CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Cửa hàng Biti's 100 - 102 Nguyễn Khuyến, Hà Nội... nhẫn tâm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 203 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Hôm nay là thứ 5, 11/8/2011.
    Sáng, rảnh rỗi nên mình lượn đi ra Biti's ngõ nghiêng đôi xăng đan bệt. Mình vẫn thường hay ra đại lý ở Tôn Đức Thắng nhưng vẫn chưa kiếm được đôi ưng ý, vì chân mình hơi nhỏ. Được chị cùng cơ quan giới thiệu có Đại lý ở Nguyễn Khuyến nên mình thử ra luôn.
    Ấn tượng đầu tiên khi mình bước vào là cửa hàng thì to nhưng sàn phẩm thì... quá nghèo nàn. Có lẽ do địa điểm gần trường Lý Thường Kiệt nên sản phẩm chủ yếu là xăng đan cho học sinh. Mình cũng tìm 1 mua đôi tương tự thế.
    - Mình: Mấy mẫu này có cỡ nhỏ không e?
    - Em (mặt trang điểm như Geisha Nhật) lạnh lùng trả lời: Không
    - Mình: thế cỡ nhỏ nhất ở đây là bao nhiêu, em?
    - Em: 36
    Mình đành lấy tạm mấy đôi BITAS (cũng chỉ có vài đôi mẫu mã lèo tèo) xuống thử xem kiểu dáng thế nào. Vào cửa hàng tầm 5 phút thì trời đổ mưa tầm tã.
    Tạm ưng 1 đôi nhưng hàng thử hơi to, s37, nên hỏi em
    - Mình: Em lấy cho chị xem đôi nhỏ hơn được không, đôi nhỏ nhất nhé, chắc cỡ 36 nhỉ? (mình hỏi câu này vì mình biết chắc chắn đôi BITIS bên cạnh có cỡ 35)
    - Em: (lạnh lùng quay vào trong nhà không thèm nói gì, mang ra 1 đôi cỡ 36, bỏ xuống đất trước mặt mình, cũng không thèm đưa cho mình)
    Mình lại tự lúi húi tháo cái túi rách bọc dép của em ra để thử, nhưng... hơi lỏng 1 chút. Thật lòng, lúc đấy đã nghĩ là nếu e ý vui vẻ 1 tí có lẽ mình sẽ quyết định mua. Mình vẫn còn đắn đo xem có nên mua không vì thực sự không happy lắm với cả đôi dép và thái độ của em.
    Đúng lúc ấy thì 1 đôi Hàn (hay Trung Quốc thì không rõ) - Việt bước vào, họ nói chuyện nhỏ với nhau bằng tiếng Anh, tìm mua đôi dép cho anh đàn ông. Các em ra "nhìn" họ nên mình tranh thủ bỏ những đôi dép mình thử trở lại giá và chờ... mưa tạnh.
    Mưa to quá nên mình cũng chần chừ chưa đi, mất thêm khoảng 7-8 phút, Một e nhân viên khác ra nói với mình: "Chị đi chỗ khác cho e bán hàng".
    Thực sự mình choáng toàn tập, tổng cả thời gian hỏi han, thử dép, chờ đợi của mình có chưa đến 15 phút mà em ý đã đuổi mình.
    Cửa hàng lúc 10.30 sáng chỉ có 2 em nhân viên, 1 anh bảo vệ cùng với 1 đôi khách và mình. Đường phố vắng tanh. Không biết mình cản trở gì e ý mà e ý nhẫn tâm đuổi mình đi như thế giữa trời mưa tầm tã.
    Lúc ý mình điên quá, định mắng luôn nhưng xét cho cùng, không có quản lý ở đấy thì cũng chả giải quyết gì nên mình đành im lặng ra về trong sự tức giận sẽ viết 1 bài ở đây và tìm cách gửi cho quản lý bên đó 1 bản
    Híc, các mẹ ở đây cho mình chia xẻ bức xúc trong giây lát nhé
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,329 Bài viết

• 4,362 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ nó. Mình nghĩ là nên đanh đá hơn một chút, ngay cả khi không có quản lý ở đó, cũng phải cho 2 con ranh bán hàng thuê đấy 1 trận nhớ đời, ít ra lần sau nó muốn làm thế với ai khác thì cũng phải nghĩ ngợi.
    Mẹ nó cứ bảo, chị đến đây k do em mời, nên em cũng éo có quyền đuổi chị. Chị cứ đứng đây trú mưa đấy, em có tin chị gọi luôn cả đồng bọn đến đứng chật cửa hàng em không? Em mở cửa hàng ra mà từ chối bán hàng cho khách coi chừng chị gọi quản lý thị trường tới đóng luôn cửa hàng giùm em! Nếu vẫn ấm ức thì hôm sau rủ vài mẹ đến hành cho bõ ghét, nhất là có mẹ nào đanh đá 1 tí, đến gây sự với nó để coi nó thích gây sự cỡ nào.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 409 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhngocnhi Xem bài viết
    Hôm nay là thứ 5, 11/8/2011.
    Sáng, rảnh rỗi nên mình lượn đi ra Biti's ngõ nghiêng đôi xăng đan bệt. Mình vẫn thường hay ra đại lý ở Tôn Đức Thắng nhưng vẫn chưa kiếm được đôi ưng ý, vì chân mình hơi nhỏ. Được chị cùng cơ quan giới thiệu có Đại lý ở Nguyễn Khuyến nên mình thử ra luôn.
    Ấn tượng đầu tiên khi mình bước vào là cửa hàng thì to nhưng sàn phẩm thì... quá nghèo nàn. Có lẽ do địa điểm gần trường Lý Thường Kiệt nên sản phẩm chủ yếu là xăng đan cho học sinh. Mình cũng tìm 1 mua đôi tương tự thế.
    - Mình: Mấy mẫu này có cỡ nhỏ không e?
    - Em (mặt trang điểm như Geisha Nhật) lạnh lùng trả lời: Không
    - Mình: thế cỡ nhỏ nhất ở đây là bao nhiêu, em?
    - Em: 36
    Mình đành lấy tạm mấy đôi BITAS (cũng chỉ có vài đôi mẫu mã lèo tèo) xuống thử xem kiểu dáng thế nào. Vào cửa hàng tầm 5 phút thì trời đổ mưa tầm tã.
    Tạm ưng 1 đôi nhưng hàng thử hơi to, s37, nên hỏi em
    - Mình: Em lấy cho chị xem đôi nhỏ hơn được không, đôi nhỏ nhất nhé, chắc cỡ 36 nhỉ? (mình hỏi câu này vì mình biết chắc chắn đôi BITIS bên cạnh có cỡ 35)
    - Em: (lạnh lùng quay vào trong nhà không thèm nói gì, mang ra 1 đôi cỡ 36, bỏ xuống đất trước mặt mình, cũng không thèm đưa cho mình)
    Mình lại tự lúi húi tháo cái túi rách bọc dép của em ra để thử, nhưng... hơi lỏng 1 chút. Thật lòng, lúc đấy đã nghĩ là nếu e ý vui vẻ 1 tí có lẽ mình sẽ quyết định mua. Mình vẫn còn đắn đo xem có nên mua không vì thực sự không happy lắm với cả đôi dép và thái độ của em.
    Đúng lúc ấy thì 1 đôi Hàn (hay Trung Quốc thì không rõ) - Việt bước vào, họ nói chuyện nhỏ với nhau bằng tiếng Anh, tìm mua đôi dép cho anh đàn ông. Các em ra "nhìn" họ nên mình tranh thủ bỏ những đôi dép mình thử trở lại giá và chờ... mưa tạnh.
    Mưa to quá nên mình cũng chần chừ chưa đi, mất thêm khoảng 7-8 phút, Một e nhân viên khác ra nói với mình: "Chị đi chỗ khác cho e bán hàng".
    Thực sự mình choáng toàn tập, tổng cả thời gian hỏi han, thử dép, chờ đợi của mình có chưa đến 15 phút mà em ý đã đuổi mình.
    Cửa hàng lúc 10.30 sáng chỉ có 2 em nhân viên, 1 anh bảo vệ cùng với 1 đôi khách và mình. Đường phố vắng tanh. Không biết mình cản trở gì e ý mà e ý nhẫn tâm đuổi mình đi như thế giữa trời mưa tầm tã.
    Lúc ý mình điên quá, định mắng luôn nhưng xét cho cùng, không có quản lý ở đấy thì cũng chả giải quyết gì nên mình đành im lặng ra về trong sự tức giận sẽ viết 1 bài ở đây và tìm cách gửi cho quản lý bên đó 1 bản
    Híc, các mẹ ở đây cho mình chia xẻ bức xúc trong giây lát nhé
    Chia sẻ với chị. Em đã vào shop này 1 lần. Thái độ thì đúng như mẹ nó tả. Và sản phẩm thì cực ít luôn. Mẹ nó thử ra Bitis ở Chùa Bộc xem sao. Trước em làm gần đó nên hay ra đó mua, sản phẩm cũng phong phú và thái độ cũng okie. Giờ ko biết có khác ko nữa.
    • 325 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

Điên thật, em cũng hay gặp mấy trường hợp thế, dù không bị đối xử tàn nhẫn như chị chủ top, nhưng cái thói đối xử thiếu văn hóa với khách hàng thì ở đâu cũng có. Để em kể vụ này cho các mẹ nghe nhé.
    Chuyện này ở Nha Trang nhé, một lần vào một bakerry với chồng, trong lúc chờ chồng chọn bánh, mình ngó nghiêng sang shop bên cạnh vì thấy cái bảng treo hạ giá gì đấy đến 80%, đó shop quần áo của Blue Exchange. Đồ đạc ở đây chất thành đống trên từng cái bàn, rất dễ lựa chọn. Mình bước vào, lập tức một em nhân viên đang đứng cười đùa với đám đồng nghiệp xuất hiện. Em ấy đứng sát rạt bên mình, cách chắc khoảng 2cm, mình giơ tay lên cũng chạm phải, mặt mũi đang tươi cười thế cũng đột nhiên sa sầm lại, cứ như mình vào làm phiền nó ý. Mình chẳng nói gì, cứ im lặng lựa đồ. Nhưng điên một nỗi cái nào mình lựa được rồi, bỏ sang một bên để đi thử thì em ấy chộp lấy, xếp lại rồi vất vào chồng đồ, thái độ rất khó chịu. Mình nói: Mấy cái này chị lựa để thử, em cứ để đó đi, khỏi xếp. Ẻm im lặng ko nói gì, nhưng mình cứ vừa bỏ ra cái nào là em chộp lấy ngay. Mình quay sang hỏi: Em làm cái gì vậy? Chị đã nói đồ đó chị lấy, em xếp lại làm gì? Em lạnh te, cao giọng: Khi nào chị lấy thì chị lấy, còn chị bỏ ra không coi nữa thì em xếp lại. Nghe ồn ào, bọn nhân viên trong góc ngó ra. Mình vặc lại: Em xếp lại đàng hoàng thì không nói gì, em quẳng ra như vậy là sao? Nó sửng cồ lên: Sao là sao? Tui xếp đồ lại như vậy đó, có gì không? Mình điên lên, quát: Buôn bán cái kiểu đó hả? Vừa lúc đó chồng mua bánh xong, đang lấp ló trước cửa, mình bỏ cái áo đang cầm xuống, đi một mạch ra ngoài, sau lưng vẫn còn tiếng con điên ấy léo nhéo chửi vọng theo. Không hiểu cái Blue Exchange đó làm ăn kiểu quái gì mà thuê cái đám nhân viên thiếu văn hóa thế. Đi về mà trong lòng cứ tức rực. Chồng an ủi, thôi, nó làm ăn thế nên nó cứ phải hạ giá quanh năm em ạ. Mà đúng thật, mùa nào đi ngang qua các shop của Blue Exchange cũng thấy nó hạ giá.
    Haizzz, văn hóa bán hàng không đào tạo thì sớm muộn gì cũng dẹp tiệm thôi.
    C'est la vie!
    --> -->-->-->
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 545 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Haizzz, đúng là phong cách bán hàng kiểu Bắc, chính vì thế em mới rời bỏ Thủ đô Hà Nội thân yêu để Nam tiến đó chị ạ. Năm trước khi em vẫn còn ở HN, vào một chiều đông lạnh giá, em đi làm về ghé qua shop "bạn gái" trên đường Tôn Đức Thắng chọn áo len. Thử đến cái thứ 3 rồi mà vẫn chưa ưng cái nào, bé bán hàng nhìn em khó chịu (miệng đang nhai kẹo cao su) rồi phán cho 1 câu xanh rờn: "Người vừa béo, vừa xấu, có thử thế này chứ thử cả 10 cái nữa thì cũng thế mà thôi!". Mà CH lúc đó có mỗi mình nó và em, ko thấy chủ đâu, em tức quá mới xách xe ra về chứ mà có chủ CH ở đó em đã cho 1 trận ngay.
    "Xét cho cùng thì ngày mai lại là một ngày mới..." (Scarlet O'Hara)
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang có ý kiến về Cửa hàng này đây, thái độ phục vụ thì đành chấp nhận vì là phong cách phục vụ chung của dân miền Bắc là vậy, mặc dù cũng là dân bắc nhưng sao ko thể thông cảm đc. Còn về hàng hoá, mình mới qua đó 2 hôm trước định tìm đôi dép xăng đan cho cô con gái chuẩn bị vào năm học mới, nhưng quá ít hàng để lựa chọn, mình đã thất vọng vì nghĩ sao Bitis lại nghèo nàn sản phẩm đển vậy, mình cũng đã hỏi nhân viên bán hàng là sắp tới có sản phẩm mới ko và đc trả lời là không biết. Chắc phải thử ra cửa hàng ở Chùa Bộc xem thế nào thôi. Có lẽ cửa hàng này nên bị tẩy chay. Đi mua hàng về mà thấy bức xúc quá.
    • 1,021 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Đồng cảm với mẹ Ngọc Nhi.

Hôm mình đi mua linh kiện máy tính ở Trần Anh đoạn Nguyễn Trãi Tây Sơn ấy, ra đến cửa thì đứng tìm lại cái USB. Đứng có vài phút thì có anh bảo vệ ra bảo mời anh ra chỗ khác.
    Bó tay toàn tập. Mà chỗ ấy chỉ là trước hành lang rộng thênh thang hàng chục mét, cửa mở toang, chẳng có ai, cũng chẳng bày hàng, hàng thì đi thang máy lên các tần trên. Thái độ nhân viên ở nhiều nơi thấy củ chuối quá.

Cái màn hình Plasma mua ở Trần Anh sau vụ bóng đá cũng là hàng đã cho thuê, tem thì mất hết, check cấu hình ẩn thì đã xài nguyên 1 tuần. Anh kỹ thuật viên chữa thẹn bảo là bên phòng kỹ thuật bọn em test. Test gì mà bật nguyên 1 tuần? Trên màn thì hiện mờ mờ cái logo đài truyền hình bị burn in. Bảo đổi cái khác thì ko chịu, bảo là hết hàng rồi. Tiền thì bắt khách đóng trước rồi mới đem hàng ra. Khéo sau này có vấn đề gì chắc chết quá các mẹ ạ.
    Mình mua về làm màn máy tính. Ngày nào cũng ngồi trước cái màn 42" ngồi lướt net,(Cách có 60 cm) ai đến nhà cũng bảo sao ngồi gần màn hình thế. (phải ngồi cách 3 4 mét)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi skill87; 21/08/2011 vào lúc 09:43 PM.
    ι ƒ๏υη∂ тh૯ ๏η૯ αη∂
    мy ℓιƒ૯ hα∂ ƒ๏υη∂ ιтร мιรรιηg ρι૯c૯
    ร๏ αร ℓ๏ηg αร ι ℓιv૯ ι ℓ๏v૯ y๏υ
    ωιℓℓ h૯αv૯η h๏ℓ∂ y๏υ
    y๏υ ℓ๏๏к ร๏ b૯αυтιƒυℓ ιη ωhιт૯
    αη∂ ƒર๏м η๏ω т๏ мy v૯રy ℓαรт bર૯αтh
    тhιร ∂αy ι'ℓℓ ch૯રιรh
    y๏υ ℓ๏๏к ร๏ b૯αυтιƒυℓ ιη ωhιт૯

gậт đầu Ъêห тяคหg vở
    คหн vô тìหн đặт Ъúт v¡ếт тêห εм
    v¡ếт тêห εм тяêห тяคหg g¡ấყ тяắหg
    รợ łâu หgàყ мưค หắหg หнạт pнค¡

v¡ếт тêห εм тяêห Ъức тườหg dà¡
    รợ тườหg đổ тêห εм รẽ мấт
    và cuố¡ cùหg คหн тìм яค cнỗ cấт
    cấт тêห εм vàσ тậห тяá¡ т¡м мìหн. รт
    • 410 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

May quá! Hôm trước Tết mình ngồi ở Trần Anh gần nửa tiếng xem ca nhạc mà ko có ai đuổi.

Dịch vụ tệ thế này thì dẹp tiệm là vừa.
    Mình cực ghét Bitis luôn. Mẫu mã như là thời bao cấp. Lại thêm nhân viên tuyệt thế này nữa thì bảo sao ko bao giờ cạnh tranh được với các nhãn khác.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me_Cat_Minh; 22/08/2011 vào lúc 06:39 AM.
    Xấu nhưng kết cấu nó bền
    • 1,302 Bài viết

• 3,073 Được cảm ơn

Bitis mẫu mã kiểu dáng hơi ít, nhưng được cái bền, đi cũng êm chân. Vì vậy, nhà bên chồng kết Bitis lắm, lần nào cũng dặn mua mấy đôi nhé.
    Nghe các mẹ kể chuyện Bitis trên HN mà thấy ngán thái độ phục vụ của dân mình ghê cơ. Ở nước ngoài, khách hàng đúng là thượng đế, được họ chăm chút, phục vụ tận tình, giới thiệu sản phẩm chu đáo khiến cho mình rút tiền ra mà thấy mát ruột.
    Chắc là nhân viên bán hàng Bitis kém quá khiến cho hàng Việt nam chất lượng cao mà bị chết ngay trong thị trường Việt Nam. Cả tp Bắc Ninh mới có duy nhất một cửa hàng Bitis, hôm nay rẽ vào định lựa mấy đôi dép thì ngỡ ngàng vì nhiều mẫu mã đẹp quá, bày kín hết các giá hàng chứ không như bữa trước mình vào. Hic, nhìn kỹ ra, toàn giày dép của Trung Quốc, thảo nào mẫu mã đa dạng và phong phú. Buồn thay cho Bitis!
    • 36 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Khổ thân cho chủ shop nào vớ phải những em bán hàng như thế. Đến phải dẹp tiệm vì các em phục vụ quá tốt. Nói thật mình là người HN nhưng cũng phải thừa nhận cái cung cách phục vụ ở miền Bắc thua xa trong SG. Kể cả nhưng nơi cao cấp như khách sạn 5 sao. Nhân viên đòi và hỏi nhiều cái chuối không chịu được.
    • 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng thích đi bitis. Còn nguyên đôi dép từ ngày cấp 3 em vẫn giữ, còn đẹp lắm nhé nhưng k đi vừa nữa. Bọn trẻ con bây giờ chê lỗi mốt nên cũng chúng nó chẳng thích, mình giữ làm kỉ niệm vậy. hi
    • 434 Bài viết

• 783 Được cảm ơn

MÌnh ở Cần Thơ, nhân viên Bitis tuyệt vời, mình hay vào thơ thẩn chọn dép kẹp cho mùa hè (nhiều mẹ cũng vậy), vào 10 lần mà k hẳn mua cả 10 lần, các em vẫn bình thường, hỏi gì vui vẻ trả lời, lấy size lớn size bé chả vde gì...mà ở chỗ mình phần lớn đều vậy...
    Em NV bán hàng nào mà đểu vậy á, gặp mấy bà dì của mình là chết liền (mấy bà ấy hiếm khi phải tung chiêu), có lẽ dịch vụ đây tốt hơn m BẮc thật.
    Ra HN bao nhiêu lần, vào quán ăn là cắm đầu ăn chớ dám mở miệng phàn nàn tẹo nào, có lần hỏi bà bán bún ngan trong phố cổ gì đấy, mặt bà ấy kiểu như đem dao ra chém, sợ mất hồn!
    • 2,915 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Hic sợ cái văn hoá bán hàng nên lâu lắm rùi em ko vào cửa hàng mua , toàn mua qua mạng thôi, thấy thoải mái hơn nhiều
    • 451 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Nhân topic này lại nhớ 1 lần mình vào CH quần áo đầu Đại Cồ Việt. Muốn thử cái váy ma nơ canh mặc nên hỏi em bán hàng "em ơi cái này có treo ở dưới k?" - "cái này 1.7tr đấy" kèm theo cái mặt của cái thể loại làm thuê mà phách lối + mấy mẹ sồn sồn ngồi phía trong ngó ra... Điên quá "triệu 7 thì sao hả bé? Lương bán hàng của bé có mua nổi 2 cái này không mà bé dọa chị? Sợ chị k đủ tiền mua hả?" --> con bé im luôn và mình quay đít đi + buông lại 1 câu "bán hàng thế bảo sao ế cả ngày"... Gặp mấy thể loại này chả yên đc với mình... Gruuuu
    Các bố các mẹ thấy bài viết hay, up lại được hình, đọc mà phải phì cười... v.v và v.v ... thì click "Cảm ơn" nhé!!!!!:Silly::Applause:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngapsd Xem bài viết
    Nhân topic này lại nhớ 1 lần mình vào CH quần áo đầu Đại Cồ Việt. Muốn thử cái váy ma nơ canh mặc nên hỏi em bán hàng "em ơi cái này có treo ở dưới k?" - "cái này 1.7tr đấy" kèm theo cái mặt của cái thể loại làm thuê mà phách lối + mấy mẹ sồn sồn ngồi phía trong ngó ra... Điên quá "triệu 7 thì sao hả bé? Lương bán hàng của bé có mua nổi 2 cái này không mà bé dọa chị? Sợ chị k đủ tiền mua hả?" --> con bé im luôn và mình quay đít đi + buông lại 1 câu "bán hàng thế bảo sao ế cả ngày"... Gặp mấy thể loại này chả yên đc với mình... Gruuuu
    Hic, như mẹ này thì chả đứa nào bắt nạt đc. Mẹ mình cũng thế, hôm đưa mẹ đi chợ Hôm mua vải. Bà cũng đi ngó nghiêng để chọn, cũng biết tính các bà bán hàng là giở đồ ra thường nài ép mua, nên mẹ mình chỉ xem qua thôi. Thế mà có 1 bà cứ tự giở hết tấm nọ tấm kia ra, mặc dù mẹ mình đã nói là ko cần rồi. Lúc mẹ mình quay đi (cũng đang còn lưỡng lự) thì bà đó làu bàu "giở hết ra mà ko mua" thế là mẹ mình nổi xung quay lại quạt cho bà ấy 1 trận. Mình cũng choáng, phải kéo bà đi ngay kẻo to chuyện thì chết, dân trong chợ mà kéo hội đồng ra thì chắc 2 mẹ con ko còn chỗ rút.
    Tính mẹ mình thế nên cũng chả ai dám động vào bà, thế mà mình chả bằng 1 góc, nó mà quát thế chắc mình cũng chuồn cho lẹ, ko dám ho he câu nào. Bán hàng kiểu Vn sợ chết khiếp, toàn đuổi khách đi.
    • 110 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cái cửa hàng này lèo tèo ngay gân nhà em.Hôm nọ chọn mãi mói được đôi dép
    • 290 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng cũng dùng hàng Bitis, mình thường mua ở Chùa Bộc. Thái độ bán hàng như vậy thì thật buồn cho "Hàng Việt Nam, chất lượng cao".
    THÓI QUEN TẠO NÊN TÍNH CÁCH - TÍNH CÁCH TẠO NÊN SỐ PHẬN
    • 789 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Ui, may mà mình ko vào đây mua, mấy hôm trước định vào nhưng thấy ít hàng nên ko thích, hihii vào mua kiểu này có khi lại cãi nhau ầm ĩ mất.
    • 451 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavanghp Xem bài viết
    Hic, như mẹ này thì chả đứa nào bắt nạt đc. Mẹ mình cũng thế, hôm đưa mẹ đi chợ Hôm mua vải. Bà cũng đi ngó nghiêng để chọn, cũng biết tính các bà bán hàng là giở đồ ra thường nài ép mua, nên mẹ mình chỉ xem qua thôi. Thế mà có 1 bà cứ tự giở hết tấm nọ tấm kia ra, mặc dù mẹ mình đã nói là ko cần rồi. Lúc mẹ mình quay đi (cũng đang còn lưỡng lự) thì bà đó làu bàu "giở hết ra mà ko mua" thế là mẹ mình nổi xung quay lại quạt cho bà ấy 1 trận. Mình cũng choáng, phải kéo bà đi ngay kẻo to chuyện thì chết, dân trong chợ mà kéo hội đồng ra thì chắc 2 mẹ con ko còn chỗ rút.
    Tính mẹ mình thế nên cũng chả ai dám động vào bà, thế mà mình chả bằng 1 góc, nó mà quát thế chắc mình cũng chuồn cho lẹ, ko dám ho he câu nào. Bán hàng kiểu Vn sợ chết khiếp, toàn đuổi khách đi.
    Nhiều lúc nghĩ lại cũng bụng bảo dạ là biết thế kệ bố nó, quay đít đi là xong,.. Nhưng mà điên lắm mẹ nó ạ! Mà nhiều khi sơn ăn tùy mặt ma bắt tùy người đấy,mình cứ im lặng bỏ đi thì các mợ bán hàng kiểu chộp giật này lại càng được thể!
    Các bố các mẹ thấy bài viết hay, up lại được hình, đọc mà phải phì cười... v.v và v.v ... thì click "Cảm ơn" nhé!!!!!:Silly::Applause:
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hi, mình là nam thanh niên đi mua các thể loại hàng hóa cũng nhiều. nhưng chỉ gặp mấy kẻ mặt mũi tỏ vẻ khinh khỉnh rởm đời thôi. chưa bị nói bóng gió hay xỉa xói bao giờ.