CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Giúp mình cách tìm ra chủ nhân của 1 số thuê bao mạng Viettel Mobile?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 35.4K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1,775 Bài viết

• 29,559 Được cảm ơn

Một thuê bao di động mạng Viettel nhắn tin quấy rầy mình suốt mấy hôm nay. Mình đã nhờ máy bạn bè gọi lại để xác định xem là ai, nhưng có lẽ đã chủ tâm từ trước nên đều ko nghe tất cả các số máy mình dùng gọi tới cả cố định và di động. Mình đã NT lại rằng nếu tự trọng đừng NT cho mình nữa và yêu cầu chấm dứt nhưng ngưởi đó nói sẽ ko kết thúc, hôm nay lại tiếp tục. Bực mình quá! Ai biết cách tìm ra chủ nhân của thuê bao Viettel Mobile chỉ giúp mình với.

Thanks các bạn!

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cúncon Xem bài viết
    Một thuê bao di động mạng Viettel nhắn tin quấy rầy mình suốt mấy hôm nay. Mình đã nhờ máy bạn bè gọi lại để xác định xem là ai, nhưng có lẽ đã chủ tâm từ trước nên đều ko nghe tất cả các số máy mình dùng gọi tới cả cố định và di động. Mình đã NT lại rằng nếu tự trọng đừng NT cho mình nữa và yêu cầu chấm dứt nhưng ngưởi đó nói sẽ ko kết thúc, hôm nay lại tiếp tục. Bực mình quá! Ai biết cách tìm ra chủ nhân của thuê bao Viettel Mobile chỉ giúp mình với.

Thanks các bạn!
    Nếu mà tìm ra chủ nhân của máy di động thì mình không biết, nhưng nếu bạn muốn số thuê bao đó không quấy rối mình nữa, bạn có thể gọi lên tổng đài của Viettel số 198 để khiếu nại. Họ sẽ gửi tin nhắn tới máy điện thoại kia cảnh cáo, nếu mà máy đó tiếp tục quẫy nhiễu bạn thì người ta sẽ khóa sim máy đó. Chúc bạn giải quyết được vấn đề bực mình.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Cúncon, nếu thật sự đó là sim thuê bao trả sau thì bạn hãy nhắn tin offline trong yahoo cho mình số đt đó, mình có thể giúp được cho bạn.

• 1,603 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cúncon Xem bài viết

Thanks các bạn!
    Nhắn cho mình số thuê bao đó, mình nhờ bà chị tìm cho, chắc chắn là OK. Bà ấy làm bên VT mà.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 708 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị như vậy, cũng của VT, bạn phuongnam0479 có thể chỉ cho mình không? Cám ơn các bạn nhiều

• 137 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhân tiện đây các mẹ cho em hỏi với.
    em có số máy 0982 748 176, số máy này không biết ai đó trộm gọi rất nhiều (gọi từ máy bàn của công ty) chính vì thế mà xếp em yêu cầu điều tra số máy này là của ai?. vậy em bắt đầu thế nào để biết được số máy này chủ nhân là tên gì và ở đâu được các mẹ nhỉ?
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com

• 1,775 Bài viết

• 29,559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnam0479 Xem bài viết
    Mẹ Cún con ơi. Mình nhắn tin cho bạn mà k được, k hiểu sao.
    Nếu là số thuê bao trả trước thì k kiểm tra tên người gọi được đâu mẹ nó a.
    Chỉ có thể kiểm tra nếu là số thuê bao trả sau thôi.
    Còn cái vụ mà tìm ra số máy kia đang ở đâu thì được, nhưng có biết người ta ở đâu mà k biết tên tuổi thì cung k làm gì được ca.....
    Theo mình thì bạn cứ phớt tỉnh xem, đừng quan tâm nữa, mình tin là kẻ quấy rối ấy sẽ chán ngay.
    Bạn ơi chỉ cần biết người đó ở đâu là mình cũng có thể nhận diện được rồi bạn ạ bởi mình học ở HN, sống trong Nam, hiện đang công tác tại HN. Người đó nhắn tin cho mình mình có những thông tin chỉ cần biết ở miền nào nhất là tỉnh hay TP nào là OK rồi. Thanks bạn !

• 74 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình cũng bị một số dt của viettel 097... nt quấy rối bằng những lời lẽ rất thô tục và bệnh hoạn ,nhưng mình ko nt lại hay gọi lại gì cả ,mình ko thèm để ý hay tức bực làm gì cho mệt ,vì dù nt như thế nào cũng là do một con người nào đó làm thôi ,chứ ko bỗng nhiên có máy móc nào lại hỏng và có những tn như thế đâu ,vì thế ,khi ta bơ đi người ta sẽ tự ngượng với bản thân mà thôi ko làm những chuyện bậy bạ đó nữa ngay thôi ,ko phải bực làm gì ,gọi lại hay nt lại làm gì cho phí tg.

• 92 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bác cứ lên mấy trang ... rồi bác quảng cáo hàng và để lại số điện thoại đó. Chắc chắn đứa đó chết với bác liền
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chiêu này quá tuyệt. bác nên áp dụng :
    Hãy biết ơn ai đó đã làm ta tổn thương,vì nhờ họ ta trở nên cứng rắn hơn.Hãy biết ơn ai đã lừa dối ta,vì nhờ họ ta nhìn đời bằng con mắt từng trải hơn.Hãy biết ơn ai đã đánh ta đau,vì nhờ họ ta ít gây ra nhiều nghiệp chướng.Hãy biết ơn ai đã ruồng bỏ ta,vì nhờ họ ta biết làm sao để đứng vững 1 mình.Hãy biết ơn ai đã làm ta vấp ngã,vì nhờ họ mà ta vững bước hơn trên đường đời.Hãy biết ơn ai đã làm ta nhục nhã,vì nhờ họ mà ta khôn ngoan và biết chịu đựng hơn.Hãy biết ơn họ và hãy nhớ mặt từng đứa dể sau này còn trả thù.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7