CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

công ty bán hàng đa cấp các bác cho ý kiến.

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 2.56K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chẳng là em có 1 đứa em.(Bọn em ít tuổi ạ) năm nay mới sn94 đang học đại học Lao động xã hội Hà Nội. 1 Hôm nó bảo em có muốn nói chuyện với người thành đạt ko. Em tin nó tưởng người thành đạt thật. Ai ngờ đâu nó dẫn em đến
    công ty MACVIET.VN còn gọi là
    CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ THÔNG MINH TẦM NHÌN VIỆT
    Địa chỉ: M2-12 Ô số 3 Khu đô thị mới Trung Hòa-Nhân Chính, Phường Trung Hòa, Quận Cầu Giấy, Hà Nội.
    Email : info.macviet@gmail.com . Điện Thoại: 04 668 068 03
    Em thì lạ cái gì cái trò này nữa nhưng mà khổ nỗi là con em của em nó tham gia mất rồi nó phải đóng 5tr8 để là thành viên, bọn nó bảo sẽ đc nhận hoa hồng nọ kia. Em thì ko lạ bọn này nhưng bây h biết em bị lừa mà mình ko làm gì đc. Một diều là bây h em khuyên em của em thế nào nó cũng không tin có nói thế nào cũng vậy nó vẫn nên đấy. Đi làm gì mà chẳng cần h giấc gì cả thích lên là lên. Em cũng đến đấy máy lần bọn đấy nhìn như dân văn phòng toàn đóng thùng nhưng mà toàn bọn SN93 ,94. mà chúng nó ko biết ngượng mồn hay sao ý toàn tôn nhau lên thế nọ thế kia. Nó cũng tư vấn em tham gia nhưng mà em nói lại cho thằng tư vấn ko nói lại đc 1 câu nào. nó bảo bán hàng trên cái trang của nó nếu là thành viên đc cấp 1 gian hàng miền phí. để bán hàng.Em làm ngay cho câu website của bạn đã lên top google chưa còn nếu mà chưa lên top mình cho lên top cho mình làm về seo mà. thế là nó im luôn. Em đăng lên đây cũng là để cho các mẹ tránh với lại tư vấn cho em nên khuyển em của em thế nào để cho nó thôi ko làm cái trò lừa người này nữa mà ko làm mất tình cảm anh em. Coi như mất tiền học khôn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Công dụng của dầu dừa đối với việc làm đẹp của chị em phụ nữ

Dầu dừa là một thần dược từ thiên nhiên rẻ tiền và cực kỳ hữu hiệu cho sắc đẹp của chị em phụ nữ....

• Một công ty bán hàng đa cấp tại Hà Nội bị phạt

Một công ty bán hàng đa cấp tại Hà Nội bị phạt Ngày 14/10/2010, Phó Chủ tịch UBND TP Hà Nội Nguyễn Huy Tưởng vừa ký Quyết định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thương mại và y tế đối với Công ty TNHH Kỹ thuật sinh học EFT Việt Nam - một doanh nghiệp đang triển khai bán hàng đa cấp, có...

• Làm gì khi bị chồng hành hung

Hôn nhân gia đình là đề tài muôn thuở từ bao đời nay. Trong xã hội phong kiến, có sự chênh lệch về...

• Bán hàng đa cấp- các mẹ thấy thế nào?

Chào các mẹ! Vừa rồi tớ được một người bạn bất ngờ hẹn hò đi uống cà phê rồi khuyên nhủ rủ rê tham gia vào mạng lưới bán hàng đa cấp của tâp đoàn Agel. Khởi đầu bằng việc mua 4 hộp sản phẩm của họ với giá 15 triệu để trở thành thành viên, sau đó tiếp tục chào mời, mở rộng mạng lưới kinh doanh để ăn...

• Ho theo mùa cách đề phòng như thế nào ?

Con bị ho kèm theo các triệu chứng như nhảy mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, giọng nói thay đổi, bác sĩ nói...

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi,

Thật đúng với trường hợp nhà mình. Nhưng em mình nó đóng 3,6M. Nó còn lừa gia đình bảo đóng tiền học tiếng Anh nhưng rồi đem tiền cho bên này. Giờ nói gì nó cũng k nghe, tin chúng nó và cuồng tôn vinh bọn nó luôn. Em mình mới bị lừa cách đây gần 1 tuần thôi (cuối tháng 10/13). Em mẹ nó bỏ cuộc chưa? Cho mình 1 ít thông tin, mình bắn cho em mình để nó có nhân chứng, vật chứng làm tin với nhé, chứ mình sợ tiền mất tật mang quá mẹ nó ơi (
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Troi oi. Minh cung bi dinh vao cai cong ty nay. Tu truoc den gio minh k tin cai bon ban hang kieu nay nhung vi tin va ne ong ban hoc cung thoi pho thong ma den tan bay jo ong ay van cu deo bam minh mai. Noi that so mat long. Cong ty cai kieu ji ma cu mo mo ao ao. Co le bon nay no phai quay cho minh loi yien ra moi thoi. Va khi tiec tien qua thi k dut duoc ra va tiep tuc di lua nguoi khac thoi. Co le e ban dang roi vao tinh trang nhu vsy
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đừng tin vào bán hàng đa cấp nhé, tiền mất tật mang đấy, mà đã vào rồi thì cứ như là đâm lao là phải theo lao ấy, khổ lắm
    • 89 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình từng tham gia bhdc rồi, ngày đó là sv mình làm đc 1 năm, cũng mất khá nhiếu công sức và ít tiền, nhưng đổi lại mình đc kinh nghiệm, cty của mình tham ra k phải lừa đảo, nhưng để thành công thì sức mh k làm đc, trước khi vào mình cũng tìm hiểu khá kỹ và cho thời gian phất đấu là 1 năm, nếu k đc mình phải nghỉ. Kinh nghiệp mh học ở đó rất nhiều và mh ứng dụng đc trong cs và cv của mh.
    Bạn muốn khuyên e bạn thì bạn cần tìm hiểu kỹ về bhdc, ví dụng như : có phải KD theo hình tháp ảo .... rồi tìm vài cty chuẩn để so sánh, thực ra ngành nghề này đã có pháp luật bảo vệ rồi, n vì nó quá mới mẻ tại vn nên bị con ng lợi dụng thôi, ngay như ở vn mình những luật đưa ra từ lâu mà vẫn vi phạm còn j, vấn đề là do con người k đổ lỗi cho ngành nghề đc. Và có thể cứ để e bạn trãi nghiệm đến tg nó sẽ tự biết mh đi đúng hay k thôi. Jo càng nói càng phản tác dụng, vì e bạn thấy thích rồi, giống như tình yêu thôi . Hii
    Chúc mừng năm mới, cứ vui lên đi, cs k ai cho k ai điều j đâu, mất cái này ta đc cái khác bạn ạ
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nói đúng, mình đồng ý với connithoathai bán hàng đa cấp hiện nay có rất nhiều, rất nhiều cty đang thực hiện theo hình thức này. Thực ra bhđc là loại hình kinh doanh rất thông minh có điều khi quyết định làm công việc này thì chúng ta phải lựa chọn công ty nào có sản phẩm thực sự, và sản phẩm phải có sự sống, nó phải có sự bảo trợ của nhà nước và các ban ngành có liên quan. Chẳng hạn lĩnh vực về sức khỏe thì phải có Bộ Y tế, hay Cục VSATTP, Hội tim mạch, Viện dinh dưỡng,v.v... chính các cơ quan đó cùng chung tay với cty đưa sản phẩm xuống cho người dân chẳng hạn Tập đoàn quốc tế Thiên Sư, mà đại diện là Cty Thiên Sư Việt Nam họ là cty kinh doanh đa cấp chân chính (bạn vào Google ktra xem sản phẩm canxi của họ sản xuất được gọi là VUA CANXI thế giới – hiện nay thì đại gia đình nhà mình đang sử dụng – thực sự công việc chính của mình là kế toán nhưng mình rất am hiểu về hình thức kinh doanh này, nếu cần sự trợ giúp bạn có thể gửi thư vào email cho mình giotledaitrang296@yahoo.com).
    Một ví dụ dễ hiểu: Cty kinh doanh buôn bán một mặt hàng A thì bản thân cty đó phải sản xuất ra hàng hoá A mà họ kinh doanh và theo hình thức này thì họ đưa tới tận tay người tiêu dùng - chúng ta không lo mua phải hàng giả, hàng kém chất lượng). Chúng ta không nên chọn cty trung gian, họ đứng giữa ăn chênh lệch chứ họ không tự sản xuất và khi cầu nối giữa họ với nhà sản xuất bị “đứt” thì em bạn đầu tư công cốc,... cty trung gian bị sập thì điều đương nhiên những người đầu tư vào nó cũng cùng chung số phận.
    Chúc bạn đưa ra những lời khuyên sâu sắc nhất giúp em bạn tìm đúng con đường để đi! Tránh đi vào con đường có hố bom, nó sập nguy hiểm!... Hiii
    Ps: Nói thật thì em bạn là một người rất thông minh otrecon29 ạ!