• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.03K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 99 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Con em mình quen với một ông người Huế. Mình thì khuyên nó cẩn thận vì trong cuộc sống, công việc, bạn bè mình không thể nào thích nổi các ông Huế. Mình nhận thấy họ có cái gì đó đểu giả, miệng lưỡi, không có uy tín. Các bác có thấy vậy không?

• 2,521 Bài viết

• 5,008 Được cảm ơn

Ối chủ đề này tế nhị lắm bác ơi, ở đâu cũng có ng xấu người tốt mà, thích nghi đi bác. Chứ k thành top phân biệt vùng miền, mệt lắm đới.
    Có khi mưa ngoài trời, là giọt nước mắt em, đã tan theo dòng đời thành từng nỗi ưu phiền..

• 202 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trời ơi, đi chết đây, sao bạn lại đánh giá người Huế như thế. Tớ là dân HN nhưng mà có a hàng xóm người Huế, a ý cực vui tính, tốt bụng cũng khá giỏi giang nữa. Tớ thấy người Huế họ được cái có tính đoàn kết rất cao, ở vùng nào cũng có hội đồng hương ăn chơi hát hò, giúp đỡ nhau trong công việc hay lắm. Chỉ sợ mỗi cái bố mẹ chồng người Huế thì sẽ kén con dâu thôi vì con gái Huế khéo lắm mà lại dịu dàng nữ tính nữa.

Ở đâu cũng có người này người kia nhé, bạn đừng vơ đũa cả nắm như thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 853 Bài viết

• 1,536 Được cảm ơn

Nhìn vào anh đây em, anh là trai Huế, và anh từng nghe người ta nói: Huế mộng Huế mơ ai ngờ Huế đểu!:Nottalkin::Nottalkin:

• 4,791 Bài viết

• 11,093 Được cảm ơn

Con trai ở đâu khi yêu rồi đều giống nhau, dễ bảo lắm.

Mối lo ở đây là mẹ chồng người Huế kìa. Nếu đủ tự tin, đủ bản lĩnh thì cứ nhào dzô.

• 316 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, nhưng nếu nói về số đông thì mình cũng nghe về con trai Huế như vậy. Kiểu như khôn lõi, dẻo miệng.
    Nói vậy thôi, biết đâu em bạn may mắn có được người yêu tốt thì sao.
    Madagascan: Người Việt Nam chúng ta thường "đoàn kết" khi chơi thôi bạn ơi, ít có chuyện đoàn kết khi làm việc lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Paris112010; 12/01/2011 vào lúc 06:41 AM.

• 4,904 Bài viết

• 11,235 Được cảm ơn

Nếu bác thấy điều gì không ưa thì nên chấp nhận vì Huế và con trai Huế thì thế đấy! Miễn bàn! hị..hị....
    Nghé Ọ

“Ví phỏng đường đời bằng phẳng cả
    Anh hùng hào kiệt có hơn ai”
    - Phan Bội Châu

• 1,288 Bài viết

• 5,113 Được cảm ơn

Con trai Huế lười y như con trai Hà Nội Khéo miệng thì giọng Huế ngọt hơn nên có tí điểm cộng hơn. :Silly:

• 1,023 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Con trai Huế hình như thường rất kỹ lưỡng trong chi tiêu, thường nắm quyền giữ tiền trong nhà. Còn tốt xấu thì cũng tuỳ người, mình có hai ông sếp đều là người Huế, một người (đã mất) thì rất chân thành, tin tưởng cấp dưới, một người thì rất khéo léo nhưng đa nghi vô đối. Người Huế coi trọng giá trị gia đình nên ít ly hôn, còn thêm nếm thì ...chịu, đàn ông con trai miền nào cũng thích thêm chứ không bớt.

• 205 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Chị cùng cơ quan mình nói: "Trai Huế đa mưu, gái Huế đa tình"
    Đời yên tĩnh quá khi không có tiếng nước mắt rơi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5