiễu bạn thì người ta sẽ khóa sim máy đó. Chúc bạn giải quyết được vấn đề bực mình.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Cúncon, nếu thật sự đó là sim thuê bao trả sau thì bạn hãy nhắn tin offline trong yahoo cho mình số đt đó, mình có thể giúp được cho bạn.
    • 1,603 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cúncon Xem bài viết

Thanks các bạn!
    Nhắn cho mình số thuê bao đó, mình nhờ bà chị tìm cho, chắc chắn là OK. Bà ấy làm bên VT mà.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 708 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị như vậy, cũng của VT, bạn phuongnam0479 có thể chỉ cho mình không? Cám ơn các bạn nhiều
    • 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhân tiện đây các mẹ cho em hỏi với.
    em có số máy 0982 748 176, số máy này không biết ai đó trộm gọi rất nhiều (gọi từ máy bàn của công ty) chính vì thế mà xếp em yêu cầu điều tra số máy này là của ai?. vậy em bắt đầu thế nào để biết được số máy này chủ nhân là tên gì và ở đâu được các mẹ nhỉ?
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com
    • 1,780 Bài viết

• 30,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnam0479 Xem bài viết
    Mẹ Cún con ơi. Mình nhắn tin cho bạn mà k được, k hiểu sao.
    Nếu là số thuê bao trả trước thì k kiểm tra tên người gọi được đâu mẹ nó a.
    Chỉ có thể kiểm tra nếu là số thuê bao trả sau thôi.
    Còn cái vụ mà tìm ra số máy kia đang ở đâu thì được, nhưng có biết người ta ở đâu mà k biết tên tuổi thì cung k làm gì được ca.....
    Theo mình thì bạn cứ phớt tỉnh xem, đừng quan tâm nữa, mình tin là kẻ quấy rối ấy sẽ chán ngay.
    Bạn ơi chỉ cần biết người đó ở đâu là mình cũng có thể nhận diện được rồi bạn ạ bởi mình học ở HN, sống trong Nam, hiện đang công tác tại HN. Người đó nhắn tin cho mình mình có những thông tin chỉ cần biết ở miền nào nhất là tỉnh hay TP nào là OK rồi. Thanks bạn !
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình cũng bị một số dt của viettel 097... nt quấy rối bằng những lời lẽ rất thô tục và bệnh hoạn ,nhưng mình ko nt lại hay gọi lại gì cả ,mình ko thèm để ý hay tức bực làm gì cho mệt ,vì dù nt như thế nào cũng là do một con người nào đó làm thôi ,chứ ko bỗng nhiên có máy móc nào lại hỏng và có những tn như thế đâu ,vì thế ,khi ta bơ đi người ta sẽ tự ngượng với bản thân mà thôi ko làm những chuyện bậy bạ đó nữa ngay thôi ,ko phải bực làm gì ,gọi lại hay nt lại làm gì cho phí tg.
    • 93 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bác cứ lên mấy trang ... rồi bác quảng cáo hàng và để lại số điện thoại đó. Chắc chắn đứa đó chết với bác liền
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chiêu này quá tuyệt. bác nên áp dụng :
    Hãy biết ơn ai đó đã làm ta tổn thương,vì nhờ họ ta trở nên cứng rắn hơn.Hãy biết ơn ai đã lừa dối ta,vì nhờ họ ta nhìn đời bằng con mắt từng trải hơn.Hãy biết ơn ai đã đánh ta đau,vì nhờ họ ta ít gây ra nhiều nghiệp chướng.Hãy biết ơn ai đã ruồng bỏ ta,vì nhờ họ ta biết làm sao để đứng vững 1 mình.Hãy biết ơn ai đã làm ta vấp ngã,vì nhờ họ mà ta vững bước hơn trên đường đời.Hãy biết ơn ai đã làm ta nhục nhã,vì nhờ họ mà ta khôn ngoan và biết chịu đựng hơn.Hãy biết ơn họ và hãy nhớ mặt từng đứa dể sau này còn trả thù.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trước em đã từng boom tin nhắn qua 1 server (> 500 tin nhắn / 1 lần) để trả đũa rồi. Nhưng cái cách em đưa thì thú vị hơn nên em share cho các bác
    • 1,155 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robocon_vn Xem bài viết
    Trước em đã từng boom tin nhắn qua 1 server (> 500 tin nhắn / 1 lần) để trả đũa rồi. Nhưng cái cách em đưa thì thú vị hơn nên em share cho các bác
    Chỉ cho tớ cách này với, hình như nt xong SIM bị nhắn tin sẽ bị treo đúng k?
    Tớ cũng đang muốn trả thù tí đây
    • 481 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em cũng đã từng bị quấy rối như vậy, nhưng người nhắn tin thì em biết rất rõ, đó là một đồng nghiệp cũ, bị công ty cho thôi việc, lúc làm việc ở cty người đó làm nhiều chuyện không tốt và thường xuyên bị khiển trách, trong đó có mình, vì mình làm QL hệ thống ở cty. sau khi nghỉ, người đó đã nhắn tin quấy rối mình và một đồng nghiệp nữa trong cty.
    Ban đầu mình gọi lên tổng đài, họ nói mình giữ lại hết các tin nhắn và cuộc gọi rồi lên trung tâm khiếu nại khách hàng để họ giải quyết, nhưng mình nghĩ lại, nếu tổng đài giải quyết bằng cách khóa sim của hắn thì hắn có thể mua sim khác, bây giờ khuyến mãi đầy, muốn mua mấy sim lại không được. nên cuối cùng mình chọn giải pháp là chọn chức năng block tin nhắn (do máy mình là máy Samsung, có chức năng đó), còn các cuộc gọi nhá máy thì mình bấm cho nghe nhưng không nói gì cả, để cho hắn tốn tiền chơi. và suốt cả mấy tuần như vậy, hắn nản và bỏ cuộc.
    Đối với mấy tên quởn và điên khùng như vậy, các chị đừng mất công chi vô ích, tốt nhất là ignore, những loại người như vậy không đáng để ta bận tâm.
    • 93 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chích Choè Xem bài viết
    Chỉ cho tớ cách này với, hình như nt xong SIM bị nhắn tin sẽ bị treo đúng k?
    Tớ cũng đang muốn trả thù tí đây
    Đúng vậy, với số lượng 500 đến 1000 tin nhắn gửi cùng 1 lúc chắc chắn là như vậy,o biết điện thoại nào chịu nổi nhỉ. Chơi kiểu này ác lắm
    • 1,155 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Đúng vậy, với số lượng 500 đến 1000 tin nhắn gửi cùng 1 lúc chắc chắn là như vậy,o biết điện thoại nào chịu nổi nhỉ. Chơi kiểu này ác lắm
    mang tiếng ác cũng ko sao mà, điên tiết lắm bạn ơi, trước đây OX mình chưa đổi số điện thoại thì toàn bị cô người yêu cũ quấy rầy nháy máy, mà hay nháy vào lúc nửa đêm hoặc quá nửa đêm. Mình muốn trả thù tí cho bõ tức.
    • 1,762 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Bác cứ lên mấy trang ... rồi bác quảng cáo hàng và để lại số điện thoại đó. Chắc chắn đứa đó chết với bác liền
    Em nhớ đã từng có một bài về vụ này rồi. Cách của robocon_vn xem chừng tuyệt lắm. Cứ chui vô mấy trang quảng cáo, khuyến mãi mà post lên, hắn sẽ chết vì điên
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chích Choè Xem bài viết
    mang tiếng ác cũng ko sao mà, điên tiết lắm bạn ơi, trước đây OX mình chưa đổi số điện thoại thì toàn bị cô người yêu cũ quấy rầy nháy máy, mà hay nháy vào lúc nửa đêm hoặc quá nửa đêm. Mình muốn trả thù tí cho bõ tức.
    Mẹ chích chòe có thể bày cho em cách này được không?Mấy tuần nay rồi em cứ bị số 0916708231 nhắn tin, nháy máy vào máy chồng em.Em tức lắm mà không làm gì được mới điên chứ.Mẹ chích chòe giúp em để em trả thù cho hả dận cái nhé.Em cảm ơn mẹ chích chòe.
    • 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuatunglamme Xem bài viết
    Em cũng đã từng bị quấy rối như vậy, nhưng người nhắn tin thì em biết rất rõ, đó là một đồng nghiệp cũ, bị công ty cho thôi việc, lúc làm việc ở cty người đó làm nhiều chuyện không tốt và thường xuyên bị khiển trách, trong đó có mình, vì mình làm QL hệ thống ở cty. sau khi nghỉ, người đó đã nhắn tin quấy rối mình và một đồng nghiệp nữa trong cty.
    Ban đầu mình gọi lên tổng đài, họ nói mình giữ lại hết các tin nhắn và cuộc gọi rồi lên trung tâm khiếu nại khách hàng để họ giải quyết, nhưng mình nghĩ lại, nếu tổng đài giải quyết bằng cách khóa sim của hắn thì hắn có thể mua sim khác, bây giờ khuyến mãi đầy, muốn mua mấy sim lại không được. nên cuối cùng mình chọn giải pháp là chọn chức năng block tin nhắn (do máy mình là máy Samsung, có chức năng đó), còn các cuộc gọi nhá máy thì mình bấm cho nghe nhưng không nói gì cả, để cho hắn tốn tiền chơi. và suốt cả mấy tuần như vậy, hắn nản và bỏ cuộc.
    Đối với mấy tên quởn và điên khùng như vậy, các chị đừng mất công chi vô ích, tốt nhất là ignore, những loại người như vậy không đáng để ta bận tâm.
    Chào bạn, mình cũng dùng Samsung nhưng ko biết chức năng block tin nhắn ở chỗ nào, bạn hướng dẫn cho mình với, vì mình cũng hay bị quầy rầy qua điện thoại lắm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị 1 số di động của viettel chẳng hạn như số (0983746443)gọi vào máy cố định nhà mình quấy rối lúc nửa đêm ,lúc mình đang soạn bài ...đã vậy lại còn nói những lừi rất tục tĩu không thể tưởng tượng nổi ...mà không phải một lần ,mình đã phải hơn một lần thay sim.Mình rất không hài lòng với cái cách giải quyết của an ninh mạng viettel ,chẳng làm cho kẻ mất lịch sự đó từ bỏ thói vô lễ ấy mà lại còn tiếp tục vào những lần sau với 1 thuê bao khác ,thật là chán.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình còn cảm thấy đau lòng hơn nữa khi biết rằng đó toàn là học sinh trường THCS Thái Nguyên huyện Thái Thụy tỉnh Thái Bình mà mình từng dạy ( tất cả 3 lần rồi kéo dài hàng năm nay ) có đứa ra công gửi đến hàng trăm tin nhắn bậy bạ ,có đứa trực tiếp gọi điện nói ...toàn là một số đứa học sinh hư của trường ..có lần mình đã đến nhà ...nhưng không có tác dụng gì .Vì thực ra bố mẹ chúng có ngoan đâu mà con ngoan được ...thật là hêt chỗ nói .Theo các bạn ai là người có lỗi? và mình phải xử lí chung theo đạo luật nào bây giơ?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4