CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Có phải sinh con ở tuổi 33 là "Thiên đế giáng sinh" không?

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

• 1,312 Bài viết

• 2,034 Được cảm ơn

Mod ơi, mình không biết post ở mục nào cả, gõ đại vào đây, có chỗ nào thích hợp hơn thì chuyển sang hộ mình với nhé, cảm ơn mod nhiều.Các mẹ ơiiiii, mình vừa cấn bầu ( khoảng 2-3 tuần), thì khoảng tháng 7 sang năm sinh nhưng sang năm mình 33 tuổi ( cả tuổi mụ), bạn mình nói phụ nữ sinh con ở tuổi 26 và 33 sẽ là "thiên đế giáng sinh", không tốt. Mẹ nào biết môn này cho mình hỏi là có đúng như vậy không, mình hoang mang quá, giúp mình với!!!!!!!!!!
    ... Đêm nằm nghe tiếng bước chân qua, xa rồi xa, sao nhẹ nhàng đến thế ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 516 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trời ơi! Thế kỉ nào rồi mà chị còn mê tín vậy ạ! Chị vui vẻ lên nhé! Có con là có lộc mà.
    • 289 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mẹ này đúng là rùa, vô tư dễ sợ, lại còn góp ý vậy nữa.
    Về tuổi "thiên đế giáng sinh", theo cả sách vở tử vi và kinh nghiệm của những người lớn tuổi mà mình biết thì là có thật. Kỵ nhất là có thai và sinh con vào cùng năm 26t và 28t (tính theo tuổi ta, tuổi mụ), còn 33t thì đỡ hơn.
    Thôi thì cũng đã trót rồi bạn ạ. Cố gắng tích đức để gỡ gạc phần nào. Nếu sinh con gái thì đỡ hơn con trai.
    Về vấn đề tử vi, có thể nhiều người cho là mê tín, nhưng với một truyền thống đã tồn tại cả mấy nghìn năm thì mình không nghĩ là không có cơ sở khoa học. Nhất là khi nó được đúc kết, kiểm chứng bằng kinh nghiệm của nhiều thế hệ thì mình cũng nên cân nhắc.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rùa nhỏ dễ thương Xem bài viết
    Trời ơi! Thế kỉ nào rồi mà chị còn mê tín vậy ạ! Chị vui vẻ lên nhé! Có con là có lộc mà.
    Nếu ngày ấy em không đi về phía anh, không gặp nhau, giờ này ta thế nào !?
    • 4,386 Bài viết

• 4,987 Được cảm ơn

Mình thì ko biết chuyện này và mình cũng ko mê tín lắm, mình sinh bé nhà mình năm 26 tuổi đấy.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,455 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngạch Xem bài viết
    Mod ơi, mình không biết post ở mục nào cả, gõ đại vào đây, có chỗ nào thích hợp hơn thì chuyển sang hộ mình với nhé, cảm ơn mod nhiều.Các mẹ ơiiiii, mình vừa cấn bầu ( khoảng 2-3 tuần), thì khoảng tháng 7 sang năm sinh nhưng sang năm mình 33 tuổi ( cả tuổi mụ), bạn mình nói phụ nữ sinh con ở tuổi 26 và 33 sẽ là "thiên đế giáng sinh", không tốt. Mẹ nào biết môn này cho mình hỏi là có đúng như vậy không, mình hoang mang quá, giúp mình với!!!!!!!!!!
    Theo mình được biết thì là ở tuổi 32 DL - nghĩa là tính ra theo AL là 33 tuổi, là tuổi kỵ sinh con, vì tuổi đấy rất nguy hiểm cho người mẹ về nhiều mặt, nh đứa con sinh ra sẽ thông minh và tốt về số mệnh <<< Kiến thức nông cạn chỉ sơ sơ là thế >>>
    Nếu bạn tin ở tử vi thì nên tìm hiểu thêm và cẩn thận mọi chuyện, đã có bé rồi thì cố gắng giữ gìn sức khỏe nhé, còn đã ko biết và ko tin thì thôi, đừng lăn tăn nhiều quá !!
    • 2,093 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Hic.Lần đầu tiên mình nghe nói đến vụ này. Mình thấy mọi người phần nhiều lấy chồng năm 25tuổi, sau đó thường sinh bé luôn, thì cũng không ít bé được sinh ra lúc mẹ 26 tuổi. Đúng là chả biết thế nào nhỉ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Gia Xem bài viết
    Về tuổi "thiên đế giáng sinh", theo cả sách vở tử vi và kinh nghiệm của những người lớn tuổi mà mình biết thì là có thật. Kỵ nhất là có thai và sinh con vào cùng năm 26t và 28t (tính theo tuổi ta, tuổi mụ), còn 33t thì đỡ hơn.
    Thôi thì cũng đã trót rồi bạn ạ. Cố gắng tích đức để gỡ gạc phần nào. Nếu sinh con gái thì đỡ hơn con trai.
    Về vấn đề tử vi, có thể nhiều người cho là mê tín, nhưng với một truyền thống đã tồn tại cả mấy nghìn năm thì mình không nghĩ là không có cơ sở khoa học. Nhất là khi nó được đúc kết, kiểm chứng bằng kinh nghiệm của nhiều thế hệ thì mình cũng nên cân nhắc.
    • 1,021 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Lần đầu tiên nghe vụ này đấy. Mình cũng sinh con tuổi 33 đây. Đến giờ chưa thấy gì không tốt cả.
    Mình giống mẹ Rùa, thêm con thêm lộc, có gì mà không tốt chứ?
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    • 474 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Gia Xem bài viết
    chị à, sinh đúng vào những năm như vậy thì theo như kinh nghiệm các cụ nhà mình, thường sẽ có chuyện j ạ, em quả thực k biết chuyện này. thôi, biết rồi, thì sẽ "cố gắng" tránh vậy
    • 435 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Con cai la loc troi cho. Sinh tuoi nao cung dep het me no a.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 1,312 Bài viết

• 2,034 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tròn&Bé Nghé Xem bài viết
    Theo mình được biết thì là ở tuổi 32 DL - nghĩa là tính ra theo AL là 33 tuổi, là tuổi kỵ sinh con, vì tuổi đấy rất nguy hiểm cho người mẹ về nhiều mặt, nh đứa con sinh ra sẽ thông minh và tốt về số mệnh <<< Kiến thức nông cạn chỉ sơ sơ là thế >>>
    Nếu bạn tin ở tử vi thì nên tìm hiểu thêm và cẩn thận mọi chuyện, đã có bé rồi thì cố gắng giữ gìn sức khỏe nhé, còn đã ko biết và ko tin thì thôi, đừng lăn tăn nhiều quá !!
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, lần đầu tiên mình nghe về vấn đề nầy nên cũng rất phân vân. Bé nhà mình được 2 tuổi rồi nhưng cả 2 mẹ con suốt ngày ốm, mà con sinh ra thông minh và tốt số thì ai cũng muốn nhỉ.
    • 1,312 Bài viết

• 2,034 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tròn&Bé Nghé Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, lần đầu tiên mình nghe về vấn đề nầy nên cũng rất phân vân. Bé nhà mình được 2 tuổi rồi nhưng cả 2 mẹ con suốt ngày ốm, mà con sinh ra thông minh và tốt số thì ai cũng muốn nhỉ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo em được biết thì mỗi nơi mỗi tập tục hay sao ấy. Ở miền trung quê em thì ki sinh con vào các tháng 9,10,11,12 của các năm 26,28,33 tuổi.Các cụ bảo rằng như thế là thiên đế giáng sinh, đứa bé sinh ra khó nuôi khó giữ hoặc hay ốm đau, con trai thì phá. Còn miền bắc thì người ta kị cưới vào tuổi đó chớ không kị sinh.Có lần em hỏi ông cụ thông thạo tử vi tướng số thì nói rằng con mình là trời cho, trời cho lúc nào thì sinh lúc ấy. Có phải mình muốn sinh con la sinh được ngay đâu. Cho nên đừng quan tâm tới những chuyện đó.
    • ali
    • 9 năm
    • 1,080 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

mình chỉ thấy bảo kỵ không cưới ở tuổi Kim lâu thôi. còn thì xem con cái sinh ra thì nên xem tuổi bố tuổi mẹ để sinh con cho hợp năm,
    • 1,963 Bài viết

• 2,339 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ như thế này: đức thắng thiên. Mình cố sống tốt, làm nhiều việc thiện thì có nhiều điều tốt đẹp. Còn đã tin số mạng thì phải nghĩ rằng chạy trời không khỏi nắng. Nếu chỉ làm vài thủ thuật để cải số thì vướng phải kiếp nạn khác.
    Do vậy, cố mà sống tốt đời đẹp đạo.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,369 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Theo mình thì đẻ tuổi nào cũng được miễn là có đủ sức khoẻ và kinh tế, chứ cứ theo thầy với số rồi đến lúc muốn đẻ mà chả đẻ được.
    Kim lâu nữa, nhà mình có truyền thống cưới kim lâu đây, có ai sao đâu, mọi thứ đều tốt đẹp.
    • 230 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình cũng sinh bé ở tuổi 26, ở quê mình thì những bé được sinh vào năm như thế này cũng được gọi là "Thiên đế giáng sinh", thường là người ta đưa đến một ngôi chùa nào đó để làm thủ tục như là "bán cho chùa" vậy. Nhưng nay bé nhà mình đã được 6 tháng, nhưng mà mình vẫn chưa là gì cả. (mình đang ở thành phố mà ^^). Mình cũng nghĩ, "số tại đức" nên cứ cố gắng chăm sóc dạy dỗ bé thật tốt, yêu thương mọi người, thì đời không phụ ta. Đúng không các mẹ nhỉ ?!:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi manythanks; 15/09/2011 vào lúc 02:43 PM.
    • 222 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

các mẹ không tin cũng phải tin nhé, mình đã chứng kiến rồi. Nếu mẹ nào sinh con tuổi đó mà chưa gửi chùa thì nên đi xem thầy xem nên làm tnao nhé. Mình trc k tin nhưng giờ cũng pải tin mấy chuyện số kiếp, giải hạn.
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thì cả hai bé đều sinh năm 26 tuổi và 33 tuổi (tính cả tuổi mụ nữa). Đối với bé đầu nuôi bé cực kỳ vất vả, đến tháng thứ 9 bé mới ngủ đêm, chơi ngày.
    Cả ba và mẹ đều đón bình minh vào lúc 12 giờ trưa thôi.
    • 123 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

hic, may quá "ngu si hưởng thái bình", cứ chả biet gi đỡ lo, mình sinh 2 bé chẳng vào tuổi kị nào nhưng mà cũng chẳng biết gi đến mấy cái kiêng kị kia, nên cứ có con là sướng rùi,yêu lắm, chỉ mỗi tội sinh ko trùng năm kị mà nuôi thì vất vả thôi rồi, đưa lớn như đứa nhỏ ,quấy khóc đêm ngày, mới đẻ mà đêm thì ngồi bế, đứng bế, ngày thì rong rẩy dỗ dành...nay viện NHi ,mai viện Sanhpon đến nỗi quen cả mặt bác sĩ..ơ mà sao mình cũng chưa thấy ai nói j về cái năm kị sinh nở này nhỉ...chỉ bit có kị cưới hỏi thui (kim lau)..gớm mà cứ hỏi mấy người đi chữa vô sinh xem họ kiêng năm nào..hehehe
    • 325 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

ôi mình không biết gì về vụ này, bé trai nhà mình sinh vào năm mình 33 tuổi đến giờ bé 3.5 tuổi rùi, không biết tương lai ra sao nhưng bé thông minh và cực hiếu động, bé nhớ số đt của bố, mẹ và thuộc mặt số 0-10, biết gần hết bảng chữ cái ( mặc dù mẹ không dạy) và trí nhớ rất tốt nên mình thường trêu con là " thù dai nhớ lâu".. Cơ bản ai cũng bảo thông mình và nhanh nhẹn, khéo mồm nữa. Giờ thấy các mẹ bàn về vấn đề này nên thây lo lo.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mephuongbi; 13/12/2012 vào lúc 10:09 AM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2