• 66 Lượt chia sẻ
  • 21.8K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 23 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bộn bề công việc. Quay cuồng vì cơm, áo, gạo, tiền... Bỗng dưng tìm lại tuổi thơ qua bài thơ của nhà thơ Đoàn Thị Lam Luyến. Quyết định: gác lại công việc, post bài thơ lên diễn đàn, để những ai đang trong hoàn cảnh "cắm đầu kiếm ăn" như mình cùng thưởng thức!

Chẳng đâu bằng chính nhà em
    Có đàn chim sẻ bên thềm líu lo
    Có nàng gà mái hoa mơ
    Cục ta, cục tác khi vừa đẻ xong
    Có bà chuối mật lưng ong
    Có ông ngô bắp râu hồng như tơ
    Có ao muống với cá cờ
    Em là cô Tấm đợi chờ Bống lên
    Có đầm ngào ngạt hương sen
    Ếch con học nhạc, dế mèn ngâm thơ
    Dù đi xa thật là xa
    Chẳng đâu vui được như nhà của em…
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,2/2008 - Tầng 29: Em yêu nhà em nhất.

Yêu nhà mình, xây cho nhà mình cao cao mãi. Chúc cả nhà T1,2/2008 luôn bên nhau lúc buồn cũng như lúc vui, chúc các con hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn, thông minh, oánh tan giặc ốm. Chúc các bố các mẹ lúc nào cũng tràn trề sức khoẻ và sinh lực để chăm sóc các con yêu và kiếm được nhiều đô :Smiling:...

• Lời Phật dạy về tình yêu

Tối nọ, có một người đàn ông tìm tới một ngôi chùa để nhờ Đức Phật chỉ dạy cho anh về chuyện tình...

• Giúp em với, em bé nhà em cứ nhô đầu lên...

Chào các mẹ, em mới tham gia vào diễn đàn thui, chưa có nhiều kinh nghiệm lắm. Các mẹ giúp em với. Em đang ở 26w, mà khoảng hơn một tuần nay em bé nhà em cứ nhô đầu hay mông lên hay sao ý. Có ngày bụng em cứ nhọn lên mấy lần liền, nói chuyện một lúc với bé thì bụng lại tròn xuống bình thường, hôm...

• Câu chuyện về một đứa bé biết suy nghĩ

Hôm nay lướt face thấy câu chuyện này hay quá mọi người ạ. "Vợ của anh vì một lý do ngoài ý muốn...

• Đừng để tiền mất tật mang khi mua hàng Fisher Price

Fisher Price là hãng đồ chơi của Mỹ, với chất lượng đã được khẳng định bởi sự kiểm định chặt chẽ về...

• 1,378 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

• 23 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mộc! Xem bài viết
    Cám ơn bạn Mộc.

Mình mới tham gia Diễn đàn, chưa có thời gian đọc nhiều, nên không biết bài thơ này đã được post lên.

Nhờ Admin xóa giúp mình nhé.

Thanks a lot!
    • 239 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Lại! TÔi yêu nhà tôi lắm hì hì có 2 nghĩa bạn ơi!