• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.89K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 99 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Con em mình quen với một ông người Huế. Mình thì khuyên nó cẩn thận vì trong cuộc sống, công việc, bạn bè mình không thể nào thích nổi các ông Huế. Mình nhận thấy họ có cái gì đó đểu giả, miệng lưỡi, không có uy tín. Các bác có thấy vậy không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,889 Bài viết

• 5,830 Được cảm ơn

Ối chủ đề này tế nhị lắm bác ơi, ở đâu cũng có ng xấu người tốt mà, thích nghi đi bác. Chứ k thành top phân biệt vùng miền, mệt lắm đới.
    Có khi mưa ngoài trời, là giọt nước mắt em, đã tan theo dòng đời thành từng nỗi ưu phiền..
    • 202 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trời ơi, đi chết đây, sao bạn lại đánh giá người Huế như thế. Tớ là dân HN nhưng mà có a hàng xóm người Huế, a ý cực vui tính, tốt bụng cũng khá giỏi giang nữa. Tớ thấy người Huế họ được cái có tính đoàn kết rất cao, ở vùng nào cũng có hội đồng hương ăn chơi hát hò, giúp đỡ nhau trong công việc hay lắm. Chỉ sợ mỗi cái bố mẹ chồng người Huế thì sẽ kén con dâu thôi vì con gái Huế khéo lắm mà lại dịu dàng nữ tính nữa.

Ở đâu cũng có người này người kia nhé, bạn đừng vơ đũa cả nắm như thế
    • 853 Bài viết

• 1,538 Được cảm ơn

Nhìn vào anh đây em, anh là trai Huế, và anh từng nghe người ta nói: Huế mộng Huế mơ ai ngờ Huế đểu!:Nottalkin::Nottalkin:
    • 4,921 Bài viết

• 11,511 Được cảm ơn

Con trai ở đâu khi yêu rồi đều giống nhau, dễ bảo lắm.

Mối lo ở đây là mẹ chồng người Huế kìa. Nếu đủ tự tin, đủ bản lĩnh thì cứ nhào dzô.
    • 316 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, nhưng nếu nói về số đông thì mình cũng nghe về con trai Huế như vậy. Kiểu như khôn lõi, dẻo miệng.
    Nói vậy thôi, biết đâu em bạn may mắn có được người yêu tốt thì sao.
    Madagascan: Người Việt Nam chúng ta thường "đoàn kết" khi chơi thôi bạn ơi, ít có chuyện đoàn kết khi làm việc lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Paris112010; 12/01/2011 vào lúc 06:41 AM.
    • 5,002 Bài viết

• 11,504 Được cảm ơn

Nếu bác thấy điều gì không ưa thì nên chấp nhận vì Huế và con trai Huế thì thế đấy! Miễn bàn! hị..hị....
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • 1,321 Bài viết

• 5,240 Được cảm ơn

Con trai Huế lười y như con trai Hà Nội Khéo miệng thì giọng Huế ngọt hơn nên có tí điểm cộng hơn. :Silly:
    • 1,039 Bài viết

• 1,684 Được cảm ơn

Con trai Huế hình như thường rất kỹ lưỡng trong chi tiêu, thường nắm quyền giữ tiền trong nhà. Còn tốt xấu thì cũng tuỳ người, mình có hai ông sếp đều là người Huế, một người (đã mất) thì rất chân thành, tin tưởng cấp dưới, một người thì rất khéo léo nhưng đa nghi vô đối. Người Huế coi trọng giá trị gia đình nên ít ly hôn, còn thêm nếm thì ...chịu, đàn ông con trai miền nào cũng thích thêm chứ không bớt.

• 205 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Chị cùng cơ quan mình nói: "Trai Huế đa mưu, gái Huế đa tình"
    Đời yên tĩnh quá khi không có tiếng nước mắt rơi
    • 708 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khủng long ròm Xem bài viết
    Con trai Huế hình như thường rất kỹ lưỡng trong chi tiêu, thường nắm quyền giữ tiền trong nhà. Còn tốt xấu thì cũng tuỳ người, mình có hai ông sếp đều là người Huế, một người (đã mất) thì rất chân thành, tin tưởng cấp dưới, một người thì rất khéo léo nhưng đa nghi vô đối. Người Huế coi trọng giá trị gia đình nên ít ly hôn, còn thêm nếm thì ...chịu, đàn ông con trai miền nào cũng thích thêm chứ không bớt.
    Bạn này nói chính xác nà, trước giờ gặp trai Huế thấy họ tính tóan kỹ lưỡng lắm (bít tính toán thì cũng ok, hy zọng đừng có keo là được gòy !). siêng năng. giỏi giao tiếp. người lớn thì khá tin dị đoan.
    • 167 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khủng long ròm Xem bài viết
    Con trai Huế hình như thường rất kỹ lưỡng trong chi tiêu, thường nắm quyền giữ tiền trong nhà.
    Trong gia đình bạn bè mình và gia đình mình nữa thì người giữ tiền toàn là phụ nữ. (Mình ở vùng quê của Huế).
    Tình yêu là sự kết hợp của 3 yếu tố: sự kính nể về trí tuệ, sự quý mến về tâm hồn và cả sự ham muốn về tình dục. (Ngạn ngữ Hy Lạp)
    • 7,234 Bài viết

• 4,894 Được cảm ơn

gớm, mẹ chồng HN có khác j mẹ chồng Huế đâu, nẫu
    Rồng nhỏ, mẹ yêu con hơn yêu chị Nhím và mẹ Mong con luôn cảm nhận được tình yêu của mẹ và chị dành cho con.
    • 275 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chị nói sơ cho em biết về con trai Huế nhé:
    - Làm biếng ( nhìn chung)
    - Gia trưởng
    - Về phần cúng giỗ thì OK
    - Mẹ chồng tốt, chăm sóc cháu được, không tính toán và đầy kinh nghiệm khi pn sinh nở.
    Thôi chừng đó thôi, kẻo nói thêm dân chúng H phan chết hahah
    • 545 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Hihi, mình đây nè, lấy chồng Huế - rặc Huế luôn vì cha mẹ chồng đều là người Huế, nói chung là " kiếp sau có làm phụ nữ thì mình ở giá sướng hơn". Miễn bàn, miễn bình luận và miễn nói. Bạn nào nói con gái Huế dịu dàng, giỏi nữ công gia chánh thì làm ơn chỉ cho mình xem thử? chứ theo khả năng kiểm tra cẩn thận của mình toàn bộ các cô gái, cháu gái bên nội, bên ngoại của chồng mình mà dịu dàng, đảm đang thì đếm chưa hết một bàn tay. Duy nhất là phụ nữ Huế cực kỳ hung dữ, chì chiết và ăn hiếp chồng.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,283 Bài viết

• 1,306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Teppi Xem bài viết
    Chị cùng cơ quan mình nói: "Trai Huế đa mưu, gái Huế đa tình"
    Thấy câu nì đúng.
    Con gái Huế đảm đang khéo léo, nữ công gia chánh, ăn nói ngọt ngào thôi rồi.
    Con trai Huế, k ưa nổi :cool:
    Sợ nhất là có MC Huế.

• 300 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Con trai Huế nói riêng và con trai miền Trung nói chung thường gia trưởng, MC Huế nói riêng và MC miền trung nói chung thường soi mói, khó chịu, khó chìu.
    • 80 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Em sống ở MN từ nhỏ, lấy chồng Huế, thấy rất thoải mái chứ không như mấy chị trên này nói, chồng em cũng như mấy anh bạn của chồng không hề gia trưởng mà chiều vợ, siêng làm việc nhà, nhẹ nhàng và tâm lý. Ở đâu cũng có người này người kia.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

lấy chồng Huế về phải mần răng
    • 281 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Con trai Huế hay mần răng
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3