• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.5K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvusm Xem bài viết
    Chị jenna ơi, em thường hay mơ thấy người thân trong gia đình bị mất, trong giấc mơ em đau khổ quá trời, mà em ko khóc dc, chỉ buồn và lo toan mọi việc thôi.
    Em còn hay mơ thấy người yêu mình yêu 1 người khác, trong khi ngoài đời người yêu em chả tha thiết tán tỉnh gì tới con gái, tới mức em còn tự suy diễn ra rồi chọc ghẹp người yêu em với 1 người con gái khác để tự em có chút cảm giác GHEN nữa cơ.
    Dạo này em thường mơ thấy rắn bò, ko thấy bị cắn, chỉ thấy nó bò bó, có khi bò qua chân mình.Mà có khi 3-4 đêm liền em mơ thấy rắn chị ah.

Lúc nào rảnh rỗi chị Jenna giải mã giúp em với nhé.
    1. người thân mất : Thấy người thân chết là được người giúp đỡ.
    2. mơ thấy người yêu mình yêu 1 người khác : Thấy bị người phản bội, bất cứ bạn bè hay người yêu, đều là điềm thoả mản về thể xác
    3. Rắn bò : Thấy rắn bò theo mình là có sanh tâm, mơ ước điều xằng bậy
    Đây là những kiến thức mà chị biết và giải đoán cho em rõ, ghi nhận em nhé. Dù sao đó cũng là giấc mơ, đừng quan tâm quá ảnh hưởng tinh thần em nhé!
    Chúc em luôn vui
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 695 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Em có những giấc mơ hay gặp:
    1. Nằm mơ đi đến nhà bà ngoại hoặc từ nhà bà trở về nhà nhưng hành trình lúc nào cũng gian nan, phải đi qua những cồn cạt, núi cao, rồi cống rãnh... rất bẩn.Trong thực tế nhà ngoại em ở thành phố.
    2. Nằm mơ đi đến trường học, trường cứ như ngôi nhà ma ý, u ám, tối om, đi tìm mãi mới thấy lớp học của mình. Lúc đi vào lớp lúc thì gặp trong đó toàn người hủi đuổi thao mình hoặc gặp những người gì đó rất dữ tợn đe dọa mình.
    Mong chị jenna_ nguyen910 giải mã hộ em nhé.
    Mèo Ú, ITALY
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtocthua Xem bài viết
    Em có những giấc mơ hay gặp:
    1. Nằm mơ đi đến nhà bà ngoại hoặc từ nhà bà trở về nhà nhưng hành trình lúc nào cũng gian nan, phải đi qua những cồn cạt, núi cao, rồi cống rãnh... rất bẩn.Trong thực tế nhà ngoại em ở thành phố.
    2. Nằm mơ đi đến trường học, trường cứ như ngôi nhà ma ý, u ám, tối om, đi tìm mãi mới thấy lớp học của mình. Lúc đi vào lớp lúc thì gặp trong đó toàn người hủi đuổi thao mình hoặc gặp những người gì đó rất dữ tợn đe dọa mình.
    Mong chị jenna_ nguyen910 giải mã hộ em nhé.
    1. Thấy đường bùn sình lầy lội là công việc làm ăn bị ngưng trệ.

- Thấy đường quanh co khúc khuỷu là nhiều việc rắc rối làm gián đọan công việc.

2. Chiêm bao thấy trường học là điềm cực trí, phải lo lắng nhiều. Ngoài ra, thấy có người đuổi theo mình là điềm bất thường, có thể đi đến tù tội.
    Vài dòng trao đổi với em, mến chào em!
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • 177 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Jenna_nguyen1910 có coi được tử vi trọn đời không? Cho mình tham khảo với. Mình thấy nhiều về sách tử vi lắm, nhưng đọc nhiều cái không hiểu. Nếu bạn có tìm hiểu tử vi, bạn cho mình email, nếu có cái gì không rõ, mình hỏi bạn được không?
    Vì top này không thuộc đề tài tử vi nên không hỏi được.
    Thanks.
    Ngày hôm nay luôn là một ngày mới để bắt đầu.
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthanhson Xem bài viết
    Jenna_nguyen1910 có coi được tử vi trọn đời không? Cho mình tham khảo với. Mình thấy nhiều về sách tử vi lắm, nhưng đọc nhiều cái không hiểu. Nếu bạn có tìm hiểu tử vi, bạn cho mình email, nếu có cái gì không rõ, mình hỏi bạn được không?
    Vì top này không thuộc đề tài tử vi nên không hỏi được.
    Thanks.
    Hi anh, tử vi thì em có nghiên cứu qua, ko biết anh ko rõ về vấn đề gì, anh có thể pm cho em, nếu trg khả năng của em, em sẽ giải đáp !
    Mến chào Anh!
    • 177 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Hi Jenna_nguyen1910! Nói ở đây vậy.
    Mình tuổi đời còn nhỏ, nhưng lên diễn đàn không thể hiện tuổi tác nên mình chỉ dám xưng mình, bạn với bạn. Nên hy vọng là bạn với nhiều bạn hơn tuổi.
    Nói về tử vi thì tràn lan không biết bắt đầu từ đâu. Nói thật lòng là mình chưa biết gì nhiều về cái đó cả, muốn hiểu lắm mà không biết tìm hiểu từ đâu. Nên câu hỏi đầu là nhờ quân sự chỉ đường cho cái sự tự tìm hiểu. (cái này thì mình bèo thiệt, nhưng dù sao có kim chỉ nam vẫn hay, nên cứ hỏi vậy, cụ thể như giống 1 môn học: có list các tài liệu tham khảo nên đọc và đọc cái nào trước, cái nào sau).
    Khi lên mạng search về tài liệu tử vi, ban đầu mình thấy cái “ Khảo luận về lục thập hoa giáp”, đọc qua thì cũng hình dung. Chắc bạn cũng đọc rất nhiều trên mạng. Bạn có thể cắt nghĩa rõ ràng hớn xíu cho mình hiểu thêm được không? Mình ví dụ lấy 1 mạng nha: “ Giáp Tý - Ất Sửu là Hải Trung Kim: Tý thuộc thuỷ, lại là hồ, nơi vượng của thuỷ và cũng là nơi tử của kim, kim gặp mộ ở Sửu. Thuỷ vượng mà Kim thì tử, mộ, do đó mới lấy tên là Hải trung kim. Hình kim đi vào thuỷ lộ, tính yếu thể mạnh.” Mình hiểu giáp tý theo ngũ hành là hệ kim, Còn “kim sinh thủy” và “nơi tử của kim” như ở trên là sao, hic. Bắt đầu rối.
    • 178 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Bạn jenna cho mình hỏi
    mình mơ thấy đi đến 1 ngôi nhà lạ, có 1 cái giếng (bé tới giờ mới nhìn thấy 1 lần giếng ngoài đời thôi),mình đến 1 ngôi nhà lạ và ra chỗ giếng đó múc nước, bỗng có 3 con chó lao vào cắn mình, 1 con căn vào chân chảy 1 chút máu.
    có 1 ng đàn ông lạ, đến lấy vỏ quả hồng xiêm xoa vào vết cắn đang chảymasu của mình, tự nhiên xoa đến đâu, vết thương lành da đến đấy.
    rồi mình đi ăn ở 1 quán (chả biết ăn gì),ngồi cùng bàn có 1 ng nam trẻ, lúc anh ta ăn xong đứng dậy, có để quên đồ, mình nhặt giúp thì thấy nhiều tiền và 1 chút tiền âm phủ. mình trả lại a ta nhưng lại rút từ ví ra trả và có nhìn tháy 1 ít tiền thừa còn lại trong ví (k biết tiền a ta hay của mình nhưng trong đầu thoáng nghĩ k trả hết làm gì, hic)
    Vậy bạn có thể giúp mình giải đoán giấc mơ đó đc k?
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Mình ví dụ lấy 1 mạng nha: “ Giáp Tý - Ất Sửu là Hải Trung Kim: Tý thuộc thuỷ, lại là hồ, nơi vượng của thuỷ và cũng là nơi tử của kim, kim gặp mộ ở Sửu. Thuỷ vượng mà Kim thì tử, mộ, do đó mới lấy tên là Hải trung kim. Hình kim đi vào thuỷ lộ, tính yếu thể mạnh.” Mình hiểu giáp tý theo ngũ hành là hệ kim, Còn “kim sinh thủy” và “nơi tử của kim” như ở trên là sao, hic. Bắt đầu rối.
    1. Kim sinh thuỷ :
    Học thuyết Ngũ hành diễn giải sự sinh hoá của vạn vật qua hai nguyên lý cơ bản (生 - Sinh) còn gọi là Tương Sinh và (克 - Khắc) hay Tương Khắc trong mối tương tác và quan hệ của chúng.

Trong mối quan hệ Sinh thì Mộc sinh Hỏa; Hỏa sinh Thổ; Thổ sinh Kim, Kim sinh Thủy, Thủy sinh Mộc.
    Kim loại khi bị nung chảy hoá thành nước phản ánh quy luật Kim sinh Thuỷ
    2. Thuỷ vượng mà Kim thì tử
    Theo ngũ hành chế hoá :
    kim sinh thuỷ < thuỷ vượng kim bị nhấn chìm - kim vượng thuỷ bị kiệt >
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweatycat Xem bài viết
    Bạn jenna cho mình hỏi
    mình mơ thấy đi đến 1 ngôi nhà lạ, có 1 cái giếng (bé tới giờ mới nhìn thấy 1 lần giếng ngoài đời thôi),mình đến 1 ngôi nhà lạ và ra chỗ giếng đó múc nước, bỗng có 3 con chó lao vào cắn mình, 1 con căn vào chân chảy 1 chút máu.
    có 1 ng đàn ông lạ, đến lấy vỏ quả hồng xiêm xoa vào vết cắn đang chảymasu của mình, tự nhiên xoa đến đâu, vết thương lành da đến đấy.
    rồi mình đi ăn ở 1 quán (chả biết ăn gì),ngồi cùng bàn có 1 ng nam trẻ, lúc anh ta ăn xong đứng dậy, có để quên đồ, mình nhặt giúp thì thấy nhiều tiền và 1 chút tiền âm phủ. mình trả lại a ta nhưng lại rút từ ví ra trả và có nhìn tháy 1 ít tiền thừa còn lại trong ví (k biết tiền a ta hay của mình nhưng trong đầu thoáng nghĩ k trả hết làm gì, hic)
    Vậy bạn có thể giúp mình giải đoán giấc mơ đó đc k?
    1. Bị chó cắn : Chó cắn mình là bị tiếng thị phi.
    2. Ăn ở nơi khác nên đề phòng hao tài tốn của vì có kẻ lừa gạt, tình cũng như tiền.
    3. Thấy lượm được tiền về mùa xuân hạ là tốt lành, về mùa thu đông là xui xẻo.
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vancuyeu Xem bài viết
    em cũng hay mơ thấy bị gãy răng hay răng bị chảy máu ý, mà giấc mơ toàn lặp đi lặp lại... Còn nữa, thỉnh thoảng còn mơ thấy người thân trong gia đình bị... chết. Sợ ơi là sợ... Chị giải thích hộ em với ạ! Em cảm ơn nhiều nhiều ^^
    nhân đây Jen xin cung cấp 1 số thông tin về nằm chiêm bao thấy răng để mọi người tham khảo cũng như trả lời câu hỏi của em này :
    Chiêm bao thấy răng luôn luôn là điềm không may.

- Thấy mình nhổ một cái răng là gặp xui xẻo buồn bực.

- Thấy mình nhờ người nhổ một cái răng thì người nhổ cho mình là người sắp chết.

- Thấy mình nhổ răng cho người là có người làm nhục mình.

- Thấy mình rụng một cái răng là có một người trong thân chết.

- Thấy mình có một hàm răng xinh đẹp là thịnh vượng, bạn bè mến yêu.

- Thấy rụng nhiều răng một lúc thì chính người nằm chiêm bao sẽ chết.

- Thấy răng lung lay là sẽ mất hết cảm tình của những người từ lâu gần gũi với mình.
    2.Thấy người thân chết là được người giúp đỡ.
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Chúc cả nhà có 1 đêm ngon giấc, nếu mơ thì có những giấc mơ thật đẹp nhé!
    • 177 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Hi Jenna!
    Nói thêm về hệ GiáyTý – Kỷ Sửu. “Hải trung kim” như vậy khi kết hợp với thủy thì càng yếu đi phải không? Ví dụ như lấychồng hoặc vợ hệ thủy? hoặc có con hệ thủy?
    Vậy coi người đó là thủy gì (mạnh hay yếu) thì mới biết kim kết hợp là tốt hay xấu phải không?
    • qqa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenna_nguyen1910 Xem bài viết
    nhân đây Jen xin cung cấp 1 số thông tin về nằm chiêm bao thấy răng để mọi người tham khảo cũng như trả lời câu hỏi của em này :
    Chiêm bao thấy răng luôn luôn là điềm không may.

- Thấy mình nhổ một cái răng là gặp xui xẻo buồn bực.

- Thấy mình nhờ người nhổ một cái răng thì người nhổ cho mình là người sắp chết.

- Thấy mình nhổ răng cho người là có người làm nhục mình.

- Thấy mình rụng một cái răng là có một người trong thân chết.

- Thấy mình có một hàm răng xinh đẹp là thịnh vượng, bạn bè mến yêu.

- Thấy rụng nhiều răng một lúc thì chính người nằm chiêm bao sẽ chết.

- Thấy răng lung lay là sẽ mất hết cảm tình của những người từ lâu gần gũi với mình.
    2.Thấy người thân chết là được người giúp đỡ.
    keke, mình đã từng mơ thấy rụng cả hàm răng, nhai lổn nhổn, jo vẫn nhăn răng nè
    • qqa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Có ai giải mã được cho em ko nhỉ
    Dạo này em toàn mơ thấy ông bà ngoại em thôi, kỳ thực ông bà ngoại đã mất đươc 5-6 năm rùi mà trong tâm trí mình vẫn còn nghĩ ông bà chưa mất. Thỉnh thoảng đi qua nhà ông bà ngoại vẫn nghĩ tới bà ngoại đang lúi húi nấu cơm cho ông ngoại trong đó chứ đặc biệt nhớ mỗi ngày mùng 1 Tết AL sau 12h trưa được tới nhà ông bà ngoại chúc tết. Nhớ lắm ông bà ơi :Crying::Crying::Crying:
    Hay giấc mơ chính là ước mơ của mình nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi qqa; 09/06/2010 vào lúc 11:52 PM.
    • 14 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Sonic_ Xem bài viết
    Đêm qua tự dưng nằm mơ đầu tiên là mất trộm
    Sau nằm mơ chị bạn đi viện ,đau ốm nhẹ thôi ,lúc về dọn dẹp thì em nhặt được rất nhiều vàng (toàn mặt dây chuyền ) dưới dát giường nhưng nhặt xong em cho chị ý hết
    Sáng tỉnh dậy thấy lo quá chả biết sao ko ? mất trộm đã sợ rùi lại còn mơ vàng vì các cụ bảo "được bạc thì sang ,được vàng thì lụi "
    E lo quá ......:Sad:
    Có mơ mình cũng chả cho ai vàng bao giờ, thế là điềm gì nhỉ
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qqa Xem bài viết
    keke, mình đã từng mơ thấy rụng cả hàm răng, nhai lổn nhổn, jo vẫn nhăn răng nè
    Nếu bạn mơ như thế, mà vẫn bình an, xem như bạn còn duyên ở nhân gian này. Đây là những lời giải đoán mà jen thu thập được để bổ sung thông tin cho cả nhà biểt mà thôi!
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Hi Jenna!
    Nói thêm về hệ GiáyTý – Kỷ Sửu. “Hải trung kim” như vậy khi kết hợp với thủy thì càng yếu đi phải không? Ví dụ như lấychồng hoặc vợ hệ thủy? hoặc có con hệ thủy?
    Vậy coi người đó là thủy gì (mạnh hay yếu) thì mới biết kim kết hợp là tốt hay xấu phải không?
    Phải coi ngừoi đó mệnh thủy nhưng thuộc loại thuỷ nào để có thể kết luận chính xác được!
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi God-Father Xem bài viết
    Có mơ mình cũng chả cho ai vàng bao giờ, thế là điềm gì nhỉ
    Chiêm bao thấy vàng là điềm hao tiền tốn của.
    - Thấy lượm được vàng là tai nạn bất ngờ.
    - Thấy người đem vàng đến tặng mình là nợ nần bức bách.
    - Thấy vàng chất thành đống là gia đình kiệt quệ phải bỏ xứ ra đi.
    - Thấy Phật bằng vàng là được vãn cứu trong cơn nguy khốn.
    • 805 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Chị jenna ơi tối qua em ngủ nằm mơ thấy maaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa huhuhuhu. Tự nhiên sao lại mơ thấy về trường cấp 3, mà có 1 đứa con gái, đi cầu thang thế nào mà trượt chân té ngã, chít queo, thế là từ đó cái bậc thang đó giống như bị nguyền rủa, ai giẫm lên là sẽ bị nó xô chít, em ko biết, em bước lên, vậy là tự nhiên có một lực hút quăng em lên cao, rồi bị gì đó như điện giật, xong rồi quăng em xuống đất, nằm tê dại, đờ ra, nhắm mắt rồi, mọi người xúm lại, tưởng em chít rồi, mà em vẫn nghe mọi người nói, giựt mình tỉnh dậy thức tới sáng luôn, ko dám ngủ lại :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucgachxiu Xem bài viết
    Chị jenna ơi tối qua em ngủ nằm mơ thấy maaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa huhuhuhu. Tự nhiên sao lại mơ thấy về trường cấp 3, mà có 1 đứa con gái, đi cầu thang thế nào mà trượt chân té ngã, chít queo, thế là từ đó cái bậc thang đó giống như bị nguyền rủa, ai giẫm lên là sẽ bị nó xô chít, em ko biết, em bước lên, vậy là tự nhiên có một lực hút quăng em lên cao, rồi bị gì đó như điện giật, xong rồi quăng em xuống đất, nằm tê dại, đờ ra, nhắm mắt rồi, mọi người xúm lại, tưởng em chít rồi, mà em vẫn nghe mọi người nói, giựt mình tỉnh dậy thức tới sáng luôn, ko dám ngủ lại :Crying:
    Té từ trên thang lầu, hay ở trên đầu thang bị thang ngã, rơi xuống đất là mọi công việc đang thực hiện bị đình chỉ.