CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Chuyện ở phong khám mắt của bác sĩ Tôn thị Kim Thanh

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 48 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chán lắm các bác ạ. Mình tìm kiếm suốt buổi chiều trên WTT địa chỉ khám mắt tư cho con trai vì muốn đến một PK uy tín, gần nhà, ngoài giờ hành chính. Mình tìm phòng khám tư cũng vì nghĩ chất lượng phục vụ ở đó sẽ tốt, khách hàng sẽ là thượng đế. Và mình tìm thấy PK này của bác sĩ Thanh (bạn mà vào mạng tra thì sẽ thấy bác sĩ được vinh danh rất nhiều). Tưởng rằng với danh tiếng của bà mình sẽ hài lòng và an tâm lắm đây. Rồi chiều nay mình cho con đến ngay đó. (Con nhà mình thì nhút nhát. Nhưng cháu đã từng khám ở PK Giảng võ, ở đó cách cư xử với khách hàng dễ chịu lắm, chỉ tội xa nhà mình quá)
    Nhưng ôi thôi!!!
    - Cô kỹ thuật viên khám cho con mình với thái độ khinh khỉnh, giọng nói khó chịu, cứ như cô vừa cãi nhau với ai và vẫn còn bưc mình lắm. :Sad::Sad::Sad:
    - lúc kiểm tra thị lực cho con bằng bảng chữ. Cô yêu cầu con nhìn lên bảng nhưng hết người này đi ra, lại người kia đi vào. Mình còn chẳng tập trung được nữa là con.
    - Vẫn đang khám mắt cho con nhưng các cô gọi nhau để xem blog với lại xem ảnh.
    Túm lại là phong cách làm việc của phòng khám này không chuyên nghiệp, không có kỹ năng giao tiếp với khách hang, không hiểu tâm lý con trẻ.
    Thất vọng ơi là thất vọng!!! Lúc tìm được địa chỉ vui mừng, nhẹ nhõm bao nhiêu thì ra về chán ngán bấy nhiêu.
    (Những gì mình mô tả ở đây không mô tả hết được thái độ cũng như cách thức làm việc của phòng khám đó đâu.)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 781 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Tớ hay cho con đi khám ở bệnh viện Mắt Sài gòn - Hà Nội ở Nguyễn du, khám đến 18h30 hàng ngày. Dịch vụ tạm được, giá cả cũng ổn và nhận cả thẻ BHYT.
    Cũng da vàng, mũi hơi tẹt như ai :3:
    (Đủ điều kiện đổi nick rùi :3: , chả biết min có đổi cho k nhỉ ?)
    • 151 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Pam hay khám định kỳ ở 138B Giảng Võ - khoảng 1 năm trở lại đây thấy họ mới tuyển đc bạn kỹ thuật viên rất ok

Có lần đến mua cái mắt kính áp tròng vài chục k mà bạn í cũng đo, khám, soi và dặn dò chịu khó rỏ nước muối sinh lý cho mắt...

Các bạn bán hàng thì ko thân thiện bằng bên cạnh (138 - cty mắt kính Sài Gòn thì phải), nhưng Pam thiện cảm với bạn kỹ thuật viên nên vẫn thường mua mắt, gọng ở đó luôn
    • 48 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trước 3 mẹ con mình (:Crying cũng thường xuyên khám ở 138B Giảng Võ. Nhưng lần này mình muốn thử ở chỗ khác có bác sĩ làm trong bệnh viện để xem cách họ khám và hỏi xin lời khuyên xem họ có tận tình và đưa ra điều gì hữu ích hơn những lời mà mình dễ dàng tìm thấy trên mạng không (Nói chuyên trực tiếp với bác sĩ vẫn hơn chứ, phải không?). Tưởng đây là phòng khám tư thì dịch vụ phải tốt chứ! Ôi! Vẫn chỉ là những câu trả lời chung chung quen thuộc, trả lời cho xong, thái độ lạnh nhạt.
    Đỉnh điểm nhất là cô KTV nói với con mình "Thôi chán đời cháu quá! cháu đi ra kia........." Mình nhắc nhở cô ta, thì cô ta gân cổ cự cãi mình " em chỉ muốn cho con chị hiểu....":Sick:Rõ ràng cô ta không biết cách giải thích, không kiên trì, không nhẹ nhàng, nói chung là không tâm lý với trẻ em. Buồn buồn buồn. ĐẾN MỘT LẦN RỒI THÔI!!! (Sau buổi khám bệnh bực mình này 2 mẹ con phải trả 827.000 đ.)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi fallvn27; 28/10/2011 vào lúc 08:58 AM.
    • 391 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

em cũng hay khám ở 138B Giảng Võ lâu lắm rồi, từ hồi người ta mới mở, em thấy ở đấy service tốt mà chị, mỗi tội mắt kính đắt, mỗi lần mua là xót hết cả ruột

• 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mọi người cứ vào Mắt TW là yên tâm nhất. Lúc nào mình cũng khám song song hai viện cho cậu em họ nhưng số 1 vẫn là Mắt TW khi thì Sài gòn - Hà nội khi thì hitech khi thì DND. Kết quả của cũng khá khớ nhau.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn dinhanhnhat ơi, mình tin các BS ở Mắt TW lành nghề, nhưng khám siêu nhanh, ra ít thông số cụ thể, gần như chẳng giải thích gì. Mình vẫn tin nhất, BV mắt TW là nơi con nên mổ ở đó. Phải làm sao để BS giải thích cho mình? Nhà mình mọi người đều nhẹ nhàng cả, vẫn ko được. Mình đang phải lựa chọn: Mổ hay ko? khi chỉ biiet bé lác trong 2 mắt 20độ, nhược thị 20/40,20/60 (BS ghi).