• 67 Lượt chia sẻ
  • 22.2K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 23 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bộn bề công việc. Quay cuồng vì cơm, áo, gạo, tiền... Bỗng dưng tìm lại tuổi thơ qua bài thơ của nhà thơ Đoàn Thị Lam Luyến. Quyết định: gác lại công việc, post bài thơ lên diễn đàn, để những ai đang trong hoàn cảnh "cắm đầu kiếm ăn" như mình cùng thưởng thức!

Chẳng đâu bằng chính nhà em
    Có đàn chim sẻ bên thềm líu lo
    Có nàng gà mái hoa mơ
    Cục ta, cục tác khi vừa đẻ xong
    Có bà chuối mật lưng ong
    Có ông ngô bắp râu hồng như tơ
    Có ao muống với cá cờ
    Em là cô Tấm đợi chờ Bống lên
    Có đầm ngào ngạt hương sen
    Ếch con học nhạc, dế mèn ngâm thơ
    Dù đi xa thật là xa
    Chẳng đâu vui được như nhà của em…
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Năm 2014 có nhuận không ạ?

E chào cả nhà, e thấy lịch năm 2014 đều in nhuận hai tháng 9 âm lịch nhưng hôm trước lại nghe em...

• Vinpearl Land - "Xứ sở" của những điều kỳ diệu!

Chẳng cần phải đáp máy bay tới tận các Công viên giải trí nổi tiếng trên thế giới như: Disneyland...

• Em buồn quá, em bé nhà em mãi vẫn chưa chịu chui ra!

Em đang buồn chán và sốt ruột quá chừng luôn các mẹ ạh. Híc, theo dự kiến thì em bé của em đã quá gần 2 tuần rồi mà vẫn chưa chịu chui ra. Đi khám thì các bác sỹ vẫn nói là mọi thứ đều ổn, rau và ối bình thường. Thực ra, trong suốt thời gian thai kỳ em cũng đi khám chỗ này chỗ nọ nên ngày dự kiến...

• FB- lợi hay hại

FB hiện nay là mạng xh lớn nhất, hầu như người người nhà nhà ai cũng biết từ đó.. Sở dĩ mình nói FB...

• Cứu em với! Nhà em có rất nhiều RẾT!

Phòng vợ chồng em trên tầng 4, không hề có hoa lá gì mọc xung quanh nhà cả, nhà mới xây năm 2000. Nhưng rết vào phòng qua đường... toilet ạ. :12: Riêng tuần này, em diện kiến 3 tên rồi. Tên nhỏ nhất bằng cái ruột bút bi, tên to nhất bằng... ngón tay em. Kinh khủng quá cả nhà ơi! Riêng đêm qua, 2h...

• 1,378 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

• 23 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mộc! Xem bài viết
    Cám ơn bạn Mộc.

Mình mới tham gia Diễn đàn, chưa có thời gian đọc nhiều, nên không biết bài thơ này đã được post lên.

Nhờ Admin xóa giúp mình nhé.

Thanks a lot!
    • 247 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Lại! TÔi yêu nhà tôi lắm hì hì có 2 nghĩa bạn ơi!