TÂM SỰ

Dáng người phụ nữ nói lên điều gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 8.89K Lượt chia sẻ
  • 249K Lượt đọc
  • 189 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

• 41 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Không cực đoan hoàn toàn nhưng, đọc các mẹ comment về các đặc điểm là bít ngay đặc điểm trên cơ thể của các mẹ như thế nào. Không phải thanh minh thì cũng là đang cố bào chữa cho những nhược điểm cơ thể mình. Mình nghĩ dáng dấp chỉ để nói lên được đẹp hay xấu (vì điều đó thì không chối cãi đc), còn tốt cho ai hay không thì có trời mà biết được. Các mẹ đâu cần có gào lên (thực ra tôi có tướng thế này kia) là có ưu điểm ... ví dụ trán cao là thông minh, mập thì phúc hậu, chân dài thì chiều chồng...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e lưng gãy ngực ưỡn ạ, nếu nằm ngửa thì lưng k bao giờ khít xuống giường, nhưng cô giáo dạy aerobic của e bảo lưng gãy mới đẹp, e thì chưa thấy đẹp chỉ thấy nêú mặc váy body rất khó vì chỗ lưng toàn bị chùng thôi
    • 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cái này chỉ là tương đối thôi bạn, chứ không thể ai cũng giống ai đâu bạn, đấy là các cụ ngày xưa đúc kết thui.
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tớ chẳng tin đâu tốt xấu là do mình mà.cha mẹ sinh ra đã cho mình 1 hình hài như thế này thì làm sao mà có thể thay đổi được. người đẹp thì vẫn đẹp, người xấu thì vẫn hoàn xấu thôi, lưng ong mà xấu thì ai mà muốn nhìn nhưng lưng thẳng mà cái mặt xinh thì vẫn khiến bào người say đắm nhé.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhìn mặt mà bắt hình dong mới đúng chứ...hihi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai sướng mà không biết sướng thì người đó khổ.
    Ai khổ mà không biết khổ thù người đó sướng .
    You ok?
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winwin98 Xem bài viết
    Các cụ xưa có câu:
    "Những người thắt đáy lưng ong, Ðã khéo chiều chồng, lại khéo nuôi con"
    rồi
    "Những người béo trục béo tròn. Ăn vụng như chớp, đánh con cả ngày".
    :Laughing:
    Ấy thế mà bà chị dâu tôi béo tốt, mang dáng dấp BÁNH MÌ, lại chăm chồng con khéo hết cỡ. Gia đình thì tự hào vì có có nàng dâu thảo hiền, khéo léo.

Hơ hơ! Có thầy xem tướng nào có ý kiến gì không nhỉ?:Applause:
    Thớt nói thế làm em cứ phấn kích ý vì em chỉ thích cái loại giáng tròn tròn thoai ) haha
    • 194 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tướng số có cái đúng vì ông bà ta đã căn cứ vào nhiều sự thật việc thật mới rút ra được những cái tinh hoa nhất để đúc kết và truyền lại cho con cháu.

Nên nghe một phần còn phần áp dụng thì phải tự phán đoán, thay đổi phù hợp với thời thế
    • 248 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hủ tiếu xào Xem bài viết
    em thấy cô kia hôm nọ lên tv, mặt cô ấy rổ y như hột xoàn ấy, mà cô ấy là chủ tịch tập đoàn hột xoàn ở vn thật, hic
    Hay thật
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 31 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Theo em thì thấy "thắt đáy lưng ong" với chân dài chả liên quan gì đến nhau nhỉ.
    Thắt đáy lưng ong là những người lưng thon, ngực nở mông nở phải không ạ?
    Còn chân dài thì thường là cao ráo nhưng lại được cái gì cũng lép Có những người trước sau như một thì thắt cái gì. Như vậy chân dài chưa hẳn là thắt đáy lưng ong, còn chân ngắn chưa hẳn là béo trục béo tròn.
    Thế nên nói chân dài "kéo chiều chồng" suy ra chân dài "dâm đãng" thì có vẻ không đúng lắm nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meoconkt; 26/06/2015 vào lúc 04:29 PM.
/* Insert JS to active Chartbeat */ /* End Insert JS to active Chartbeat */