• 0 Lượt chia sẻ
  • 36K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 172 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đêm qua tự dưng nằm mơ đầu tiên là mất trộm
    Sau nằm mơ chị bạn đi viện ,đau ốm nhẹ thôi ,lúc về dọn dẹp thì em nhặt được rất nhiều vàng (toàn mặt dây chuyền ) dưới dát giường nhưng nhặt xong em cho chị ý hết
    Sáng tỉnh dậy thấy lo quá chả biết sao ko ? mất trộm đã sợ rùi lại còn mơ vàng vì các cụ bảo "được bạc thì sang ,được vàng thì lụi "
    E lo quá ......:Sad:

• 3,851 Bài viết

• 8,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Sonic_ Xem bài viết
    Đêm qua tự dưng nằm mơ đầu tiên là mất trộm
    Sau nằm mơ chị bạn đi viện ,đau ốm nhẹ thôi ,lúc về dọn dẹp thì em nhặt được rất nhiều vàng (toàn mặt dây chuyền ) dưới dát giường nhưng nhặt xong em cho chị ý hết
    Sáng tỉnh dậy thấy lo quá chả biết sao ko ? mất trộm đã sợ rùi lại còn mơ vàng vì các cụ bảo "được bạc thì sang ,được vàng thì lụi "
    E lo quá ......:Sad:
    Mình có thể giải mã giấc mơ của bạn như sau :
    1. Chiêm bao thấy trộm vào nhà là điềm được của bất ngờ.
    2. Chiêm bao thấy vàng là điềm hao tiền tốn của.

- Thấy lượm được vàng là tai nạn bất ngờ.
    Theo như 2 giấc mơ trên thì lúc có của, lúc mất của, chẳng sao cả bạn ah
    Đừng lo lắng quá nhé
    Chúc bạn vui!
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ui, thế có ai giải mã đc giấc mơ của em ko ạ. Em lo cả tuần nay. Giấc mơ của em đầu tiên là bị nhỏ bạn thân rất thân tát cho 1 cái gãy răng. Sau đó thì phát hiện ra người yêu ko chung thủy, hỏi thẳng người yêu thì anh ấy nói là bị cài uống say, làm 1 con nhỏ có bầu, giờ phải cưới, nên phải chia tay em.

• 172 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joycevn Xem bài viết
    ui, thế có ai giải mã đc giấc mơ của em ko ạ. Em lo cả tuần nay. Giấc mơ của em đầu tiên là bị nhỏ bạn thân rất thân tát cho 1 cái gãy răng. Sau đó thì phát hiện ra người yêu ko chung thủy, hỏi thẳng người yêu thì anh ấy nói là bị cài uống say, làm 1 con nhỏ có bầu, giờ phải cưới, nên phải chia tay em.
    Theo mình biết mơ thấy răng là độc
    Thường khi mơ thấy điềm xấu hay ngủ dậy bốc ít gạo ,muối vứt 4 phía quanh nhà

• 448 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Mơ thấy máu thì các chị cứ mang gạo với muối ra rắc ở chỗ ngã tư gần nhất, hoặc đầu ngõ.

I hold you in my arms and never let go.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyennguyen2012 Xem bài viết
    Mơ thấy máu thì các chị cứ mang gạo với muối ra rắc ở chỗ ngã tư gần nhất, hoặc đầu ngõ.
    Em ko có thấy máu ạ, chỉ là bị tát đau như trời giáng, sau đó có người chăm sóc vết thương, đến khi nhìn lại trong gương thì mất cái răng :Crying: mà đây là lần thứ 2 em mơ thấy bị đánh rồi. Lần trước là mới tuần trước, em ko nhìn rõ mặt người đánh em, chỉ biết đó là đàn ông, cũng ko rõ bị đánh như thế nào, chỉ biết em đã bỏ chạy thục mạng còn người đó thì đuổi theo phía sau. Còn lần mơ này thì rõ cả mặt người lẫn cách hành hung, mà lại là con bạn chí thân mới đau

• 803 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Hôm qua em ngủ mơ thấy đi chơi với ax, tới một căn nhà hoang ở đâu đó (trông giống nhà ngoại em hồi xưa - giờ nhà ngoại dời ra thị xã rồi), tự nhiên thấy có 2 mặt trăng, rồi thấy đĩa bay, hí hí, 2 đứa tách 2 hướng, chạy ra sau hè trốn, em thò đầu ra thì thấy người ngoài hành tinh (như người mình, mặc giáp đen, đeo súng) đang xuống đĩa bay, thế là em bò xuống sàn nhà trốn, mà trốn thế nào vẫn bị thấy mới ghê chứ, nhưng những người thấy em thì hiền lắm, chứ không giống tên lính lúc nãy, mấy người đó còn đánh lạc hướng để che cho em nữa, nhưng ax thì bị bắt. Thế là em giở sàn nhà (chả biết sao tự nhiên có cái lỗ ở đó) rồi bò lên đĩa bay theo lên đâu ko biết nữa. Ở đó có 1 cái hồ, nước hồ màu vàng vàng, trên bờ có 1 người ác, chức cao lắm, ai cũng sợ, và một số người hiền, chả thấy ax đâu. Thế là em lội xuống hồ vì nghe ai đó trong đám người hiền bảo tên ác kia dễ bị kích động khi thấy ngta tắm (haha), rồi em lừa tên ác kia biến thành con chim bé tí xíu, rồi em dính chặt nó vô chất keo gì đó không biết, thế là xong. Lúc đó tỉnh dậy, hết!

Mà tối đó hay trước mấy hôm em ko có xem phim gì liên quan tới đĩa bay đâu, không hiểu sao mơ thế. Sợ quá trời là sợ, tỉnh dậy vẫn còn hồi hộp.

• 3,851 Bài viết

• 8,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joycevn Xem bài viết
    1. Bị đánh gãy răng
    Chiêm bao thấy răng luôn luôn là điềm không may. Điểm chính ở đây là bị tát, nếu chiêm bao thấy bị phụ nữ tát vào mặt là được người mến yêu, tìm cách giúp đỡ mình tận tình
    2. Người yêu ko chung thuỷ
    Nghĩa là tình yêu có kết quả, hôn nhân sắp thành.

• 3,851 Bài viết

• 8,244 Được cảm ơn

Giấc mơ của Cucgachxiu ly kỳ hơn phim nữa, Jenna sẽ phân tích cụ thể rùi giải mã cho bạn nhé!
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi

• 3,851 Bài viết

• 8,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucgachxiu Xem bài viết
    Hôm qua em ngủ mơ thấy đi chơi với ax, tới một căn nhà hoang ở đâu đó (trông giống nhà ngoại em hồi xưa - giờ nhà ngoại dời ra thị xã rồi)
    Thấy mình ở trong căn nhà lạ là bịnh hoạn sắp đến
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucgachxiu Xem bài viết
    tự nhiên thấy có 2 mặt trăng, rồi thấy đĩa bay
    Trăng này là trăng tròn, trăng khuyết, trăng lưỡi liềm hay trăng lặn thì mới đưa ra kết luận chính xác được
    Sau đó bạn thoát khỏi tên ác kia, nghĩa là hoàn thành được một cơ sở, có nhiều lợi.
    Nếu thông tin đầy đủ 1 chút thì mình có thể đưa ra kết luận khả quan hơn cho bạn, giấc mơ của bạn rất phức tạp đó, hihi, như phim hành động ah
    Chúc bạn vui nhé, và luôn có giấc mơ ngọt ngào bên anh xã nhé!