• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.91K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,419 Bài viết

• 1,492 Được cảm ơn

Các bạn ơi, mình vừa đọc được câu này và thấy rất tâm đắc, các bạn thấy thế nào?
    Gia đình là thói quen và sự chịu đựng

/ [/IMG]

G] [/URL]
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 127 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu1610 Xem bài viết
    Các bạn ơi, mình vừa đọc được câu này và thấy rất tâm đắc, các bạn thấy thế nào?
    Gia đình là thói quen và sự chịu đựng
    Mình xin mạn pháp phân tích câu nói của mẹ nó theo quan điểm của riêng mình:
    1. Gia đình là thói quen: cũng giống như thói quen đánh răng rửa mặt mỗi sáng tối, không thể bỏ được, không thể quên được mặc dù nhiều khi cũng rất mất thời gian.
    2 Gia đình là sự chịu đựng: cũng giống như khi mình bị đứt tay, rất đau, chảy rất nhiều máu nhưng không thể hét toáng lên "ôi tôi bị đứt tay rồi, tôi đau tay quá..." vì sợ mọi người cười. Đành chịu đựng vậy thôi!
    • 1,419 Bài viết

• 1,492 Được cảm ơn

Gia đình là thói quen: cũng giống như thói quen đánh răng rửa mặt mỗi sáng tối, không thể bỏ được, không thể quên được mặc dù nhiều khi cũng rất mất thời gian.
    2 Gia đình là sự chịu đựng: cũng giống như khi mình bị đứt tay, rất đau, chảy rất nhiều máu nhưng không thể hét toáng lên "ôi tôi bị đứt tay rồi, tôi đau tay quá..." vì sợ mọi người cười. Đành chịu đựng vậy thôi!

Rất hay, mẹ nó phân tích rất hay.
    Mình còn thấy rằng chịu đựng thành thói quen, thói quen phải chịu đựng
    • 1,592 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Mình thì ko định nghĩ dc gia đình là gì cũng k hiểu gia đình để làm gì!
    Phiêu du về nơi cuối trời......
    Mời bác ghé qua nhà Hà Nam uống chút nước... :LoveStruc:
    • 1,098 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Nhiều lúc ước giá chồng mình đừng tốt như thế, con mình không đáng yêu thế, để mình không phải lăn tăn, không phải dằn vặt...

Nhiều lúc ước giá như được sống thật với mình, dám làm dám chịu...

Gia đình vẫn là nơi níu kéo, để mình không yên ổn từng đêm...
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ý kiến của con cái: gia đình là một nơi ngẫu nhiên mình được sinh ra, trước khi sinh ra mình ko có quyền lựa chọn gia đình của mình = NO CHOICE
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoanghuong002; 15/01/2009 vào lúc 02:31 PM.