CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Ghi thế nào vào mục trình độ văn hóa ở đơn xin việc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

• 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trình độ VH: điền la 12/12 hay dai hoc vay cac ban (da tot nghiep dai hoc)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• nhật ký 3 lần tán gái

Hôm đấy vừa đi đá bóng về mồ hôi nhễ nhại, vừa đến nhà mới bít hôm nay có hẹn với em, thấy muộn nửa...

• Làm thế nào để chuyển từ đo độ F sang độ C ở nhiệt kế đo tai

Mình mới được tặng một cái nhiệt kế đo tai của Braun, nhiệt độ là độ F mình đã đọc hướng dẫn sử dụng rồi mà chưa biết chuyển sang độ C thế nào, mẹ nào dùng rồi hướng dẫn cho mình chuyển với, ko thì chị giúp việc nhà mình ko đo được nhiệt độ cho bé khi mình vắng nhà..hepl

• Làm thế nào để mục của này diễn đàn hấp dẫn lại như thủa nào ?

Chào bà con, đã lâu rồi bố con nhà cháu không có thời gian vào đây. Nhưng nghe mọi người nói dạo này ở đây vắng vẻ hơn trước nhiều. Không biết có phải không nhỉ? Chẳng thấy bé đu đủ, Ciub, Caper, Chou Chou 2005, mẹ táo còi,... đâu nhỉ ? Có lẽ chúng ta phải gặp lại nhau một tý chứ. Ít ra cũng để...

• Từ chiếc vé nhỏ dạy trẻ cách sống lớn

Từ 24/12, gần 30.000 học sinh tiểu học trên cả nước sẽ cùng nhau thiết kế những tấm “Vé tết đoàn...

• FB- lợi hay hại

FB hiện nay là mạng xh lớn nhất, hầu như người người nhà nhà ai cũng biết từ đó.. Sở dĩ mình nói FB...

• 1,022 Bài viết

• 1,538 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    VH : 12/12
    Chuyên môn : ngành...ĐH...
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 161 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thực ra đấy là trình độ học vấn. Phổ thông, đại học hay trên đại học đều là trình độ học vấn hết. Trình độ văn hóa là cái lớn hơn nhiều, bao gồm trình độ học vấn, cách đối nhân xử thế, cách ăn uống, cách đi lại...
    Người có trình độ học vấn không cao vẫn có thể có văn hóa cao hơn những người có trình độ học vấn cao. Trình độ học vấn thì mới có thang bậc cao thấp, chứ trình độ văn hóa thì không thể định ra thang bậc cao thấp được.
    Từ trước đến nay cái mẫu để khai lý lịch nó vẫn thế, không thay đổi gì cả, cũng giống như hệ thống hành chính quan liêu của nước mình thôi. Hiện nay nhiều người đã không sử dụng khái niệm trình độ văn hóa nữa, mà thay vào đó là trình độ học vấn, thế mà cái hệ thống hành chính quan liêu kia vẫn chưa phát hiện ra.