CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Đàn ông ti hí mắt lươn, mắt đỏ, mũi chim cú ....

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 60 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Đàn ông ti hí mắt lương, mắt đỏ, mũi chim cú thì không thể tin tưởng được, đúng hay sai?
    Mong mọi người chia sẻ những quan sát về câu hỏi này nhé. Thanks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ chồng - Nàng dâu, liệu có phải cho đi là được nhận lại?

" Nếu mình không thể yêu thương mẹ chồng mình như mẹ đẻ mình thì đừng đòi hỏi được...

• Trẻ từ 2-6 tuổi: Những cột mốc có thể mẹ chưa biết

Một chiếc cây trưởng thành sẽ trải qua giai đoạn mầm– chồi – lá rồi vươn cao thành cây xanh vững...

• Mặt của đàn ông - Nguyễn Việt Hà

http://www.sachhay.com/DesktopModules/SachHay/Book/20052008205617.jpg Tập tản văn mình nhặt cuối cùng khi chờ thanh toán, chọn vì tên tác giả chứ không vì tên truyện hay lược trước nội dung. Vẫn là một Nguyễn Việt Hà ấy, nhẹ nhàng mà sâu lắng, hài hước mà thâm thúy. Đọc văn Nguyễn Việt Hà nhiều...

• FB- lợi hay hại

FB hiện nay là mạng xh lớn nhất, hầu như người người nhà nhà ai cũng biết từ đó.. Sở dĩ mình nói FB...

• Chồng 'người đàn ông chuyển giới' tiết lộ bí mật về vợ

Trong hành trình chuyển giới đầy nước mắt, rất may đã có người đàn ông đồng cảm, tự nguyện “kết tóc xe duyên” với chị. >> Cuộc sống cay đắng của người chuyển giới Báo chí đã đăng loạt bài về cuộc đời đầy sóng gió của chuyên gia trang điểm Lê Duy - người đã dám vượt lên dư luận để chuyển giới,...

• 865 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PrimaryEducation Xem bài viết
    Đàn ông ti hí mắt lương, mắt đỏ, mũi chim cú thì không thể tin tưởng được, đúng hay sai?
    Mắt lương ...là mắt làm sao vậy?:Thinking:
    • 60 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Michan Xem bài viết
    Mắt lương ...là mắt làm sao vậy?:Thinking:
    Ta thường nói tí hí mắt lương đó thui, tiếng bắc là mắt lươn.
    • 190 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Ta thường nói tí hí mắt lương đó thui, tiếng bắc là mắt lươn.
    Thưa bác, tiếng Bắc hay Nam đều là "lươn" hết ạ! Chả lẽ trong nam gọi con lươn là con lương :Laughing:. Bác mở topic thì phải tìm hiểu kỹ chứ. Chắc topic này là topic bác tính ăn theo topic " đàn bà gò má cao thì sát chồng " phải không bác ? Thế theo ý kiến bác thì thế nào? Mời bác đưa ra quan điểm của bác cho mọi người tham khảo trước.
    • 865 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trăm phần trăm Xem bài viết
    Thưa bác, tiếng Bắc hay Nam đều là "lươn" hết ạ! Chả lẽ trong nam gọi con lươn là con lương :Laughing:. Bác mở topic thì phải tìm hiểu kỹ chứ. Chắc topic này là topic bác tính ăn theo topic " đàn bà gò má cao thì sát chồng " phải không bác ? Thế theo ý kiến bác thì thế nào? Mời bác đưa ra quan điểm của bác cho mọi người tham khảo trước.
    Ah , ti hí mắt lươn hiểu rồi ! hihi.....
    Chị chủ nhà ui , tò mò tý, chân dung ổng thế nào thí ?
    • 729 Bài viết

• 1,731 Được cảm ơn

Tưởng bác này dân Bắc, hóa ra lại viết sai chính tả kiểu miền Nam

Cũng chả biết có tin được hay không, nhưng mà giao diện đàn ông đó không đẹp, nhìn không có thiện cảm bề ngoài, nên dễ dẫn đến không được tin cậy thôi. Dân Hàn quốc, Mông Cổ... đàn ông đều có dạng thế, thì mình làm sao tin nhỉ?
    • 2,863 Bài viết

• 13,869 Được cảm ơn

Ti hí thì không xấu đâu, em thấy mắt ti hí (mắt một mí ấy) có vẻ đẹp riêng đó chứ ạ..

Cơ mà em ghét cái thể loại mắt đảo nghiêng đảo dọc, liếc liếc... rồi đến khi mình quay ra nhìn, thì lại nhìn đi chỗ khác..

Người thế hay bị coi là người gian.. Hì hì..

• 238 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fiore Xem bài viết
    Tưởng bác này dân Bắc, hóa ra lại viết sai chính tả kiểu miền Nam

Cũng chả biết có tin được hay không, nhưng mà giao diện đàn ông đó không đẹp, nhìn không có thiện cảm bề ngoài, nên dễ dẫn đến không được tin cậy thôi. Dân Hàn quốc, Mông Cổ... đàn ông đều có dạng thế, thì mình làm sao tin nhỉ?
    Nói chung đàn ông mắt ti hí lại thêm môi mỏng, mặt mỏng nữa thì khó yêu :Smiling:
    • 238 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chè búp Xem bài viết
    Ti hí thì không xấu đâu, em thấy mắt ti hí (mắt một mí ấy) có vẻ đẹp riêng đó chứ ạ..

Em ơi, mắt ti hí khác mắt một mí :Battin ey:
    • 842 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

nghe tả thế này hình dung hơi giống phù thủy hay pháp sư, có cái ảnh hay hình vẽ cụ thể mới hình dung nổi.
    theo sách tướng số thì nếu như tướng người mà đúng bộ thì đắc cách, 10 cái xấu mà có 1 cái tốt thì coi là trong đục có thanh, tốt. còn có người nhìn qua thì toàn điểm đẹp nhưng có một nét phá cách thì gọi là trong thanh có đục, phá cách, xấu.
    vậy nếu em định đưa nhận xét để phán đoán ai thì nên kết hợp tổng thể mới đoán đúng được, nếu mình võ đoán, đoán sai thì người ta bảo là: thầy ngửi....
    • 2,471 Bài viết

• 3,949 Được cảm ơn

Hình dáng tôi cũng như vậy (mắt lươn chứ không phải là lương), vậy tôi là người không ai tin tưởng được sao hả bạn ???
    Hình như bạn muốn lấy tư liệu để viết bài????:Thinking:
    • 1,031 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

người hàn quốc đa phần ti hí mắt lương thì sao ta ???
    • 1,026 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mẹ này hết đàn bà gò má cao, lại đến đàn ông mắt lươn.
    • 180 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

ti hí mắt lươn hả?
    Trai thì trộm cắp gái buôn chồng người!:Laughing: Có câu tục ngữ thế, nhưng theo như mô tả anh chàng mắt lương, mỏ quạ màu đỏ thì tớ chỉ dám đưa ra kết luận: thằng này xấu zai quá mà thui.
    Còn như chị gì nói, zai Hàn quốc mắt lươn ấy hà, nhưng chúng nó vẫn đẹp zai vì mũi vẫn cao, da trắng, nét hài hòa, mà gọi chúng nó là "mắt 1 mí" cho nó nhẹ nhàng, ai lại mắt lươn:Laughing:
    • 3,077 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

mắt lươn là mắt lươn, khác mắt 1 mí, 2 mí cũng có mắt lươn đấy ạ, đó là mắt nhỏ " như sợi chỉ ", dài, người ngoài nhìn không rõ được đen trắng, nếu lại thêm khoản lúc nào cũng lấm lét nhìn trộm, đảo như xào rau, đối phương nhìn lại thì cụp xuống đất nữa thì..... hết xảy. rooling:

các cụ bảo đó là mắt của kẻ gian manh, xảo quyệt, cơ mà không có sai đâu.

còn mắt đỏ sọng, lúc nào cũng đỏ, không phải do mất ngủ hay bia rượu hay nguyên nhân khách quan nào đó, thì đó là con người cục cằn, hung dữ và tàn ác.

còn mũi, nếu lúc nào cũng đỏ như quả cà chua, thì tướng bần hàn.

Còn mũi như mũi chim cú, tức là sống nhọn, cánh mũi mỏng, lỗ mũi to, đầu mũi nhọn hoắt quặp xuống như mũi chim cú hay mỏ đại bàng hình như là người ghê gớm, keo kiệt, gian xảo thì phải, cái này nhớ không rõ lắm.

đặc điểm trên không phân biệt nền ông hay nền bà, nền nào cũng vậy. Các cụ bảo thế, em chỉ truyền đạt lại, bố mẹ nào mắt ti hí, hay đỏ sọng và mũi cà chua thì đừng ném đá em, bởi vì ngoài ra có 1 số đặc điểm khác nó có thể bổ trợ hay giảm thiểu những cái khuyết đó đi.

Cho nên cứ nghĩ điều thiện, sống tốt, sống thiện là được òi. :Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bad_Moon; 23/06/2009 vào lúc 04:07 PM.
    • 176 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có bài hát mắt một mí đấy. Mắt lươn la fchir người gian thôi, còn mắt một mí không có nghaix là mắt lươn. Chổng em, bảo cô em thế này " Mũi tao to, mắt tao nhỏ nhưng hợp với mặt tao":Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Chết dở các mẹ à, tớ mắt một tí bé tí.... rooling:
    Mà đúng là tớ gian thật cơ, toàn ăn trộm tiền của bố mẹ hồi bé thôi. Gian thật... chẹp chẹp...
    • 815 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trăm phần trăm Xem bài viết
    SG toàn nhầm vậy đó bác ơi và sai dấu nữa. Nhiều khi đọc mà chả hiểu mô tê gì cả.
    • 1,404 Bài viết

• 2,472 Được cảm ơn

em người Bắc đây nhưng sống SG cũng 6năm rồi
    thực ra họ nói ko sai (vì từ nhỏ đã nói & phát âm vậy nên họ ko thể sai) chẳng qua cách phát âm sai nên viết sai (theo mình là sai , còn họ thấy họ đúng)
    ví dụ như : con lươn ( họ nói nghe hơi giống "con lương" nen có nhiều người viết cũng sai theo . Ít người viết đúng lắm)
    v.v.v...
    vào chủ đề cái nhỉ , mắt lươn thì chắc là mắt ko đẹp & hơi gian (nếu kết hợp với tổng thể mặt mũi cũng ko có nét nào hài hòa) -> với đặ tính mắt lươn , mũi đỏ : xấu (ngoại hình)
    tính cách : chưa dám phán quyết vì nhiều ngừoi trông tưởng thế mà trong ruột ko thế nên đôi khi đánh giá qua vẻ ngoài oan cho họ quá !
    nhưng mới đầu nhìn Man nào như vậy thì chắc 100% ko cảm tình
    ah cái vụ mũi đỏ (nhưng lỗ mũi khít) là người có phước lộc , có tiền của đấy ko phải bần hàn đâu
    bạn chị em (con gái) đỏ chỗ đầu mũi , mũi ko cao nhưng lỗ mũi khít -> làm ăn toàn thắng lợi & gặp may. Em biết thế còn người khác sao thì chẳng ai đoán nổi
    • 255 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

hihi, mắt 1 mí là gien trội ) kiểu gì về sau con cái cũng có cái mắt 1 mí ^^
    Nhưng mắt 1 mí ko xấu, còn mắt ti hí mắt lươn thì lại là chuyện khác. Người ta vẫn bảo mắt đảo đồng như rang lạc thì ko chấp nhận đc =.= cứ kiểu nói mắt ko đứng yên, liếc ngang liếc dọc í các bác ạ
    đàn ông con trai, mắt ti hí rang lạc, môi mỏng dính cong cong, mặt mỏng thì khó lòng mà tin tưởng được ^^` ko đủ độ tin cậy
    Béo ơi ngủ ngon đêm đã khuya rồi, à ơi à ơi à à ơi (*=o=)...zzZ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3