Có mẹ nào có bé học ở trường mầm non RỒNG VÀNG Q9 không??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.14K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ,
    mình có bé 21 tháng tuổi học ở trường mầm non RỒNG VÀNG,cơ sở 3 đường Quang Trung, q9. có mẹ nào có bé học ở trường này không vào giao lưu nhé.
    K : 9h20 24/4/2011 2.9kg
    K :7h40 28/11/2013 3.1kg
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình gần 3 tuổi, mình cũng tính cho bé học trường này. Bạn có thể cho mình biết mức học phí có cao không? và có nhận buổi chiếu không.cảm ơn mẽ nhiều
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bun2010 Xem bài viết
    con mình gần 3 tuổi, mình cũng tính cho bé học trường này. Bạn có thể cho mình biết mức học phí có cao không? và có nhận buổi chiếu không.cảm ơn mẽ nhiều

con mình hiện giờ được 26 tháng tuổi rồi,học ở trường cũng ok lắm,bé ăn 3 buổi chính (tính luôn ăn chiều),nữa buổi sáng ăn yaour,chiều thì súp hoặc cháo. nói chung bữa ăn đầy đủ. Học phí mới tăng tổng cộng khoảng 4tr1 nha bạn. Chăm luôn thứ 7 nha bạn.
    K : 9h20 24/4/2011 2.9kg
    K :7h40 28/11/2013 3.1kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimhoa_80 Xem bài viết
    Xin chào các mẹ,
    mình có bé 21 tháng tuổi học ở trường mầm non RỒNG VÀNG,cơ sở 3 đường Quang Trung, q9. có mẹ nào có bé học ở trường này không vào giao lưu nhé.
    Sắp tới, mình định cho con đi học trường này.
    Các cô giáo ở cơ sở 3 chăm bé có tốt không các mẹ? vì con mình ốm, sợ bị bệnh quá.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có con học bên cơ sở 3, nói chung mình cũng không hài lòng lắm, cơ sở vật chất khang trang, tuy nhiên các hoạt động vui chơi của trường dành cho các bé không nhiều, không dạy bé ca hát, không bày các trò chơi tập thể cho bé để các bé hòa nhập, chủ yếu là tự chơi đồ chơi thôi, bé nào chơi thì chơi, không chơi thì thôi, nhìn cân nặng chung thấy các bé ít lên kg, thậm chí có tháng thấy 1,2 bé lên kg thôi. Mình đang phân vân có nên tìm trường khác cho bé không.
    Học phí là 3 triệu 6 một tháng, ăn chiều 22ng, tổng cộng khoảng 4 triệu 1, đắt so với chất lượng. Hàng tháng có một ngày thứ bảy cuối tháng nghỉ buổi chiều để vệ sinh trường, những ai đi làm là hơi kẹt.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con minh cung dang hoc tai truong rong vang 32 quang trung ne! be duoc 3 tuoi roi hoc o do 2 nam roi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

- mình thấy qua 2 năm học thỉ bé của mình tiến bộ hơn nhiều,ngoan hơn,lễ phép hơn, về nhà còn đọc thơ hát cho mẹ nghe nữa. lúc đầu khi bé mới đi học ba mẹ cũng lo lắm nhưng mình thấy các cô rất tận tình chu đáo con mình cũng mau thích nghi dần dần mình cũng yên tâm gửi bé ở trường này.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi themyth007; 23/09/2013 vào lúc 10:49 AM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ ơi,con của mẹ học lớp nào vậy?
    - Con của mẹ học được bao lâu rồi, e thấy con e mới đầu cũng mất hết một năm mới thấy tiến bộ đó mẹ,
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới đầu con e khi đi học cũng bệnh hoài vì bé bị sốc vì nhiều thứ đó môi trường,nhất là sợ bị ba mẹ bỏ nữa,lúc đầu e cung xót lắm nhưng e nghe theo lời khuyên của cô giáo mình rán kiên nhẫn thì con mình mới tiến bộ được. Mình thấy cô giáo rồng vàng rất ok.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường MN Rồng Vàng có 3 cơ sở:
    - Cơ sở 1: 34 Phan Chu Trinh : học phí Nhà trẻ 2.450.000 đ/tháng, mẫu giáo : 2.250.000 đ/tháng.
    - Cơ sở 2: 32 Quang Trung : học phí 3.600.000 đ/tháng ( cả nhà trẻ và mẫu giáo), riêng MG được học các môn ngoại khóa : Anh văn, nhịp điệu, vẽ, bơi không phải đóng tiền. Trường có Camera phụ huynh có thể xem con mình hoạt động tại trường hàng giờ ở nhà.
    - Cơ sở 3: 95-đường 8 : học phí nhà trẻ: 2.500.000 đ/tháng, mẫu giáo 1.800.000 đ/tháng.
    Cả 3 cơ sở nhận giữ trẻ từ sáng đến chiều, từ thứ hai đến thứ bảy. Mẹ có thể đến tham quan để biết thêm thông tin cụ thể hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ yên tâm khi gởi cháu vào cơ sở 2: 32 Quang Trung- phường Hiệp Phú. Ở đây các cô giáo rất tận tình trong việc chăm sóc cháu từ miếng ăn đến giấc ngủ, Có nhiều cháu khó ăn, không chịu ăn nhưng các cô rất kiên trì để đút cho cháu ăn hết suất ăn. Điểm thuận lợi ở cơ sở này là 1 nhóm trẻ có 3 cô chăm sóc, mỗi nhóm chỉ khoảng từ 12 - 16 cháu nên cũng giúp cho cô chăm sóc cháu được kỹ hơn.
    Cháu nào đi học tuần đầu tiên cũng khóc và ăn ít ( có thể bệnh vì thay đổi môi trường) nên cũng có thể cháu không tăng cân trong tháng đầu. Nhưng mẹ cứ tin tưởng ở các cô, ở trường mà yên tâm gởi cháu.
    Mẹ có thể dành ít thời gian đưa cháu đến cho cháu làm quen với các bạn, các cô và xem các hoạt động của bé như thế nào mẹ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con các mẹ học ở Rồng Vàng dạo này như thế nào rồi ạ? Giữa tháng này em cho con em học ở Cơ sở 2 luôn nè, cũng lo lắng quá... Con của mẹ mayden70 đang học ở cơ sở nào vậy ạ? Con em giờ gửi vào lớp 18 tháng, có mẹ nào có con học lớp này không ạ, hiii
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhuongphan Xem bài viết
    Mình cũng có con học bên cơ sở 3, nói chung mình cũng không hài lòng lắm, cơ sở vật chất khang trang, tuy nhiên các hoạt động vui chơi của trường dành cho các bé không nhiều, không dạy bé ca hát, không bày các trò chơi tập thể cho bé để các bé hòa nhập, chủ yếu là tự chơi đồ chơi thôi, bé nào chơi thì chơi, không chơi thì thôi, nhìn cân nặng chung thấy các bé ít lên kg, thậm chí có tháng thấy 1,2 bé lên kg thôi. Mình đang phân vân có nên tìm trường khác cho bé không.
    Học phí là 3 triệu 6 một tháng, ăn chiều 22ng, tổng cộng khoảng 4 triệu 1, đắt so với chất lượng. Hàng tháng có một ngày thứ bảy cuối tháng nghỉ buổi chiều để vệ sinh trường, những ai đi làm là hơi kẹt.

Con mình cũng mới học ở đây thôi nên minh cũng chưa biết nhiều về trường này. Có mẹ nào để ý đến thực đơn của trường và vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm không?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng mới học ở đây thôi nên minh cũng chưa biết nhiều về trường này. Có mẹ nào để ý đến thực đơn của trường và vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, có mẹ nào đã cho con học trường RV 1 thời gian rồi cho em xin 1 ít ý kiến nhận xét thêm dc ko ạ? Em định cho con (25 tháng) học ở đây, mà chưa biết nhiều về trường. Cảm ơn các mẹ!
    Những ngày đầu con đi học có khóc nhiều ko chị Thuy310811 ơi, cô xử lý với trẻ khóc như thế nào chị? Chị thấy hài lòng ko ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình thì ngoan lắm, bé chỉ khóc 1 chút khi vừa đến lớp thôi, khi ba mẹ về là con hết khóc, mình thấy có vài bé khóc nhiều lắm đó nhưng cô chăm bé rất nhiệt tình, mẹ cứ yên tâm cho con đi học nhé, tất nhiên là phải chuẩn bị tâm lý vì ai mới gửi con cũng thấy sót ruột vì thương con mà. Có điều mình thấy hình như bé không được uống nhiều sữa khoảng 120 - 150mm thôi, nếu bé nào thích uống sữa thì sẽ cảm thấy bị thiếu.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ừ mình có đây
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 77 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chị ơi, bé học có tốt không, thực đơn có sạch sẽ và học phí thế nào ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào cho con học ở Rồng Vàng 32 quang trung không vây? cho em xin cái ý kiến đi, em đang tính cho con em gửi ở đây. học phí hơi cao nhưng ko biết chất lượng thế nào?
    • 152 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình cũng đang tính cho bé nhà mình đi học trường này đây, bé nhà mình là bé gái được 19 tháng rồi, khoảng giữa tháng 8 thì cho bé đi học, ai có thêm thông tin về trường này thì chia sẻ giúp mình với nhé. Cám ơn mọi người nhiều ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2